GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องการปรับผอบให้ระดับไม่เกินเจ้าของ

โพลล์

เห็นด้วยมั๊ยที่สมควรจะให้ปรับแบบนี้

เห็นด้วย
17 (21.3%)
ไม่เห็นด้วย
63 (78.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 78

ปิดการโหวต: พฤษภาคม 14, 2012, 10:34:38

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ในส่วนการปรับผอบครั้งนี้นั้น มีผลแค่ในส่วนของทักษะของคู่หูเท่านั้นนะครับ ค่าสเตตัสของผอบนั้นยังไม่มีการปรับนะครับ

ที่ไช้ผบก็เพราะจะเอาทักษะผอบมาช่วยไม่งั้นจะมีทักษะไว้เพื่ออารายคราบท่านจีเอ็ม g#033 g#033

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

-DenTyne-

• Jr. Member
  • **
เอาผอบออกจากเกมส์ไป จบ

เอาออกทำไมคับ หรือสู้คนอื่นไม่ได้อะคับ g#025 g#025

หรือว่าตัวเองไม่มี ถ้าไม่มีก็หามาให้เหมือนเขาสิคับ กว่าเขาจะได้มาแต่ละตัวเพื่อที่จะมาช่วยในการเวล หรือแบทเล่นๆ

นี้อะไรอะ ถ้าสู้ไม่ได้ก็อย่าลงแบท อย่าเวลกันสิ มันทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย g#016

แล้วพวกจุติเยอะ โดนไม่จุติฆ่า เพราะมันเปิดผอบ (เห็นมันเปิดเราก็เปิดด้วยสิ) เปิดแล้วสู้ไม่ได้ จงดูตัวเองได้ละคับ

ผอบมีไว้ช่วยผู้เล่น ส่วนจะเอาไปทำไรนั้นผมไม่รู้ (แล้วมาปรับผอบอีก จะเวลกันยังไง ล่าบอสกันยังไงละ)

แบทที่ สวรรค์เขาไว้ลงกัน นุกๆ แต่แบทที่ทีมงานจัดขึ้นมาเปิดไม่ได้หรอก อยากมันก็สมัครกันเยอะๆนะคับ g#009

ปล.โวยกันอยู่นั้นแหละคับ เมื่อไหร่จะหยุดโวย

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
เอาผอบออกจากเกมส์ไป จบ

เอาออกทำไมคับ หรือสู้คนอื่นไม่ได้อะคับ g#025 g#025

หรือว่าตัวเองไม่มี ถ้าไม่มีก็หามาให้เหมือนเขาสิคับ กว่าเขาจะได้มาแต่ละตัวเพื่อที่จะมาช่วยในการเวล หรือแบทเล่นๆ

นี้อะไรอะ ถ้าสู้ไม่ได้ก็อย่าลงแบท อย่าเวลกันสิ มันทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย g#016

แล้วพวกจุติเยอะ โดนไม่จุติฆ่า เพราะมันเปิดผอบ (เห็นมันเปิดเราก็เปิดด้วยสิ) เปิดแล้วสู้ไม่ได้ จงดูตัวเองได้ละคับ

ผอบมีไว้ช่วยผู้เล่น ส่วนจะเอาไปทำไรนั้นผมไม่รู้ (แล้วมาปรับผอบอีก จะเวลกันยังไง ล่าบอสกันยังไงละ)

แบทที่ สวรรค์เขาไว้ลงกัน นุกๆ แต่แบทที่ทีมงานจัดขึ้นมาเปิดไม่ได้หรอก อยากมันก็สมัครกันเยอะๆนะคับ g#009

ปล.โวยกันอยู่นั้นแหละคับ เมื่อไหร่จะหยุดโวย

ยังไม่ได้บอกเลย ว่าไม่มี มีอยุ่ครับ เชียโชค เวล90+ แบทก็ไม่ได้อะไร
ไม่ได้แพ้อะไรมา คิดไปเองทั้งนั้น สมัยก่อน มันไม่มีผอบ ไม่เห็นมีปัญหา
อะไรแบบนี้เลยนิ เอาออกไป ก็ดีแล้ว ถ้าเอาออก สายอาชีพจะสมดุล
ด้วยซํ้าไป มีผอบมันทั้งเสริมทำให้ อาชีพนั้นๆ จากที่ เคยแพ้ทางกัน
พอเปิดผอบ สามารถชนะได้ มันผิดคอนเซ็ปสายอาชีพด้วยครับ
ถ้าปัญหามันมากมาย ก็เอาออกไป ถ้าไม่อยากให้มีคนโวย
ก็เอาออกไปครับ  g#031

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
ตอนที่ปรับไม่ให้ผอบตีต้นไม้ได้ก็เพราะอยากให้ผอบช่วยเวล

แล้วมาปรับแบบนี้จะ่ช่วยเวลยังไงละนี่  g#034

Pnp. Clp.

