GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้เป็นคดีตัวอย่างเรื่องการแฮคของ ทีมงานเข้ามาคุยด่วนคับ

ThaiTran

• Newbie
  • *
เอาตรงๆมั้ย กำจัดเกรียนฝึกหัด โครตปัญญาอ่อนอะเปิดประเด็นผิดงานไหมเรื่องเกย์เชิญไปลูบๆคลำๆกันแถวอื่นนะคะ แถวนี้เขามาคุยกันเรื่องแฮคคะ คุณออกมาโชว์สปีริดแบบนี้ถ้าเราเป็นเธอเราจะอายคนอื่นมากเลย ขอโทษนะคะที่พูดตรงๆถ้าจะต่อคำกับเราเราไม่สู้คะไม่เก่งเลือกพวกแต่งคำสวยหรูและคำหยาบๆคะ ทีแรกแวะไปอ่านหน้านู้นตามที่เจ้าของกระทู้ได้โพสไว้ก็เจอแต่โพสอะไรไม่รู้ด่ากันมั่วไปหมด พอเรากลับมาอ่านกระทู้นี้ก็ยังเจออีก เราว่าบางทีคนที่ตัดสินใจปล่อยไปไม่ได้แปลว่าเขาหนีหรือเขาแพ้หรอกนะ แต่การที่จะต่อล้อต่อเถียงไปมาแบบนี้มีแต่พวกโรคจิตเท่านั้นละคะที่ชอบทำกันเพื่อเรียกร้องความสนใจ ยิ่งเขาตอบโต้กลับเท่าไหร่พวกโรคจิตยิ่งชอบคะ ด่ากันด่าได้แต่ช่วยดูกาลเทศะบ้างนะคะ หลายคนเขาเครียดเรื่องอื่นแล้วไม่มีอารมณ์ที่จะต้องมาคัดโพสที่มันเป็นขยะๆทิ้ง ขอบคุณคะ

:'( คงจะไม่ได้เจอกันแ้ล้วนะ เราคิดถึงนายนะ

thepunishers

• Newbie
  • *
กำจัดเกรียนฝึกหัด กับ ßặċķĜяớunÐ ☆ ☆ îÑÐýBØý เห็นทะเลาะกันนานละคู่นี้หายไปนานพอเจอเข้าก็เอาอีกแล้วนะ

กำจัดเกรียนฝึกหัด เราว่าเธออะใจเย็นก่อนไหมตัวเริ่มเลยเห็นบอกหลายโพสละไม่ชอบเขาแล้วยังจะไปยุ่งกับเขานี่มันอะไรกันแน่ เราไม่รู้นะว่าเขาเป็นหรือไม่เป็นแต่ในเมื่อเราไม่ได้ชอบแล้วจะไปยุ่งกับเขาทำไมเห็นเริ่มก่อนตลอดแล้วที่สำคัญน่าลำคานทั้งสองคนอะ ที่ลำคานก็ตรงด่ากันไปมานี่แหละไม่จบไม่สิ้นเถียงกันเพื่อที่อยากจะชนะไร้สาระทั้งคู่แถมหยาบคายอีกไปทะเลาะกันที่อื่นได้ไหม บางทีกระทู้สำคัญๆคนอ่านกันเยอะมันทำให้น่าเบื่อไปเลยขอเถอะคะ

ผมก็ใจเย็นอยู่แล้วนะ
คุยกับคนโง่ใช้เหตุผลมากไม่ได้ครับ ต้องใช้คำด่ามันถึงจะถอย

การที่บอกว่าผมเริ่มก่อนอาจจะเป็นเรื่องเข้าใจผิด การเริ่มไม่จำเป็นต้องเป็นการด่า แต่การใช้ความเห็นโง่ๆ แบบวิบัติติดลบ ก็ถือว่าเป็นการเริ่มต้นเช่นกัน
(ซึ่งจะเห็นมันโชว์โง่ก่อน ถึงจะมีคำด่าตามมา ถ้าไม่โชว์ความโง่ ก็ไม่มีการด่า) ทางที่ดี มันควรอยู่ในซอกนิ้วตีนเล็กๆไป ไม่ต้องออกมาแรดโง่ๆ อุบาทชาติ อุบาทตัวเองเปล่าๆ

