GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผีหลอก : Adox

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
จิตจ้าวก็สมควรที่จะปรับตรงที่ลบล้างสถานะผิดปกติ
น่าจะปรับเป็นระดับ1 10% ระดับ2 20% ตามลำดับ ส่วนอัมตะก็ยังคงไว้
เผ่ามีจิตจ้าวไว้แก้เกมสุดๆ

woon_yes

มันน่าจะเป็นแบบนี้ตั้งนานแล้วนะผมว่า เพราะยังไงดีเลของสกิลก็แค่ 15 วินาทีเอง กดใช้ตอนไหนก็ได้โดนหยุดเวลายังกดได้เลย  g#034

กดตคอยหยุดเวลา แต่ก็ ยังขยับไม่ได้ นิ ครับ

ถ้าจะปรับให้ล้างตาม ระดับ 1 2 3

ก็ควรปรับ ของพาลา ด้วยนะครับ ให้มีโอกาส ป้องกันสกิวประเภทเล็ง ตามลำดับด้วย
ระดับ 1 โอกาสป้องกัน 10% 2 20% 3 30%  เป็นลำดับ จะได้ เท่าเทียม กัน

-GonG-

• Jr. Member
  • **
จิตจ้าวก็สมควรที่จะปรับตรงที่ลบล้างสถานะผิดปกติ
น่าจะปรับเป็นระดับ1 10% ระดับ2 20% ตามลำดับ ส่วนอัมตะก็ยังคงไว้

woon_yes

มันน่าจะเป็นแบบนี้ตั้งนานแล้วนะผมว่า เพราะยังไงดีเลของสกิลก็แค่ 15 วินาทีเอง กดใช้ตอนไหนก็ได้โดนหยุดเวลายังกดได้เลย  g#034

กดตคอยหยุดเวลา แต่ก็ ยังขยับไม่ได้ นิ ครับ

ถ้าจะปรับให้ล้างตาม ระดับ 1 2 3

ก็ควรปรับ ของพาลา ด้วยนะครับ ให้มีโอกาส ป้องกันสกิวประเภทเล็ง ตามลำดับด้วย
ระดับ 1 โอกาสป้องกัน 10% 2 20% 3 30%  เป็นลำดับ จะได้ เท่าเทียม กัน

เห็นด้วยครับ ปรับของพาลาให้เหมือนข้างบน แล้วก็ปรับดีเลของสกิลจิตจ้าวให้เท่ากับของพาลา จากเดิม15 วินาทีให้เป็น 60 วินาทีให้เท่าเทียมกัน เป็นความคิดที่ประเสริฐครับผม

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
ผมแนะนำนะครับ ปรับให้ ทักษะจำพวกMP3 HP4 Lv5 ให้เป็นการใช้สกิลแล้วกระจายรอบตัวคนนั้นแทน
แล้วสิ่งที่จะกันสื่อได้ในแบท1-1 คือ ปีกลูซิส ครับ สื่อจะรัติกาลอัดหน้าไม่ได้ นอกจากกดผีหลอกใส่ตัวเองเพื่อปรับเลือดเท่านั้น ผมคิดว่าแบบนี้น่าจะดีนะครับ
เพราะแต่เดิมสื่อมันเก่งด้วยการสังหารหมู่แบบนี้แหละ มนุษย์ที่สลายบัฟไม่ได้ แต่เอาปีกมากันได้น่าจะพอแฟร์ๆบ้างนะครับ ตัวสื่อก็ทำจิตจ้าวมาถ่วงเวลาปีก หรือทำจิตเสียงกระซิบมาคอยแก้ทาง  g#031 g#031 g#031 g#031

ฮยอน.

