GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• Jr. Member
  • **
  • สาวบางกอก ♡
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ชาวอสุราคือตอนนี้เรากำลังประสบปัญหาเนื่องจากการปรับปรุงสกิลคลาสสองเมื่อปลายเดือนที่ผ่านมาทำให้สับสนว่าจะเล่นพาลาดินสายกระบี่หรือหอกดี  g#002
วันนี้เรามาเลยอยากมาถามความเห็นของเพื่อนๆ ในบอร์ดนี้ค่ะ g#031 g#031 g#031
อีกเรื่องหนึ่งคือเราสงสัยว่าสกิล7เทพลงทัณฑ์ของสายกระบี่นอกจากพลังโจมตี110%<ที่ระดับ5>ที่แรงเท่าอึมดแล้วมันยังมีความสามารถแฝงอะไรหรือป่าวค่ะเห็นเขาเล่นสายกระบี่กันเยอะแยะ  g#043

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ  woon_sunny woon_sunny woon_sunny
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

yazakazuki

• **
เล่นสายหอกดีกว่านะครับท่าน

ตอนนี้สกิลหอกปรับได้โหดขึ้นพอดู ทำให้พาลาดินอ่อนด๋อยอย่างผมสามารถตบฝูงหมีขาวให้ตายได้ด้วยการตวัดหอก 2 ที
ในขณะที่เพื่อนผมอยากลองเล่นสายกระบี่ดู ตอนนี้แลดูยังหาอนาคตของตัวเองไม่ค่อยจะเจอ บ่นอยากดึงจิตกลับเป็นเทรวันละแปดหน.....

ผมไม่รู้นะครับ ว่าสายสู้คนสายไหนดีกว่า เพราะผมตีแต่มอน แฮ่ๆ (สู้คน พลาดตาย เสียเวลาผนึกใหม่)
แต่ถ้าพูดถึงตีมอน ตอนนี้สายหอกที่ผมเล่น.....ตบบอสได้เกือบทุกตัวในเกมละครับ(แม้ว่าจะกินเวลาชาติเศษๆ กดตีทิ้งไว้ออกไปอ่านการ์ตูน)+(กลับมาก็ลุ้นเอาว่าเราหรือบอสจะตาย 555)

กระบี่เบาลงมากครับ เจ็ดเทพลงทัณฑ์นี่เบาเหมือนเกาหลัง ฝากผีฝากไข้ไม่ได้เลย

• **
ส่วนตัวแล้วลึกๆอยากเล่นกระบี่ค่ะเท่ดี  g#022 คำถามคือจะมีโอกาสมั้ยค่ะที่7เทพที่เป็นสกิลหากินของกระบี่ปรับกลับมาเป็นพลังโจมตี200%แต่ดีเล10วินาที<ที่ระดับ5>เหมือนตอนปรับครั้งแรก woon_huh
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

emethgto

• **
ผมก็เล่นบี่ครับ คือ ผมคิดแบบนี้นะครับ ผมเล่นบี่เพื่อเก็บจิต เพราะสกิลที่ไกลกว่าและ จบได้ใน1ชุด ผมใช่แทงประกายแสงถ้าติดโป็ะ แอส วิ พระ จะตายในดอกเดียว ไม่ตายก็7เทพซ้ำไป ส่วนสายหอกผมว่าดีกว่าเพราะครบคเรื่องกว่ายิ่งหอกตู้ยิ่งดีครับ
ปล.ผมแทงประกายแสงติดโป็ะบัฟครบ 50-70kครับ 7เทพก็100-150k ขนาดยังฟิวของไม่ครบและ บี่+9คลั่งเองครับ

• **
ผมก็เล่นบี่ครับ คือ ผมคิดแบบนี้นะครับ ผมเล่นบี่เพื่อเก็บจิต เพราะสกิลที่ไกลกว่าและ จบได้ใน1ชุด ผมใช่แทงประกายแสงถ้าติดโป็ะ แอส วิ พระ จะตายในดอกเดียว ไม่ตายก็7เทพซ้ำไป ส่วนสายหอกผมว่าดีกว่าเพราะครบคเรื่องกว่ายิ่งหอกตู้ยิ่งดีครับ
ปล.ผมแทงประกายแสงติดโป็ะบัฟครบ 50-70kครับ 7เทพก็100-150k ขนาดยังฟิวของไม่ครบและ บี่+9คลั่งเองครับ
7เทพนี้ดาเมจครั้งละหรือรวมค่ะนั้น แรงได้ใจมากค่ะ  woon_555 ขอถามอีกคำถามนะค่ะกระบี่ออฟคลั่งดีกว่าโชค/แม่นเหรอค่ะ  woon_huh woon_huh woon_huh