เราก็เล่นบอร์ดมานานนะเราก็พอจะรู้จักเครดิตคนนั้นอยู่บ้าง มันปากไม่ดีก็จริง แต่ไม่ได้ถึงขนาดนั้นมั้งเราว่าเธอก้มลงแล้วมองตัวเองก่อนดีกว่าจุดที่ตัวเองยืนก็ไม่ได้ต่างอะไรกับการที่ไปว่าเขาในเมื่อตัวเองก็เป็นเช่นนั้นเหมือนกันแล้วไปว่าเขามันก็กระทบตัวเองอยู่ดีจริงปะ ทั้งสองคนก็ไม่ได้ต่างอะไรจากกันเลยว่ากันไปมาคนที่เดือดร้อนคือคนอื่นต้องมานั่งอ่านๆๆ อะไรที่มันสมควรอ่านไม่จบหรอกแล้วก็ข้ามๆไปหาสาระกว่าจะเจอมันรู้สึกน่าลำคาน

ลูกชิ้นปิ้ง #

• i cant control my feeling, but i hate how my feeling can control me (:
  • Hero Member
  • คุณมีเงิน แล้วคุณมีค่าไหม ?
ในกรณีนี้ไม่ทราบตัวคนทำผิดตัวจริงนะคะ แต่แค่สงสัยว่าจะเป็นเค้าเฉยๆ
เพราะฟรังคือคนที่น่าสงสัยมากที่สุด จริงมั๊ย ?

เราดำเนินการในส่วนของเราได้
พวกคุณไม่ต้องออกหน้ารับแทนเค้าก็ได้มั้ง เจ้าตัวยังไม่เห็นมาอะไรเลยนิ

สิ่งที่เราต้องการไม่ใช่ของ ของเราจะได้ไม่ได้คืน ไม่ได้เดือดร้อนอะไรสักนิด
โดนไปแค่ 2ตัว แต่อาชีพอื่นยังมีอีกเยอะแยะ แถมของที่โดนเอาไปนั่น ยังมีสำรองอยู่อีกหลายชุด
ถึงจะโดนหมดตัว ก็มีปัญญาสร้างตัวใหม่ได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องขโมยของ หรือรอบกัดใคร
เพราะฉะนั้นเรื่องของไม่ได้ซีเรียสอะไรอยู่แล้ว ณ ส่วนนี้ ขอบอกเลยว่าเฉยๆมาก -___-

ถ้าหากขอให้ช่วยเหลือเรื่องอะไร ขอให้ทีมงานให้ความร่วมมืออย่างเต็มที่ก็พอค่ะ
อ่านกฎแล้วพอรู้เรื่องค่ะ ว่าควรทำยังไง

แล้วเรื่องอื่นๆ เดี๋ยวจัดการเองอ่าเนอะ ^^
ขอบคุณในความหวังดีของทุกๆคอมเม้นนะคะ

Everlasting love

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ยังมีประเด็นที่สงสัย จขกท. ก็ยังไม่มาบอกว่าให้ id เขาไปหรือเปล่า ถ้าไม่ให้แล้วเกิดกรณีแบบนี้น่าจะดำเนินการกับคนแฮกให้สุดๆเลย ยังไงก็เอาใจช่วยเด้ออ  g#031 g#031 g#031

• Newbie
  • *
ตอนนี้ยังมีประเด็นที่สงสัย จขกท. ก็ยังไม่มาบอกว่าให้ id เขาไปหรือเปล่า ถ้าไม่ให้แล้วเกิดกรณีแบบนี้น่าจะดำเนินการกับคนแฮกให้สุดๆเลย ยังไงก็เอาใจช่วยเด้ออ  g#031 g#031 g#031
ใช่คะ

