GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิลวอมาถึงจุดนี้ได้อย่างไร?

ตัวละคร(เคย)ลับ

• Newbie
  • *
ปั๋มไม่สู้เองรึเปล่า woon_5555 woon_5555 woon_5555
ย้อนกลับไปอ่านใหม่นะ เรืองปั้มก็อีกเรื่อง แต่มันใช่เรื่องใหมที่ต้องมาปั้มแต้มทั้งๆที่กิลวอมันก็แปลตรงๆว่าสงครามระหว่างกิล ไม่ใช่กิจกรรมปั้มแต้มแข่งกัน ใครชนะแล้วเกิดมโนภาพเรียกตัวเองว่าฉลาดจนพ่อแม่ภูมิใจให้ตังไปกินหนม ใครแพ้เรียกฝ่ายนั้นว่าโง่ คือกุไม่ได้อยากจะมาเสียเวลาปั้มแต้ม อยากสู้กันแฟร์ๆออนจอเดียววอไปเลย ไม่งั้นจะหาของ จะเวลไปทำไม ธงไม่ใช่เหรอมันเป็นจุดที่ต้องป้องกันหลัก จุดอื่นมันส่วนย่อย นี่อะไร จุดเกิดของฝ่ายจ้าวบ้านเป็นจุดหลัก ให้ออนลงมาปั้มแต้ม ธงนี่แล้วแต่ แตกก็รีใหม่ แต้มไม่ได้เสียอะไรเพราะไม่ใช่กิลหลัก คะแนนหลักๆได้จากการปั้ม โดนฆ่าก็ไม่เสียแต้มมีแต่ได้กับได้ มันคงสนุกสุดๆเลยมั้ง ถ้ายังเป็นแบบเดิมก็เปลี่ยนจากสงครามชิงปราสาทเป็นกิจกรรมสงครามปั้มแต้มชิงปราสาทไปเลยละกัน จะได้ไม่ผิดวัตถุประสงค์ 
ผมพิมเยอะไปไม่รู้สมองคุณจะรับได้ไหมนะ พวกเอาแต่เเขวะนี่สมองมันน้อย อ่านไปมันไม่ค่อยคิดกัน แต่ท้ายสุดถ้าทีมงานคิดว่าแบบนี้ดีแล้วก็เอาที่สบายใจเลยนะ เอาเวลาไปทำเกมส์อื่นดูดเงินคนเล่นดีกว่า ให้เกมส์มันน่าเบื่อ คนหายๆไป เลิกเล่นกันไปสักฝั่ง

♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣

• Jr. Member
  • **
เอาไก่ไปไว้กิลเขาแล้วเนียน เดินให้พวกตัวเองตีตายถือว่าเป็นการปั้มไหม

• Newbie
  • *
พูดน่ะง่ายนะเอาไก่ไปเนียน แต่กิลวอมันจำกัดตำแหน่งในการวอไม่รู้เหรอ มันก็ต้องเอาตัวที่พร้อมวอไหมในกรณีที่คนเยอะ กิลไหนยอมให้เอาตัวไก่ลงวอก็คิดเอาตามสภาพ  woon_bye

ว่างๆ

• Newbie
  • *
ไม่ต้องปรับไรเเล้วปัจจุบันก็เล่นสนุก วอก็สนุก กิจกรรมก็สนุก คนก็เยอะมากขึ้นเรื่อยๆ  เพื่อนก็เยอะขึ้นไม่มีเลิกเล่น ส่วนน้อยที่บ่นอยู่ใช้ป่าวทีมงาน 55+       
คนไม่หนีไปไหนแล้วปัจจุบันดีมากมาย ไปละ กริบๆ

• Newbie
  • *
จุดด้อยก็บอกไปแล้ว ก็แล้วแต่ทีมงานละ ไม่ได้อะไรมาก น่าเบื่อ ถ้าสนุกอยู่ก็ตามสบาย หาไรอย่างอื่นทำยังดีกว่า

♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣

• Jr. Member
  • **
พูดน่ะง่ายนะเอาไก่ไปเนียน แต่กิลวอมันจำกัดตำแหน่งในการวอไม่รู้เหรอ มันก็ต้องเอาตัวที่พร้อมวอไหมในกรณีที่คนเยอะ กิลไหนยอมให้เอาตัวไก่ลงวอก็คิดเอาตามสภาพ  woon_bye
ไม่รู้ สิ คำว่าเนียน ลงวอ อะ อิอิ #038 #038

