GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สุดจะทน!!!นี้หรื่ออาชีพของเหล่าเมียน้อย วอร์ลอค

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
วอลอค เทพสุดในแบท

วอลอค สามารถสะท้อนการโจมตีเวท/กายภาพได้

คนที่เล่นไม่เก่ง มือไม่ไวมากกว่านะผมว่า

มีสกิลสลายบับ ดีกว่าของเซนซะอีก (สามารถสลายระยะไกลได้)

มีสกิลช่วยเหลือเยอะแยะ

เก่งไม่เก่งอยู่ที่มือไวครับ
สกิลช่วยเหลือหรอคับ ศารตรา อาพรนี้ ดาบสองคมเลยละ
เพิ่มอย่างลดอย่าง
สลายบัฟ ได้ อันนี้สามารถ สลายได้อูย่ แต่ยังไงแทงกระบี่ก้ดีอูย่ดีพระมีดาเมจ
ส่วนอาพร สลายแค่บัฟ ดี เท่านัน
เป่าทีก้ ดับแล้วจ้า สะท้อนไม่มีผมหรอก - - g#014 g#014 g#014 g#014

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

•Insomnia' •

• un' :)
ส่วนตัวคิดว่าวอลอคเป็นอาชีพที่ค่อนข้างเทพอาชีพหนึ่งเลยนะ
:)

LLอUหื่u.

ก็ถ้ามีเงินก็เทพได้ทุกอาชีพแหละครับ

วอ  สกิบมันก็ งั้นๆ  พระยิงมาก็ม่องแล้ว 

กว่าจะร่ายได้ไว มันก็คงใช้เวลานานมากอย่างที่มีคนบอกข้างต้น

เพราะอาชีพวอ ของแพงทุกอย่าง ตั้งกะ ลูกแก้ว เซต จนกระทั่ง เหรียญc3

ก็อยากให้แบบ   วอลอค ร่ายได้เร็วขึ้น(มั่ง)อะครับ  สกิลสายฝนงี้   สำหรับคนเล่นใหม่ กว่าจะร่ายได้ 

เหมือนกับกำลังขุดหาสมุนไพร อยู่เลย นาน โคตร

PETDO   FAIL   DRAMA   

zavarus

• Jr. Member
  • **
ก็ถ้ามีเงินก็เทพได้ทุกอาชีพแหละครับ

วอ  สกิบมันก็ งั้นๆ  พระยิงมาก็ม่องแล้ว 

กว่าจะร่ายได้ไว มันก็คงใช้เวลานานมากอย่างที่มีคนบอกข้างต้น

เพราะอาชีพวอ ของแพงทุกอย่าง ตั้งกะ ลูกแก้ว เซต จนกระทั่ง เหรียญc3

ก็อยากให้แบบ   วอลอค ร่ายได้เร็วขึ้น(มั่ง)อะครับ  สกิลสายฝนงี้   สำหรับคนเล่นใหม่ กว่าจะร่ายได้ 

เหมือนกับกำลังขุดหาสมุนไพร อยู่เลย นาน โคตร

หาสมุนไพรยังเร็วกว่ามั้งเราว่าน่ะ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
วอลอค เทพสุดในแบท

วอลอค สามารถสะท้อนการโจมตีเวท/กายภาพได้

คนที่เล่นไม่เก่ง มือไม่ไวมากกว่านะผมว่า

มีสกิลสลายบับ ดีกว่าของเซนซะอีก (สามารถสลายระยะไกลได้)

มีสกิลช่วยเหลือเยอะแยะ

เก่งไม่เก่งอยู่ที่มือไวครับ
สกิลช่วยเหลือหรอคับ ศารตรา อาพรนี้ ดาบสองคมเลยละ
เพิ่มอย่างลดอย่าง
สลายบัฟ ได้ อันนี้สามารถ สลายได้อูย่ แต่ยังไงแทงกระบี่ก้ดีอูย่ดีพระมีดาเมจ
ส่วนอาพร สลายแค่บัฟ ดี เท่านัน
เป่าทีก้ ดับแล้วจ้า สะท้อนไม่มีผมหรอก - - g#014 g#014 g#014 g#014