Buzaba`

• แด๊นนนนน
ตอนที่ปรับไม่ให้ผอบตีต้นไม้ได้ก็เพราะอยากให้ผอบช่วยเวล

แล้วมาปรับแบบนี้จะ่ช่วยเวลยังไงละนี่  g#034

ผอบถ่วง เอาออกเกมไป จบบบ woon_5555

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)

ผอบถ่วง เอาออกเกมไป จบบบ woon_5555

กินเยอะด้วยนะเออ  g#037

Pnp. Clp.

DarkEagle

• DarkEagle

ผมถามในกระทู้อื่นไปว่า ทำไมแข่งถึงไม่ให้เปิดละ  ก็ถ้ามันดีต้องเปิดได้สิ ก็มีกันทุกคน ใครไม่มีก็หามา หาไม่ได้ก็คือไม่มี เหมือนยาครอบยาปั๊มอะ คนไม่มีก็ไม่มีกดเหมือนกัน ก็ให้นิยามมันว่า การเตรียมตัวเตรียมความพร้อมในการต่อสู้ไม่ใช่รึ  ตัวไม่พร้อม ของไม่ดี  ก็มีโอกาสแพ้สูง   ก็ถูกต้องนิ  ก็แล้วถ้าการเปิดผอบในการแข่งมันไม่มีดี มันต้องมีเหตุผลสิว่าไม่ดีตรงไหน  มันเก่งเิกินหรือมันยังไง  หรืออาชีพไหนเปิดผอบแล้วเก่งมาก หรือเท่าเทียมกันหรืออะไร  มันต้องมีเหตุผลดิ เพราะทีมงานเค้าคงไม่ตัดสินใจอะไรเพราะว่าหนุกๆ มันต้องมีเหตุและมีผลครับ  คุณจะเอาไปเปรียบว่าแบทกับแข่งเปิดผอบในแบทได้เพราะแบทแค่หนุกๆ  นั่นมันคือคุณคิด ทุกคนลงไปก็หนุกหมดละ บางคนเค้าตั้งใจ ลงทุนบวกของ หาของ ต่อให้เปิดผอบด้วยที่ว่าให้เปิดเหมือนกันนั่นแหละ ลงไปประลองฝีมือ แต่เปิดแล้วมันหักพลังโจมตีกันได้มั้ยละ คนจุออฟของมาเปิดผอบด้วยเจอสายโป๊ะเปิดผอบเหมือนกันพลังป้องกันมันเพิ่มให้ป่าว หรือมันหักพลังโจมตีกันป่าวละ บางอาชีพเพิ่มให้ตีโคตรแรงจริง เจอโป๊ะทันได้ตีป่าว  ปรกติถ้าไม่แรงมากมีโอกาสสวนทันกันมากกว่านี้ ไม่งั้นเค้าจะทอนระบบแบทลง 50% ทำไมละครับ ก็เปิด 100% เหมือนเดิมต่างกันตรงไหนละ ใครทำใครก่อนเหมือนเดิม เพราะแรงกันจริงแรงกันจัง  จาก 3 ทีตาย เปิดผอบทั้งคู่ทีเดียวตายก็มี   หรือถ้าที่ผมพูดมาทั้งหมดนี่ไม่เกี่ยวข้อง ไม่มีเหตุผลที่สงสัย ก็แล้วถ้างั้นทำไมแข่งถึงเปิดไม่ได้ละ มันมีข้อเสียรึ  ข้อเสียยังไงบ้าง กลัวตายกันเร็วก็เพิ่มเลือดไปดิ ลงแข่งเอาไปอีกคนละ 1 หมื่น เซตจุกันอยู่แล้วกลัวอะไร หรือมันทำให้ชัดเจนรึเปล่าว่าไปส่งเสริมให้บางอาชีพดีเกินควรเลยไม่ให้ใช้  หรือว่าอะไร  เพราะผมเห็นคนขอให้เปิดในแบทไม่ได้ก็มีคนให้เหตุผลมากมายเลยว่าควรเปิดได้ ถือเป็นของหามา ผมก็ไม่ได้ขัดข้องก็ดูความเห็นไปเฉยๆ แต่รอบนี้ผมสนับสนุนให้เปิดในการแข่งได้ด้วยกลับไม่ชอบกันแฮะ  ก็หาเหตุมาลบล้างกันได้อีก  แล้วถ้าผมไปสนับสนุนให้เปิดในแบทไม่ได้ด้วยจะว่าไงกันต่อ  g#037  ผมว่าผมมองภาพรวมน๊ะไม่ได้มองตามใจ  อันนี้ข้าอยากใช้ให้มันใช้ได้ ข้าชอบๆ ข้าใช้แล้วดี แต่อันนี้ข้าไม่อยากให้ใช้ เดี๋ยวข้าเสียเปรียบใครมาขัดข้าขวางสุดตีน   g#025  สักวันคงได้ข้อยุติ  g#037