การให้ id เป็นการยินยอมของผู้เล่น ไม่ได้เป็นการ Hack หรืออะไร คุณสงสัยผม ถ้าผมไม่ได้ทำ แต่เรื่องไปถึงศาลแล้ว ผมฟ้องคุณกลับได้ครับ ส่วนถ้าผมทำ ก็ช่วยบอกด้วยครับ ว่าผิดตรงส่วนไหน
Hack การเจาะระบบข้อมูล ครับ

• Newbie
  • *
ในกรณีนี้ไม่ทราบตัวคนทำผิดตัวจริงนะคะ แต่แค่สงสัยว่าจะเป็นเค้าเฉยๆ
เพราะฟรังคือคนที่น่าสงสัยมากที่สุด จริงมั๊ย ?

พวกคุณไม่ต้องออกหน้ารับแทนเค้าก็ได้มั้ง เจ้าตัวยังไม่เห็นมาอะไรเลยนิ

สิ่งที่เราต้องการไม่ใช่ของ ของเราจะได้ไม่ได้คืน ไม่ได้เดือดร้อนอะไรสักนิด
โดนไปแค่ 2ตัว แต่อาชีพอื่นยังมีอีกเยอะแยะ แถมของที่โดนเอาไปนั่น ยังมีสำรองอยู่อีกหลายชุด
ถึงจะโดนหมดตัว ก็มีปัญญาสร้างตัวใหม่ได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องขโมยของ หรือรอบกัดใคร
เพราะฉะนั้นเรื่องของไม่ได้ซีเรียสอะไรอยู่แล้ว ณ ส่วนนี้ ขอบอกเลยว่าเฉยๆมาก -___-

ถ้าหากขอให้ช่วยเหลือเรื่องอะไร ขอให้ทีมงานให้ความร่วมมืออย่างเต็มที่ก็พอค่ะ
อ่านกฎแล้วพอรู้เรื่องค่ะ ว่าควรทำยังไง

แล้วเรื่องอื่นๆ เดี๋ยวจัดการเองอ่าเนอะ ^^
ขอบคุณในความหวังดีของทุกๆคอมเม้นนะคะ
สู้ๆนะคะ เข้าใจอารมณ์ดีคะเราก็เคยผ่านมันมาแล้ว

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• Full Member
  • อย่ามาไทย
เอาตรงๆมั้ย กำจัดเกรียนฝึกหัด โครตปัญญาอ่อนอะเปิดประเด็นผิดงานไหมเรื่องเกย์เชิญไปลูบๆคลำๆกันแถวอื่นนะคะ แถวนี้เขามาคุยกันเรื่องแฮคคะ คุณออกมาโชว์สปีริดแบบนี้ถ้าเราเป็นเธอเราจะอายคนอื่นมากเลย ขอโทษนะคะที่พูดตรงๆถ้าจะต่อคำกับเราเราไม่สู้คะไม่เก่งเลือกพวกแต่งคำสวยหรูและคำหยาบๆคะ ทีแรกแวะไปอ่านหน้านู้นตามที่เจ้าของกระทู้ได้โพสไว้ก็เจอแต่โพสอะไรไม่รู้ด่ากันมั่วไปหมด พอเรากลับมาอ่านกระทู้นี้ก็ยังเจออีก เราว่าบางทีคนที่ตัดสินใจปล่อยไปไม่ได้แปลว่าเขาหนีหรือเขาแพ้หรอกนะ แต่การที่จะต่อล้อต่อเถียงไปมาแบบนี้มีแต่พวกโรคจิตเท่านั้นละคะที่ชอบทำกันเพื่อเรียกร้องความสนใจ ยิ่งเขาตอบโต้กลับเท่าไหร่พวกโรคจิตยิ่งชอบคะ ด่ากันด่าได้แต่ช่วยดูกาลเทศะบ้างนะคะ หลายคนเขาเครียดเรื่องอื่นแล้วไม่มีอารมณ์ที่จะต้องมาคัดโพสที่มันเป็นขยะๆทิ้ง ขอบคุณคะ

