GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากรู้ว่าพาลาสายกระอัพสกิล/สเตตัสไรให้มันเทพๆ อ่าครับ? บอกที ( ไม่จุ )

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• Jr. Member
  • **
  • อ่านจันทรา

สกิลที่แนะนำ
สกิลคาเดท  1 โกยแนบ 10
               2 สู้ยิบตา 10
สกิลไฟเตอร์ 1 ชำนาญการแทง 10
               2 หอกสูญญากาศ 5
               3 เล็งแทงแม่นยำ 5
               4 ความแกร่ง 10
               5 ความชำนาญอาวุธ 10
สกิลพาลาดิน1 ศรัทธา 5
               2 ผลแห่งศรัทธา 4
               3 เกราะแห่งสัจธรรม 5
               4 ชำนาญการใช้โล่ 5
               5 กายาเหล้กไหล 5
               6 ทันฑ์แห่งเทพ 5
               7 ชำนาญกระบี่ 1
               8 แทงประกายแสง 5
               9 เจ็ดเทพลงทันฑ์ 5
สกิลระดับ3ของพาลาดิน
               1 ศาตราเทพฝ่าเวหา
               2 เวทย์ผนึก
               3 เรียกเกราะคุ้มกาย
*สายนี้จะมีข้อเสียคือกระบี่ จะไม่ต่อเนื่อง 216 เวลาสกิลติดดีเล จะค่อนข้างลำบาก ต้องใช้ความชำนาญและการฝึกฝนคับ

Credit : พาลาดินจากเซิฟ PK I3lade.O.T.O.P. นะครับ

อีกสายนะครับ เป็นสายทีี่เล่นได้เหมาะกับพาลาดินไม่จุติ เน้น แบท

สกิลคาเดท  1 โกยแนบ 10
               2 สู้ยิบตา 10
สกิลไฟเตอร์ 1 ชำนาญการแทง 10
               2 หอกสูญญากาศ 1
               3 เล็งแทงแม่นยำ 5
               4 ความแกร่ง 10
               5 ชำนาญขวาน 3
               6. ข่มขู่ 10
               7. ชำนาญอาุวุธ 1
สกิลพาลาดิน1 ศรัทธา 5
               2 ผลแห่งศรัทธา 5
               3 เกราะแห่งสัจธรรม 5
               4 ชำนาญการใช้โล่ 3
               5 โล่กระแทก 3
               6 ทันฑ์แห่งเทพ 5
               7 ชำนาญกระบี่ 3
               8 แทงประกายแสง 5
               9 เจ็ดเทพลงทันฑ์ 5
             10 พิทักษ์ร่าง

สเตตัส สายนี้สำหรับพาลาไม่จุ Vit99 agi6 Dex60 ทีเหลือ ลง Str ไปครับ สำหรับพาลาไม่จุ เอจิ6+ ยาเพิ่มพลังฮึตสู้ ต่อเนื่องจะ 216 พอดีครับ
สายกระบี่เป็นสายที่เกิดมาเพื่อ แบทโดยกำเนิดแต่อาจจะเล่นยากนิดหน่อยเพราะมีสกิลทีดีเล ค่อนข้างจะนาน แต่ก็ขึ้นอยู่กับ ไอเทมส่วมใส่
และการประยุกต์ใช้สกิล ลองเอาแนวทางไปปรับใช้ดูนะ แนวทางสกิลของพาลาดิน ไม่ได้ตายตัวครับ ลองเอาแนวทางที่ให้ไว้ไปพลิกแพลงดูครับ
เผื่อจะได้พาลาดิน สายกระบี่ ที่เป็นสายเฉพาะ ของตัวเอง

ปล. สิ่งสำคัญที่สุดของพาลาดิน ไม่ว่าจะจุ หรือ ไม่ก็ตาม ซี3 ทั้ง 3 อย่างพาลาดิน ควรเน้นไว้เวล สูงๆ ไว้นะครับ

inw_guy

• Full Member
  • เกรียนครับ เอิ้กๆ