GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดท Patch ( stable12 ) หัวข้อ ระบบทั่วไป

CacAloz

• Full Member
ระบบทั่วไป
1. ปรับปรุงระบบหน้าต่างแสดงภารกิจให้ใช้งานได้ง่ายยิ่งขึ้น http://blog.gameindy.com/?p=7190
2. เพิ่มเติมระบบช่วยเหลือผู้เล่น สำหรับผู้ที่มีระดับเลเวล 21 - 61 (พาเวลล์ สาขา 2) รายละเอียดคลิด
3. เพิ่มท่าทางการโจมตีให้อาวุธทุกชนิด

ปล. ผมจะให้พูดคุยถึง 18.30 น. นะครับ หลังจากนั้นจะล็อกกระทู้ เพื่อป้องกันการออกนอกประเด็น และเข้าใจผิดโดยไม่มีทีมงานที่รับผิดชอบมาชี้แจงครับ
ปล2. กระทู้นี้ผมจะล็อกในช่วงวันเสาร์ และอาทิตย์เพื่อป้องกันกระทู้ออกนอกประเด็นโดยไม่มีผู้รับผิดชอบมาตอบนะครับ
ปล3. หากมีการเปลี่ยนแปลงข้อมูลบางส่วนทางทีมงานจะทำการแจ้งให้ทราบ

โพสที่ใช้คำไม่เหมาะสมทางทีมงานจะทำการลบกระทู้ทันทีโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

หากต้องการสอบถามหัวข้อไหนให้นำหัวข้อนั้นขึ้นก่อน เพื่อสะดวกในการตอบคำถามให้ตรงประเด็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 11:18:50 โดย จีเอ็มเปเป้ »

ยังไงก็ต้องขอดูรายละเอียดกันก่อน แต่ยังไงก็ขอให้ดีขึ้นกว่าเดิมครับ ขอบคุณครับ  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
สอบถามนิดเดียวแล้วกันครับ
อ้างถึง
3. ช่องแสดงของรางวัลที่จะได้รับ (หมายเหตุ : ปุ่มแผนที่)
**เกี่ยวกับปุ่มแผนที่**
เมื่อคลิกที่ปุ่มจะแสดงเป็นแผนที่ใหญ่่และมีการชี้ตำแหน่งของมอนสเตอร์หรือ NPC ปรากฏอยู่ในแผนที่นั้นทันที ทำให้ผู้เล่นไม่ต้องมานั่งเสียเวลาหาอยู่ว่าอะไรมันจะอยู่ตรงไหน อย่างไรบ้าง

ถ้ารับเควสผ้าคลุมเทพธิดามามันจะบอกไหมครับว่าตอนนี้วุ้นเทพเกิดแมทไหน อิอิอิอิอิอิ g#009 g#010

ติดชมครับหน้าจอเควสแบบใหม่ทำได้ดีครับบอกครบทุกอย่างทั้งของที่ต้องหา หาจากไหน หาได้เท่าไรแล้ว จะได้รางวัลเท่าไร ละเอียดดีมากครับ
เสียอย่างเดียวหน้ามันไม่สวยเท่าไรกรอบมันอ่ะแล้วก็ เห็นตรงชื่อเควสที่เป็นรายการอ่ะทำไปมันสูงจังอ่ะข้อความก็มีนิดเดียวเองให้มันเรียงติด ๆ กันเหมือนเดิมก็ได้ครับ ดูหนา ๆ แปลก ๆ โดยรวมก็ถือว่าดีมากเลยครับ

ส่วนระบบอื่น ๆ ผมรอดูรายละเอียดออกมาก่อนแล้วกัน
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อ้างถึง
• ระบบพาเวลล์ขั้น 2
ของรางวัลดูด้อยกว่าของ ขั้น 1 ซะอีกน่ะ
นึกว่าจะมีกล่องแรร์ระดับสูง ๆ มันให้แลกซะอีก อืมแต่เอาเถอะคงไม่ค่อยมีคนพาเวลกันเท่าไรหรอก เพราะผมว่าปาร์ตี้กันเต็ม ๆ ช่วยกันตีน่ะได้เวลมากกว่าอีก

