GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

(((( ร่วมลงชื่อลาก 4 ทรราชย์มาลงโทษ )))) หรือ GM จะไม่กล้า

สาวกต่อมลูกหมาก

• Jr. Member
  • **
อย่างน้อยก็เพื่อความอุ่นใจล่ะครับว่าเหตุการณ์แบบนี้จะไม่เกิดขึ้นอีก

และแว่วๆมาว่า 4 คนดังกล่าวนี้ ทำเอาหลายคนน้ำตานองหน้าเพราะโดนแฮกมาแล้วแต่ยังลอยนวล

แต่ครั้งนี้เดือดร้อนกันทั้งเกมส์ หวังว่าทีมงานไม่ปล่อยให้ลอยนวลนะครับ
                                               เปรียนเทียบกับการเมือง ในเมื่อมึงเลือก ไอ่ แม้วเหลี่ยม มึงก้เตรียมตัวเตรียม g#028ไว้ได้เลย
                     เพราะของเริ่มแพงทั้งแผ่นดิน  ไม่มีใครจะเอาเศษเงินที่มีค่ามๅให้ พวกคุณใช่แล้วละ

อย่าไปโยงเรื่องการเมืองเลยครับ เดี๋ยวจะยาว

แล้วเรื่องข้าวของแพงน่ะ ทุกรัฐบาลก็ไม่อยากให้แพงหรอกครับ เพราะมันจะทำให้เสียฐานคะแนน

แต่ที่รัฐบาลนี้ต้องให้มันขึ้นบ้าง เพราะแบกรับต้นทุนไม่ไหว ซึ่งการแบกรับต้นทุนพวกนี้ก็คือ

การนำเอาภาษีของเราๆท่านๆ ไปแบกรับค่าแก๊ส ค่าไฟ ค่าประกันราคาสินค้าต่างๆไงครับ

ซึ่งเงินเหล่านี้น่าจะนำมาพัฒนาประเทศในด้านอื่นๆอีกมากมาย เห็นมั้ยล่ะครับ ถ้าเข้าการเมืองมันจะยาวนะ

เพราะฉะนั้น เรายังเด็ก เวลาดุข่าวการเมืองหรือได้ยินอะไร ต้องฟังหูไว้หูนะครับ

แล้วมาประมวลผลความคิดเอง ว่าควรเชื่อฝ่ายไหน...

• Full Member
  • #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D

นี้ใช่มะตัว ต้นเหตุ
หน้าตา ก.ต. กันทุกคนเลย  g#004
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า

นี้ใช่มะตัว ต้นเหตุ

ทีมงานเลี้ยงอาหารให้ตัว เหี้.... โชคดีนะเปนไก่ทอด ไม่ใช่ ไก่ดิบ
Ps. หน้าตาคล้ายแซ๊บหลังเซนทรัลเชียงใหม่เลย 555
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

ED

• Newbie
  • *
จริงๆจะโทษ4คนนี้เลยก็ไม่ถูกหรอกคะ เชื่อว่าใครอีกหลายคนถ้าเจอบัคก็คงใช้แบบพวกเขาเหมือนกัน
มันคือข้อผิดพลาดจริงๆ คือเหตุการณ์รู้เท่าไม่ถึงการณ์
สถานการณ์ตอนนี้คือหาทางแก้ไข ชดเชยกันต่อไป

มันก็ต้องผิดอยู่แล้ว
เปรียบดั่งเจ้าของบ้านลืมล็อคบ้านแล้วมีคนเข้าไปขโมยของ 

มันก็คือสถานการเดียวกันกับเหตุการณ์

ŽŽäррlέρĬê ◦

• **
  • .,,,,,,,.
    • gameindy.com/0/117627.c8398838.a.jpeg[/img][/url]

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
จริงๆจะโทษ4คนนี้เลยก็ไม่ถูกหรอกคะ เชื่อว่าใครอีกหลายคนถ้าเจอบัคก็คงใช้แบบพวกเขาเหมือนกัน
มันคือข้อผิดพลาดจริงๆ คือเหตุการณ์รู้เท่าไม่ถึงการณ์
สถานการณ์ตอนนี้คือหาทางแก้ไข ชดเชยกันต่อไป

ผมมองคนละมุมมองกับคุณนะครับ

ผมมองว่ามันอยู่ที่จิตสำนึกของคนมากกว่า ถ้าเป็นผมไม่ได้อวดตัวนะครับ

ผมคงต้องแจ้งทีมงานทันทีล่ะครับ อย่างน้อย ผมก็เห็นความจริงใจของทีมงาน

อุตสาห์ถ่อสังขารเอารางวัลมาให้ถึงที่ แถมยังเลี้ยงดูปูเสื่อเสียอย่างดิบดี....

