GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เด็กเส้นตัวจริง..ในโลกอสุรา

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เด็กเส้นตัวจริง..ในโลกอสุรา

ถามกันเข้ามามากเหลือเกินครับกับประเด็นเรื่องเด็กเส้นในเกมอสุรา วันนี้ผมเลยนำข้อมูลของเด็กเส้นแห่งโลกอสุรามาให้เพื่อนๆได้ทราบกันว่ามีที่มาที่ไปอย่างไรและเป็นแล้วได้อะไรกันครับ

1.ตามหาNPCตัวช่วยครับ

ก่อนอื่นเพื่อนๆต้องมีตัวช่วยก่อนครับ เพราะการจะเป็นเด็กเส้นด้วยตัวเองนั้นยากครับเราต้องหาตัวช่วย และตัวช่วยที่แสนดีและน่ารักของเราก็ไม่ใช่ใครที่ไหน NPC อคาเดมี่สาวสวยในเกมอสุรานั้นเอง เราไปยลโฉมหน้าตาความรักกันอีกครั้งดีกว่าครับเพื่อเพื่อนลืมไปแล้ว

2.หน้าตาไอเทมที่จะทำให้เราเป็นเด็กเส้น

นี้และครับคือหน้าตาของไอเทมตัวช่วยให้เราเป็นเด็กเส้นแห่งโลกอสุราเมื่อเพื่อนๆหยิบมาจากร้านแล้วหรือ คลิกขวาที่ไอเทมชิ้นนี้ เพื่อนๆจะพบกับคำอธิบายที่จะบอกให้เพื่อนๆได้ทราบว่า เมื่อเราเป็นเด็กเส้นแล้วเราจะได้สิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างโดยสรรพคุณที่บรรยายไว้จะเป็นเช่นนี้ครับ

สิทธิพิเศษคือ
- สามารถขึ้นต้นถั่วสีดำปริศนาได้ (อธิบายด้านล่างครับ)

- สามารถซื้อไอเทมเงินโซลบนต้นถั่วสีดำปริศนาได้ในราคาที่ถูกกว่าปกติถึง 10% เท่านั้นยังไม่พอเพื่อนๆยังสามารถห่อกล่องของขวัญกล่องเหลือง เป็นเงินบิลล่าได้ (ซึ่งปกติต้องใช้เงินโซลในการห่อครับ)

3.รูปสถานะเด็กเส้นแห่งโลกอสุรา

และเมื่อเพื่อนๆกดใช้จะมีรูปสัญลักษณ์วุ้นสีส้มกำลังกินเส้นขึ้นแสดงที่บริเวณแถบสถานะด้านโดยของหน้าจอครับ นอกจากนี้เซิร์พเวอร์ยังจะประกาศให้เพื่อนๆท่านอื่นอิจฉาเล่นอีกว่า ตัวละครของท่านได้เป็นเด็กเส้นแห่งโลกอสุราครับ

4.สถานที่เฉพาะสำหรับเด็กเส้น

เพื่อนๆคงข้องใจซินะครับว่าเจ้าต้นถั่วสีดำปริศนา ตามที่ไอเทมเด็กของเราบอกนั้นหน้าจะจะเป็นอย่างไรและจะหามันได้ที่ไหน บอกได้เลยว่าหาไม่ยากเลยครับเจ้าต้นถั่วนี้จะยืนเด่นเป็นสง่าอยู่ข้างบ้านของลุงเบนที่เซาเทิร์นไชร์ครับ และยังยืนต้นอยู่ใกล้กับหมอดูแห่งโชคชะตาอีกด้วย หลายท่านคงร้องอ้อแล้วใช่ไหมครับ โดยตามปกติธรรมดานั้น หากว่าเพื่อนๆยังไม่มีบัฟเด็กเส้นที่ตัวละครนั้นเมื่อมากดคุยกับเจ้าต้นถั่วสีดำปริศนานี้ มันจะไม่มีหัวข้อสนทนาใดๆกับเราครับ แต่เมื่อเพื่อนๆได้เป็นเด็กเส้นแล้วแม้แต่ขนาดต้นถั่วยังให้เราปีนเลยครับ..เห็นไหมครับว่าเส้นจริงๆ อิอิโดยมื่อเพื่อนกดคุยแล้วจะพบบทสนทนาให้เราเลือกว่า “ปีนต้นถั่ว” กับ “ไม่สนใจ”แต่ในเมื่อมีบัฟแล้วจะรอช้าอยู่ใยครับปีนเลยซิครับได้เป็นแจ็คปีนต้นถั่วก็คราวนี้และครับเพื่อนๆ