ผมว่าจะมีระบบที่ตี้กันเวลแล้ว ได้ค่าอะไรซักอย่างเอาไปแลกของมั่งน่ะ
เช่นคนที่ตี้กัน คนที่ตีมอนจะได้ค่า 2 คนที่ดูดจะได้1 โดยปรับค่าตามจำนวนคนในตี้ เช่น 1-5 คน คนตีได้1คนดูดไม่ได้ 6-10 คนตีได้2คนดูดได้1 ถ้ามากว่า10คน คนตีได้3คนดูดได้2 แบบนี้อ่ะครับ แล้วก็มี npc (ใช้ตัวเดียวกับไอ้ตัวเคสวนักน่าก็ได้) ของรางวัลที่แลกได้ก็เกี่ยวกับพวกแลกของสำหรับเวลนี่แหละเช่นยาเวล คูนสอง คูนสาม ฟูเลือด ฟูเอ็มพี เพิ่มเลือดสูงสุด เพิ่มเอ็มพีสูงสุด เพราะคนตี้กันก็ต้องการไรแบบนี้อยู่แล้ว ส่วนไปพวกพาเวลน่ะ น่าจะได้ของรางวัลประเภทอำนวยความสะดวก หรือหาของ หรือลุ้นของน่ะ เช่นพวกของตีบวก ของแรร์ บัพเพิ่มดรอป(มีแล้วโอเค) ของเช่าประเภทเพิ่มสถานะ(อย่างฮึ้ดสู้เช่าน่ะ)

แล้วก็เพิ่มฉายาให้แลกด้วยก็ดีคงมีคนอยากได้มั่งแหละ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
ชอบที่มีจำนวนของบอก แต่อย่างอื่นเฉยๆ เปลี่ยนไม่เปลี่ยนไม่ค่อยรู้สึกอะไร
 g#018
แต่แพทใหญ่แบบนี้กลัวจะโหลดไม่ผ่านหรือบัคตัวใหญ่ซะมากกว่า g#015

ตัวเติบ <3 , !

• **

ชอบที่มีจำนวนของบอก แต่อย่างอื่นเฉยๆ เปลี่ยนไม่เปลี่ยนไม่ค่อยรู้สึกอะไร
 g#018
แต่แพทใหญ่แบบนี้กลัวจะโหลดไม่ผ่านหรือบัคตัวใหญ่ซะมากกว่า g#015
woon_555 woon_555

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

.P a t c h a :)

มันจะง่ายกว่าเก่า หรือยากกว่าเก่าหว่า
 g#025 g#025 g#025

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

มันจะง่ายกว่าเก่า หรือยากกว่าเก่าหว่า
 g#025 g#025 g#025

ไม่มีอะไรที่ยากไปกว่าตอน PJ1  g#012

ชายอิสระ

• **
  • ทั้งวิญญาณและหัวใจ ให้เธอครอบครอง
หมดยารีชีพไป2ขวด เพื่อมาเล่นเทร  แต่มาเอาสกิลก้าวพริบตาออกแบบนี้  เสียใจมาก  คนที่เล่นเทรคงจะรู้  ว่ามันสำคัญนะครับ  เอาไว้โดดหลบบอส  หรือเอาไว้โดดหลบศาสตราเทพฝ่าฯ  แล้วเอาสกิลชาปมาใส่ ขนาดชาปเขายังไม่ใช้เล้ย  แล้วเทรจาก บุ๋นและบู้  คงจะให้เดินดรอบของอย่างเดียวสินะ  นี่ยังไม่รวมหยุดเวลานะ  โอ้ยยยยกลุ้ม (มาจากกระทู้ที่Gmล็อค) เดือดร้อนนนนน  แต่เล่นเมื่อวานยังก้าวพริบตาได้อยู่  อย่าปรับเลยนะๆๆ

♥ creammy ♥

• **
  • แล้วฉันจะอยู่เพื่อ ใคร ♥
 g#046 บางทีการที่จะเปลี่ยนแปลงอารายที่มันเยอะแยะมากมายมันก้อทำให้ผู้เล่นบางคนรับไม่ได้ เนื่องจากอาชีพบางอยางเค้าก้อลงทุนไปเยอะ แต่ก้อเข้าใจอยู่ว่าเกมมันก้อต้องมีการพัฒนาให้ดีขึ้นไป แล้วก้อปรับความสมดลของเกม แต่ก้อควรที่จะให้ผู้เล่นได้ปรับตัวบ้างก้อดีนะค๊ะ  woon_sad2
g#028 หัวใจที่ไม่เคยเจ็บ คือ หัวใจที่ไม่เคยแคร์คัย g#028

cracw

• **
อยากให้เพิ่มช่อง สนทนา อีกช่องครับ คือช่อง ทั่วไป ที่ไม่มี ตัวอักษรเขียวจากระบบ(ที่ขึ้นเวลาตีมอนตายแล้วขึ้นบอก exp/ใช้สกิลโดยยังติด cdอยู่)   เพราะว่า บางอาชีพเช่นเบลดดาบใหญ่ เวลากดรัวฟาดดาบ แบบติดๆกัน เพื่อให้ทุก hitที่ตีออกเป็นฟาดดาบหมด  มันจะขึ้น ไม่สามารถใช้ทักษะได้ รัวๆ  จนบางที มีคนคุยอะไรมา แทบจะอ่านไม่ได้ เลยพอ จะเปิดดูในช่องคุยซิป หรือ คุย กิล/ตี้ ก็จะเกิดอาการว่า ดูได้ไม่ครบว่ามีใครทักอะไรมารึเปล่า