GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไอเทมที่เทพหรือขยะ ของเทร

โค-มัน-ยอง

• Newbie
  • *

ราคาเมื่อก่อนอย่างเยอะมาก แต่ตอนนี้ลดกระหน่ำ  woon_huh woon_huh woon_huh

samunpai1

• Full Member
ขยะไม่ขยะไม่รู้นะ เกลื่อนตลาดไปหมด เมือ่ก่อนแลกกำไลได้ 2-3 วง เดี๋ยวนี้ครึ่งวงยังแลกไม่ได้ สมใจทีมงานเขาแล้ว และในอนาคต แรร์ระดับท๊อปๆทุกชิ้นจะมีสภาพแบบนี้แหละ เมื่อเอาลองบอสหมดทุกตัวทุกชิ้น  g#015 g#015 g#015

oatcha

ผมว่าพวกไอเทมที่ด๊อปมาแยอะๆถ้ามันแยอะจนกว่าความต้องการจนมันราคาถูกไป ผมว่าทางออกไอเทมชิ้นนั้นเมื้อได้ใช้ไปนานๆเข้าก็ย่อมมีการสึกหลอ เมื้อสึกมากๆเข้าพวกพลังการโจมตีหรือป้องกันก็จะลดลง ดังนั้นก็ต้องเอาไปซ่อม และไอเทมแต่ละชิ้นจะซ่อมได้3ครั้งและการซ่อมแต่ละครั้งจะมีโอกาศสำเร็จกับไม่สสำเร็จ และหลังจากซ่อมมาแล้วครบ3ครั้งและไอเทมชิ้นนั้นจะใช้ไม่ได้ และปัญหาก็อยู่ที่ว่ามันยศเทพคลั่งนี่ละ งั้นเอางี้เราก็ต้องมีกรรมวิธีการถอดเอาเทพคลั่งนั้นออกมา( ก็เสียตังอีกละ พวกยศสูงๆพวกใบที่จะเอามาถอกก็ค่อนข้างแพง พวกใบถอดกะใบใส่ก็จะมาจากเงินโซล ) เมื้อถอดเอายศเทพคลั่งนั้นออกมาแล้วก็ต้องไปทำกรรมวิธีใส่ไปกับไอเทมชิ้นต่อไปอีก สรุปว่ารูปแบบนี้ก็จะวนเวียนต่อไป แบบนี้ใครรับได้ต้องการโหวต ใคระด๊อปก็ด๊อปมาแยอะๆเลย ไม่ต้องกลัวล้นตลาดไม่ต้องกลัวขายไม่ออก ยาวแน่  woon_555 woon_555

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ไอเทมเทพ แต่ราคาถูก ถ้าคิดว่าเปนขยะ ก็ไม่ต้องดรอปมาขายหรอกขยะๆงี้อะเนอะ ก็ไม่ต้องซื้อมาใส่ ก็ไม่ต้องบวกเพิ่มไรหรอก มันก็แค่ขยะอะเนอะ

7412300

• Jr. Member
  • **
เขา ต้องการให้พวกไอเทมสูงๆๆ  ที่มันราคาแพงมากๆๆ    ให้พวกทีี่ไม่มีอันจะกินได้ใช้กันมั้ง........   ไม่ใช่มีแต่คนรวยๆที่ได้ใช้

