GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนทรง?(อนาคต)

STAM_GOD

• Newbie
  • *
  • ควายขวิด.
ดิ้นกันเป็นแถวพวกเล่นคนทรง เดียวมองไปทางไหน ก็มีแต่คนทรง

มองให้มันหลายๆมุม คนทรงโกงทุกมุม

ประลอง ตีกัน โกงสุดๆ

วื่งผ่านก็ตายละ ขนาดเบอเลือด120เค โดน2ทีตายละ

ยังไม่พอลงเสาบังตัวเอง ตีไม่ได้อีก

ยิ่งแอส เทร ชาป 1ดอก จบเกม

เวลาหาของออโต้รอบตัวอีก หาของC3 ของกิจกกรม บลาๆ

เวลก็แย่งมอนไปหมด อย่างแมพโขนแมพไหนมีคนทรง

แทบไม่มีมอนจะให้เวล คนทรงเอาไปหมด

ไม่ใช่กลัวแต่โดนปรับ

ที่หลายๆอาชีพโดนปรับ เขายังหาวิธีใหม่ๆเล่นกันได้

เห็นด้วยสำหรับการปรับสกิลคนทรง
ที่เขาออกมาโวยคือปรับไม่ถูกจุด ที่ควรปรับคือความแรงของสกิล ไม่ใช่ดีเลย์ แบบนี้มันคอนเซ็ปเดียวกับเจ้าอะเทพแปป ๆ สกิลหมดก็หมาหงอย แต่ถามว่าช่วงเวลานั้นตีเบอ 2 ทีตายไหม ? ตี แอส เทร ชทบ ทีเดียวตายไหม ? มันก็ตายเหมือนกันนั่นแหละคุณ เข้าใจตรงกันนะ g#017 g#040
เจ้ายังมีโอกาศตีเทรไม่โดนนะ(สายแส้)ตีแอสไม่โดนนะครับถ้าติดพัน แต่คนทรงอาชีพไหนก็โดนเต็มๆครับ สงสัยไม่ได้ลองมาทุกอาชีพถึงไม่เข้าใจตรงกับผม #038
หมายถึงเจ้าหรอครับ ? อ่านให้ดี ๆ ก่อนตอบด้วย ขอร้อง #038
แบบนี้มันคอนเซ็ปเดียวกับเจ้าอะเทพแปป ๆ สกิลหมดก็หมาหงอย>>บอกถึงความกากตอนสกิลหมด?
แต่(ขัดแย้ง)ถามว่าช่วงเวลานั้นตีเบอ 2 ทีตายไหม ? ตี แอส เทร ชทบ ทีเดียวตายไหม ? มันก็ตายเหมือนกัน(ถึงหมาหงอยก็ฆ่าตายได้เหมือนกัน?)

