GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

" อสุรา จะปิดตัวลงตอนไหน

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
วันไหนจะปิดให้บริการ วันไหนจะปิดให้บริการ วันไหนจะปิดให้บริการ  วันไหนจะปิดให้บริการ  วันไหนจะปิดให้บริการ ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่ก็ไม่ต่างอะไรกับเกมที่ปิดตัวลงแล้ว ไม่มีการพัฒนาแต่กับมีการขายของมากขึ้น
อีกหน่อยคงจะลดราคาไอเทมเงินโซลเพื่อดึงผู้เล่นมาซื้อ หลังจากนั้นไม่นานก็คงมีประกาศยุติการไห้บริการเกม  " Asura Online "
มันก็อดคิดไม่ได้หรอกนะว่าจะปิดตอนไหน เพราะว่าการอัพเดทแต่ละครั้งมันส่อแววดับมากๆ ที่เกมยังอยู่ได้ก็เพราะเป็นเกมออนไลน์รุ่นแรกๆ แค่นั้นเอง
บางคนอาจจะเล่นเกม อสุรา ออนไลน์ เป็นเกมแรกๆ ก็เลยติดจนเลิกไม่ได้ หรืออาจจะมีเมียมีผัวอยู่ในเกมทำไห้ไม่สามารถเลิกได้
แต่ประเด็นก็คือ จะปิดตัวลงตอนไหน 

ผมยืนยันได้เลยครับ ไม่ปิดแน่นอนครับ

ส่วนของทีมพัตนาตอนนี้ได้รีบเร่งพัตนาในส่วนของ Mobile เพื่อรองรอบความต้องการของผู้เล่นอยู่ครับ

C2CollagE

• Newbie
  • *
วันไหนจะปิดให้บริการ วันไหนจะปิดให้บริการ วันไหนจะปิดให้บริการ  วันไหนจะปิดให้บริการ  วันไหนจะปิดให้บริการ ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่ก็ไม่ต่างอะไรกับเกมที่ปิดตัวลงแล้ว ไม่มีการพัฒนาแต่กับมีการขายของมากขึ้น
อีกหน่อยคงจะลดราคาไอเทมเงินโซลเพื่อดึงผู้เล่นมาซื้อ หลังจากนั้นไม่นานก็คงมีประกาศยุติการไห้บริการเกม  " Asura Online "
มันก็อดคิดไม่ได้หรอกนะว่าจะปิดตอนไหน เพราะว่าการอัพเดทแต่ละครั้งมันส่อแววดับมากๆ ที่เกมยังอยู่ได้ก็เพราะเป็นเกมออนไลน์รุ่นแรกๆ แค่นั้นเอง
บางคนอาจจะเล่นเกม อสุรา ออนไลน์ เป็นเกมแรกๆ ก็เลยติดจนเลิกไม่ได้ หรืออาจจะมีเมียมีผัวอยู่ในเกมทำไห้ไม่สามารถเลิกได้
แต่ประเด็นก็คือ จะปิดตัวลงตอนไหน 

ผมยืนยันได้เลยครับ ไม่ปิดแน่นอนครับ

ส่วนของทีมพัตนาตอนนี้ได้รีบเร่งพัตนาในส่วนของ Mobile เพื่อรองรอบความต้องการของผู้เล่นอยู่ครับ
ควรจะเร่งแก้ไขบัคต่างๆ และเพิ่มกิจกรรมให้เล่นอยู่เรื่อยๆด้วยนะคับ  g#046

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **

ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับโผม แล้วแน่ใจมากแค่ไหนเหรอครับที่ Mobile จะตอบโจทย์ผู้เล่นได้ดี ทั้งๆที่ยุกนี้เกมมือถือมันมีไห้เลือกเยอะขนาดนั้นภาพก็สวยกว่าอสุราอีกนะ แล้วทำไมถึงสนใจแต่อสุราโมบาย แล้วตัว PC จะปล่อยไว้แบบนี้หรอ บอกตอนนี้เลยถึงมีเวอร์ชั่น โมบายมา แต่เปิดเป็นเซิร์ฟเวอร์เดียวกันกับ PC
คนก็จะเลือกเล่น PC อยู่ดี เพราะการออกสกิลมันง่ายกว่า แต่ถ้าเปิดเป็นเซิร์ฟเวอร์ไหม่ขึ้นมาอีก แน่ใจหรอครับว่าจะมีคนมาเล่นกันเยอะ เพราะว่าคนมันก็เสียดายกับการลงทุนกับเซิร์ฟเก่า ถึงจะมีผู้เล่นไหม่ จะมีกี่คนกันเชียว ดูตัวอย่างจาก วุ้นวันวานสิ แค่เปิดเซิร์ฟสร้างกระแสเองนิ

หน้าฮิ

• **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
โมบายกลัวจะเป็นแบบวันวานตอนบอกจะทำกระแสดีคนอยากเล่นเยอะพอเปิดมาคนมีไม่กี่คนมันจะเจ้งไหมนิ  g#011

