GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กฎ กติกา มารยาท การใช้เว็บบอร์ดอสุรา

CacAloz

• Full Member
บอกตรงๆๆผิดหวังมากที่มงานตั้งกฎเเบบนี้   เจองานเกมส์ จะด่าให้ถึงบรรพระบุรุษของทีมงานเลยทีเดียว จะเรียก รปภ มาก็ได้ไม่กลัว   ให้มันรู้ไปว่าโลกนี้ไม่มีความยุติธรรม

การลงโทษไม่มีขั้นประหารเลยนะครับ กลัวอะไรกันจังอ่า ถ้าทำถูกต้องก็ไม่ต้องกลัวกฎหรอกครับ เว้นสะแต่ทำไม่ถูกต้อง

เพราะกฎไม่ได้บอกนะครับว่า เขียนอะไรดีๆ พิมพ์อะไรดีๆ แล้วจะโดนลงโทษ  g#014

ปล.เจอกันแน่นอนครับถ้ามีงานเกม ผมยินดีต้อนรับเสมอ

กฏ กติกา มารยาท ไม่สำคัญและไม่ต้องมีก็ได้หรอกคับถ้าทีมงานทำงานทันกำหนด แล้วสินค้าที่ออกมาตรงตามคุณภาพแล้วแนวทางที่ควรจะเป็น
แรร์วิ95 อัพธรรมชาติสายเดียว แรร์พระผ้า 95 ไม่ถึกแถมหนุนให้ใช้เวทย์ธรรมชาติไม่อัพสายศักดิ์สิทธิ์แถมแรร์พระเบาถึกกว่าซะงั้น
แรร์เทร 95 อัพกันเวทย์ 1 สายลดป้องกันเวทย์ 2 สาย สรุปมันกากกว่าตอนอัพความสามารถอีกหรือบวกป้องกัน 1 ลดป้องกัน 2

ไปคนละเรื่องแล้วครับ นี้คือกฎการใช้เว็บบอร์ดครับ ยังไงก็ต้องทำตามกฎนี้

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • Jr. Member
  • **
ทุกคนแสดงความคิดเห็นได้ตามปกตินะครับ เราไม่ได้ห้ามใดๆ เลย โปรดอ่านดีๆ ครับ  g#013 แค่ห้ามใช้คำไม่สุภาพเท่านั้นครับ

กระบือ สุนัข เท้า
สุภาพ หรือเปล่า g#009 g#009 g#009

40z

• **
"ถ้าทำตามท่ีกล่าวไว้ไม่ได้ ก็อย่าสะเออะ. เห่า!!!!  ออกมา". <<<ถือว่าใช้คำหยาบไหมครับ??
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ทุกคนแสดงความคิดเห็นได้ตามปกตินะครับ เราไม่ได้ห้ามใดๆ เลย โปรดอ่านดีๆ ครับ  g#013 แค่ห้ามใช้คำไม่สุภาพเท่านั้นครับ
งั้นที่ท่านร่ายมาซะยาวนั่น ที่ห้ามโน่นห้ามนี่...สรุปแล้วคือ ไม่ห้ามแล้วใช่ป่ะ แต่ห้ามเพียงแค่ไม่ให้ใช้คำไม่สุภาพอย่างเดียว...(ตกลงเอาไงเนี่ย)
ปล.ขอจับผิดหน่อยล่ะกัน (การสื่อสารไม่ครบถ้วน อาจแปลความหมายผิดเพี้ยนไปได้)

ส่วนมากที่ผู้เล่นได้ทำผิดกันก็เป็นพวกใช้คำไม่เหมาะสมสะส่วนใหญ่ครับ กฎก็ใช้ทุกข้อที่ได้ร่างมาครับ
แล้วจะบอกว่า..."โปรดอ่านดีๆ ครับ  g#013 แค่ห้ามใช้คำไม่สุภาพเท่านั้นครับ" ทำแมวไมงั้น ผมว่าท่านน่ะแหละอ่านดีๆแล้วก็ตอบดีๆให้มันเคลียร์ มันก็สมแล้วแหละที่ผู้เล่นเค้าว่าแถเก่ง...เยี่ยม

