GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอแถลง (boss-max05)

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
  • Full Member
 woon_555 woon_555
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

nnnnn

• -_____-
  • :D
ไอดี มีเป็นร้อยล้านไอดี ให้คุณตั้ง

พาสเวิร์ดมีอีกร้อยล้านพาสเวิร์ดให้คุณตั้ง

ถ้าผมเป็น แฮกเกอร์นะครับ คงไม่ไปแฮกตัวจีอาสาหรอก

แฮกทั้งที ก็ต้องเอาคนที่รวยๆไปเลย แฮกทีเดียว ได้ของมา รีบปล่อยออก จบ

หรือจะแฮกไอดีจีเอ็มเลย ไม่ดีกว่าหรอครับ?? ทำได้ทุกอย่าง

แต่นี่คุณจะมาอ้างว่า โดนแฮกตัวละคร ทำความผิดไปแล้ว ก็บอกว่า โดนแฮกตัวละคร

โอเคครับ ทุกอย่างมันผิดตั้งแต่คุณปล่อยให้ไอดีพาสเวิร์ดของคุณ หลุดออกไปให้ผู้อื่นรับรู้แล้ว

หรือคุณจะเถียงว่า ไม่เคยบอกไอดีพาสเวิร์ดใครเลย??

ถ้าคุณอ้างคำนี้ แล้วจีเอ็มเห็นใจ ก็แสดงว่า ระบบการดูแลข้อมูลของบริษัทนี้ ย่ำแย่มากเลยนะครับ

ไม่ว่าใครๆก็สามารถแฮกเข้าระบบได้ทั้งหมด มันแฮกกันง่ายขนาดนั้นเลยหรอ ??

แล้วคุณจะทำให้ผู้เล่นเชื่อถือได้ยังไง ว่าข้อมูลความลับของผู้เล่น จะไม่โดนเปิดเผยออกมา

อยากให้เป็นบทเรียนมากกว่า ไม่ใช่ออกมาแก้ตัว อะไรๆ ก็โดนแฮค

จำไว้ครับ...

รักแค่ไหน....ก็ไม่ให้ PASSWORD

Like #038

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด
ไอดี มีเป็นร้อยล้านไอดี ให้คุณตั้ง

พาสเวิร์ดมีอีกร้อยล้านพาสเวิร์ดให้คุณตั้ง

ถ้าผมเป็น แฮกเกอร์นะครับ คงไม่ไปแฮกตัวจีอาสาหรอก

แฮกทั้งที ก็ต้องเอาคนที่รวยๆไปเลย แฮกทีเดียว ได้ของมา รีบปล่อยออก จบ

หรือจะแฮกไอดีจีเอ็มเลย ไม่ดีกว่าหรอครับ?? ทำได้ทุกอย่าง

แต่นี่คุณจะมาอ้างว่า โดนแฮกตัวละคร ทำความผิดไปแล้ว ก็บอกว่า โดนแฮกตัวละคร

โอเคครับ ทุกอย่างมันผิดตั้งแต่คุณปล่อยให้ไอดีพาสเวิร์ดของคุณ หลุดออกไปให้ผู้อื่นรับรู้แล้ว

หรือคุณจะเถียงว่า ไม่เคยบอกไอดีพาสเวิร์ดใครเลย??

ถ้าคุณอ้างคำนี้ แล้วจีเอ็มเห็นใจ ก็แสดงว่า ระบบการดูแลข้อมูลของบริษัทนี้ ย่ำแย่มากเลยนะครับ

ไม่ว่าใครๆก็สามารถแฮกเข้าระบบได้ทั้งหมด มันแฮกกันง่ายขนาดนั้นเลยหรอ ??

แล้วคุณจะทำให้ผู้เล่นเชื่อถือได้ยังไง ว่าข้อมูลความลับของผู้เล่น จะไม่โดนเปิดเผยออกมา

อยากให้เป็นบทเรียนมากกว่า ไม่ใช่ออกมาแก้ตัว อะไรๆ ก็โดนแฮค

จำไว้ครับ...

รักแค่ไหน....ก็ไม่ให้ PASSWORD

Like #038

กดLike ด้วยคน

เอ่อโดนแฮนแล้วเข้าบอร์ดได้ ตอแหลป่ะเนี่ย  woon_angry woon_angry

Gℓαz.Sтчℓєz

• нυмαɴ
  • Jr. Member
  • **
  • нєαvєи
ถ้าคิดจะตรวจสอบก็ทำได้ สบายมากครับ !

єvєячтнιпɢ чoυ do ... чєαн , нєч ωєгє αʟʟ чєʟʟoω
ทุกๆอย่างที่เธอทำ ... มันเจิดจรัสและสวยงาม

CacAloz

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เค้าปิดย้ายตัวละครแล้วไม่ใช่หรอ แล้วตัวละครหายได้ไงอะ  woon_huh

Ninenoiiz_.

เค้าปิดย้ายตัวละครแล้วไม่ใช่หรอ แล้วตัวละครหายได้ไงอะ  woon_huh
ลบตัวหรือป่าวครับ

Saito Hajimae

• Jr. Member
  • **
  • อะไรไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ
g#006

เหมือนจะน่าสงสาร แต่ก็ไม่น่าสงสารเท่าไหร่

เป็นกำลังใจให้ เด๋วก็ได้ตัวละครกลับมาครับ

g#016

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
ดันๆเลยครับกระทู้นี่้ ถ้าเกิดโดนแฮกจริงๆ เอาชื่อมันมาประจานเลยครับผม  g#031 g#029

thonson

ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ใช้สกิลอาสา ทำให้ผู้เล่นเดือดร้อน จะโดนแฮค หรือ ให้ไอดีคนอื่นไปเล่น ควรจะลงโทษยังไง

ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นมาอีก โดนแฮคเหมือนกรณีนี้อีก แต่ไปส่งผู้เล่นเข้าคุก ตอนกิลวอร์ คงจะสนุกมากกว่านี้แน่

รอดูเหมือนกันทีมงานจะลงโทษแบบไหน หรือว่าโดนแฮคแล้ว จะไม่มีความผิดอะไรเลย

รอชมอยู่ครับ woon_sunny

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ปลดสิทธิจีอาสา และตัดสิทธิสมัคร ถาวร น่าจะพอละมั้ง  woon_huh

untitled

• Sr. Member
ปลดสิทธิจีอาสา และตัดสิทธิสมัคร ถาวร น่าจะพอละมั้ง  woon_huh
ถ้าลองคิดอีกคดีนึงนะครับ แค่ใช้คำสั่งจีเอมอาสา เดลใบเพิ่มยศชั้นดีให้อีกตัวละครนึง แค่นี้โดนแบนถาวร ทั้งๆที่ไม่มีคนเดือนร้อน แต่คดีนี้มีคนเดือดร้อนกันเต็มหมด ถ้าแค่ปลดจีเอ็มอาสา แล้วตัดสิท มันไม่น้อยไปหน่อยหรอ

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
โกหกตอแหล แถไปเรื่อย มีคนโง่ที่ไหนเขาแฮคแล้วเอาตัวไปล่าบอส อิควายเอ้ยยย

untitled

• Sr. Member
ผมคิดตามความคิดของผมครับ ถ้าคนโดนเเฮค คนที่เเฮคเข้าตัวได้คงจะรีบเอาของออก ไม่มีเวลาไปตีบอสหรอกครับ แต่นี้ยังมีเวลาไปตีบอสอีกดูเอา
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=20023.0