GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เซนสายสนับสนุน

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
สายนี้ทำไมในการยิงแต่ละครั้งต้องไปซื้อลูกระเบิดทุกครั้งเลยอะครับ

ทำไมไม่สามารถเก็บตุนเอาไว้ในกระเป๋าได้เลย

มันลำบากมากนะครับสำหรับการเวล หรือการช่วยสนับสนุนในการทำอะไรต่างๆ

อยากให้ทีมงานปรับคือ สามารถซื้อลูกระเบิดมาตุนไว้ได้

หรือไม่ก็สมมตติเราซื้อ 100 ลูก เราสามารถเลือกยิงได้ว่าจะยิงเท่าไร

ยังไงก็ลองพิจารณาดูละกันนะครับ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ผมว่าหัวข้อน่าจะผิดนะ จากที่อ่านมาน่าจะแก้เป็นสายยิงสนับสนุน
ถ้าสายสนับสนุน ก็มีฟื้นฟูขั้นสูง ปฐมพยาบาล เตรียมความพร้อมอะไรพวกนี้  woon_huh

ตัวละครลับ

DIW

• Jr. Member
  • **
  • เทรกากๆ
เวลาคุณไปชิงปราสาทอะคุณกระยิงธงได้ตลอดอะดิ woon_angry woon_angry

กากไหมล่ะ...

ตัวละครลับ

แล้วอาชีพอื่นๆ ไม่ได้ใช้สกิลตลอดหรอ

ทีที้

เวลายิงสนับสนุนยิงเป้นหมายแล้วเดินครับ  กระสุนปืนใหญ่จะหยุดการโจมตี

ตัวละครลับ

ทีมงานตอบหน่อยครับ

อยากจะให้แก้ไขกระซื้อลูกระเบิด

Bella Berry

• Jr. Member
  • **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!

woon_huh woon_huhอยากรู้ว่าซื้อ ลูกกระสุนปืนใหญ่ เพื่อมาใช้กับสกิว ยิงสนับสนุนได้จากที่ไหนหรอคะ woon_huh woon_huh
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

พ. ยังไม่ตาย!

• My Boyfriend
เวลายิงสนับสนุน มันล่้อยิงพระปิดpkกัน อะ รู้ทันน่ะเอ่อ  g#036

ตัวละครลับ

ซื้อกระสุนได้ที่ เดธวัลเลย์ ครับ

ถ้าเอาไว้ยิงพระปิดPKซื้อคาถาก็อปเงาไม่ดีกว่าหรอ

ทำไมไม่คิดในแง่ดีบ้าง

สำหรับคนเก็บเลเวลหรือช่วยเพื่อนๆตีบอส

ตัวละครลับ

khunnieclubgm

• บุคคลทั่วไป
อธิบายเรื่อง ทักษะยิงสนับสนุนนะครับ

**ทักษะนี้ไม่สามารถใช้ในพื้นที่ปลอดภัยได้ เช่น ในเมือง

เมื่อมีทักษะแล้ว สามารถไปเพิ่มระดับความแรงของทักษะได้ที่ เจ้าหน้าที่คลังแสงพีตต้า อยู่บริเวณป้อมเดธวัลเลย์

นี่คือความแรงของทักษะยิงสนับสนุน ที่ระดับความแรงระดับ 20 [ค่าโบนัสของตัวละคร ไม่มีผลกับความแรงของทักษะ]

นี่คือตัวอย่างตอนใช้ทักษะยิงสนับสนุน กับบอสราชามังกรเกเลี่ยนครับ

ขอตอบคำถามผู้เล่นตรงนี้ครับ

สายนี้ทำไมในการยิงแต่ละครั้งต้องไปซื้อลูกระเบิดทุกครั้งเลยอะครับ

ทำไมไม่สามารถเก็บตุนเอาไว้ในกระเป๋าได้เลย

มันลำบากมากนะครับสำหรับการเวล หรือการช่วยสนับสนุนในการทำอะไรต่างๆ

อยากให้ทีมงานปรับคือ สามารถซื้อลูกระเบิดมาตุนไว้ได้

ตรงนี้ผู้เล่นสามารถ ซื้อลูกระเบิดตุนไว้ได้อยู่แล้วครับ จะสะสมได้ตามระดับเลเวลของทักษะ สูงสุด 1000 ลูก ซึ่งสามารถเข้าไปเชคข้อมูลได้ที่เจ้าหน้าคลังแสงพีตต้า ครับ
และ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ : ผมคิดว่าทักษะนี้ไม่มีใครเอาไปใช้เก็บเลเวลหรอกครับ เพราะค่ากระสุนแพงมาก(ลูกละ 50000 เลยทีเดียว)นอกจากจะมีเงินเหลือใช้บานเบอะจริงๆ แถมเวลาโจมตียังโดนทุกสิ่งอย่าง ยกเว้นตัวเองนะครับ แม้กระทั่งเพื่อนร่วมปาร์ตี้ของเราเอง หากเรากดใช้ แล้วมีคนอื่นอยู่ข้างๆ ชาวบ้านเดือนร้อนแน่ๆเลย  woon_no

หรือไม่ก็สมมตติเราซื้อ 100 ลูก เราสามารถเลือกยิงได้ว่าจะยิงเท่าไร

ในเรื่องการกำหนดว่าจะสามารถกำหนดได้ว่า จะยิงได้กี่ลูกนั้น อาจจะต้องมีการทดลอง และดูในเรื่องของความเหมาะสมทั้งเรื่องคอนเซปเริ่มต้นของทักษะ ความสามารถของทักษะ และวิธีการใช้งาน  ต้องคุยกับทางทีมพัฒนาเกมกันอีกทีครับผม

ในส่วนนี้ผมจะเสนอขึ้นไปละกันครับ แล้วได้ผลอย่างไร จะให้ทีมจีเอ็มเข้ามาอัพเดทให้ครับผม

ขอขอบคุณที่ได้เสนอแนะเข้ามาครับ

woon_yes

ตัวละครลับ

คือ เราซื้อ 100 ลูก ถ้าเรายิงก็ยิงทีเดียวเลยนิครับ 100 ลูก ไม่ใช่หรอ

แล้วซื้อตุนของจีหลี่หมิง คือไง หว่า

khunnieclubgm

• บุคคลทั่วไป
คือ เราซื้อ 100 ลูก ถ้าเรายิงก็ยิงทีเดียวเลยนิครับ 100 ลูก ไม่ใช่หรอ

แล้วซื้อตุนของจีหลี่หมิง คือไง หว่า

ตุน หมายถึง ตุนไว้ที่คลังแสง (เจ้าหน้าที่คลังแสงพีตต้า)

ขณะนี้ ที่ทักษะนี้เป็นก็คือ ตุนไว้เท่าไหร่ เวลากดใช้ ก็จะยิงออกมาเท่านั้น น่ะครับ