GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ 20 มิถุนายน 2561

NegreDo

• Jr. Member
  • **
🙏🏻 กินยาลืมเขย่าขวด ว่าแต่ขุนศึกนี่สมดุลละใช่ไหม Adox ? ทุกอย่างมันจะเว่อไปหน่อยมั้ย เลือดเยอะ ถึก กันโป๊ะ สวนกลับระยะไม่จำกัด หอกแต่ละอันมืนไม่คิดต้านทาน แถมนานอีกด้วย 3-3.5วิ อ้นไหนมันโกงก็ปรับลงหน่อยเหอะ มึน3วินี่มันนานไปปะ แถมต้านทานยังใช้กันห่าไรไม่ได้อีก อีกอย่างนะ ดาเมจเหมือนจะเว่อไปจิงๆ เลือดเป็นแสน เจอสกิลขุนไปทั้งดาเมจทำมะดาดาเมจม่วงอีก  มันจะมหาเทพไปไหมพ่อ

Communication Arts

• Newbie
  • *
🙏🏻 กินยาลืมเขย่าขวด ว่าแต่ขุนศึกนี่สมดุลละใช่ไหม Adox ? ทุกอย่างมันจะเว่อไปหน่อยมั้ย เลือดเยอะ ถึก กันโป๊ะ สวนกลับระยะไม่จำกัด หอกแต่ละอันมืนไม่คิดต้านทาน แถมนานอีกด้วย 3-3.5วิ อ้นไหนมันโกงก็ปรับลงหน่อยเหอะ มึน3วินี่มันนานไปปะ แถมต้านทานยังใช้กันห่าไรไม่ได้อีก อีกอย่างนะ ดาเมจเหมือนจะเว่อไปจิงๆ เลือดเป็นแสน เจอสกิลขุนไปทั้งดาเมจทำมะดาดาเมจม่วงอีก  มันจะมหาเทพไปไหมพ่อ
ท่าน Adox เค้ามาตอบเรื่องล็อคเป้านะครับ ไม่ใช่เรื่องสมดุล ผิดประเด็นรึเปล่าท่าน woon_shock

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
กุว่าละ สุดท้ายก็หมาไม่แดกเหมือนเดิม มึงช่วยแยกแบทเทิล pvp ออกไปเลยระหว่างโมบายกับพีซีไปเลยได้ละ อันนึงล๊อกเป้าให้อัตโนมันติอันนึงต้องชี้เอง น้ำในสมองมึงไม่เท่ากันเหรอไง เสือกเอามาให้ตีกันเอง สมองมึงคิดกันได้แค่นี้จิงดิ ? ทำเกมส์ก็แยกแพลตฟอร์มกันไปเลยเอามารวมกันทำเหี้ยอะไร ไม่มีปัญญาหาคนให้หลอกแดกอีกแล้วเหรอ มีงก็รู้อยุ่แก่ใจพวกสมองหมามันเอาเปรียบเรื่องpvp ใช้โปรแกรมช่วยเล่น โมบายในพีซี ตั้งค่าโจมตีอัตโนมัติคอมโบ้เป็นชุด ถ้าให้เดานะ กูว่าพวกมึงบางตัวต้องมีส่วนได้ส่วนเสียกับไอ้พวกนี้แน่ ถึงได้เลือกปรับแบบนี้ สันดานหมา ปัญญาควาย
ในการเล่นผ่านแพลตฟอร์ม Mobile เซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้ภิภพกับวุ้นสวรรค์ ไม่สามารถใช้ระบบล็อคเป้าอัตโนมัติในแผนที่สำหรับ PVP ได้นะครับ  g#039 g#039 g#039

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
ล็อคเป้าหมายอัตโนมัติ (เฉพาะเซิร์ฟเวอร์โมบาย)

ทำไมไม่แยกมันออกจากกันไปเลย ระบบการเล่นมันก็ไม่เหมือนกัน อีกคนโจมตีมีสกิลออโต้อัตโนมัติ ใช้ทักษะได้เป็นชุดๆ
อีกคนใช้ฝีมือคนกดเอง
มันจะไปชนะโปรแกรมได้ยังไง ถึงชนะได้ก็ลำบากมาก นี่จับมายำกันมั่วไปหมด นี่คิดดีแล้วใช่มั้ย
บางคนเอาไปหาแดรกในเซิฟเวอร์พีซี กลายเป็นเกมส์ให้ใช้โปรแกรมช่วยเล่นได้อย่างตั้งใจไปแล้ว เจริญละอสุรา5555+

แล้วบัควาปกระโดดไปกระโดดมา ตามฉากเกมส์ สิ่งก่อสร้างนี่ ตั้งใจทำเหรอครับผ่านมาจะเกือบปี ป่านนี้ยังไม่แก้ไขอะไรเลย
ตั้งแต่เปิดให้เล่นได้ในมือถือ บัคพวกนี้ก็โผล่เข้ามาจากระบบนี้ทั้งนั้น
เช่นกันครับ ในการเล่นผ่านแพลตฟอร์ม Mobile เซิร์ฟเวอร์วุ้นใต้ภิภพกับวุ้นสวรรค์ ไม่สามารถใช้ระบบล็อคเป้าอัตโนมัติในแผนที่สำหรับ PVP ได้นะครับ  g#039 g#039 g#039

