GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครเคยเจอปัญหานี้ ช่วยทีครับ T-T

♥ ♪BeCause♪ ♥

• ❥ BeCaues ^^
  • Newbie
  • *

ตอนอัพเดตแพทซ์มันขึ้นแบบนี้น่ะครับ

พอถึงเข้าหน้าล็อกอิน

มันก็ตัดออกจากระบบ

ตามนี้เลยอ่ะครับหมดทางแก้จริง
 วิธีที่แก้มาแล้ว
1. ลบตัวเกมส์ ปิดสแกนไวรัส แล้วลงใหม่ ก็ไม่ได้
2. ลองเข้าไปตั้งค่าที่ properties แล้วไปที่ รันเกมส์ดูแล้วก็ไม่ได้
3. ลองย้ายไดร์ฟที่เก็บข้อมูลดูแล้ว ก็ไม่ได้
4. ลองปรับหน้าจอ เป็นจำลองซอฟแวร์แล้วก็ไม่ได้อยู่ดี T-T

ปัญหาเกี่ยวกับเน็ตและสเปคโน๊ตไม่เกี่วยวนะครับรู้สึกจะมาเป็นช่วงที่เซิฟสวรรค์มีปันหาล็อกอิน
หลังจากนั้นก็เข้าเกมส์ไม่ได้อีกเลย= =

ส่วนเกมส์ mmo อื่นๆลบทิ้งไปหมดแล้ว555 เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเกมส์เดียวหรือเป็นทุกเกมส์= =
วิธีแก้สุดท้ายที่คิดออกตอนนี้คือ ลงวินโดว์ใหม่

แต่ใครพอมีวิธีอื่นที่พอทำได้ แนะนำมาทีครับ T-T ไม่อยากลงใหม่เลย
โน็ตพึ่งซื้อมาไม่ถึงปีเอง 555
ยังไงขอบคุนล่วงหน้านะครับ

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ตอนนี้ผมก็เป็นอยู่คับ 6 ไอดี แจ้งซัปพอทไปแล้ว 3 วันละ ยังรอคำตอบอยู่งับ  woon_hurt woon_hurt

Machete

• Newbie
  • *
1.ลองลบเกมส์เเล้วติดตั้งใหม่นะครับ
2. ลง Window ไหม่อ่าครับ ของผมก็เหมือนเคยเป็นอ่า g#012 g#040

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมก็เป็นอยู่คับ 6 ไอดี แจ้งซัปพอทไปแล้ว 3 วันละ ยังรอคำตอบอยู่งับ  woon_hurt woon_hurt
ครับ ผอมแจ้งไปแล้ววันนี้เอง 55 แต่เพื่อนบอกว่านาน ก็ทำใจยุ่ครับ55

• Newbie
  • *
1.ลองลบเกมส์เเล้วติดตั้งใหม่นะครับ
2. ลง Window ไหม่อ่าครับ ของผมก็เหมือนเคยเป็นอ่า g#012 g#040

วิธีแรกลองแล้วครับ
ส่วนหนทางสุดท้ายก็ลงวินใหม่ล่ะครับ ถ้าหากว่ามันไม่ได้จริงๆ
(ส่วนตัวไม่อยากลง โน็ตยังไม่ถึงปี 55 ใบประกันหาย555)

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

เราเก๋าอ่ะนาย

• Jr. Member
  • **

เราเก๋าอ่ะนาย

• Jr. Member
  • **
ลองปรับ ออฟชั่นแบบนี้ดูก่อน  ปล.ถ้าไม่หายรอเม้นต่อไป เน้อ  g#034

• Newbie
  • *
ลองปรับ ออฟชั่นแบบนี้ดูก่อน  ปล.ถ้าไม่หายรอเม้นต่อไป เน้อ  g#034

ขอถามแบบไม่รู้จริงๆนะครับ ไม่ค่อยเก่งเรื่องคอมเลย= =
หน้าต่าง internet properties มันต้องคลิกขวาที่โปรแกรมอะไรหรอครับ= =

..TEERAK..

เข้า IE อ่ะคับ Internet Explorer ก็เบราเซอร์ที่ติดมากะวินโดว์อ่ะแหละ
ลองดูแถวๆปุ่ม Tool คลิกเข้าไป แล้วหาคำว่า Internet Option ลองทำตามดูก็ไม่เสียหายนะ

แอบเห็นโปรแกรมในเครื่อง เอ่อ ไป่ตู้ และญาติๆอยู่กันพร้อมหน้าเลย woon_5555
ถ้าแก้ตรงข้างบนแล้วยังไม่หาย ลองปิดไฟร์วอลเล่นดูคับ หรือไม่งั้นก็อัญเชิญไป่ตู้ และญาติๆออกไปให้หมดก็ดีครับ

ลงวินโดว์ใหม่ ไม่น่าจะเกี่ยวกับประกันนี่ครับ เค้ารับประกันฮาร์ดแวร์ในเครื่องคับ ไม่ได้รับประกันซอฟแวร์

jibi3

• Newbie
  • *
ในตัวเครื่องมีโปรแกรมไวรัสป่าวคับ ถ้ามีละทำงานอยู่ ให้ปิดโปรแกรมไวัสก่อน ดาว์โหลดใหม่ ดูคับ เพราะเกมส์บางไฟล์มันมีไวรัส ซึ่งโปรแกรมเลยล๊อคไว้
อย่ายึดติดกับอดีต-ปัจจุบันสำคัญกว่า