## iDae ##

• Newbie
  • *
เนียนลงวอมีแต่พวกใจหมาอะทำ โกงได้แม้กระทั่งเรื่องแค่นี้ เอาที่สบายใจเลย  g#026  g#037

LLSS85

• Newbie
  • *
จะปั้มไม่ปั้มก็ขึ้นอยู่กับสมองคน นะผมว่าคนที่คิดได้เรียกฉลาด คิดไม่ได้เรียกอะไรก็ว่ากันไป เอาละสำหรับผมคิดว่า วอมันต้องมีการใช้เทคนิคเข้าสู้นะไม่ได้ใช้แค่การไล่ตีคนเอาชนะคน อยู่ที่ใครจะวางแผนมายังไงไม่ใช่เอะอะร้องบอร์ด จีจะช่วยไรพวกคุณได้ ผมว่ามาตั้งบอร์ดแบบนี้เหมือนดูถูกกกิลตัวเองที่ไม่มีปัญญารับมือกับแผนการฝ่ายตรงข้าม เหมือนประจารตัวเองให้รู้ว่ากู้ไม่มีทางสู้ปรัปให้ทีครับ ถ้าเรื่องแบบนี้คิดกันไม่ได้ก็เลิกเล่นไปเถอะนะครับ ไม่ได้เข้าข้างใครนะแต่พูดตามเหตุผลที่เป็นไปได้ ไม่เข้าใจก็กลับไปอ่านใหม่อีกซักรอบนะ

Jimmy'

• Full Member
ผมว่าการปั้มเเต้มนี้มันไม่สมเหตุผลเลยสำหรับขึ้นชื่อว่ากิวด์วอ ทีมงานคงลืมคิดเรื่องนี้ไป มีของทั้งที สู้กันทั้งที แต่แต้มที่ได้กลับมาได้จากตัวละครที่ไม่ได้ใส่ของไรเลย แต่ก็ไม่ได้แปลว่าการปั้มเเต้มจะผิด ก็เหมือนความคิดเห็นบน คนเราเมื่อเเพ้ก็ต้องหาวิธีการเอาชนะ อาจจะมาในรูปแบบใดก็ตาม ช่องโหว่ การผิดพลาดของระบบเกมส์ หรือใดๆก็ตาม บางคนอาจจะคิดว่าไม่ยุติธรรมก็ตามแต่มันก็ไม่ได้มีกฎตายตัว บางทีอาจจะมีหลายๆวิธีนะที่ โกงกว่าการปั้มเเต้มก็ได้ แต่เพียงเเค่เรายังมองไม่ออก หรือยังไม่นำมาใช้
ปล.จะปรับหรือไม่ปรับก็ได้ แต่ถ้าปรับก็ต้องมีการคำนึงถึงหลายๆเรื่อง ต่อให้เอาใครครองบ้านนานที่สุด หรือครองบ้านหลังสุดท้าย สุดท้ายแล้วถ้าไม่คิดรอบคอบผู้เล่นก็จะสรรหาวิธี ที่มันนอกจากกรอบแนวคิดของทีมงาน

• Newbie
  • *
ปั้มแต้มนี่ขึ้นอยุ่กับสมองแล้วเหรอ 555555
ถ้าให้เอาจริงๆก็ทำได้นะ แต่มึงย้อนกลับไปอ่านใหม่นะ แล้วใช้สมองคิดไม่ใช่หัวกะโหลก ถ้าออนตัวไก่ปั้มแต้มให้กิลตัวเองได้บ้านแล้วสนุกก็ตามสบายนะ แต่พวกกุแค่ไม่สนุกด้วย พวกมึงจะคิดว่าตัวเองฉลาดก็เอาที่สบายใจเลย กุเล่นเกมส์แค่ต้องการความสนุก ไม่งั้นจะเวลทำเหี้ยอะไร มันไม่ใช่เรื่องที่กุต้องมาออนตัวไก่ปั้มแต้มเอาบ้าน กุเวลมาแค่อยากตีกับพวกที่ว่าตัวเองฉลาด ฉลาดจนหางจุกตูด  แล้วที่สำคัญแหกตาอ่านด้วย ว่าที่มาตั้งกระทู้เพราะเห็นว่ามันน่าเบื่อ เรื่องได้บ้านไม่ได้บ้านกูไม่ได้สนหรอก ส่วนทีมงานจะปรับไม่ปรับแล้วมันเดือดร้อนมึงด้วยเหรอ และอีกอย่าง มึงจะยึดติดอะไรนักหนากับแค่กิล กุไม่ได้อินขนาดนั้น กิลก็แค่คนมารวมกันก็แค่นั้น อ่านแล้วสมเพชจริง บอกไว้ก่อนนะว่าทางสู้น่ะมีแต่กูขี้เกียจ นึกว่ามึงฉลาดพอซะอีก กุชำแหละออกมาเป็นข้อๆขนาดนี้ ยังมาแขวะกุอีก 5555555

