GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ปิดการแลกเปลี่ยนผอบทุกกรณี (ชั่วคราว)

CacAloz

• Full Member
จากปัญหาการล่มของเซิร์ฟเวอร์ ทางทีมงานพยายามหาสาเหตุอย่างเร่งด่วน และได้ทดสอบป็นขั้นตอนเพื่อหาสาเหตุของปัญหาที่แท้จริง หลังจากทีมงานได้ทำการทดลองปิดระบบคู่หูของเซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพซึ่งก็ได้พบว่าอัตราการล่มของเซิร์ฟเวอร์หมดไป และหลังจากทีมงานได้เปิดระบบคู่หูของเซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพอีกครั้งก็ได้เกิดปัญหาเซิร์ฟเวอร์ล่มกลับมาอีก ทางทีมงานจึงเพ่งเล็งปัญหาหลักไปที่ผอบ

ขั้นตอนต่อไปในการตรวจสอบจะทดสอบทุกเซิร์ฟเวอร์ ดาวดึงส์, สวรรค์, ใต้พิภพ, อวตาร, เหินหาว
ทางทีมงานจะทำการปิดระบบการแลกเปลี่ยนผอบ ทำให้
1. ไม่สามารถตั้งร้านขายหรือรับซื้อผอบได้
2. ผู้เล่นจะไม่สามารถแลกเปลี่ยนผอบระหว่างผู้เล่นได้
3. ไม่สามารถขายให้ NPC ได้
4. ผอบจะไม่สามารถฝากเข้าคลังได้
5. ผอบที่อยู่ในคลังจะไม่สามารถนำออกมาได้(หากผู้เล่นต้องการใช้งานผอบให้นำติดตัวไว้ในช่องสัมภาระ)

ทางทีมงานจะทำการทดสอบเป็นเวลา 2 สัปดาห์ โดยจะการปิดเซิร์ฟเวอร์ปรับปรุงในวันศุกร์ ที่ 23 มีนาคม เวลา 10.00น. ประมาณ 5 นาที
หลังจากได้ข้อสรุปแล้วทางทีมงานจะทำการเปิดระบบให้กลับมาเป็นปกติใน วันพุธ ที่ 4 เมษายน 2555(ตามเวลาอัพเดทเซิร์ฟเวอร์ปกติ)

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
ขออภัยในความไม่สะดวก
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 14:58:37 โดย จีเอ็มเปเป้ »

จัดเต็ม

-II~องค์ชาย_Britannia~II-

• Jr. Member
  • **
    • https://www.facebook.com/KenToSweetDrem
ปิดผอบก็ต้อง รีสกิลผอบด้วยสิ เอิ๊กๆใช่ไหม g#031 g#031 g#031
รูปที่ใช้มีขนาดใหญ่เกินไป

1

• นาฬิกาตาย!
  • Newbie
  • *
เเล้วจะเปิดเติมเงินเอเเคชตอนไหนคับ เติมไม่ได้งิ

มากกว่าคำถาม

• Jr. Member
  • **
ก็ไม่แปลกใจหรอกครับที่ทำไมพอเปิดผอบได้ แล้วมีปัญหาเซิฟล่มตามมา

เพราะตั้งแต่ตอนปิดผอบ2อาทิต เฉพาะผมนะ ออนแต่ตัวขายของ

แต่พอเปิดเมื่อวันพุทมะกี่ ผมออน10จอ ทำการงาน+เปิดผอบ

ละจากที่สังเกตุการ คนอื่นๆก็น่าจะทำเช่นกันกับผม ไม่มากก็น้อย

คงเหมือนกับตอนวอ คนเยอะ แลค ค้าง หลุด เพราะมันยังมีอยู่เป็นประจำ ถึงจะมีผอบ หรือไม่มีผอบก็ตาม

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
อ่านกันดีๆหน่อย อย่าโง่ เขาบอกปิดการแลกเปลี่ยน แรงไปมิ woon_5555

CacAloz

MarCus_KP

อาจจะเป็นเพราะการงานก็ได้นะ คนออนการงานเพียบในแต่ละวัน (หลอกเล่น)
 woon_5555 woon_5555 woon_5555

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
 woon_angry
อาจจะเป็นเพราะการงานก็ได้นะ คนออนการงานเพียบในแต่ละวัน (หลอกเล่น)
 woon_5555 woon_5555 woon_5555
woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
ปิดระบบการงาน จาได้พักคอม-*-

-TiDA-

• เข้าใจละ ว่าที่มึงเสือกกับกู มึงแค่อยากปั๊มกระทู้
  • Newbie
  • *
ผอบตัวเดียวเวียนใช้หลายตัวละครทามไงอ่ะ ละเพื่อนที่เลิกเล่น มานกะว่าจะมาออนคืนผอบให้ ซวยละ

นี่แหละด้านมืดของกู

newrwza3333

• Newbie
  • *
ดีๆเเล้วล่ะครับ ไม่มีผอบฝีมือจริงๆ ไม่ต้องใช่ผอบช่วย ฮาๆ เอาล่ะใครเก่งไม่เก่งดูเอาล่ะกันครับ