yazakazuki

• **
ถามคุณ emethgto หน่อยนะครับ
สายกระบี่เวลดันจิตสบายไหมครับ...........แม่นเท่าไหร่ ตีวืดเยอะไหม บัพครบนี่....ครบขนาดไหนครับ(ถามทีเอาให้คุ้ม ฮ่ะๆ)

ผมเล่นสายหอก..... Damage ไม่เคยเกิน 70k ต่อสกิลครับ
(ยังไม่เคยดู Dmg ถ้ากินแพคอาหาร แต่สัตว์เลี้ยงคือเชียร์โชคขน 99 แล้ว)
ถ้านับบัพรวมๆ ที่ผมมีน่าจะ.....
เพิ่มพลังฮึดสู้
คาโบนาร่า
บัพสรรของพระ.....
เอ่อ...ดูเหมือนจะมีแค่นั้น
ปรกติแล้วพาลาดินต้องตีราวๆเท่าไหร่ถึงจะ ok ครับ (ผมเน้น Def มากไป โจมตีไม่ค่อยเอาอ่าวเท่าไหร่)
สายกระบี่โจมตีแรงกว่าสายหอกเป็นเรื่องปรกติใช่ไหมครับ?

สุดท้าย....พาลาออฟคลั่งดีกว่าโชคชะตาใช่ไหมครับ..........

ขอบคุณที่ตอบเน้อ....

emethgto

• **
คือในกรณีการออฟนี้ อยู่ที่ออฟอาวุธอะไรและเพื่ออะไรครับ ผมออฟคลั่งเพราะผมใส่ของฟิวโป็ะเอาครับ อัตราโป็ะผม 65% ของฟิว3ชิ้น+เกราะแพะแดง ใส่ของเน้นโจมตีเยอะๆ
ตอบ
1.บัฟครบผมคือ สปา สรร ฮุดสู้ เปิดผอบ ชชบัฟโจมเวล99 และบัฟเกราะพารา ไม่เปิดกาย ครับ
2.บีเน้นการตี 1เป้าหมาย ทั้งคน และ มอน แรงกว่าหอกไหม  ครับด้วยตัวบี่โจมตีเยอะกว่า จึงแรงกว่าและ ส่วนสำคัญคือ สกิลชำนาญหอกของไฟร์ และ ชำนาญบี่ของพาลา
3.7เทพ รวมกันแล้วครับ ต่อฮิตติดโป็ะคือ 15k-33k แล้วแต่ติดบัฟโจมจากผอบไหมนะครับ
4.7เทพ 1ชุดจบคือ แอส พระ วิ ขุนมีบ้างบางครั้ง
 ปล.ผมใส่บี่เพลิงเพราะแรงสุดในระดับหาได้
 เดียวมาตอบใหม่ตอน 17.00น. ครับ บาย

emethgto

• **
สำหรับท่านที่จะเล่นพาลาดิน จริงๆ แนะนำ กระทู่นี้นะครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=2736.0
ผมเห็นความสามารถหอกตู้แล้วผมได้ ความคิดคอมโบสกิลและไอเท็มใหม่เลยละครับ เจ๋งมากเลยหอกตู้ เหมาะกับการวอ และการสู้แบบจำนวนมากจริงๆ

emethgto

• **
 แคปมาให้ดูเป็นแนวทางละกันครับ

ซิปมาถามได้นะครับ ไม่เก่งแต่พอรู้ครับผม  woon_sunny

yazakazuki

• **
โกงดีครับ หอกตู้
เปิดผนึกกลัว ใส่เสื้อจอมคน เดินแรดผ่านฝูงมอน.......มอนมึนทั้งฝูง!!!

• **
แคปมาให้ดูเป็นแนวทางละกันครับ

ซิปมาถามได้นะครับ ไม่เก่งแต่พอรู้ครับผม  woon_sunny
ขอบคุณมากๆนะคะที่มาแชร์ให้ดู  woon_love