กs=xsี่Lกี่ยวxี

• อะไรอะไรก็ดูดแต่เงินE Sasssssssssssssssssssss
  • Newbie
  • *
บางทีผู้เล่นก็เอาแต่ใจไปนะ ผมสงสารจีเอ็มและผู้พัฒนามากกว่าอีก มาปั่นการแส แบบนี้อะ แย่ๆ วะ คุณต้องการอะไรครับ
 สู้ไม่ได้ก็ ไม่สมดุล  เอะอะไรก็ไม่สมดุล ปรับนู้นนี้ ไม่สร้างเกม แล้วพัฒนาเองละครับ  แย่ๆ วะมาสร้างกระทู้ไร้ประโยชน์แบบนี้
คุณ ก็ต้องคิดสิคับ ว่า ผู้เล่นเป็น คนเสียตังเติมเกม ลองไม่เติมซื้อเส้นหยอดตู้ กันทุกเซิอฟเวอร์มัน คงจะเปิดอยู่ทุกวันนี้หรอกคับ เราเปนลูก ค้า เราก็ต้องการสิ่งดีๆ เข้าตัวเราสิ        ใครมั้งคับไม่เห็นแก่ ตัว  อยากได้ของกากๆใช่หรอ คับ บางทีก็อัพแพท มาอะไรก็ไม่รุ้ เสียแต่ตัง ตัวเกมไม่พัฒนา ผู้เล่นเขาเสียตังเพื่อนมาอุดหนุนน่ะคับไม่ใช่ดูดแต่ตังเข้ากระเป๋าตัวเอง woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

หน้าฮิ

• **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
บางทีผู้เล่นก็เอาแต่ใจไปนะ ผมสงสารจีเอ็มและผู้พัฒนามากกว่าอีก มาปั่นการแส แบบนี้อะ แย่ๆ วะ คุณต้องการอะไรครับ
 สู้ไม่ได้ก็ ไม่สมดุล  เอะอะไรก็ไม่สมดุล ปรับนู้นนี้ ไม่สร้างเกม แล้วพัฒนาเองละครับ  แย่ๆ วะมาสร้างกระทู้ไร้ประโยชน์แบบนี้
คุณ ก็ต้องคิดสิคับ ว่า ผู้เล่นเป็น คนเสียตังเติมเกม ลองไม่เติมซื้อเส้นหยอดตู้ กันทุกเซิอฟเวอร์มัน คงจะเปิดอยู่ทุกวันนี้หรอกคับ เราเปนลูก ค้า เราก็ต้องการสิ่งดีๆ เข้าตัวเราสิ        ใครมั้งคับไม่เห็นแก่ ตัว  อยากได้ของกากๆใช่หรอ คับ บางทีก็อัพแพท มาอะไรก็ไม่รุ้ เสียแต่ตัง ตัวเกมไม่พัฒนา ผู้เล่นเขาเสียตังเพื่อนมาอุดหนุนน่ะคับไม่ใช่ดูดแต่ตังเข้ากระเป๋าตัวเอง woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
ดูชื่อบอร์ดสุดๆ woon_5555

กs=xsี่Lกี่ยวxี

• อะไรอะไรก็ดูดแต่เงินE Sasssssssssssssssssssss
  • Newbie
  • *
ดูชื่อบอร์ดสุดๆ woon_5555
อย่าสิเราเขิลน่ะ woon_love woon_love woon_love

ブラック_ ×

• Everything is done.
  • **

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
g#034 เเนะนำให้ดูก่อนนะว่าผู้เล่นเหลือกี่คน

Lenka ♥

• ♥ สวัสดีนะชื่ออีฟไงอิอิ ☻
  • **
  • God Only [เทพเท่านั้น] ⭐️

A

• Newbie
  • *
เราว่าระบบตอนนี้ก็ดีอยู่แล้วสงบสุขระบบเติมเงินก็ดีเศรษฐกิจคล่อง อยากเป็นแบบนี้ไปอีกนานๆสัก 120 ปี

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
เราว่าระบบตอนนี้ก็ดีอยู่แล้วสงบสุขระบบเติมเงินก็ดีเศรษฐกิจคล่อง อยากเป็นแบบนี้ไปอีกนานๆสัก 120 ปี
สงบสุข เพราะ ไม่มีผู้เล่น
ระบบเติมเงินก็ดี คือมีตู้หยอดไข่รองรับทุกอาทิตย์
เศรษฐกิจคล่องคือขายของนอกสะดวก ฟลัดได้ ตามสะบาย
 woon_5555

samunpai1

ปิดแน่นอน แต่ไม่รู้เมื่อไรแค่นั้นเอง ไม่ปิดนี่ตอแหละละ จะเปิดจนโลกดับสูญเลยรึไง

pipo

• Newbie
  • *