แบทเทิลกับแข่งที่ทีมงานจัด จุดหลักของทั้งสองแบบอยู่ตรงไหน ผมว่าไม่แตกต่างน๊ะครับ  ส่วนการลงแบทใครจะคิดเอาแบบไหนก็ได้ ลงไปหนุกๆก็ได้ ลงไปเดินเล่นให้เค้าฆ่าก็ได้ ลงไปฆ่าเค้าให้มันก็ได้  หรือไม่ลงก็ได้ ก็คิดกันไปเอง แต่แบทเทิลเค้ามีไว้ประลองฝีมือครับ จุดประสงค์เค้าไว้ประลองฝีมือ มันไม่ได้ต่างจากการแข่งที่จัดขึ้นตรงไหนเลยครับ  ทุกคนที่ลงไปจะด้วยจุดประสงค์ใดก็ตาม จะเล่นหนุกๆ จะเล่นจริงๆ จะทดสอบฝีมือสายอาชีพ นั่นคือทุกแบบลงไปสู้กันครับ แต่หลังจากการสู้จะแพ้หรือจะชนะอยู่ที่ตัวเราคิดเอาว่าจะให้มันหนุกรึเปล่า ลงแบทก็ต้องเตรียมตัวเตรียมของเพื่อจะให้ชนะ  การแข่งก็ต้องเตรียมตัวเตรียมของเพื่อให้ชนะ  อะไรที่ทำให้ตัวละครเก่ง ได้เปรียบ แก้ทางได้ มันก็ต้องทำกันทั้งนั้นแหละ จุดประสงค์ทั้งแบททั้งแข่งมันลงไปต่อสู้เพื่อเอาชัยชนะ ต่างกันแค่ไม่มีรางวัลเท่านั้นเอง  แต่รางวัลผมก็ไม่เห็นมันเป็นเหตุผลให้เปิดไม่ได้ตรงไหน ยิ่งน่าเปิดได้เลยเพราะทำให้เก่งขึ้นมากๆ  มันกระทบอะไรตรงไหนเปล่าถึงเปิดไม่ได้  กระทบการแข่งแต่ไม่กระทบการแบทว่างั้น  มันไม่ใช่การต่อสู้ที่เหมือนกันว่างั้น  g#033

Asura

• __oเรียนไม่มา กีฬาไม่โดดo__
  • Full Member
  • +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+
เอ่อขอถามหน่อยคับไอที่ แสดงความสามารถไม่เกินระดับของคู่หู นี้ถ้าสกิลเชียเวล90แล้วเจ้าของเวล1มันกะจาเพิ่ม5-5คือมันเพิ่มให้กับเจ้าของอย่างเดียวใช้มัยผอบก้อยังตีเท่าเดิมของสกิลเชียเวล90ใช่มัยหรือแสดงผลทั้งคู่ woon_huh

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_5555 woon_5555 woon_5555
          ปรับให้ผอบทุกตัว
          ได้เชียร์เวลที่21
          ได้โชคเวลที่41
          ส่วนเวลที่61 เป็นสกิลตามสาย
          แบบนี้ก้อดีนะคับผมว่า...ผอบทุกตัวมีเชียร์โชค..ยุติธรรมไม่มีการลำเอียง
          อีกอย่าง จะได้มีเหมือนๆกัน...อาจเรียกได้ว่าสมดุลโดยแท้จริง...แค่คิดน่ะ....
                              g#006 g#006 g#006

-lบื่OlกรีEu-

• Jr. Member
  • **
          แบบนี้ก้อดีนะคับผมว่า...ผอบทุกตัวมีเชียร์โชค..ยุติธรรมไม่มีการลำเอียง
          อีกอย่าง จะได้มีเหมือนๆกัน...อาจเรียกได้ว่าสมดุลโดยแท้จริง...แค่คิดน่ะ....

woon_hurt แล้วครที่ซื้อมาแพงๆล่ะครับ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>

woon_hurt แล้วครที่ซื้อมาแพงๆล่ะครับ
woon_huh woon_huh woon_huh
                      น่านซินะ....ส่วนมากจะซื้อกันมามากกว่าเลี้ยงด้วยตัวเอง.....ราคาสูงซะด้วยส่วนใหญ่
                               g#014 g#014 g#014