GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอถามเรื่องการแลกเปลี่ยนของหน่อย

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ถ้ามีการแจ้งแฮคเกิดขึ้นทางทีมจะทำการตรวจสอบเป็นรายๆ ไปครับ

การแบนตรวจสอบ เมื่อไหร่จะพิจาณาเรื่องเวลาบัพเส้นเทพหรือของเช่าครับ  แบนเพราะเข้าข่ายเอามาตรวจสอบ  เมื่อเสร็จเรื่องถ้าเค้าไม่เกี่ยวข้องไม่เอาเวลาคืนให้เค้าไปละครับ

ถ้าผมมาใหม่ ผมเกิดไปซื้อของหรือรับของคนใจดีให้มา จะมีค่ามีราคาเท่าไหร่ก็เหอะ  ถ้าผมเติมเส้นไปแล้วผมถูกแบนตรวจสอบ พอจบคดีเวลาเส้นผมไม่ได้คืน ผมไม่เล่นเลยเกมส์นี้   

แล้วถ้าอนาคตต่อไป เกิดไอดีเพื่อนโดนแฮค แล้วเราไม่รู้ ในประสาเพื่อนด้วยความไว้ใจมันเอาของมาเดลบอกฝากไว้  หรือไปเอาของใครเค้ามาฝากไว้  แล้วเจ้าของไอดีที่เป็นเพื่อนแจ้งแฮค ทีมงานตรวจสอบพบไอเทมถูกแลกเปลี่ยนมาให้ผม  แบนผมไว้ตรวจสอบก่อน  พอเสร็จเรื่องปลดแบนให้เพราะผมไม่ผิด ไม่รู้เรื่อง  แล้วเวลาของเช่าผมละครับ  เสียเงินซื้อมาน๊ะครับไม่ได้ใช่ได้มาฟรี  ตรงนี้แก้ไขยังไง

♥ ถั่วงอกเจ้าฮะ ♥

• Jr. Member
  • **
 g#046  ต้องคิดใหม่ซะแล้วการแบน หน้าจะใจดีสักนิส นึง ในแง่คนใสซื่อไม่รู้อีโหน่อีเหน่ คิดว่า เวลาตามคนเข้าข่ายหรือแฮค ขอให้ เชค ของ ที่ให้เขาไปด้วย ไม่ใช่ว่าเขาจ่ายตังก้อจิง เราได้ของจิง เชคแต่เงินมันไม่ได้นะ (ที่ว่ามานี่ กรณีนี้เพื่อนโดนมาแล้ว 2 ครั้ง ซะด้วย woon_angry)    ในกรณีที่ตั้งร้าน ก้อเห็นๆกันอยู่ว่า ฟลัดกันซะตลาดแทบจนท่าเรือ ถ้าให้ถ่ายรูป มันไม่ทันหรอก ไปโยนพวกของโซล พวกของเควส หลายๆชิ้นก้อหลายm เลย แล้วถ้าคนตั้งรับนั่น มันเป็นเงินโจรขึ้นมา คนโยนโดนแบนเต็มๆสินะ (หากเชคแค่เงินไม่ดูสิ่งของที่ให้เขาไป) อีกกรณี ไม่ทราบว่าเวลาเขาค้าขายกันด้วย ของ แลก ของ หากฝ่ายใดฝ่ายนึงเป็นของโจร อีกฝ่ายคงรับเคราะห์ หากไมไ่ด้ถ่ายรูปไว้       คนสุจริตมักจะโดนลงโทษเสมอ ที่รู้เท่าไม่ถึงการ

สรุปแบบนี้ให้จีเอ็มอ่านแล้ว ตอบ ให้ผู้เล่นเข้าใจด้วย เพื่อจะไม่ผิดพลาดแบนสุ่มสี่สุ่มห้า ให้เช็คอย่างละเอียด
1.ในกรณีการแลกเปลี่ยนของกับของ โดยการกดแลกเปลี่ยน(เดล)
2.ในกรณีการแลกเปลี่ยนเงินกับไอเทม โดยการกดแลกเปลี่ยน (เดล)
3.ในกรณีการตั้งร้านขายของ โดนคนมีเงินโจรดึงไป
4.ในกรณีที่จะโยนของในร้านรับซื้อของที่มีตังโจร
5.ในกรณีที่เราตั้งร้านรับของแล้วมีของโจนมาโยน

^
แต่ส่วนมากจีจะสนใจแค่เงินที่โดนแฮคไป คนที่ได้เงินจากพวกที่มีของโจร จะโดนซะมากกว่าเพราะจี ไม่ค่อย เช็คว่าให้ของเขาไปรึเปล่า แล้วพอคนดีเขาโดนแบนเขาตั้งกระทู้ประท้วงจี จีจะบอกว่า เราได้ทำการตรวจสอบแล้วว่าตัวละครของคุณได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับการแฮค แล้วจะให้เราไปเข้าเว็ปแจ้งปัญหา ซัปพอร์ตอะนะ พูดว่า ให้ดูขั้นตอนการทำงานของเราได้ที่นี่ แต่เผอิญว่า เขามีรูปพอดี โดนมารอบนึงละรอบครอบขึ้นมาหน่อย ส่งไปให้จีดู แก้ตัวอย่างไว ขออภัยในความไม่สะดวก ทางเราได้ดำเนินการผิดพลาดนิดหน่อย นี่ล่ะน๊า (นี่เป็นคนแจ้งให้เขาเลยคาใจว่าทำไมไม่ดูว่า ของไป เงินมา แบบสุจริต ไหงดูแค่ เงินมา แล้ว แบน! เซ็ง woon_angry ) ขอให้จีเอ็มอ่านอย่างราบรื่นแบบที่แบนให้คนที่แจ้งโล่งใจ โดยไม่คิ้วขมวดเหมือนคนที่รับเคราะห์ ขอขอบคุณเจ้าฮะ ที่พยายามอ่านอาจจะจบ ตอบซะด้วยล่ะ อย่าพูดแค่ "เราจะตรวจสอบเป็นรายๆไปครับ " #038