GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องการปรับผอบให้ระดับไม่เกินเจ้าของ

โพลล์

เห็นด้วยมั๊ยที่สมควรจะให้ปรับแบบนี้

เห็นด้วย
17 (21.3%)
ไม่เห็นด้วย
63 (78.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 78

ปิดการโหวต: พฤษภาคม 14, 2012, 10:34:38

-lบื่OlกรีEu-

• Jr. Member
  • **
woon_5555 woon_5555 woon_5555
          ปรับให้ผอบทุกตัว
          ได้เชียร์เวลที่21
          ได้โชคเวลที่41
          ส่วนเวลที่61 เป็นสกิลตามสาย
          แบบนี้ก้อดีนะคับผมว่า...ผอบทุกตัวมีเชียร์โชค..ยุติธรรมไม่มีการลำเอียง
          อีกอย่าง จะได้มีเหมือนๆกัน...อาจเรียกได้ว่าสมดุลโดยแท้จริง...แค่คิดน่ะ....
                              g#006 g#006 g#006

woon_hurt แล้วครที่ซื้อมาแพงๆล่ะครับ
woon_huh woon_huh woon_huh
                      น่านซินะ....ส่วนมากจะซื้อกันมามากกว่าเลี้ยงด้วยตัวเอง.....ราคาสูงซะด้วยส่วนใหญ่
                               g#014 g#014 g#014

ผมก็เคยเลี้ยงเองครับ เวล 87 แน่ะ แต่มันโดนแฮ็คไป เลยต้องหาใหม่แทน(เอาไว้อีกไอดี โดนเฉย - -)

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
          แบบนี้ก้อดีนะคับผมว่า...ผอบทุกตัวมีเชียร์โชค..ยุติธรรมไม่มีการลำเอียง
          อีกอย่าง จะได้มีเหมือนๆกัน...อาจเรียกได้ว่าสมดุลโดยแท้จริง...แค่คิดน่ะ....

woon_hurt แล้วครที่ซื้อมาแพงๆล่ะครับ
                      น่านซินะ....ส่วนมากจะซื้อกันมามากกว่าเลี้ยงด้วยตัวเอง.....ราคาสูงซะด้วยส่วนใหญ่

ผมก็เคยเลี้ยงเองครับ เวล 87 แน่ะ แต่มันโดนแฮ็คไป เลยต้องหาใหม่แทน(เอาไว้อีกไอดี โดนเฉย - -)
woon_shock woon_shock
                     เสียใจด้วยนะคับ.เวลตั้ง87น่ะ....เสียดาย
                                   g#013 g#013 g#013

-lบื่OlกรีEu-

• **

woon_shock woon_shock
                     เสียใจด้วยนะคับ.เวลตั้ง87น่ะ....เสียดาย
                                   g#013 g#013 g#013

รอกโชคเชียร์ด้วย  woon_cry woon_cry

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
เหมือนเดิมแหละดีละ  ปรับนู่นนิดนี่หน่อยก้ไม่กระทบไรมาก ถ้าโดนเกรียนPKมาก้ปิดPKซะสิ 
ลงแบทแล้วโดนเกรียนก็ไม่ต้องลง  ตอนจะเวล เป็นแอสเวล41  โป๊ะเบาๆ  เพิ่มผอบมาก็แรงขึ้นหน่อย  มันก็สมดุลดีแล้ว  ผอบก็คือ ยาฮึดสู้อีกแบบหนึ่งนะคับ  มันไม่ได้ทำให้เทพเกินไปหรือกากเกินไป  แล้วก็การแรนดอมสกิลใหม่ก็ไม่มีผลไรมาก  คุณก็อย่าคิดถึงผอบเทพๆของตกเองให้มากนัก  ลองคิดถึงจิตใจของคนที่เวลมาเหมือนกัน แต่ได้สกิลที่แตกต่างกันบ้างสิคับ  ถ้าคุณคิดแบบนั้นได้ก้คงไม่มีดราม่าแบบนี้หรอก