aekkaratza

• Newbie
  • *
พูดแบบจิมมี่นั่นก็ถูกครับ แต่ในการเล่นผมว่ากิลวอร์มันน่าจะใช้การต่อสู้ ฝีมือ ทักษะของอาชีพในการเอาบ้าน
ไม่ใช่ออนตัวไม่มีใส่ของอะไรเรยก้ได้ ออนได้หลายๆจอ มาเอาแต้มง่ายๆ มันเรียกว่ากิลวอร์เหรอ ก็คิดเอาเองละกันครับ

ส่วนตัวผมไม่มีปัญหาหรอกจะปรับไม่ปรับ ยังไงผมก็วอปกติ บ้านมันไม่มีผลไรอยู่แล้ว เงินก็ไม่ได้ กล่องที่มีให้ลุ้นเซริวก็ได้ยาก
แต่เวลาลงวอร์แล้วเจอวิธีแบบนี้มันทำให้หมดสนุกจริงๆนะ แล้วไอ้พวกปัญญาบอกให้ปั้มแข่งสิ นี่คุณมุงยังมองเจตนาของคนมาตั้งกระทู้ไม่ออกเหรอ
ถึงมาพิมให้ปั้มแข่ง ตลกดีจิงๆ สู้แล้วแพ้ ดีกว่าสู้แบบตุ๊ดๆนะคัชผม

• Newbie
  • *
ผมว่าการปั้มเเต้มนี้มันไม่สมเหตุผลเลยสำหรับขึ้นชื่อว่ากิวด์วอ ทีมงานคงลืมคิดเรื่องนี้ไป มีของทั้งที สู้กันทั้งที แต่แต้มที่ได้กลับมาได้จากตัวละครที่ไม่ได้ใส่ของไรเลย แต่ก็ไม่ได้แปลว่าการปั้มเเต้มจะผิด ก็เหมือนความคิดเห็นบน คนเราเมื่อเเพ้ก็ต้องหาวิธีการเอาชนะ อาจจะมาในรูปแบบใดก็ตาม ช่องโหว่ การผิดพลาดของระบบเกมส์ หรือใดๆก็ตาม บางคนอาจจะคิดว่าไม่ยุติธรรมก็ตามแต่มันก็ไม่ได้มีกฎตายตัว บางทีอาจจะมีหลายๆวิธีนะที่ โกงกว่าการปั้มเเต้มก็ได้ แต่เพียงเเค่เรายังมองไม่ออก หรือยังไม่นำมาใช้
ปล.จะปรับหรือไม่ปรับก็ได้ แต่ถ้าปรับก็ต้องมีการคำนึงถึงหลายๆเรื่อง ต่อให้เอาใครครองบ้านนานที่สุด หรือครองบ้านหลังสุดท้าย สุดท้ายแล้วถ้าไม่คิดรอบคอบผู้เล่นก็จะสรรหาวิธี ที่มันนอกจากกรอบแนวคิดของทีมงาน

แพ้ชนะไม่ได้สนเหี้ยไรเลยครัช ที่ตั้งกระทู้เพราะเห็นว่ามันน่าเบื่อ ทางสู้น่ะมันมี แต่มันไม่ใช่ธุระอะไรที่ต้องมาออนตัวไก่หลายๆตัวหลายจอลงมาปั้มแต้ม เพราะฝ่ายบุกตีกันเองยังไงก็ไม่ได้แต้ม แล้วจะรวมหัวกันมาแขวะกูทำไมไม่เข้าใจ มีอะไรเสนอก็เสนอไป แค่อยากให้มันสนุกขึ้นก็แค่นั้น จะบอกให้นะ เกมส์มันไม่ได้มีเกมส์เดียวในโลกหรอกนะ กูแค่เสนอ จบ

