GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอถามเรื่องการแลกเปลี่ยนของหน่อย

♥ ถั่วงอกเจ้าฮะ ♥

• Jr. Member
  • **
มีข้อสงสัยอยากถามท่านจีเอ็มนิดนึง woon_huh คือว่า ถ้าสมมติว่า เราตั้งห้องขายของไว้แล้ว มีพวกขี้แฮค ที่เอาเงินคนอื่นมาดึง แล้วเงินผ่านตัวเรา ถ้าหากมีการแจ้งแฮคไป คนที่ตั้งร้านจะมีความผิดไหม อีกกรณีก้อ พวกโจร ตั้งร้านรับของ แล้วไปโยนให้มัน เงินผ่านตัวเรา จะมีควรมผิดไหม  g#012 เครียด เพื่อนเคยโดนมาแล้ว ถึงจะบอกว่าดูการเทรดไอเทม เงินมาของไป แต่ก้อผิดพลาดจนได้ล่ะนะ ให้ของเขาไปแล้ว เงินมา แต่กลับโดนแบน เพราะเช็คไม่ครบว่าให้ของเขาไปรึเปล่า กลัวโดนแบบนี้ ใครมีข้อมูล เล่นนานๆ เก่งๆ ก้อบอกน้องด้วย เผื่อจะป้องกันแก้ไขอะไรได้บ้าง  g#006 ถาม ดีกว่านั่งงง ดีกว่าไม่มีไรทำ ขอร้องตอบกันด้วยนะเจ้าฮะ  g#017

HarryPotter7

• **
อืม เรื่องนี้ก็น่าคิด ถ้าเกิดกรณีแบบนี้ขึ้น ตามนิสัยทีมงานผมว่าคงไม่พ้นโดนแบนอ่ะ (อย่างที่รู้กันเรื่องแก้ไขการแจ้งแฮค แบนอย่างเดียว)
ทีมงานน่าออกมาชี้แจงนะครับ ถ้าเกิดกรณแบบนี้ขึ้นจะทำอย่างไร  g#017 g#017

• **
ก้อกลัวเวลาดึงของ โยนของให้ร้านตั้งรับ เงินเข้าตัวเรา ของไป แล้วถ้าจีเชดพลาดเหมือนคราวที่แล้วขายกล่อง พฐ ก้อโดนแบนอีกแหละ55 จีน่าจะเชค ของ เงิน ว่าแลกเปลี่ยนกันไปยังไง ใช่ว่าของไปเงินมา เชคแค่เงิน คนขายซวย

หรอยยย '

• Full Member
  • อยากรู้หรอ ??
ถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐาน (แต่ใครมันจะบ้าถ่ายได้ตลอด)

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ถ้ามีการแจ้งแฮคเกิดขึ้นทางทีมจะทำการตรวจสอบเป็นรายๆ ไปครับ

• **
แล้วคนที่โดนมา ก้อกลัวโดนอีกนะ ตัวละคร i-Phone. กับ _.ZePhyr._ โดนมาละ ขนาดขายกล่อง พฐ ได้ตังมา25m โดนแบนอีกนะ นี่ดีที่มีรูปปลดแบนให้ ตัวละครตัวเก่าโดนแบนถาวรไปละเพราะไม่มีรูป ผิดพลาดแบบนี้ ใครๆก้อกลัว จีช่วยเชค ของ-เงิน ด้วยว่าได้เงินมา ของไป ใช่ว่า เงินมา ของไม่เชค ผู้รับเคราะห์มันเสียใจ ลงทุนเล่นไปเยอะ ซวยไร้เหตุผล woon_yes

..TEERAK..

• Full Member
เอ่อ เวลาตั้งร้านกันนี่ เค้าต้องเฝ้าหน้าร้านคอยถ่ายรูปด้วยรึ ไม่ไหวม้าง
ถ้าต้องลำบากขนาดนี้ ตูว่า เลิกดีก่าเหอะ g#036 g#036 g#036