• Sr. Member
  • เราต้องการเงินแะลเงิน

woon_yes

เห็นด้วยครับ ปรับของพาลาให้เหมือนข้างบน แล้วก็ปรับดีเลของสกิลจิตจ้าวให้เท่ากับของพาลา จากเดิม15 วินาทีให้เป็น 60 วินาทีให้เท่าเทียมกัน เป็นความคิดที่ประเสริฐครับผม

เนอะๆๆ ระดับ1ไม่สมควรจะเทพขนาดนี้ ถ้าระดับ10ก็ไม่ว่ากัน
จริงๆระดับ1ก้อาจจะไม่10%ด้วยซ้ำ
ขนาดเดจาวูยังออกบ่อยเลยระดับ1
สวัสดีเจ้า         

ผมแนะนำนะครับ ปรับให้ ทักษะจำพวกMP3 HP4 Lv5 ให้เป็นการใช้สกิลแล้วกระจายรอบตัวคนนั้นแทน
แล้วสิ่งที่จะกันสื่อได้ในแบท1-1 คือ ปีกลูซิส ครับ สื่อจะรัติกาลอัดหน้าไม่ได้ นอกจากกดผีหลอกใส่ตัวเองเพื่อปรับเลือดเท่านั้น ผมคิดว่าแบบนี้น่าจะดีนะครับ
เพราะแต่เดิมสื่อมันเก่งด้วยการสังหารหมู่แบบนี้แหละ มนุษย์ที่สลายบัฟไม่ได้ แต่เอาปีกมากันได้น่าจะพอแฟร์ๆบ้างนะครับ ตัวสื่อก็ทำจิตจ้าวมาถ่วงเวลาปีก หรือทำจิตเสียงกระซิบมาคอยแก้ทาง  g#031 g#031 g#031 g#031

ถามผมสิ ครับว่าผมทำยังไงเมื่อเจอ ซาป กดปีก

ปกติผมจะ ใช้ สัมผัสวิยญาณ กับซาปไมได้เลย เพราะเขาอยู่ไกลเกินระยะ 16 ช่อง ทางเดียวที่ผมทำได้คือ กดรัตติการแบบเล็งเป้า แต่พอเจอซาป เปิดปีกมานี้ หมดหนทางสู้ เพราะระยะมันไกลเกิน จะเล็งเป้าหมาย ทุกสกิวไม่มีผลเมื่อเจอปีก เดินไปในเขตซาป ติดกับดักอีก เจอยืงสลาย ผมก็กดพลังจ้าว เพื่อกันตาย แต่สลายก็ทำงานแค่มันไม่ทำดาเมจ พอพลังจ้าวหมด ศรวายุสาดมาเป็นชุด ดาเมจ ตอนพลังจ้าวมันสะสม อีก เลือด 150 เค ก็นอนในดอกเดียว ครับ

ReBornZ

• **
ผีหลอกสามารถใช้ความต้านทานป้องกันได้ครับ แต่มันไม่ใช่ว่าต้านทาน 100% จะไม่เข้าเลย
ต้านทานจะทอนความเสียหายให้มากที่สุด คือ เหลือ 1/3 ครับ

ถึงคุณ Adox คุณบอกว่าต้านทานจะทอนความเสียหายได้มากที่สุด 1/3  แล้วพวกสกิลพลังงานหาร3 ผีหลอก กับ พลังชีวิตหาร4 ผีหลอกล่ะครับ สกิลพวกนี้มันกดรัวได้ไม่มีดีเล ระยะทำงาน 16x16 ช่อง หลังจากที่ซี3ของเผ่าอสุราได้ออกมามันเลยทำให้ผู้สือโกงขึ้นทันตาเห็น เรียกม่อนดันจิต 1-2 ตัวออกมาช่วยสู้(แต่ละตัวถ้าเดาไม่ผิดคงใส่แหวนวอย) คุณน่าจะปรับเพิ่มตรงนี้เพิ่มเติมหน่อยนะครับ ที่ทอนได้ 1/3 ของสกิลผีหลอกก็สมเหตุสมผลดีอยู่หรอกครับแต่มมันเป็นสกิลแบบชี้1เป้าหมาย ไม่ป้องกัน100% แต่คุณลืมไปว่ามันมีสกิลพลังงานหาร3พลังชีวิตหาร4เลเวลหาร5 อยู่นะครับ อยากฝากให้กลับไปคิดหน่อยครับ คนพัฒนาบางทีก็ควรรับฟังเสียงของคนเล่นบ้างนะครับ รู้สึกว่าตอนนี้เผ่าอสุราทุกอาชีพมันจะเทพกันไปหมดเลยนะครับ ส่วนเพื่อนๆพี่ๆคนไหนที่บอกว่าเทพแล้วไล่ให้ไปเล่นอาชีพนั้น ผมก็อยากจะบอกว่าเอาส้นตีนคิดเหรอครับถึงคิดได้แค่นั้น กว่าจะเวลได้แต่ละอาชีพมันไม่ใช่ชั่วโมงสองชั่วโมงครับถึงได้ไล่ให้ไปเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาตามกระแส กว่าจะเวลให้จุ6จิต14ซี3 10 3อย่าง หาของแรร์ จุติ ตีบวก ฟิวชั่น ถ้ามันเสกได้เหมือนเซิฟนรกคงไม่มีใครบ่นหรอกครับ ฝากไว้ให้คิดเท่านี้

