GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอระบบดูข้อมูลผู้เล่น

pokpong555

• Newbie
  • *
อยากให้มีระบบดูข้อมูลผู้เล่น ไม่จำเป็นต้องสเตตัสก็ได้ อย่างน้อยได้ดูของคนอื่น รู้ว่าบวกอะไร ก็ยังดี ผมว่ามันน่าจะดีนะ เพราะ ทำให้เราได้รู้แต่ละผู้เล่นใส่ของอะไรบ้าง เราควรใส่ไอเทมไหนแก้ทางได้บ้างอะประมาณนี้ แต่ตอนนี้ พอเจอผู้เล่น ที่อยู่ในแบทเทิล ไม่รู้ว่าเขาใส่อะไรบ้าง เราแทบจะสู้ไม่ได้เลยถึงแม้ว่าจะจุครับจิตครบ ใครคิดว่ายังไงบ้างอะครับ หรือผมคิดไปเอง 555  woon_cry woon_sunny

JJ1B

• Newbie
  • *
จำเป็นต้องสังเกตเอาหละครับ ไอเทมบางชิ้นมันจะมีเอฟเฟคประจำอยู่

Bio

• Newbie
  • *
เห็นด้วยคับกดดูคนที่เล่นอาชีพนั้นๆว่าไส่ของยังไงได้เอามาเป็นเเนวทางไห้ตัวเองถึงจะงบไม่เท่าก็เถอะ

Jimmy'

• Full Member
+1 แต่สามารถ ปิด เปิด ได้แบบอยากให้คนอื่นดูไหม
บางทีอยากได้แนวทางใส่ของโหดๆๆแบบคนอื่นเขาบ้าง จะได้ลงดัน เวลดันจิตไหว

..TEERAK..

• Full Member
อยากรู้ก็ถามเค้าสิครับ ไม่เห็นจะยาก เจอกันก็พูดคุยกันบ้าง ก็ดีนะ woon_5555 woon_5555 woon_5555

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• Jr. Member
  • **
  • คนเก่าแก่ ™
อยากรู้ก็ถามเค้าสิครับ ไม่เห็นจะยาก เจอกันก็พูดคุยกันบ้าง ก็ดีนะ

เป็นการดีที่สุดสำหรับคนสังคม แต่ถ้ามีก็ไม่ใช้ก็ได้ เผื่อคนชอบหาข้อมูลทางลับ แต่ต้องให้เวลาทีมงานว่างหลังปีใหม่มั้ง

หน้าฮิ

• Jr. Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ

yourII

• Newbie
  • *
ประเด็นนี้เคยมีการเสนอนานหลายปีแล้ว  แต่เกมนี้ผู้เล่นขี้อาย  ไม่อยากให้ดู

ตอนเถียงกันเรื่องสมดุลอาชีพ บอกสกิลกับของดีหมด อยู่ที่สเต็ปคนเล่น 

ตอนเสนออยากให้ดูได้ มีค้านบอกเป็นความลับการเล่น

ไม่เห็นน่าปิด เขารู้แล้วจะเป็นยังไง ผมก็เพิ่งเคยเห็นนี่แหละ กลัวเขารู้ว่าใส่อะไร ยศอะไร 

g#004 g#004 g#004