จะเอาแบบถูกต้องเลยไหมครับ เอาแบบสาระ ไม่ด่า จะได้ไม่ต้องต่อคำตามคอนเซป
(ส่วนตัวชอบสาระเยอะๆอยู่แล้ว ถึงแม้บอร์ดเกมนี้จะไม่เจอเลยก็ตาม)

"กำจัดเกรียนฝึกหัด โครตปัญญาอ่อน"
## ผมไม่ได้ปัญญาอ่อนครับ ทดสอบ IQ 5 รอบ เฉลี่ย 107-111 บุคคลที่ปัญญาอ่อนคือ IQ ต่ำกว่า 70
อ้างอิง http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%8D%E0%B8%B2%E0%B8%AD%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%99

"เปิดประเด็นผิดงานไหมเรื่องเกย์เชิญไปลูบๆคลำๆกันแถวอื่นนะคะ"
## ประโยคนี้มีทั้งบวกและลบ
1. เปิดประเด็นผิดงาน ? หมายถึงผิดจากเนื้อหาหัวข้อกระทู้ใช่ไหม ? ถ้าใช่ก็ผิดจริง
2. แต่คุณระบุว่าผิดงาน ซึ่งอาจจะหมายถึงงานของผม "กำจัดเกรียนฝึกหัด" สำหรับผมคือไม่ผิด

*เชิญไปลูบๆลำๆกันแถวอื่น >> ผู้ที่ถูกเชิญไม่จำเป็นต้องรับคำเชิญ เป็นผู้ที่มีตัวเลือก

"แถวนี้เขามาคุยกันเรื่องแฮคคะ"
## "แถวนี้" ที่ผมกับคนที่เป็นเกย์ก็อยู่แถวนี้ คุยเรื่องเกย์
"คุณบอกว่าคุยเรื่องแฮค แต่ไม่ได้ลงท้ายว่า เท่านั้น"

"คุณออกมาโชว์สปีริดแบบนี้ถ้าเราเป็นเธอเราจะอายคนอื่นมากเลย ขอโทษนะคะที่พูดตรงๆถ้าจะต่อคำกับเราเราไม่สู้คะไม่เก่งเลือกพวกแต่งคำสวยหรูและคำหยาบๆคะ ทีแรกแวะไปอ่านหน้านู้นตามที่เจ้าของกระทู้ได้โพสไว้ก็เจอแต่โพสอะไรไม่รู้ด่ากันมั่วไปหมด พอเรากลับมาอ่านกระทู้นี้ก็ยังเจออีก"
## นี่คือประโยคบอกเล่า ก็ไม่เกี่ยวกับเนื้อหาการแฮค คุณกำลังผิดคอนเซปของตัวเองแล้วครับ

"เราว่าบางทีคนที่ตัดสินใจปล่อยไปไม่ได้แปลว่าเขาหนีหรือเขาแพ้หรอกนะ แต่การที่จะต่อล้อต่อเถียงไปมาแบบนี้มีแต่พวกโรคจิตเท่านั้นละคะที่ชอบทำกันเพื่อเรียกร้องความสนใจ"
## อันนี้ก็เป็นประโยคบอกเล่าอีก หนีคือหนี ไม่ได้แปลว่าแพ้ แต่ก็ไม่ได้แปลว่าไม่แพ้
คุณบอกว่ามีแต่โรคจิตเท่านั้น คุณผิดพลาดแล้วหละ ผมไม่มีโรคประจำตัว แล้วก็ไม่ได้ป่วย คือตอนนี้คุณกำลังเข้าสู่โหมดใส่ร้าย
# เรียกร้องความสนใจไหม ผมไม่รู้นะ ขึ้นอยู่กับคุณมอง จะมองว่าเรียกร้องก็มองไป  เพราะมันจะเข้าตัวคุณเอง
*เข้าตัวคุณเองยังไง ตัวอย่าง >> (คนด่ากัน 2 คน แล้วคุณมายุ่ง ทำให้คนทั้ง 2 หรือแน่นอนว่ามี 1 คนคือผม หันมาสนใจคุณแทน นี่คือการเรียกร้องความสนใจและสำเร็จ)