ReBornZ

• **

ถามผมสิ ครับว่าผมทำยังไงเมื่อเจอ ซาป กดปีก

ปกติผมจะ ใช้ สัมผัสวิยญาณ กับซาปไมได้เลย เพราะเขาอยู่ไกลเกินระยะ 16 ช่อง ทางเดียวที่ผมทำได้คือ กดรัตติการแบบเล็งเป้า แต่พอเจอซาป เปิดปีกมานี้ หมดหนทางสู้ เพราะระยะมันไกลเกิน จะเล็งเป้าหมาย ทุกสกิวไม่มีผลเมื่อเจอปีก เดินไปในเขตซาป ติดกับดักอีก เจอยืงสลาย ผมก็กดพลังจ้าว เพื่อกันตาย แต่สลายก็ทำงานแค่มันไม่ทำดาเมจ พอพลังจ้าวหมด ศรวายุสาดมาเป็นชุด ดาเมจ ตอนพลังจ้าวมันสะสม อีก เลือด 150 เค ก็นอนในดอกเดียว ครับ

สงสัยว่าตอนกดพลังจ้าว ดาเมจของศรวายุสะสมได้ด้วยเหรอครับ เพราะที่ปรับอันล่าสุดผมเข้าใจว่าต้องยิงเข้า(เกิดดาเมจ)เท่านั้นถึงจะเพิ่ม อันนี้ไม่รู้ใครเข้าใจผิด แต่ถ้าเป็นอย่างที่ผมเข้าใจแต่ดาเมจยังทดไว้ก็คงจะบัคแล้วล่ะครับ

สงสัยว่าตอนกดพลังจ้าว ดาเมจของศรวายุสะสมได้ด้วยเหรอครับ เพราะที่ปรับอันล่าสุดผมเข้าใจว่าต้องยิงเข้า(เกิดดาเมจ)เท่านั้นถึงจะเพิ่ม อันนี้ไม่รู้ใครเข้าใจผิด แต่ถ้าเป็นอย่างที่ผมเข้าใจแต่ดาเมจยังทดไว้ก็คงจะบัคแล้วล่ะครับ

สะสม ครับ มันจะนับจำนวนครั้ง ตั้งแต่นัดแรกที่ยิง ไม่ว่าจะทำดาเมจหรือไม่ หรือจะยกโล่ หรือ อมตะ

Herela

• Newbie
  • *
พูดถึงดาเมจของศรวายุ
อ้างอิงจากปรับสมดุลพฤศจิกายน2558
6.แก้ไขให้ศรวายุนับจำนวนครั้งก็ต่อเมื่อสร้างความเสียหายได้และถ้าเป้าหมายเปลี่ยนไปต้องเริ่มนับใหม่

ถ้าเรฟบนบอกว่านับ แบบนี้ก็คงเป็นบัคแล้วล่ะ

จีหัวควยแม่มอัพเดตแต่ของตู้หยอด

พูดถึงดาเมจของศรวายุ
อ้างอิงจากปรับสมดุลพฤศจิกายน2558
6.แก้ไขให้ศรวายุนับจำนวนครั้งก็ต่อเมื่อสร้างความเสียหายได้และถ้าเป้าหมายเปลี่ยนไปต้องเริ่มนับใหม่

ถ้าเรฟบนบอกว่านับ แบบนี้ก็คงเป็นบัคแล้วล่ะ

จีหัวควยแม่มอัพเดตแต่ของตู้หยอด

ถ้า งั้น ก็บัค 100%
จี ก็ อัพแพทแต่ละอาทิตย์ มีแต่ ของแดกตัง บัคไม่เคยสนใจแก้เลยแม้แต่น้อย
ไม่แปลกใจหรอก ทำไมคนถึงเลิกเล่นกันเยอะ