2คมจริงครับ แต่ผลลัพ ออกมาดีมากๆเลย ศาตรายอมให้คู่ต่อสู้เพิ่มพลังโจมตีไม่เท่าไหร่ แลกกับ สาปเข้าถึงแม้จะบัพมาครบสูตร

วอเล่นดีๆก้อเทพได้เหมือนกัน แต่ที่เห็นด๋อยๆเพราะเลือกสายผิดครับ

ท่านเพา

วอสายกล่องฆ่าพระได้ค่ะ
หากล่องพราง
แล้วมาสาปศาสตรา เสร็จแล้วสาปคลั่ง
ตามด้วยอาภร รอบัพหายสาปหินละตีโลด

ปิศาจ

วอสายกล่องฆ่าพระได้ค่ะ
หากล่องพราง
แล้วมาสาปศาสตรา เสร็จแล้วสาปคลั่ง
ตามด้วยอาภร รอบัพหายสาปหินละตีโลด

งั้นอาชีพอะไรก็ทำได้ นะท่าน

วอลลอคถ้าสาปได้ก็ชนะครับ  แต่ป้ญหาอยู่ที่จะสาปทันไหม   มุมมองของผมเท่าที่เล่นเละเคยเห็น
พาลา -  ศาตรา จบเหยียบพอ ไม่สะท้อน แก้ไม่ได้
พระ - สู้ไม่ได้เพราะมีอ้อมกอด สาปไม่ติด ถ้าเล่นกันจริงๆ อาพรหรือศาตรา ถอดอ้อมกอดไม่ทัน เราตายก่อน
แอส  - จะสู่ไม่ได้เพราะสาปไม่ทัน  แอสพุ่งแทงทีเดียว ส่วนใหญ่วอลลอคจะตาย เพราะวอลลอคกันโป๊ะน้อย   ไม่ก็พลางมาแทงข้างหลังรู้ตัวอีกทีก็ตายแล้ว  ถ้าจะพี่งเซตไสยเวทย์  แอสเดียวนี้เขาเล่นสายพลังชีวิตก็เยอะ  พลังบางตัวจะเยอะกว่าวอลลอค  แต่ก่อนเห็นตายพร้อมกันบ่อย เดียวนี้ ก็มีบ้างแต่ไม่บ่อย
เบอร์ - เหมือนจะสาปไม่ติด ไม่รู้ว่าเป็นเพราะกายาเหล็กหรือระเบิด  แถมพลังเยอะอีกตะหาก

เบลด - อันนี้พอฟัดพอเหวียงถ้าสาบทันก็มีสิทธิชนะ ถ้าไม่ทันผ่ามิติ ก็ตาย  แต่ผมยังไม่เคยลองกับเบลดสายต้านทาน  ไม่รู้ว่าจะกันสาบไปได้
ชาป - ส่วนใหญ่จะตายพร้อมกัน  วอลลอคเดินไม่ถึง แต่สะท้อนตายพร้อมกัน

วิ - วอลลอคชนะใสๆ

อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ในฐานะ คนเล่นอาชีพวอร์ลอค์ เราอยากจะไห้จีเอ็มรับเรื่องเหล่านี้ไว้ด้วยว่าอาชีพของเราห่วยแตกขนาดไหนออกจะเทพ
ประเดิมคำถาม Quiz
-อาชีพวอร์ลอค คติคื่ออะไรหรอ คับ:ศัตรูของเราต้องพินาศด้วยคำสาปของเรา:หรื่อเราจะพินาศด้วยสาปของตัวเราเอง???"สาปคนอื่น