dolo

• Newbie
  • *
งั้นแสดงว่า ตั้งกฎ มาโดยที่ไม่ได้คิดหน้าคิดหลัง ก่อน เรียกง่ายๆคือตั้งส่งๆ ตามอารมณ์สินะ   woon_yes

kakaka_OssssO

• **
ได้ขอรับท่านทีมงานที่น่าเคารพรักทุกท่าน ถ้าท่านทนไม่ได้กับการติติง แนะนำใดๆของผู้เล่นก็จะทำให้
แต่อยากจะบอกว่า ถ้าท่านคิดว่าตัวท่านทำดีแล้ว คงไม่มีใครไปด่าท่านหรอกครับ

สงสารเกมส์ไทย อยู่มาได้ตั้งหลายปีดันมาดับเพราะพนักงานบางคน  g#017

พี่วิทคับ ถูกใจวะคับ ห้าๆๆ g#005 g#005

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
 woon_o_o เอิ่ม ...พูดไม่ออก  มันสาหัสถึงต้องขีดกันเลยหรอ  woon_huh

Clp. Pnp.

`♥.I-ShiTaRu.♥´

• รัก แฟน สุด หัวใจ จุบุจุบุ
  • **
  • ท้องฟ้า สายน้ำ ♥^^♥

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  อันนี้ตั้งขึ้นมาแล้วบังคับใช้รึเปล่าครับ  จากที่ผ่านมาหลังจากกระทู้ประกาศนี้ผุดขึ้น เห็นอีกหลายๆกระทู้ที่เข้าข่ายก็ไม่โดนอะไร  ไม่ใช่ว่าทีมงานไม่เห็น บางกระทู้เข้าไปอ่านและตอบด้วยซ้ำ  ก็รับทราบด้วยตัวเองแต่ก็ไม่เห็นดำเนินการอะไร  อย่างหยาบคายก็มีให้เห็น  ด่ากันเละนอกจากไม่ล๊อค ไม่ชี้แจง และยังไม่ดำเนินการใดๆด้วย  แล้วท่านจะตั้งกฏตัวนี้มาทำไมถ้าขนาดไปเจอเองแล้วไม่ทำอะไร  การออกกฏมามันต้องมีบังคับใช้ในแนวทาง และท่านก็มีอำนาจตัดสินใจ  จะแค่เข้าข่าย หรือ กำกวม มันก็สิ้นสุดลงด้วยการตัดสินใจของทีมงานเอง  แต่ถ้าท่านเองไม่กล้าจะลงโทษ  ไม่กล้าตัดสินใจ  แล้วจะมีไว้ทำไมกฏแบบนี้  หากวันหน้าคนหนึ่งโดนเค้าก็จะยกตัวที่ไม่โดนมาเปรียบเทียบ แบบบางกระทู้ที่หยาบแล้วท่านก็เข้าไปตอบ แต่ไม่ได้บังคับใช้กฏคำหยาบ  แล้วแบบนี้ท่านจะอธิบายเหตุผลจากอะไรให้เค้าฟังครับ

ผมเสนองี้ว่า  เอาประกาศอันนี้ออกดีกว่า แล้วท่านไปไล่พิจารณาเอาตามที่ท่านทำไหวหรือมีผู้แจ้ง  เพราะถ้าประกาศแล้วไม่บังคับใช้เคร่งครัด = สองมาตรฐาน หรือ หละหลวมเอง ไม่พ้นคำครหาอยู่ดี สู้ไม่มีตัวนี้มาเสียดีกว่าน๊ะ

ยูนีคคอร์น

• คิดถึง PJ1
  • เป็นผู้ชายอย่าขี้เสือก

.P a t c h a :)

ทราบแล้วคะ
 g#017 g#017 g#017

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
11. ห้ามผู้เล่นทำการปั้มกระทู้โดยเป็นการโพสข้อความที่ไม่ตรงกับหัวข้อเรื่อง หรือการโพสรูปภาพ, emotion ต่างๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องใดๆ กับหัวข้อเรื่อง

ถ้าตั้งหัวข้อกระทู้ว่าปั้มวุ้นล่ะ  woon_5555