"ด่ากันด่าได้แต่ช่วยดูกาลเทศะบ้างนะคะ หลายคนเขาเครียดเรื่องอื่นแล้วไม่มีอารมณ์ที่จะต้องมาคัดโพสที่มันเป็นขยะๆทิ้ง ขอบคุณคะ"
## อันนี้คือคำขอร้อง เกย์หรือใครจะรับไหม ผมไม่รู้น๊ะ...
แต่ผมไม่รับคำสั่งสอนกับบุคคลที่การสื่อสารไม่คล้อง ประโยคของตัวเองโจมตีตัวเองไปในตัว,ประโยคภาษาแบบวิบัติเวอร์ๆ,การใส่ร้ายว่าคนอื่นมีอาการปัญญาอ่อน/โรคจิต ซึ่งไม่เคยเจอกันมาก่อน

กำจัดเกรียนฝึกหัด กับ ßặċķĜяớunÐ ☆ ☆ îÑÐýBØý เห็นทะเลาะกันนานละคู่นี้หายไปนานพอเจอเข้าก็เอาอีกแล้วนะ

กำจัดเกรียนฝึกหัด เราว่าเธออะใจเย็นก่อนไหมตัวเริ่มเลยเห็นบอกหลายโพสละไม่ชอบเขาแล้วยังจะไปยุ่งกับเขานี่มันอะไรกันแน่ เราไม่รู้นะว่าเขาเป็นหรือไม่เป็นแต่ในเมื่อเราไม่ได้ชอบแล้วจะไปยุ่งกับเขาทำไมเห็นเริ่มก่อนตลอดแล้วที่สำคัญน่าลำคานทั้งสองคนอะ ที่ลำคานก็ตรงด่ากันไปมานี่แหละไม่จบไม่สิ้นเถียงกันเพื่อที่อยากจะชนะไร้สาระทั้งคู่แถมหยาบคายอีกไปทะเลาะกันที่อื่นได้ไหม บางทีกระทู้สำคัญๆคนอ่านกันเยอะมันทำให้น่าเบื่อไปเลยขอเถอะคะ

ผมก็ใจเย็นอยู่แล้วนะ
คุยกับคนโง่ใช้เหตุผลมากไม่ได้ครับ ต้องใช้คำด่ามันถึงจะถอย

การที่บอกว่าผมเริ่มก่อนอาจจะเป็นเรื่องเข้าใจผิด การเริ่มไม่จำเป็นต้องเป็นการด่า แต่การใช้ความเห็นโง่ๆ แบบวิบัติติดลบ ก็ถือว่าเป็นการเริ่มต้นเช่นกัน
(ซึ่งจะเห็นมันโชว์โง่ก่อน ถึงจะมีคำด่าตามมา ถ้าไม่โชว์ความโง่ ก็ไม่มีการด่า) ทางที่ดี มันควรอยู่ในซอกนิ้วตีนเล็กๆไป ไม่ต้องออกมาแรดโง่ๆ อุบาทชาติ อุบาทตัวเองเปล่าๆ

เราก็เล่นบอร์ดมานานนะเราก็พอจะรู้จักเครดิตคนนั้นอยู่บ้าง มันปากไม่ดีก็จริง แต่ไม่ได้ถึงขนาดนั้นมั้งเราว่าเธอก้มลงแล้วมองตัวเองก่อนดีกว่าจุดที่ตัวเองยืนก็ไม่ได้ต่างอะไรกับการที่ไปว่าเขาในเมื่อตัวเองก็เป็นเช่นนั้นเหมือนกันแล้วไปว่าเขามันก็กระทบตัวเองอยู่ดีจริงปะ ทั้งสองคนก็ไม่ได้ต่างอะไรจากกันเลยว่ากันไปมาคนที่เดือดร้อนคือคนอื่นต้องมานั่งอ่านๆๆ อะไรที่มันสมควรอ่านไม่จบหรอกแล้วก็ข้ามๆไปหาสาระกว่าจะเจอมันรู้สึกน่าลำคาน