Techies

เราก็เปลี่ยนไปใช้โปรแกรมช่วยเล่นเวลา จะ pvp
แม้จะเล่นผ่านแพลตฟอร์ม Mobile การเล่นวุ้นใต้ภิภพกับวุ้นสวรรค์ก็ไม่มีการใช้ระบบล็อคเป้าอัตโนมัติในแผนที่สำหรับการ PVP แน่นอนครับ

ดังนั้นการเล่นผ่านโปรแกรมใช้งานแอพพลิเคชั่นอสุราของแอนดรอยด์บน PC เช่น NOX จะมีแต่ทำให้เล่นได้ยากขึ้นครับ  g#039 g#039 g#039

NegreDo

• **
ไม่ได้ยากขึ้นเลย เพราะการโจมตีมันตั้งค่าคอมโบ้ได้เป็นชุดๆ ขุนศึกสกิลมันไม่กระโจนก็ทลายสวรรค์นำอยุ่แล้ว ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก กระโจนมาแล้วมึน ปลดรัวๆ รัสมีราชัน ปลดรัวๆ ยั่วยุโทสะ ปลดรัวๆ แล้วก็ติดมึนจนตาย นี่ไม่นับ เปิดกองพัน+เกราะมังกรคลั่ง ที่ทำดาเมจอัตโนมัติ ตีกลับเสือกสวนติดมึน นับแค่เฉพาะดีเลสกิลหยุด ทลายสวรรค์3.5วิ รัสมีราชัน4-7วิ หอกแกน มึน 3 วิ ยั่วยุอีก7วิ รวมๆ3.5+4+7  15วิ ทำห่าไรไม่ได้ ปิดท้ายหอกแกนมึนไม่คิดต้าน3วิ รัวๆ ไอ้สัสเอาส้นตีนคิดเหรอไง ถึงได้บอกมึงไปเปิดเซิฟให้พวกแม่งตีกันเองเหอะ เลือดก็เยอะชิบหาย ทำเป็นปรับสีชุด อาชีพอื่นโดนไปหมดแต่เสือกทำหมวกบอสเพิ่มเลือดมาใหม่อีก สกิลปลดห่านี่แค่คลาสสอง ต้านทานใช้กันเหี้ยไรไม่ได้เลย ตลกชิบหาย  g#030

AsuraKiller

• Newbie
  • *
1. ปรับปรุงระบบล็อคเป้าหมายอัตโนมัติ (เฉพาะเซิร์ฟเวอร์โมบาย)
  • ปรับปรุงระบบล็อคเป้าหมายอัตโนมัติ และคำสั่งเลือกเป้าหมาย ในเซิร์ฟเวอร์โมบาย สามารถใช้ได้ทุกสถานที่ (รวมกิจกรรม PVP และสงครามชิงปราสาท)
  • เซิร์ฟเวอร์อื่นๆ นอกจากเซิร์ฟเวอร์วุ้นโมบาย ยังคงมีการห้ามใช้คำสั่งเลือกเป้าหมายและระบบล็อคเป้าหมายอัตโนมัติในกิจกรรม PVP และสงครามชิงปราสาท

2. ปรับปรุงการวางป้อมในกิจกรรมสงครามชิงปราสาท
- แก้ไขไม่ให้สามารถสร้างป้อมซ้อนทับได้กัน

3. ปรับปรุงไอเทม ขวานพญาหงส์อัคคี
- ปรับให้ ทักษะ วิหคอมตะ จาก พญาหงส์อัคคี ไม่ได้รับการรีเซตคูลดาวน์ทุกกรณี เมื่อเข้าสู่ระบบ PVP

4. ปรับปรุบเควสเปลี่ยนชีพคลาส 2 (ทุกอาชีพ)
- ปรับเควสเปลี่ยนอาชีพคลาส 2 ขั้นที่ 3 ทุกอาชีพ ไม่ให้จับเวลาอีกแล้ว (ปกติมีเวลา 30 นาทีในการทำเควส)

5. ปรับให้ซ่อน UI ชื่อและเลือดของเพื่อในปาร์ตี้ได้

6. ปรับปรุง UI รูปแบบแผนที่

7. ปรับปรุงย้ายมอนเตอร์ในแผนที่ต่างๆ
- ย้ายมอนเตอร์ไผ่ ออกจากแผนที่ southern_shire/field06
- ย้ายมอนเตอร์เยลลี่ออกจากแผนที่ southern_shire/field01 

ตู้หยอดไข่จิ๋ว
  • หนูจะเป็น VIP 1 วัน  2 ชิ้น
  • กล่องประกันชีวิต(สำหรับเช่า 1 วัน) 2 ชิ้น
  • อำพันลึกลับ 4 ชิ้น
  • ชุดเพิ่มพลังฮึดสู้ 1 วัน 1ชิ้น
  • ยาขอแชร์ด้วยคน 1 ชิ้น
  • กระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หู เกรด A 1 ชิ้น
  • กล่องเปิดยังไงก็ได้อำพันลึกลับ 60 ก้อน
  • ยาหยั่งรู้ 7 วัน 1 ชิ้น
  • กล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเบียม 30 ก้อน 2 ชิ้น