จิตใต้สำนึกครับ ท่องไว้ จิตใต้สำนึก เข้าใจครับถ้ามองในแง่ดีอาจเป็นแบบนั้น

แต่ว่า "โลกนี้มันไม่ได้สวยงามอย่างที่เราคิดนะครับ"

เหมือนเลี้ยงหมา ถ้าได้หมาดีให้อาหารมันไป มันก็ซื่อสัตย์กับเราครับ

แต่หมาเลวๆแบบนี้ ขนาดให้มันกินอย่างดี มันยังมาแว้งกัด บ่อนทำลายผู้ให้มันได้ครับ

จิตใต้สำนักครับ ท่องไว้ จิตใต้สำนึก

untitled

• Sr. Member
อ่าว คนส่วนใหญ่ใครเจอบัคจะใช้หรือจะส่งบ้างครับ
ต้องเข้าใจครับว่าสังคมยุคนี้มันไม่เหมือนยุคอื่น ๆ ครับ
ลองมองโลกในแง่ดีบ้างครับ
ปล. คหสต. ครับถ้าไม่พอใจในความเห็นผมก็ไม่เป็นไรครับ

вιiz

• **
  • Adam Levine ♥

ผมมองคนละมุมมองกับคุณนะครับ

ผมมองว่ามันอยู่ที่จิตสำนึกของคนมากกว่า ถ้าเป็นผมไม่ได้อวดตัวนะครับ

ผมคงต้องแจ้งทีมงานทันทีล่ะครับ อย่างน้อย ผมก็เห็นความจริงใจของทีมงาน

อุตสาห์ถ่อสังขารเอารางวัลมาให้ถึงที่ แถมยังเลี้ยงดูปูเสื่อเสียอย่างดิบดี....

จิตใต้สำนึกครับ ท่องไว้ จิตใต้สำนึก เข้าใจครับถ้ามองในแง่ดีอาจเป็นแบบนั้น

แต่ว่า "โลกนี้มันไม่ได้สวยงามอย่างที่เราคิดนะครับ"

เหมือนเลี้ยงหมา ถ้าได้หมาดีให้อาหารมันไป มันก็ซื่อสัตย์กับเราครับ

แต่หมาเลวๆแบบนี้ ขนาดให้มันกินอย่างดี มันยังมาแว้งกัด บ่อนทำลายผู้ให้มันได้ครับ

จิตใต้สำนักครับ ท่องไว้ จิตใต้สำนึก
เห็นด้วยกับ ~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~  g#024 g#031

♥ ‘ € Ang€lPinK

• Newbie
  • *
เห็นแก่ตัวจริงๆนั้นละ..
อยากจะขอร้องให้จีน่ะ แบนมันซะเถอะ
พวกคุณก็รู้วีรกรรม ..
ลงนามสนับสนุน : เคะตัวพ่อ ;)

ขอแอ๊มด้วยคนเจ้าค๊า ลงนามาสนับสนุน  woon_yes woon_yes

Gabodz

• **
คือ จริง ๆ อ่ะ ทีมงานผิด เต็ม ๆ ไม่ต้องไปโทษใคร

แต่ก็ต้องลงโทษคนที่ทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อนไปด้วย

และที่สำคัญ  ทีมงานต้องอธิบายความผิดพลาดในครั้งนี้ด้วย

CacAloz

• Full Member
เซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ ทางทีมงานได้ตรวจสอบพบว่ามีผู้เล่นจำนวน 4 ท่านที่ทำการใช้ข้อผิดพลาด ทางทีมงานจะทำการตรวจสอบและแก้ไขต่อไป จะไม่มีการ roll back สำหรับดาวดึงส์

ที่ผมอธิบาย 4 คน คือผมจะชี้แจงว่าทำไมดาวดึงส์ ถึงไม่มีการ roll back ครับ เพราะจำนวนคนที่หาประโยชน์จากข้อผิดพลาดนนั้นมีจำนวนน้อยครับ 4 คนเท่านั้น จึงทำให้ไม่ต้อง roll back เซิร์ฟเวอร์ แต่ปัญหามันไปหนักที ใต้พิภพ และ สวรรค์ ครับ