เหมือนเดิมแหละดีละ  ปรับนู่นนิดนี่หน่อยก้ไม่กระทบไรมาก ถ้าโดนเกรียนPKมาก้ปิดPKซะสิ 
ลงแบทแล้วโดนเกรียนก็ไม่ต้องลง  ตอนจะเวล เป็นแอสเวล41  โป๊ะเบาๆ  เพิ่มผอบมาก็แรงขึ้นหน่อย  มันก็สมดุลดีแล้ว  ผอบก็คือ ยาฮึดสู้อีกแบบหนึ่งนะคับ  มันไม่ได้ทำให้เทพเกินไปหรือกากเกินไป  แล้วก็การแรนดอมสกิลใหม่ก็ไม่มีผลไรมาก  คุณก็อย่าคิดถึงผอบเทพๆของตกเองให้มากนัก  ลองคิดถึงจิตใจของคนที่เวลมาเหมือนกัน แต่ได้สกิลที่แตกต่างกันบ้างสิคับ  ถ้าคุณคิดแบบนั้นได้ก้คงไม่มีดราม่าแบบนี้หรอก
woon_yes woon_yes woon_yes
                    เอาเวลาที่ว่าง ไปเอาดินพอกที่หางออก ก้อท่าจะดีนะ.......
                    ไม่รู้เอาเวลาไหนไปคิดเรื่องพวกนี้..กินจนตัวกลมไปหมดละ...
                    ทำยังงัยจะได้เงินเข้ากระเป๋าให้เยอะๆ ซะดีกว่านะผมว่า.....
                    เรียงลำดับความสำคัญในเรื่องของความสมดุลให้ถูก เรื่องไหนควรจะเริ่มต้นก่อน
                    น่าจะทำได้ดีกว่านี้นะผมว่า...
                         g#028 g#028 g#028

§i¶\/€®ß®ØÑ

• **
  • "ชั่วฟ้าดินสลาย" > "ถึงตายก็ไม่เปลี่ยน" SVB ♥
ปรับให้ผอบเป็นแบบเดิม แต่จะแค่เดินติดตาม ไม่สามารถโดนโจมตีกับโจมตีได้ ไม่ดีกว่าหรอครับ

ผอบกว่าจะปั้นได้สกิลดีๆหมดกี่ร้อยเอ็มละครับ เชียโชคเพิ่มเร็ว 97 จะ 98 เนี้ย

น่าเบื่อ ปรับอะไรไร้สาระชิบ ปัญหามาจากอะไรส่วนตัวยังไม่รู้ แต่ที่รู้คือ ปรับแล้วได้อะไร ?

ของที่มีอยู่ปรับให้เกรดต่ำลง แต่ของที่มีอยู่สิบชาติจะปรับให้ดีขึ้น คือพวกไอเท็มไม่มีความสามารถ

ส่วนพวกมีความสามารถห่วยๆ ไม่ปรับให้ดีขึ้นเลย

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
มุมนึงก็คือ ไม่คุ้มเลยกับคนที่ซื้อมาแพงๆ ยังไงเราก็ไม่เคยซื้อมาอยู่แล้ว แต่ก็ใช้ความพยายามในการเวลมันพอสมควร เลี้ยงผอบมา60ตัว+ เวลจนหาสกิลดีดีได้ แล้วก็เวลให้มันเยอะๆเพื่อเอาไปช่วยเก็บเวลคาเดท แต่ว่า ถ้าจะปรับก็ไม่เดือดร้อนเท่าไหร่หรอก พอจะรับได้อยู่

แต่ไอที่รับไม่ได้คือสุ่มสกิลใหม่ บางทีที่มีอยู่มันก็ดีเหมาะกับตัวมันอยู่แล้วนะT-T

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

พระ เด็ก เสือ ไก่ ว๊อก

• Newbie
  • *
  • เจ้าชาย ผู้ร๊ากกกอิสระ
 woon_angry woon_angry เกมเค้าปรับให้ น่าเล่น เล่นง่ายคับ  แต่ ทำไม  มัน สวนทางซะละ  กลับ  ไม่น่าเล่น เล่น ยาก  อะโด่    อะไรวา woon_bye woon_bye

nightjusmin

ปรับให้ผอบเป็นแบบเดิม แต่จะแค่เดินติดตาม ไม่สามารถโดนโจมตีกับโจมตีได้ ไม่ดีกว่าหรอครับ

ผอบกว่าจะปั้นได้สกิลดีๆหมดกี่ร้อยเอ็มละครับ เชียโชคเพิ่มเร็ว 97 จะ 98 เนี้ย

น่าเบื่อ ปรับอะไรไร้สาระชิบ ปัญหามาจากอะไรส่วนตัวยังไม่รู้ แต่ที่รู้คือ ปรับแล้วได้อะไร ?