aekkaratza

• Newbie
  • *
บอร์ดสาธารณะจะเสนอไรก็ได้นะครับ เกมส์ไม่ใช่ของพวกมึงคนเดียว อีกอย่างเค้าเสนอทีมงาน
ไม่ใช่เสนอพวกมึงคับผม อิอิ ว่าแต่รอแต่วอร์จนเบื่อ อาทิดนึงมีแค่100นาที เมือไรจะลงแบทร่วม 1-1 บัลลัง หรือเหมืองบ้างน้า
ทำไม นะทำไม มันไม่ลงกับเค้าบ้างเรย 55555555+ หรือมันรอแต่ปั้มแต้มก็ดูภูมิใจแล้ว ฮิฮิ

19885e

• Newbie
  • *
นั่งอ่านแล้วขำอีพวกร้องให้แข่งปั้มแต้มสู้ การปั้มแข่งเอาแต้มนี่มันสนุกตรงไหนเหรอ
อินไรขนาดนั้น ได้บ้านเพราะปั้มแต้ม ดูภูมิใจ เป็นคนฉลาดมีสมองหรอ งง g#013 ใช้ตระกะอะไรคิดหรอ g#006
แล้วการปั้มแต้มนี่มันเป็นเทคนิคไรอะ ใช้เทคนิคตรงไหน แค่ออนหลายๆจอแล้วปั้ม
..
ปรับก็ปรับสิกลัวอะไรอ่ะ ยังไงกิลตัวเองก็ได้เปรียบอยู่ละ คนก็เยอะ มีแต่จะดีซะอีก
คนตั้งกระทู้อ่านเอาน่าจะ ค.ว.ย ได้ละว่าเจตนาคือไร อยากให้วอร์แล้วสนุก แพ้ก็แพ้ดิ
ไม่เห็นจะน่าอายตรงไหน อย่างน้อยก็ได้สนุก ไม่ใช่ต้องมานั่งปั้มแต้มแข่งกับพวกมึง แค่คิดก็เหนื่อยละ
 ..
แล้วการที่มืงพิมอะไรโง่ๆมาแบบนี้ก็เหมือนกับมืงดูถูกเกมส์ที่ตัวเองเล่น หลอกตัวเองไปวันๆว่ามันสนุกวอร์สนุกจังเรย ..
ออนปั้มแต้มกัน แต้มเยอะชนะ วอร์ทำหีแตดไรกูถามจริง ไม่ต้องวอร์ บอกจีให้ทำกิจปั้มแต้มไปเลยดีกว่าน้า
แล้วถ้าวันนึงพวกกูเบื่อจนไม่วอร์ มืงคงจะสนุกกว่านี้สินะ ป่อยให้ควายปั้มแต้มไปเถอะ กูไม่เอาด้วยหรอก แดกชาบูดีกว่าเด้อ   g#037 g#037

จะปั้มไม่ปั้มก็ขึ้นอยู่กับสมองคน นะผมว่าคนที่คิดได้เรียกฉลาด คิดไม่ได้เรียกอะไรก็ว่ากันไป เอาละสำหรับผมคิดว่า วอมันต้องมีการใช้เทคนิคเข้าสู้นะไม่ได้ใช้แค่การไล่ตีคนเอาชนะคน อยู่ที่ใครจะวางแผนมายังไงไม่ใช่เอะอะร้องบอร์ด จีจะช่วยไรพวกคุณได้ ผมว่ามาตั้งบอร์ดแบบนี้เหมือนดูถูกกกิลตัวเองที่ไม่มีปัญญารับมือกับแผนการฝ่ายตรงข้าม เหมือนประจารตัวเองให้รู้ว่ากู้ไม่มีทางสู้ปรัปให้ทีครับ ถ้าเรื่องแบบนี้คิดกันไม่ได้ก็เลิกเล่นไปเถอะนะครับ ไม่ได้เข้าข้างใครนะแต่พูดตามเหตุผลที่เป็นไปได้ ไม่เข้าใจก็กลับไปอ่านใหม่อีกซักรอบนะ

ได้แต่คิดแล้วก็สงสัย

BROOKLYN

• Newbie
  • *
มันก็เหมือนบอลอะเล่นได้หลายวิธีเช่นถ่วงเวลาอย่างแมนยูงี้ชอบเล่นอุดสรุปง่่ายๆแมนยูกากครับไปละ