GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บุกแผนที่ใหม่ "ป่าลับแล" พร้อมกันทุกคนวันที่ 5 ตุลาคม นี้ !!

-II~องค์ชาย_Britannia~II-

• Jr. Member
  • **
    • https://www.facebook.com/KenToSweetDrem
ทำเกมให้มันดีๆหน่อยจิ npc หายาก วาปไปก็มะได้ จะหวงไปไหนว่ะ
รูปที่ใช้มีขนาดใหญ่เกินไป

CacAloz

• Full Member
 woon_o_oการไปแผนที่ "ป่าลับแล" ผู้เล่นต้องเข้าทางแผนที่ " หมู่บ้านฟรอนเทียร์" (frontier_village/town) woon_o_o

woon_yes= ทางเข้าคุยกับ NPC ทหารผู้เฝ้าอุโมงค์ = woon_yes

= เควสการเข้า "ป่าลับแล" =
คุย NPC ทหารผู้เฝ้าอุโมงค์ NPC จะถามหา ตราอาร์ซูร่า
ให้ผู้เล่น ไปรับเควส NPC อาร์ซูร่าที่เจ็บป่วย หลังจากทำเควสเสร็จ NPC จะให้ ตราอาร์ซูร่า มานะครับ ให้ใช้เข้าป่าลับแล (ตราอาร์ซูร่าอยู่ถาวร)

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ผมจะทำการแก้ไขการเข้า "ป่าลับแล" อีกครั้งนะครับ

-II~องค์ชาย_Britannia~II-

• **
    • https://www.facebook.com/KenToSweetDrem
อยากบอกว่า ขอบพระคุณมากคับที่ทำแมพนี้ขึ้นมา ไปม่บ้านก็เวลได้ ได้เปอดีกว่าดันอีก มอนโหดน้อยกว่าโขนนิด
รูปที่ใช้มีขนาดใหญ่เกินไป

ไม่เข้าจัย

• **
อยากบอกว่า ขอบพระคุณมากคับที่ทำแมพนี้ขึ้นมา ไปม่บ้านก็เวลได้ ได้เปอดีกว่าดันอีก มอนโหดน้อยกว่าโขนนิด
เออพี่ยังไงครับนิ ถ่ายรูปแผนที่ ว่าต้องคุยกับnpcคนไหนให้หน่อยสิครับ จะเป็นพระคุณมากเลยครับ

มารศาสตรา

ตามที่เข้าใจที่ จีเอ็มบอก นี่คือเข้าทาง NPC อุโมงที่จะไปแมพจตุกร (ที่เฝ้าอยู่ที่หมู่บ้านฟรอนเทีย) แล้วมันจะมีตัวเลือกให้เข้าป่าลับแลเพิ่มเข้ามาใช่ไหม

Why?

• อั๊ยย๊ะ!
มินิ เลือดเยอะไปรึปล่าว  เลือดมากกว่าบอสบางตัวชะอีก  g#040

เวลน้อยกว่าจตุ แต่เลือดเยอะกว่า - -
 g#012

เราว่าจตุเลือดเยอะกว่านะ เราเคยไปตีมาแล้ว  g#036

จตุเลือด  299999 นะ  นี่  500000  แต่จะไปลองดู  g#011

แล้วบัวน้อย นี่   ปรับให้ตีอย่า  เก้งๆเลย คิดถึงอาชีพ แม่นไม่เยอะ สายโปะไม่สูงบ้าง  g#012

อ่า ไม่แน่ใจเลือดเหมือนกัน  g#002 แต่ตายง่ายกว่าจตุน๊า  g#041
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

CacAloz

woon_yesสามารถดูรายละเอียดการไป "ป่าลับแล" ได้เลยนะครับ ผมได้ทำการแก้ไขแล้ว woon_yes
 woon_sad1ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
woon_sad2

Crossζy

ที่จริงแมพนี้เป็นที่เวลของเผ่าอสุรานะ g#040
NPC เลยอยู่ที่หมู่บ้านอสุราไง g#004