คุณรู้จุดยืนตัวเองหรือยัง ?
แล้วอะไรคือจุดยืนของผมไม่ต่างจากเขา ?
ทั้งสองคนไม่ได้ต่าง ? ไม่ต่างกันคืออะไร ?

คุณเคยเรียนเรื่อง "ความต่าง" ไหม ?? ต้องใช้ข้อมูลอะไรบ้าง คุณรู้หรือไม่ ?
ถ้า "ความต่าง" ทั้งหมด แค่อายุเกิดต่างเวลาก็คือต่างกันแล้วครับ
ถ้าจะวัดความต่างจริงๆหรือเอาแบบเจาะจงคือ "การด่าในบอร์ด" แค่ลักษณะการด่าก็ต่างกันแล้วครับ ไม่ต้องไปเรื่องอื่น "คุณจะยังกล่าวหาอีกไหม"

#ก้มดูตัวเองไหม ดูสิครับ ผมมั่นใจว่าต้องมีทั้งคนชอบและเกลียด ซึ่งผมก็ไม่ซีเรียสเพราะผมไม่จำเป็นต้องใช้ผลประโยชน์จากใคร

คุณเองก็มโนไม่น้อยเลยนะครับ เพียงแต่มีมารยาทนิดนึง
ตั้งแต่ต้นคุณกล่าวหาผิดๆมาหลายเรื่องแล้ว
1. อาการปัญญาอ่อน
2. โรคจิต
3. ความไม่ต่าง

ปล. ผมไม่ค่อยสนใจเรื่องมารยาทหรอกครับ ถ้าจะเถียงกันผมชอบเถียงกับคนฉลาดมากกว่า
การที่เถียงกับคนโง่ที่หยาบคายกับสุภาพ ต่างกันแค่อารมณ์ ซึ่งผมก็ควบคุมได้อยู่แล้ว สำหรับผมต่างกันไม่มาก
ต้องการระดับสติปัญญามากกว่าระดับอารมณ์ iq,eq

ปล.2 ประโยคที่คุณสื่อมามันตีกันเองมากๆครับ บางเรื่องถามเองตอบเอง บางเรื่องเล่าเอง บางเรื่องมโนและใส่ร้าย ผมบอกตรงๆนะไม่ได้ด่า คือมันก็ดูโง่อยู่ดีครับ สาระสำคัญคือคุณแค่รำคาน แต่เนื้อมันยืดมากๆซึ่งประโยชน์มีน้อยมาก ทำให้คนตอบพิมพ์ยาวขึ้นแค่นั้น

ปล.3 ผมเป็นคนที่ชอบใช้คำอย่างถูกต้องทั้งภาษาไทยและภาษาต่างประเทศ ไม่ชอบภาษาวิบัติ เช่น การกล่าวหาว่าคนอื่นปัญญาอ่อน
ผมพอจะเข้าใจได้ว่าผมตอบมาแบบนี้ คงจะมองว่าผม "โครตปัญญาอ่อน" หนักกว่าเดิม
ซึ่งผมใช้คุยแต่กับพวกนักอนุรักษ์และปัญญาชนขั้นสูงฝ่ายกลาง แต่ถ้าในแนวกฎหมายคือการอ้างอิงล้วนๆซึ่งผมก็อ้างอิงให้แล้วถูกต้อง... เพิ่งมาเคยตอบในบอร์ดเกมแบบนี้ น่าจะโดนด่ามากกว่าโดนชมแน่นอน  g#031

