GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พาลาดินมันเกินไปป่าวอะ

AsunAllI3araTz

• Full Member
คำว่า  "ถ้า"  สะกดแบบนี้  ไม่ใช่ "ท้า" 
อ่านเขียนยังไง ภาษาไทยวิบัติหมดแล้ว   g#040
ขอบใจ ที่ ตักเตือน นะครับ ผม จะ ไปดู ทุก โพส ของ คุณ ขอให้ มัน ถูกหมด แล้ว กัน  g#019

FoXYzzzzzz

• Newbie
  • *
คำว่า  "ถ้า"  สะกดแบบนี้  ไม่ใช่ "ท้า" 
อ่านเขียนยังไง ภาษาไทยวิบัติหมดแล้ว   g#040
ขอบใจ ที่ ตักเตือน นะครับ ผม จะ ไปดู ทุก โพส ของ คุณ ขอให้ มัน ถูกหมด แล้ว กัน  g#019

อ่าว พาลนี่หว่า
ปกติก็ไม่ได้เตือนหรอกนะ แต่ของแบบนี้มันมีวิจารณญาณถึงความเหมาะสมในการเล่นคำบ้าง
อย่าง  คับ ครับ   เม้น คอมเม้น  เทพ เมพ ก็ยังโอเค หรือจะพิมพ์ผิดอื่นๆก็ไม่ว่ากันอยู่แล้ว

แต่อย่างบางคำ มันเกินไป เช่นคำนี้เนี่ย 
ไม่รู้เหมือนกันนะสำหรับคนอื่นมันยังไง แต่สำหรับเรา มันอ่านยาก แล้วพอใช้กันเยอะๆทำให้ภาษาไทยวิบัติหมดด้วย
เขียนมั่วไปหมด

คำที่เล่นในเกมส์ยังเห็นหลายๆคนสับสน  อย่างเช่นคำว่า
กำไลพื้นฐาน หรือ กำไรพื้นฐาน
เห็นเขียนกันเยอะๆ ลองแหย่ๆถามดู ก็ปรากฏว่าไม่รู้จริงๆ

สำหรับคนมีการศึกษาหนะ เค้าจะเล่นคำกันอย่างพอสมควร ถ้ามันเกินเลยไปก็.....   

เดี๋ยวจะดราม่าพากระทู้ออกทะเลซะเปล่าๆ บอกไม่ฟังก็แล้วแต่คนละกัน

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

ปกติก็ไม่ได้เตือนหรอกนะ แต่ของแบบนี้มันมีวิจารณญาณถึงความเหมาะสมในการเล่นคำบ้าง
อย่าง  คับ ครับ   เม้น คอมเม้น  เทพ เมพ ก็ยังโอเค หรือจะพิมพ์ผิดอื่นๆก็ไม่ว่ากันอยู่แล้ว

แต่อย่างบางคำ มันเกินไป เช่นคำนี้เนี่ย 
ไม่รู้เหมือนกันนะสำหรับคนอื่นมันยังไง แต่สำหรับเรา มันอ่านยาก แล้วพอใช้กันเยอะๆทำให้ภาษาไทยวิบัติหมดด้วย

คำที่เล่นในเกมส์ยังเห็นหลายๆคนสับสน  อย่างเช่นคำว่า
เห็นเขียนกันเยอะๆ ลองแหย่ๆถามดู ก็ปรากฏว่าไม่รู้จริงๆ

สำหรับคนมีการศึกษาหนะ เค้าจะเล่นคำกันอย่างพอสมควร ถ้ามันเกินเลยไปก็.....   

เดี๋ยวจะดราม่าพากระทู้ออกทะเลซะเปล่าๆ บอกไม่ฟังก็แล้วแต่คนละกัน

เจอภาษาวิบัติมากๆนี่เราอ่านผ่านๆเอาเลยละ จับใจความเอา  ไม่ได้เล็งไปที่ตัวอักษรทีละกำงิๆ  แต่บางทีเจอคำแบบนี้ก็ถึงกับงงเลย

deeza555

• Newbie
  • *
พาลามันโหดก้จิงแต่ของก็ไม่ใช่ถูกๆเลยนะ

KingLight

• Newbie
  • *
  • จิตใจยังแข็งแรง : )
พาลามันโหดก้จิงแต่ของก็ไม่ใช่ถูกๆเลยนะ

g#010 g#010 หุหุ ก็จริงนะ ๆ g#016

-lบื่OlกรีEu-

• Jr. Member
  • **

นั่นสิครับ ติเพื่อก่อ โดนกวนกลับ ไม่ไหวๆ  woon_no

ปล. ตรรกะเดียวกับวินโดว์แท้ไม่แท้เลยแหะ  woon_5555

DN

• Newbie
  • *
ความเห็นของผมนะคับ พารานั้นโกงเกินด้วยสกิลผลเเห่งศรัทธาเเค่เกราะหนาก็เพียงพอเเล้ว
C3ก็โกงกว่าชีพอื่นเค้าฝึกก็สบายๆเเต่คนส่วนใหญ่ที่บอกพาราไม่โกงนั้นเพราะเค้าอาจจะเล่นพาราคับเป็นพวกเห็นเเก่ตัวของก็ถูกกว่าชีพอื่นเค้าไม่ใส่เเรเเค่ใส่อินทรีออฟเเกร่งก็พอเเล้วตัวผมเคยเล่นพาราคับยังรู้เลยว่าโกงเเต่ถ้าเทียบกับชีพอื่นนะ เเอสงี้พาราอ่อนๆอาจจะบอกว่าเเอสมีพันตีติดพันทุกรอบเเต่หารู้ไม่เเค่ใส่ของออฟเเม่นพันเงามีก็เหมือนไม่มีบางคนอาจจะบอกว่าเเรเเอส95โกงกว่าพาราเเต่ลองดูราคาสิเล่นพาราโหดๆได้2ตัวเพราะฉะนั้นขอสรุปสั้นๆนะคับพาราไม่ควรจะมีสกิลผลเเห่งศรัทธา เเต่อาชีพที่โกงกว่าพารานั้นคือวอล๊อค