คุณเขียนมันตีความได้แบบนี้ป่ะ ไม่งั้นจะยกเจ้ามาพูดทำ...อะไร woon_huh

LK

• Jr. Member
  • **
ดิ้นกันเป็นแถวพวกเล่นคนทรง เดียวมองไปทางไหน ก็มีแต่คนทรง

มองให้มันหลายๆมุม คนทรงโกงทุกมุม

วื่งผ่านก็ตายละ ขนาดเบอเลือด120เค โดน2ทีตายละ

ยังไม่พอลงเสาบังตัวเอง ตีไม่ได้อีก

เวลาหาของออโต้รอบตัวอีก หาของC3 ของกิจกกรม บลาๆ

เวลก็แย่งมอนไปหมด อย่างแมพโขนแมพไหนมีคนทรง

แทบไม่มีมอนจะให้เวล คนทรงเอาไปหมด

ที่หลายๆอาชีพโดนปรับ เขายังหาวิธีใหม่ๆเล่นกันได้

เห็นด้วยสำหรับการปรับสกิลคนทรง
ที่เขาออกมาโวยคือปรับไม่ถูกจุด ที่ควรปรับคือความแรงของสกิล ไม่ใช่ดีเลย์ แบบนี้มันคอนเซ็ปเดียวกับเจ้าอะเทพแปป ๆ สกิลหมดก็หมาหงอย แต่ถามว่าช่วงเวลานั้นตีเบอ 2 ทีตายไหม ? ตี แอส เทร ชทบ ทีเดียวตายไหม ? มันก็ตายเหมือนกันนั่นแหละคุณ เข้าใจตรงกันนะ g#017 g#040
เจ้ายังมีโอกาศตีเทรไม่โดนนะ(สายแส้)ตีแอสไม่โดนนะครับถ้าติดพัน แต่คนทรงอาชีพไหนก็โดนเต็มๆครับ สงสัยไม่ได้ลองมาทุกอาชีพถึงไม่เข้าใจตรงกับผม #038
หมายถึงเจ้าหรอครับ ? อ่านให้ดี ๆ ก่อนตอบด้วย ขอร้อง #038
แบบนี้มันคอนเซ็ปเดียวกับเจ้าอะเทพแปป ๆ สกิลหมดก็หมาหงอย>>บอกถึงความกากตอนสกิลหมด?ผมหมายถึงช่วงเวลาที่ติดร่างทรงครับงงอะไรหรือเปล่า ? g#015
แต่(ขัดแย้ง)ถามว่าช่วงเวลานั้นตีเบอ 2 ทีตายไหม ? ตี แอส เทร ชทบ ทีเดียวตายไหม ? มันก็ตายเหมือนกัน(ถึงหมาหงอยก็ฆ่าตายได้เหมือนกัน?)

คุณเขียนมันตีความได้แบบนี้ป่ะ ไม่งั้นจะยกเจ้ามาพูดทำ...อะไร woon_huh

LK

• **

แบบนี้มันคอนเซ็ปเดียวกับเจ้าอะเทพแปป ๆ สกิลหมดก็หมาหงอย>>บอกถึงความกากตอนสกิลหมด?ผมหมายถึงช่วงเวลาที่ติดร่างทรงครับงงอะไรหรือเปล่า ? g#015

ผมหมายถึงช่วงเวลาที่ติดร่างทรงครับงงอะไรหรือเปล่า ? g#015

ปล. พิมผิดทีแอบเขิล g#019

ZaColl

• Newbie
  • *
  • ใสใสไรงี้
ปรับแบบนี้ ดีแล้วครับ อาชีพคนทรงนี้มันโหดไป ผมคนนึงก็เล่นคนทรง รู้สึกได้เลยว่าโกงเรื่องที่นำค่าเฉลี่ยโจมตีเวทมาเพิ่มค่าต่างๆเยอะเกินไป
ส่วนเสาเงา มันสะท้อนดาเมจตลอดเลย น่าจะปรับเป็นโอกาสทำดาเมจ  ลดดาเมจสะท้อนก็ดีนะ ชิคินี่ก็โอเคอยู่แต่ปรับดีเลซักหน่อยก็ดีนี่ชิคิไกล้หมดเวลา ปิดผนึก ก็ปล่อยมาได้อีก
อาชีพอื่นจุดด้วยก็มีอยู่เยอะนะ แต่อาชีพคนทรงนี้แทบจะไม่มีจุดด้อยเลย

ribbon

• Newbie
  • *
ไปอัพ ของโซล มาหลอกขายให้เด็กติดเกมไป จีเอ็ม

biphone1

• Newbie
  • *
แบบนี้ก็เรียก เสานักปราช เข้าตัวโกเลมไม่ได้และสิ

อาชีพคนทรงนี้อะนะ เป็นอาชีพที่ตีแรงสัสๆ เพราะ มันเอาเสานักปราชมาเข้าตัว

ถ้าลองเป็น เสาใคร เสามัน แล้วอะนะ  มันยังปกติมั้ง สมดุลขึ้นมาบ้าง
อาชีพนี้คนเค้าบ่นกัวทั่วเซิฟ ว่าโกง แม่ งยังจะบอกกันว่าไม่โกง ไอสัส

Sima-Yi

• Full Member
ปรับแบบนี้ ดีแล้วครับ อาชีพคนทรงนี้มันโหดไป ผมคนนึงก็เล่นคนทรง รู้สึกได้เลยว่าโกงเรื่องที่นำค่าเฉลี่ยโจมตีเวทมาเพิ่มค่าต่างๆเยอะเกินไป
ส่วนเสาเงา มันสะท้อนดาเมจตลอดเลย น่าจะปรับเป็นโอกาสทำดาเมจ  ลดดาเมจสะท้อนก็ดีนะ ชิคินี่ก็โอเคอยู่แต่ปรับดีเลซักหน่อยก็ดีนี่ชิคิไกล้หมดเวลา ปิดผนึก ก็ปล่อยมาได้อีก
อาชีพอื่นจุดด้วยก็มีอยู่เยอะนะ แต่อาชีพคนทรงนี้แทบจะไม่มีจุดด้อยเลย