ปล.4 แบบนี้พิมพ์สนุกมันๆมือหน่อย คุยกับเกย์ๆโง่ๆ แปบๆก็หนี

ลูกชิ้นปิ้ง #

• i cant control my feeling, but i hate how my feeling can control me (:
  • Hero Member
  • คุณมีเงิน แล้วคุณมีค่าไหม ?
ตัวคนทำยังไม่สารารถพูดได้เต็มปากว่าเป็นใครค่ะ
เพราะยังไม่มีหลักฐานที่แน่นหนาพอ

แต่ถ้าเกิดจะถามว่าฟรังรู้ไอดีไหม
บอกได้ค่ะว่ารู้ เพราะเราเคยเป็นเพื่อนกันมาก่อน
ไอดีตัวฟรัง เราก็รู้ค่ะ แต่เปลี่ยนหรือยัง เราไม่รู้นะ
เพราะไม่เคยคิดจะทำอะไรแบบนั้น ถึงจะทะเลาะหรือมีเรื่องกันแค่ไหนก็ตาม
ยอมรับว่าเป็นคนให้ฟรังเอง แต่ไม่ใช่เจ้าของกระทู้ให้ค่ะ
เจ้าของไอดีเป็นคนให้ ^^

ส่วนเรื่องการดำเนินคดีขอไม่พูดถึงรายละเอียดในส่วนนี้นะคะ
เรามีวิธีของเรา คุณก็มีวิธีของคุณ

ละเรื่องอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้อง ขอให้หยุดก่อนค่ะ
เพราะมันยาวมาก เราขี้เกียดอ่าน - - เลยไม่รู้ว่าได้พูดถึงเรื่องภายในกระทู้หรือเปล่านะ

◘。

• Newbie
  • *
เอาของผู้อื่นมาเป็นของตัวเอง โดยไม่ได้รับอนุญาต เค้าเรียกว่า "ขโมย"หรือเปล่า สงสัย ?

XxAlcohoLxX

• Jr. Member
  • **
  • 191
การให้ id เป็นการยินยอมของผู้เล่น ไม่ได้เป็นการ Hack หรืออะไร คุณสงสัยผม ถ้าผมไม่ได้ทำ แต่เรื่องไปถึงศาลแล้ว ผมฟ้องคุณกลับได้ครับ ส่วนถ้าผมทำ ก็ช่วยบอกด้วยครับ ว่าผิดตรงส่วนไหน
Hack การเจาะระบบข้อมูล ครับ
แปลกนะ ถ้าบอกตัวเองไม่ได้ทำจิง จะยกเรื่องการให้พาสเองมาพุดถึงทำไม 5555555 คนเราถ้ามันคิดว่าตัวเองบริสุทไม่มีส่วนรุ้เห็น แล้วปากแบบคุณ มันควรจะมีโมโหมีอารม หรือ เอาความจิงจากทีคิดว่าตัวเองไม่ได้เป็นคนทำ ออกมาตอบโต้ไหม คุณทำมากี่รอบแล้วเอางี้ดีกว่า นี่มาแถเอาช่องว่างของกฎเกมส์ออกมาพูด มันก็บอกอะไรในตัวได้แล้วละ  แล้วเรื่องฟ้องกลับ เอาเรยเชิญตามสะดวก อยากให้ฟ้องกลับจิงๆ อยากเจอตัวจิงของหนูจัง จะกล้าออกมาไหมหว่า ไม่เอาแต่พูดโชว์เท่ๆในบอดหรอกนะ

ninenoi♡

• Newbie
  • *
พวกมึงแม้งพิมพ์ยาว โอเครกรุเข้าใจมาโชว์ตรรกกะขั้นเทพ
แต่โทดที กูโง่ กูไม่อ่าน5555555
แต่ถ้าฉลาดแล้วโง่ ปล่อยไอดีไปทั่วนี่ กรุไม่เอานะ เสียดายตังเติม ช่วงนี้ฟาร์มแมวกูยิ่งไปไม่รุ่งอยู่