อาชีพวอร์ลอคหาขอดีได้มัยคับ : สามข้อทีดี มีสะท้อน กายภาพ(จัดว่ายังห่วยแตกอูย่) เวท(พอรับได้ ฝึกนานไปนิดส) มีหมาน้อย(ก้ช่วยมาได้นิดนุง ช่วยเวล )เสกหมาด้วยลูกแก้วไสยเวทแล้วสลับสาปกับคฑา ร่ายไว มากถ้าเจอพระก็เสร็จ
-สกิลวอร์ โกงไปเปล่าค้ะ : เปล่าเลยจ้า : ห่วยแตกกว่าด้วยซำ สาปนะหรอ มดกด เท่านันโคตรโกงสาปนี้ประชิดถ้าเจอสาป แล้วฆ่าวอไม่ทันโดยเฉพาะสาปสับสน นี้เตรียมแพ้
-วอร์ลอค ได้ครึงอาชีพอื่นเค้ามิค้ะ : 75%ของวิ ยังไม่ได้เลย(ไม่อยากดราม่า อันนี้เพราะเดียวจะทำไห้เพื่อนๆวิ ซวยไปด้วย)ดีกว่าเยอะครับ หมากัดแรงมาก + สาป
-ลงทุนเยอะปะค้ะ: ของผม 200m + ผม 5M แก้วไสย2Mของนิดๆหน่อยๆ
-สกิลแรวงก้มีนี้คับ คื่อสกิล บัญญัต: บอกตรงๆสกิลนี้กินเหรียนเยอะเกินไปแล้ว เหลือเหรียนนิดเดียวอัฟหมาก้ได้ แต่จะติดอย่างอื่นซึงเปง ภาพเด่นของวอร์ลอก เราจะเหรียนไม่พออัฟบัญญัติเห็นด้วยครับ
-อาชีพนี้ตายง่ายปะคับ: ตัวผมเองเลือด 21 เค (สะสม) /9 เค (เพรียวๆๆๆแบบไม่มีบัฟใด้) แอสพุงทีดับ(ตุ๊กตา จะไม่มีผมสะท้อนใด้ๆๆ)
เทรยิงจอด เบอสับ ไปสวรรค์ พารา โดดทีหูนแบนนนนน เบลด พิโรธ โกรธแล้วงอลก่อนตาย ชาป ยิ่งมาโดนตรงกลาง อ้ายเจ็บ ตาย
เซน ทหารทำร้ายประชาชน ยิง่ปิ้ว เปงรู เลย อันนี้ผมไม่ออกความคิดเห็นเพราะปกติผมเลือดประมาณ 2 พัน   
- ถึก ปะค้ะ : สกิลบัญญัต ไม่ถึงจริงไม่รอด วงแหวน ยื่นทีคนมารุม ก้ จบเหตุเห็นล่วยยย
เข้าประเด็น: สกิลนี้ ปวนแบทได้ หรื่อไม่ : ยากมาก นอกจากพวกไม่มี ศักศรี ทีชอบกล่อง!!!สบายมาก ถ้า 1-1 แต่ถ้าไปป่วนแล้วโดนรุมไม่กล่อง ชนะยาก
สกิลนี้เรียกยากมัย : ยากมากคุณน้อง ต้องเรียน สาบ บ้ราๆๆๆๆๆๆๆๆ หมดไป 25 เหรียน จาก 40 เหรียน   เยอะมาก

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

3eCausez

ส่วนตัวคิดว่าวอลอคเป็นอาชีพที่ค่อนข้างเทพอาชีพหนึ่งเลยนะ
พระเป็นอาชีพที่ค่อนข้างเเรด มากอาชีพหนึ่งเลยนะ

nightjusmin

พระเป็นอาชีพที่ค่อนข้างเเรด มากอาชีพหนึ่งเลยนะ
มันขึ้นอยู่กับว่าใครเป็นคนเล่นรึเปล่าเอ่ย  woon_555 woon_555 woon_555

•Insomnia' •

• un' :)
มันขึ้นอยู่กับว่าใครเป็นคนเล่นรึเปล่าเอ่ย  woon_555 woon_555 woon_555
ทำไมนายชอบว่าเรา :(