ของที่มีอยู่ปรับให้เกรดต่ำลง แต่ของที่มีอยู่สิบชาติจะปรับให้ดีขึ้น คือพวกไอเท็มไม่มีความสามารถ

ส่วนพวกมีความสามารถห่วยๆ ไม่ปรับให้ดีขึ้นเลย

"ปรับให้ผอบเป็นแบบเดิม แต่จะแค่เดินติดตาม ไม่สามารถโดนโจมตีกับโจมตีได้ ไม่ดีกว่าหรอครับ"

แอบเชียร์ตรงนี้ ไม่อยากให้ผอบถูกโจมตีได้ในทุกกรณี ไม่ว่าจะจากมอนหรือคน แต่ก็ต้องโจมตีไม่ได้ด้วย ไหนๆก็จะเอาสกิลโจมตีเน่าๆออกไปยุแร้วนิ กริ๊กๆๆๆๆ woon_555 woon_555 woon_555
/mee พาน้องวุ้นเดินเล่นลับแลอย่างสบายอารมณ์ ไม่ต้องรำคาญใจกับผอบตายเอาๆอีกต่อไป  g#005 g#005 g#005

♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣

• **
จะไปปรับความสมดุลทำไม แค่นี้ผอมยังหายากอยู่เลย
ผมว่าถ้าจะปรับน่าจะให้ผอบจุติได้น่าจะดี อิอิ woon_sunny woon_sunny

woon_love woon_love woon_love
                         เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งคับ...
                         แต่จะเด่วพวกแพ้แบทก้อออกมาโวยอยู่ดีเพราะฆ่าผอบไม่ได้
                         นอกซะจาก ห้ามเปิดผอบในแบท

"ปรับให้ผอบเป็นแบบเดิม แต่จะแค่เดินติดตาม ไม่สามารถโดนโจมตีกับโจมตีได้ ไม่ดีกว่าหรอครับ"

แอบเชียร์ตรงนี้ ไม่อยากให้ผอบถูกโจมตีได้ในทุกกรณี ไม่ว่าจะจากมอนหรือคน แต่ก็ต้องโจมตีไม่ได้ด้วย ไหนๆก็จะเอาสกิลโจมตีเน่าๆออกไปยุแร้วนิ กริ๊กๆๆๆๆ woon_555 woon_555 woon_555
/mee พาน้องวุ้นเดินเล่นลับแลอย่างสบายอารมณ์ ไม่ต้องรำคาญใจกับผอบตายเอาๆอีกต่อไป  g#005 g#005 g#005

nightjusmin

woon_love woon_love woon_love
                         เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งคับ...
                         แต่จะเด่วพวกแพ้แบทก้อออกมาโวยอยู่ดีเพราะฆ่าผอบไม่ได้
                         นอกซะจาก ห้ามเปิดผอบในแบท

ถ้าอยากชนะก็ไปหาผอบมาให้ได้แบบคนที่เขามีซิ เชียร์โชคเวลสูงๆเนี่ย หลายตังค์อยู่นา ยิ่งเชียร์โชคขน ไม่ต้องพูดถึง   woon_555 woon_555 woon_555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   ถ้าเป็นผมน๊ะ ผมแนะนำให้ทำแนวนี้เลย  ทำผอบคลาส 3 พิเศษมาสักตัว พิเศษที่ตรงจะมีสุ่มสกิวไม่เหมือนใคร

เก็บของ - เหมือนยาหนูขี้เกียจเก็บ แต่เปิดผอบมีสกิวนี้ผอบเก็บให้ 

ช่วยเดิน - เพิ่มความเร็วในการเดินเหมือนยาขาเลย 

สกิว 3 ป้องกันตัว -  ใส่ความสามารถไปว่าจะเป็นไงมั่ง

เงื่อนไขการใช้งาน -  เมื่อเปิดผอบคู่หูอยู่ได้ 24 ช.ม. เมื่อครบ 24 ช.ม. คู่หูจะพักผ่อน 2 ช.ม. 

อย่างนี้น๊ะถ้ามีน๊ะ เอามาประมูลปีละ 2 ตัวน๊ะ ประมูลโซลน๊ะ รวยเละ  #038