GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบลดสายคอมโบเอามาทำไรได้ ตอบที

♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣

• Jr. Member
  • **
ประทานโทษนะครับ จีเอ็มที่เคารพอย่างยิ่ง

กระผมสงสัยว่าเบลดสายคอมโบมีจุดเด่นตรงไหน
คือว่าผมลองเล่นดูแล้วอะครับทุกรูปแบบ
ทั้งอัพสเตตัส แบบ INT ก็เหมือนเดิมทั้งอัพ DEX ก็เหมือนเก่า ทั้ง STR ก็ยังเหมือนเดิม

ตกลงแล้วคอมโบมันเล่นยังไง ต้องอัพแบบไหน
ผมว่าควรพิจารณาเป็นพิเศษแล้วนะครับ

ไม่งั้นก็เอาออกซะ เปลืองเหรียญซะป่าว  สู้เอามาเรียนดาบคู่กะดาบใหญ่ควบคู่กันไปก็ไม่ได้

ปล.ขอให้พิจารณาด้วยเพื่อความก้าวหน้าของเบลด

CacAloz

• Full Member
เรื่องแนวทางการเล่นเนีย ผู้เล่นต้องเป็นคนเลือกเองนะครับ ว่าผู้เล่นต้องการเล่นในทิศทางไหน

ทางทีมงานไม่สามารถฟันธงและบอกกับผู้เล่นได้นะครับว่าจุดไหนดีที่สุด

byakuya

• Full Member
ตามความเห็นผมอ่ะ  ผมว่า ถ้ากดคอมโบครบ น่าจะให้แรงกว่านี้  เอาแบบว่า แรงขึ้นเรื่อยๆ เมื่อทำต่อเนื่อง จนท่าสุดท้าย แรงที่สุด  แต่นี่ กดจนครบใส่มอน กดไป 2 - 3 ชุดคอมโบ มอนยังยืนยิ้มเลย  ไม่ค่อยมีคนเล่นกันหรอกครับมันไม่แรงตีธรรมดาตายไวกว่าอีก

• **
เรื่องแนวทางการเล่นเนีย ผู้เล่นต้องเป็นคนเลือกเองนะครับ ว่าผู้เล่นต้องการเล่นในทิศทางไหน

ทางทีมงานไม่สามารถฟันธงและบอกกับผู้เล่นได้นะครับว่าจุดไหนดีที่สุด

คือว่าสาบคอมโบอะครับ จะอัพหรือไม่อัพมันก็มีพลังโจมตีเท่าเดิมอะครับ
ผมเลยอยากให้มัน สมดุลหน่อยอะครับ แบบว่าให้พลังโจมตีมันเพิ่มหน่อยเมื่อเราอัพสเตตัสอัครับจะเน้นสายไรก็ได้
และผมชอบคอมโบเพราะมันเท่ดี
แต่ทว่าเท่อย่างเดียวแล้วไม่มีประโยชน์ก็ไร้ความหมายครับ อยากให้พิจรณาบ้างหรือไม่ก็เอาออกไปเลยแล้วหาอันใหม่ที่มันเจ๋งๆมาแทน
เพราะปกติเบลดก็กากอยู่แล้วเรื่องการให้ท่า เพราะเบลดไม่มีสกิวเกราะเวทเหมือนวินะครับ

• **
ตามความเห็นผมอ่ะ  ผมว่า ถ้ากดคอมโบครบ น่าจะให้แรงกว่านี้  เอาแบบว่า แรงขึ้นเรื่อยๆ เมื่อทำต่อเนื่อง จนท่าสุดท้าย แรงที่สุด  แต่นี่ กดจนครบใส่มอน กดไป 2 - 3 ชุดคอมโบ มอนยังยืนยิ้มเลย  ไม่ค่อยมีคนเล่นกันหรอกครับมันไม่แรงตีธรรมดาตายไวกว่าอีก
เห็นด้วยอย่างยิ่ง
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny
 g#031 g#031 g#031

สะตอเบอเริ่ม

• **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย
เค้าเคยบอกว่าจะมีการปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ (แต่ไม่รู้ทันในช่วงอายุพวกเรารึป่าวนะ) #038
ปลวกเฝ้าสุสาน

• **
เค้าเคยบอกว่าจะมีการปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ (แต่ไม่รู้ทันในช่วงอายุพวกเรารึป่าวนะ) #038
สงสัยจะเป็นชาติหน้าอะนะ
แต่ก่อนก็ใช้คอมโบล่าบอส แต่ทุกวันนี้บอสเทพขึ้น
ใช้คอมโบกับหมีหมีังยืนยิ้มเฉยเลย 555+
น่าขำ
นี่แหละจุดด้อยของเกมอสุรา คือ GM จะละเลยสิ่งที่ไม่เคยสัมผัส  แต่จะเน้นสิ่งที่ตัวเองชอบเล่นประจำ  พูดง่ายๆก็คือว่าลำเอียง เพราะไม่เคยเห็นจีเอ็มคนไหนเล่นสายคอมโบให้ดูเลย

SlasheR_

• **
คือตอนนี้สายคอมโบเหมือนสายที่ถูกลืมครับ สมัยก่อนเป็นยังไงผมก็ไม่ทราบเพราะไม่ได้เล่นตั้งแต่สมัยแรกๆ แต่ตอนนี้เป็นสายที่คนไม่นิยมเล่นกันเลยครับ ตามความคิดผมที่ไม่เล่นเพราะตัวเกมมีข้อมูลของสายคอมโบน้อยไปในเรื่องพลังโจมตี(ความแรงของคอมโบ) มีเพียงเอฟเฟ็คที่ไม่เหมือนใคร จึงไม่ค่อยมีใครนิยมเล่น
เราคงต้องคอยดูว่าทีมงานจะมีการปรับปรุงสกิลหรืออะไรใหม่หรือไม่

โปรดติดตามชมตอนต่อไป woon_555

credit by จีเอ็มเปเป้