มีครับจุดอ่อน

ZaColl

• Newbie
  • *
  • ใสใสไรงี้

มีแต่น้อยไง

Sima-Yi

• Full Member

มีแต่น้อยไง

จริงของนาย ทรงแพ้จริงๆคือ เบอร์C3 ระเบิดคลั้ง 10 ไล้ตบๆๆๆตาย

ชาป ศรสลายบัฟ ทำให้Slow เปิดเกราะ เซ็ทแรร์ 95 ธนู 99 ยิงรักษาระยะ ถ้าทรงเดินมาชาปก็โดดหนี

เซ้นจูเรี้ยน มุดดินและยิงประนิตติดชำนาญฆ่า หรือ สายกระบี่ ถ้า เซ็น สลายบัฟได้ ทรงก็ไม่สามารถทำอะไรละ ติดแกรนดิไวเลอร์ได้ยิ่งดีพร้อมกับชำนาญฆ่า

วิชาจ คอมโบนี้ทรงถึงต้องวาปนี้เลยก็ว่าได้  กรง+หมอกเทร่า+เพลิงอัญณี

คนทรงเก่งแต่ร้างแปลง ถ้าไม่แปลงก็ทำอะไรไม่ได้ อันนี้เรื่องจริง
ทรงทั้วไป มีแต่ ปักเสา สิง แล้ววิ้ง ๆ พอเสาไกล้จะหมดก็วาปหนีหรือ หนีไกลๆแล้วทำคอมโบใหม่ แต่หาคนเล่นเป็นจริงๆ นั้นยากโครต

เนื่องจาก ทรงส่วนใหญ่จะเก่งแต่สายผสม สายหมาไม่มีคนสนใจจะเล่นมันเพราะคิดว่ามันกากยังไงยังงั้น แต่ผมไม่ขอพูดถึงละกัน จึงทำให้การเล่นคนทรงที่มีประสิทธ์ภาพนั้นน้อยยังไม่ถึงคลั้งของคนทรง จริงๆแล้วมันต้องเล่นทุกๆอย่าง ผลึกธาตุต้องใช้ให้เป็นตามสถานการ แต่บางคนไม่คำนึงถึงเรื่องนี้ เน้นความซะใจเป็นหลักอย่างเดียว เลยเสียจุดด้อยไปเลย

ผมขอแชเพียงเท่านี้ g#039 g#039

monarch172572

• **
มันจะกลายเป็นสายแบบ พิทักษณ์เดี่ยว ล่าเดี่ยว ปราชญ์เดี่ยวแล้วสินะ

ปล.เปิดรีสกิลด้วย จะได้หรอยโอกาสเอาหมดไอดีมารี  g#037 g#037 g#037

peskohaji00

• Newbie
  • *

เห็นด้วยอย่างยิ่ง g#031 g#031 g#031 g#031
g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

BlackJazZ

• Newbie
  • *
ผมก็เล่นคนทรงนะ ตัวเดียวโดด ๆ เลย  g#002 จะปรับก็ไม่ว่ากันครับ ถ้าหากคิดว่าการปรับครั้งนี้ เอื้อประโยชน์ต่อผู้เล่นหมู่มาก
และสร้างสมดุลโดยรวมภายในเกม และส่วนตัวผมก็ยังไม่เคยลงแบท เลยไม่ทราบถึงผลกระทบทางด้านอื่น สำหรับผู้ที่ชอบแบท
และ ในส่วนของการเว่ล ก็อาจจะมีผลบ้าง แต่คงไม่มากเท่าไหร่ เพราะส่วนตัวก็เว่ลด้วยร่างผู้พิทักษ์ตลอด  woon_yes
แต่อย่าปรับไปปรับมาบ่อยนะครับ (เพราะด้วยความเคยชินเดิม ๆ โดนปรับเปลี่ยน ผู้เล่นบางท่านอาจจะมีผลกระทบที่มากกว่า) g#043