5.โลกส่วนตัวเฉพาะของเด็กเส้น

เมื่อเพื่อนๆปีนขึ้นมาแล้วจะพบกับบรรยากาศอีกแบบหนึ่งที่ร่มรื่นสงบและสวยงานครับ แต่อย่าชื่นชมกับความสวยงามจนหมดเวลาของบัฟเด็กเส้นนะครับเดี้ยวอดซื้อของห่อของกันพอดี โดยให้เพื่อนๆเดินเข้าวาร์ปที่อยู่ใกล้ๆเพื่อเข้าไปอีกห้องนึงครับแล้วเดินตรงเข้าไปด้านในสุดแล้วจะพบกับ NPC 2 สาวน่ารัก(อีกแล้ว)คือแอนนา และ วิงกี้ครับ

6.สิทธิพิเศษเฉพาะเด็กเส้นเท่านั้น

โดยทั้ง 2คนจะทำหน้าที่คล้ายๆกับสาวอคาเดมี่ข้างล่างเลยครับ แต่แน่นอนครับว่าความพิเศษสำหรับเด็กเส้นอย่างเราต้องมีแน่นอนเพราะว่า แอนนานั้นจะขายสินค้าเหมือนอคาเดมี่ข้างล่างทุกอย่างแต่ราคาจะลดลงอีก 10%เลยครับเหมือนที่ระบุไว้ในไอเทม “หนูขอบัฟเส้น 1 วัน”เลยครับ และวิงกี้ก็จะรับห่อกล่องของขวัญแบบกล่องเหลืองให้เพื่อนๆโดยคิดค่าห่อเป็นเงินบิลล่าครับ โอ้วมันยอดมากเลยใช่ไหมครับเพื่อนๆ เหล่านี้และครับข้อดีของการเป็นเด็กเส้นแห่งโลกอสุราออนไลน์ไม่ยากเลยใช่ไหมครับ

ท้ายสุด สุดท้ายนี้ ขอบคุณนายแบบจำเป็นของเราท่านนี้ด้วยครับ แล้วคราวหน้าผมจะนำเรื่องใดมาให้เพื่อนๆได้ทราบนั้น ขออุบไว้ก่อนนะครับ..อิอิ ติดตามอ่านกันต่อไปนะครับถูกใจก็ LIKE นะ ไปแล้วครับ บายจ้า

Source: เด็กเส้นตัวจริง..ในโลกอสุรา

น่าจะมีมาให้ดูตั้งนานแล้วงับ ตอนผมเป้นเด็กเส้นแรก ไม่รู้ว่ามีต้นถั่วให้ขึ้นไปห่อ ของ กล่องเหลือง เป็นเงินบิลล่า จะห่ออะไรแต่ละทีโดนไปตั้งหลายโซล  g#002

ขอบคุณคับ ทีมงานถึงจะช้าไปหน่อย  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

ขอบคุณคับที่เข้ามา ขำ  #038   (ก็อย่างที่รู้กันอะคับ ตัวผมเองพึ่งมาเล่นได้ไม่นาน ตัวนี้พี่ผมเค้าได้มาแล้วเลิกเล่นมรดกเลยตกกับผม ตอนนี้ผมก็เริ่มเบื่อๆ เหมือน คนอื่นๆ แล้วอะคับ จุติ หกไม่มีงานทำ จะเวลก็ขี้เกลียด บวกไม่มีตังส์)

ขอบคุณนะคับที่เข้ามา ช่วยตอบกระทู้กัน ไว้เจอกันคับ  #038

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ขอบคุณคับที่เข้ามา ขำ  #038   (ก็อย่างที่รู้กันอะคับ ตัวผมเองพึ่งมาเล่นได้ไม่นาน ตัวนี้พี่ผมเค้าได้มาแล้วเลิกเล่นมรดกเลยตกกับผม ตอนนี้ผมก็เริ่มเบื่อๆ เหมือน คนอื่นๆ แล้วอะคับ จุติ หกไม่มีงานทำ จะเวลก็ขี้เกลียด บวกไม่มีตังส์)

ขอบคุณนะคับที่เข้ามา ช่วยตอบกระทู้กัน ไว้เจอกันคับ  #038
g#031

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

บ้า หรอ แพงกว่านั้น   #038  ให้ค่าตัวกันสูงๆ หน่อยเช่  g#031

Xx_한국조말_xX

• Jr. Member
  • **
  • ไอโคตรหื่นมหากาล

maxnoiiz

• Full Member
  • ไม่ระบุแน่ชัด
เด็กเต้นโคโยตี้ตัวจริง........ในอสุรา

อันนี้เช้าท่านะ g#004 g#004 g#004 g#004