ตู้หยอดไข่พรีเมียม
  • ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศของคหบดี
  • หนูจะเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ V.2(Zest 500)
  • ยาเพิ่ม EXP 400 (LV42 up)
  • กล่องประกันชีวิต (สำหรับเช่า 30 วัน)
  • เบบี้กริมทูธ
  • ปีกประตูมิติ
  • คมแฝกกระดูกมังกร
  • ยาเพิ่ม EXP ทักษะฝึกฝน 100% (LV 41 up)
  • ชุดตีบวกระดับเทพ

บางทีก็ไม่ได้มีคอมเล่นกะเขา แ่อยากลงไปช่วยเขาวอ ลงไปไล่จิ้มเข้ากว่าจะจิ้มโดน ตายห่าไปก่อน เอาแค่ ล็อกเป้าอัติโนมัติออก แต่เลือกเป้าหมายไว้เหมือนเดิมได้ไหมละ ขอละ

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
อย่าทำตัวเป็นเต่า หน่อยเลย เกมอื่นๆๆเค้า ยิ่งกว่า ล็อคเป้า เล็ง ปืน ไม่เห็น ใครออกมาร้อง เกม มันต้องทันสมัย เทียมคนอื่นๆๆบ้าง

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
แล้วการล็อคเป้า ใช้กับPVP ไม่ได้แน่นอน ถ้าใครเล่นมือถือ ก้ออย่าคิดว่า ล็อคเป้าได้สบาย คนทำเซริฟ เค้าฉลาดกว่าพวกเล่นเยอะงั้นไม่ เติมกัน ถล่มทลายหรอก
ต้องมีความรู้มีการศึกษา ด้านต่างๆๆมากมาย ด้านโปรแกรมเมอขอเตือนด้วยความหวังดี ว่า อย่า เต่า คลาน ต้วมเตี้ยม
 เกมอื่นเค้าไปถึงใหนกันแล้วเรื่องล๊อคเป้าแค่นี้จิ๊บๆๆๆ

monwin

• Newbie
  • *
  • คะคะคะคุ๊ !?
Auto Lock ที่ปลับกลับแบบเดิม เฉพาะเซิร์ฟเวอร์โมบาย
หมายถึงเฉพาะวุ้นโมบายนะครับ  woon_huh
สู้ๆนะ ADox เรารู้ว่านายก็คิดเหมือนเรา คนอื่นเค้างงอะไรกัน  woon_huh woon_555
คะ คะ คะ คุ๊ !?

whatever

• **
  • c
Auto Lock ที่ปลับกลับแบบเดิม เฉพาะเซิร์ฟเวอร์โมบาย
หมายถึงเฉพาะวุ้นโมบายนะครับ  woon_huh
สู้ๆนะ ADox เรารู้ว่านายก็คิดเหมือนเรา คนอื่นเค้างงอะไรกัน  woon_huh woon_555

แล้วรุ้ยังล่ะจ้ะว่าบัควาปกระโดดไปกระโดดมา ตามฉากเกมส์ สิ่งก่อสร้างนี่ ตั้งใจทำร๋อจ้ะผ่านมาจะเกือบปีไม่เห็นมันจะแก้

Communication Arts

• Newbie
  • *

แล้วรุ้ยังล่ะจ้ะว่าบัควาปกระโดดไปกระโดดมา ตามฉากเกมส์ สิ่งก่อสร้างนี่ ตั้งใจทำร๋อจ้ะผ่านมาจะเกือบปีไม่เห็นมันจะแก้
อัพเดทนี้ไม่มีเรื่องไหนเกี่ยวกับบัคนี้เลยนะครับ g#025

whatever

• **
  • c
อย่าทำตัวเป็นเต่า หน่อยเลย เกมอื่นๆๆเค้า ยิ่งกว่า ล็อคเป้า เล็ง ปืน ไม่เห็น ใครออกมาร้อง เกม มันต้องทันสมัย เทียมคนอื่นๆๆบ้าง

นี่ก็อีกคนสินะ  ตัวเองใช้โปรแกรมช่วยเล่นสินะถึงได้มีหน้ามาพุดแบบนี้ ไล่คนอื่นให้ไปโกงตาม 55 ขำ มืงสิอีเต่า งั้นมืงก็ไปเล่นเกมอื่นสิ แล้วที่ว่าเกมอื่นเค้ายิ่งกว่า นี้เกมไหนหรอจ้ะ อยากใช้โปรแกรมช่วยเล่นมาก มืงก้ไปเล่นเกมอื่นไป๊ อิเต่า

whatever

• **
  • c

อัพเดทนี้ไม่มีเรื่องไหนเกี่ยวกับบัคนี้เลยนะครับ g#025

เมื่อไหร่จะมีล่ะจ้ะ รับทราบสิ รับทราบแล้วแก้ไขสิจ้ะ ไม่ใช่ปล่อยผ่านเด้อ