ทีมงานก็ทำถูกแล้วนิคับ     

manatt123

• Newbie
  • *
ก็ดีแล้ว คนจนก็อยากใช้บ้าง
ราคามันลดลงอยู่ในระดับที่คนจนๆ ก็พอเก็บเงินซื้อได้
แบ่งใช้กันอย่างทั่วถึง ไม่ดีตรงไหน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 มันแปลกตรงไหนอะครับ ก็จำนวนมันเยอะตามกาลเวลา ราคามันก็ลงก็ถูกต้องแล้ว   มันมีเกมส์ไหนบ้างละที่อาวุธและไอเทมสวมใส่ที่มีดรอปจากบอสและมอนในเกมส์ราคาคงที่ตลอด  ผมยังไม่เคยเห็นเกมส์ไหนเค้าหยุดดรอปไอเทมพวกนี้เพื่อสนองราคาซื้อขายของคนที่มีไว้เลยน๊ะครับ   เค้าเปิดเกมส์มาให้หลายๆคนได้เล่น มีช่องทางหา มีโอกาสได้ยาก - ง่าย ต่างกันไป อยู่ที่คนเล่นว่าเลือกพยายามหาเอง ซื้อเค้า หรืออะไร  เรื่องราคามันก็ตามใจคนขายที่เค้าจะตั้งเอาตามความยากง่ายที่กว่าจะได้มา  เมื่อวันหนึ่งมันมีออกมาเยอะ มันก็ถูกลง ก็ไม่น่าแปลกอะไร  จะให้มันแพงอยู่ตลอดเวลาไม่ได้หรอกครับ   ใครๆก็อยากได้เงินเยอะๆทั้งนั้นละ  แต่เค้าเปิดเกมส์มาไม่ใช่เพื่อสนองความต้องการด้านเดียว  คนเล่นอื่นมี  แต่ก็ไม่ได้ปล่อยให้มีกันพรวดพราดจนเกลื่อน  มันก็ค่อยๆเป็นไปของมัน  อย่าไปยึดติดราคาอะไรมากครับ ไม่สบายใจเปล่าๆ  เป็นงี้ทุกเกมส์ละ  แรกๆ ใหม่ๆ มีน้อยก็แพงกันหูฉ๊่ ซื้อขายกันรวยเลยทีเดียว พอนานๆไปแจกฟรียังไม่เอาเลยบางอย่าง แต่ของอสุรานี่ดูแล้วไม่ถึงขนาดแจกกันฟรีมีกันเกร่อหรอกครับ  มันยังไม่ถึงขนาดนั้น อย่าเพิ่งไปตื่นตกใจ  และถ้าวันนึงมันจะมีเยอะมากมายก็ไม่แปลกอะไร ก็แนวทางของมันดรอปเรื่อยๆไม่ได้ไปปิดกั้นหรือจำกัดอะไร  และมันก็ไปเกี่ยวโยงกับจำนวนคนเล่นที่มีอยู่ด้วย   

คุณอย่าลืมว่า ถ้าคนเล่นไม่ค่อยมี ของก่อนๆที่ดรอปมามันยังอยู่ บางคนก็บวกยศขายไปๆมาๆ + กับของใหม่ที่ดรอปมาเพิ่ม มันก็เยอะน๊ะ  หรือจะให้เค้าหยุดดรอป แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้  ผมไม่เห็นเกมส์ไหนเค้าทำ มันเท่ากับว่าถ้าไม่มีคน ของมีจำนวนเท่าเดิม คนไม่มีหาได้อย่างเดียวคือไปซื้อคนที่มี  ถ้าแบบนั้นก็เล่นไปคนเดียว กลุ่มเดียวจะดีกว่า  ทุกคนต้องมีโอกาสหาได้หมด มันเป็นแรงพลักดันในการเล่น  ทุกคนที่เล่นมีสิทธิ์ตัดสินใจหมดว่าจะซื้อเค้าเอาดีกว่า หรือจะอดทนหาดรอปหรือหาจากทางอื่น เพราะมันก็ไม่ใช่ว่าทุกคนที่อยากได้จะไปดรอปเอาแล้วจะได้กันหมด  มันมีเวลา มีความอดทน และมีโอกาสที่ไม่ได้เลยด้วย 