กูอ่านคร่าวๆนะ เลื่อนผ่านๆ ขี้เกียจ น่ามคาน บอกตรง 5555

เรื่องติ่งฟรัง ผมอยากบอกว่า เรื่อง ดัม มะ ชา ติ มากๆ
เพื่อนมึงโดนโด้ของไป สิ่งแรกที่ทำคือ ออกมาดิ้น จีเอมไม่ช่วยงุ้นงี้งั้น
ไอสัส บอกตรงๆ ไปหมิ่นเค้าขนาดนั้น เปนกรุๆก้ไม่อยากช่วย จะขอความช่วยเหลือยังกวนส้นตีนอีก
แถมเสือกไปให้ไอดีเค้าเองอีก แถมมมมม เสือกไม่รุ้ว่าเขาแฮคจริงรึป่าวอีก นี่กูแถมยิ่งกว่าแมคโครอีกนะ
สุดท้ายคือไม่ดูต้นสายปลายเหตุ ออกมาดิ้น แจ้งความๆๆ สงสารตำหนวดวะ วันๆแม้งคงมีเกมเมอร์ชักว่าวกับตัวละครในเกมมาเตมโรงพักไปหมดแหงๆ

อย่างที่สอง ถามว่าพวกกูเอาไรมาคิด ตรรกกะแบบนี้มาจากไหน

กูไม่รู้กูโง่ แต่กูเกลียดเกย์55555 แต่ที่กูสังเกตุคือ พวกมึงแม้งแค่รุมๆๆๆๆ คนๆหนึ่ง พวกกูก้แหวกแนวไง ชอบอยู่พวกน้อยๆ แล้วพลิกเกม

แต่ทำใจเถอะ มึงแจ้งความไม่ไปไหนหรอก จับไม่ได้หรอก เรื่องเกมมันงี่เง่าในสายตาตำรวจวะ แล้วก้ระวังโดนฟ้องกลับนั่นละ ระวังค่าทนายไม่คุ้มน้ะจ้ะ

จาก
เด็กอายุ17 อนาคตของชาติ
ปล.อย่าดูถูกกู กูท่องคุณธรรม12ประการ ของกระทรวงได้

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
เรื่องเเจ้งกลับนี่ รอฝ่ายคุณเเจ้งมาก่อนนะ แล้วก็ค่อยว่ากัน ซึ่งถ้าเกิดฟรังทำ ก็ไม่ได้เรียกว่าเเฮคอยุ่ดีเพราะคุณยินยอมให้รหัสมาเอง แต่ในอีกมุมนึงถ้าฟรังไม่ได้ทำ ฝ่ายคุณเองก็น่าจะเตรียมรับมือกับคดีใหม่ได้เบยเบยเบยเบย

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

ในเมื่อออกมายอมว่าเป็นคนให้ ID เเละ Pass แก่ฟรังเอง ซึ่งถ้าฟรังเป้นคนทำจริงๆ =ว่ายินยอมเองใช่ไหมครับ ทีมงานจะไม่สามารถทำอะไรได้นอกจากเช็คเทรดการเดลของ ผมเข้าใจประเด็นนี้ถูกไหมครับ ถ้าผิดก็อธิบายให้ฟังใหม่ด้วย

แต่ผมงงว่า ในเมื่อสงสัยว่าเป็นฟรังทำ แต่พวกของคุณเป็นคนให้รหัสเอง แต่หัวข้อ คือ ''Hack'' ok ครับ คุณเป็นคนให้รหัสเอง แต่ จขกท. ไม่ได้ให้ อันนี้เข้าใจครับ แต่ตัวละครเป็นตัวเดียวกัน ซึ่งคุณเป็นคนรหัส ID และ Pass แก่ฟรัง

ในกรณีแบบนี้เรียกว่า เป็นการ ''Hack'' หรอครับ คุณบอกว่าคุณยังไม่แน่ใจว่าใช่ฟรังหรือไม่ แต่คุณพิมพ์มาขนาดนี้ ผมว่าคุณคงมั่นใจเเหละว่าเป็นฟรัง