-Ai-

ความเห็นของผมนะคับ พารานั้นโกงเกินด้วยสกิลผลเเห่งศรัทธาเเค่เกราะหนาก็เพียงพอเเล้ว
C3ก็โกงกว่าชีพอื่นเค้าฝึกก็สบายๆเเต่คนส่วนใหญ่ที่บอกพาราไม่โกงนั้นเพราะเค้าอาจจะเล่นพาราคับเป็นพวกเห็นเเก่ตัวของก็ถูกกว่าชีพอื่นเค้าไม่ใส่เเรเเค่ใส่อินทรีออฟเเกร่งก็พอเเล้วตัวผมเคยเล่นพาราคับยังรู้เลยว่าโกงเเต่ถ้าเทียบกับชีพอื่นนะ เเอสงี้พาราอ่อนๆอาจจะบอกว่าเเอสมีพันตีติดพันทุกรอบเเต่หารู้ไม่เเค่ใส่ของออฟเเม่นพันเงามีก็เหมือนไม่มีบางคนอาจจะบอกว่าเเรเเอส95โกงกว่าพาราเเต่ลองดูราคาสิเล่นพาราโหดๆได้2ตัวเพราะฉะนั้นขอสรุปสั้นๆนะคับพาราไม่ควรจะมีสกิลผลเเห่งศรัทธา เเต่อาชีพที่โกงกว่าพารานั้นคือวอล๊อค
คือ ที่บอกว่าไม่ควรมี สกิลผลแห่งศรัทธานี้ ไม่เข้าใจ ทำไม พาราดินไม่ควรมีเหรอ ? พวกสกิลป้องกันอ่ะ พารามันสายป้องกันนะ

ถ้าเป็น เบลด มี สกิล ผลแห่งศรัทธา ซิ ค่อยน่าเปลี่ยนหน่อย - - นายเล่นแอสป่ะเนี่ย กลัวสกิล ผลแห่งศรัทธาอ่ะ -55

lopas

• Newbie
  • *

ช่วยอธิบายหน่อยว่าวอร์ลอคมันโกงยังไง อาชีพที่ชนะวอก็มีหลายอาชีพ
มันโกงยังไงอาชีพนี้

3eCausez

พาลาดิน ในความเห็นผม ตรงกับคอนเซปอาชีพเเล้วครับ คือมีพลังป้องกันที่สูง ทั้งกันกายภาพเเละกันเวทย์  อาจจะมีเเย้งนิดๆเรื่องของสกิลโจมตีที่อาจจะดูรุนเเรงไปบ้าง เเต่อย่าลืมว่าสกิลของพาลาดินสายฆ่าคนส่วนใหญ่ จะเป็นสายกระบี่นะ  ศาสตราเทพ +7เทพ คอมโบโหดถ้าโดนจังๆคงไม่รอด เเต่มันก็มีวิธีหลบหลีกได้ ดีเลก็มีพอสมควรจะมาใช้ต่อเนื่องกันก็ไม่ได้ถึงจะขึ้นชื่อว่า เด้นเรื่องการป้องกัน เเต่จะไม่ให้มีสกิลต่อสู้เลยหรอ ใจร้ายไปมั้ย?  ส่วนตัวอาชีพทืี่ผมเห็นว่ามันเกินไป ผิดคอนเซปอาชีพเกินไปคือ เทรเชอร์ฮันเตอร์ครับ   เพราะอะไรน่าจะรู้อยู่นะ^^

AsunAllI3araTz

ทำเหมือนเด็ก เนาะ ปล. อะ ต่อจากนั้น พิมถูกเหรอ ครับอ่าน ไม่รู้เรื่อง ด้วยซํ้า

♥ ถั่วงอกเจ้าฮะ ♥

• **
คิดอีกแง่นะ ทุกๆอาชีพคลาส3 ไม่หน้าจะเกิน3สกิล พาลามีผนึก3อย่างเชียว ถ้าคิดให้มันเท่าเทียมกับอาชีพอื่นๆ มีข้อดีต้องมีข้อเสียกันบ้าง ไม่ควรจะโจมตีแรงเกิน มันแทบไม่มีข้อเสีย ตีแรง ป้องกันเยอะ กันโป๊ะ  อ่า บางคนอาจจะคิดไม่ตรงก้อบ่นๆกันมา อย่าด่าก้อพอ เพราะอาจจะเล่นพาลา คงไม่อยากให้อาชีพตัวเอง อ่อนลงหรอก อยากให้พิจารณากันด้วยนะ ข้อดีข้อเสียอะ กันดีก้อควรจะตีเบาลง เช่นวอลอคงี้ มีหมาดุๆ แต่คนก้อเบาะบาง แอสตีเร็วโป๊ะแรง ก้อกันเวทน้อยเลือดน้อย

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
เพราะงี้ไงครับถึงต้องมี c3 ให้พาราดินมีสักยภาพในการต่อสู้มากขึ้น

ผมจึงอยากจะบอกแค่ว่า พาราไม่ได้โกงหรอกครับ

อยู่ที่ว่าคุณเจอใครที่เก่งกว่าคุณมากเกินไปแค่นั้นละ

g#014 เลยทำให้ดูเกินไป