ในทางการเล่น การสู้ ก็ไม่เห็นน่าตกใจ  จะมีมาแบบใดมันก็คือมี  แพ้ชนะมันก็คือมี  เวลาสู้กันสมมุติว่าคุณมีอยู่เก่า สู้กับอีกคนที่มีอยู่เก่าเหมือนๆกัน คุณแพ้ชนะกันก็เหมือนเดิม   แล้วคนที่มีใหม่จากการดรอปบอส ถ้าเค้ามีเพราะดรอปบอสได้ คุณแพ้เค้าเหรอ แพ้ - ชนะตรงเค้าได้ของดรอปบอสเนี่ยน๊ะ   แต่ถ้าสู้กับคนที่มีอยู่เก่า คุณแพ้หรือชนะไม่เป็นไร  งั้นรึเปล่า  g#025  ผลมันออกมาต่างกันเหรอครับ ในเมื่อก็ไอเทมตัวเดียวกัน แต่ต่างคนเล่น ต่างเทคนิค และไอเทมอาจจะต่างกันตรงดรอปได้จากบอส ซึ่งมันก็ไม่ได้ต่างกับสุ่มในกล่องแรร์เลย มันก็อันเดียวกัน ต่างที่มา   บอกตรงๆครับ ผมไม่เชื่อว่าเหตุผลในเรื่องนี้หลายๆคนจะไม่เข้าใจ   แต่ที่มีปัญหาเพราะรับเรื่องราคาซื้อขายไม่ได้ต่างหาก  คนเล่นจริงๆไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับว่าใครจะมีไอเทมมาจากที่ใด เพราะต่อให้ไม่ดรอปบอสวันนี้ ออกจากกล่องแรร์ อีกไม่นานมันก็เยอะอยู่ดี  ถ้าเค้าห่วงเรื่องความยากง่ายจริงคงประท้วงเอากล่องแรร์ออกจากบอสไปตั้งแต่แรกละครับ   มีกล่องแรร์บางทีมันไปสุ่มได้ไอเทมไม่ค่อยดี ไม่แพง ของดีๆเลยจำนวนน้อย ราคาดีอยู่  อันนี้ไม่มีคนโวยน๊ะ ราคาดีอยู่  และอย่าพูดเลยครับว่าก่อนที่จะปรับดรอปบอสได้มันมีน้อย  ให้ทีมงานแบมาดูดีกว่า ก่อนระบบดรอปบอสลงมีกี่ชิ้น  มีกันเยอะน๊ะครับไม่น้อยหรอก และราคาก็ไม่ใช่น้อยด้วย

-_panda_-

หายากก็บ่น หาง่ายก็บ่น
      แพงก็บ่น ถูกก็บ่น

ไอ้มนุษย์ขี้เหม็น  g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_555
     ใกล้ละ...ใกล้จะมีโอกาศได้ใส่กับเค้าบ้าง...อิอิ.รอราคงลงอีกนิสสสสสส
                    woon_5555

..TEERAK..

ขยะตรงไหนคับ ของเวล 99 คิดกันไปเองหรือปล่าว  ทำไมหรอคับ คิดว่าคนอื่นจะมีเหมือนเตัวเองในราคาที่ถูกกว่าหรอ
จะสร้างกระแสให้มันดรอปยากๆหรอคับ กลัวราคาตกหรอ เคยขายได้พันเอม ตอนนี้เหลือ 100 เอม แล้วไงหรอ ของมันเป็นไปตามกลไกตลาด
ถึงซื้อได้ แต่กว่าจะจุติครบ แพงกว่าราคาตัวมันอีกกี่เท่าไม่รู้

_Mosquito_

• **
เค้าคงซื้อมาแพงอ่ะเลยบ่น จะว่าไปมันต้องทำใจครับ ผมก็เคยซื้อมา 1600 m แต่ก็ไม่เสียใจที่ราคามันตกขนาดนี้
ต่างกรรมต่างวาระ จะให้ทุกอย่างคงที่ไม่เปลี่ยนแปลงคงเป็นไปไม่ได้ ราคาสินค้ามีขึ้นมีลง ดีซะอีกจะได้ซื้อมาเก็บไว้หลายๆอัน
เอามาออฟคลั่งบ้าง ออฟลึกลับบ้าง หรือจะซื้อไปแจกสาวๆก็ได้ อย่ายึดติตกับราคาเดิมๆ จงคิดว่า ณ ราคาปัจุบันท่านสามารถทำประโยนช์
อะไรได้บ้างจากสถานะการณ์ปัจุบัน  จงเปลี่ยนวิกฤต ให้เป็นโอกาสครับ   g#008 g#008 g#008

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
ใส่2หัวดีกว่าเยอะอ่ะ ไหนต้องไปนั่งจุติให้ระดับเยอะๆอีก g#028 g#028

เต๋า สมชาย

• Newbie
  • *
พอใจตั้งราคาไหนก็ตั้ง ไม่มีใครบังคับนี่  woon_sunny

-OatbasterZ-

• **

oatcha

หน้าไม้ไม่จุ ลดต่อเนื่อง
นายจะใช้เหรอ g#004

เทรสายหน้าไม่ในเรื่องของความต่อเนื่องไม่มีประโยชน์อะไรหลอกนะ ก็มีวิซาร์ดกับเทรนี่ละที่เอาทักษะของคาเดทมาใช้ประโยชน์  woon_555 woon_555