GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้เป็นคดีตัวอย่างเรื่องการแฮคของ ทีมงานเข้ามาคุยด่วนคับ

XxAlcohoLxX

• Jr. Member
  • **
  • 191
คือตอนนี้ ตัวละครที่ผมเล่นอยุ่เซิฟสวรรค์โดนแฮคของไปเป็นจำนวนหนึ่งซึ่งราคาก็หลายหมื่นบาทรวมๆกันทุกชิ้น
ผมต้องการเอาผิดกับคนทำอย่างจิงจัง ผมสามารถทำได้ทางไหนบ้าง ตอนนี้ได้มีการดำเนินแจ้งความไปบ้างแล้ว
ทีมงานพอจะแนะนำให้วิธีทีสามารถตรวจสอบเอาคนผิดมารับโทษได้จิงๆ วิธีไหนได้อีกบ้างทีจะจับคนทำได้ไวและรววดเร็ว
ขอคำตอบอย่างเป็นทางการเรยคับ คำแนะนำหรืออะไรก็ได้ เพื่อทางเจ้าหน้าทีตำรวจจะได้ผสานกับทางบริษัทเกมส์
เพื่อจะเป็นคดีตัวอย่าง เพราะคนที่ทำ มันทำมานานมากแล้ว และสร้างความเสียหายหลายครั้ง

black

• **
ใครโดนอ่ะ เราช่วยสอดส่อง ของมีอะไรบ้าง ตลาดน่าจะมีคนเอามาขาย ส่องบ่อยๆครับ  g#031 g#031 g#031 g#031

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
คนทีผมสงสัยและมีเรื่องด้วย ชื่อไอดีในบอด อออุ้ม สัยสัย ครัยจะทัมมัย?  ชื่อมันจิงๆในเกมส์ คือ ฟรัง
สืบเนื่องจากกระทุ้ก่อนน่านี้ มีการถาม/ตอบ เรื่องปรับสงครามชิงปราสาท นายคนนี้ได้มีการ
โพสคำตอบทีออกไปทางดุถุก กิลที่ผมอยุเรยมีการตอบโต้กันระหว่างผู้เล่นด้วยกัน ซึ่งเดิมทีก็ทะเลาะกันมาก่อนอยุแล้ว
พอมีคนตั้งกระทุ้ถึงกิลวอ นายคนนี้ได้พุดพาดพิงไปยังกิลอื่นๆ ทำให้กิลแคสหลายๆคนไม่พอใจ ก็ออกตอบโต้บ้าง
แต่เรื่องมันไม่จบแค่ตรงที่ในบอดเกมส์ มันเข้าไปแฮคตัวละครทีมันสนิทกับน้องคนนึงในกิล แล้วได้ของไปเป็นจำนวนนึง
ซึ่งหลายหมื่นบาท ถ้าคิดตามจำนวนทีลงทุนเล่น ค่าราคาของนะปัจุบัน คือจิงๆมันแฮคน้องคนที่สนิทกัน แฮค2ไอดี แต่ผมเล่นตัวละคร
ของน้องเรยโดนไปด้วย ถ้าไคสงสัยลองดูกระทุ้ที่มาการทะเลาะ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=40890.0

เรียว

• **
ถ้าอายุ 18 ก็แจ้งความจับขึ้นศาลได้ครับ แต่ในกรณีนี้ต้องเช็ค logs ก่อนครับ เช็คประวัติการเทรดตัว โยนทิ้ง เก็บไอเทมในเวลานั้น ต้องตรวจสอบก่อน แล้วทีนี้ถ้าแจ้งความไปแล้ว ก็ติดต่อทีมงานได้เลย ลองดูครับ ขอให้ได้ของคืนไวๆครับ // อันนี้คือแนะนำเฉยๆ ไม่ใช่ทีมงานตอบนะ

ลูกชิ้นปิ้ง #

• i cant control my feeling, but i hate how my feeling can control me (:
  • Hero Member
  • คุณมีเงิน แล้วคุณมีค่าไหม ?
อยากให้ทีมงานหนักแน่นกับเรื่องพวกนี้หน่อยนะ
อย่าทำให้คนหมู่มาก มาเลิกเล่นเพราะคนๆเดียวที่รู้ข้อมูลเกม และเป็นประโยชน์ต่อพวกคุณ
กี่คนแล้วที่ต้องเลิกไป เพราะสาเหตุอะไรก็น่าจะรู้ๆกันอยู่
ทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจกันดี แต่ก็ทำเหมือนไม่สนใจอะไรเลย ปล่อยให้เรื่องมันผ่านไป

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
ถ้าอายุ 18 ก็แจ้งความจับขึ้นศาลได้ครับ แต่ในกรณีนี้ต้องเช็ค logs ก่อนครับ เช็คประวัติการเทรดตัว โยนทิ้ง เก็บไอเทมในเวลานั้น ต้องตรวจสอบก่อน แล้วทีนี้ถ้าแจ้งความไปแล้ว ก็ติดต่อทีมงานได้เลย ลองดูครับ ขอให้ได้ของคืนไวๆครับ // อันนี้คือแนะนำเฉยๆ ไม่ใช่ทีมงานตอบนะ
ขอบใจมากคับ แต่อยากได้คำตอบ คำแนะนำจากปากเจ้าของบริษัทหรือทีมงานจิงๆด้วยคับ

◘。

• Newbie
  • *
อีกกรณี นานมาแล้ว
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3383.0

บทสุดท้าย ไกล่เกลี่ย หรือ ยอมความ คนทำก็ได้ใจตลอด

ทีมงานไม่เอาจริงจังในเรื่องนี้ เพราะไม่ใช่ตัวเค้า เค้าไม่เดือดร้อน เสียเวลา

อีกเรื่อง ไหนบอกจะหาคนทำเซิร์ฟโรลมาลงโทษ ผ่านมากี่เดือน ก็ไม่เห็นแม้เงา

ใครไม่โดนก็ไม่รู้สึกหรอก เวรกรรมมันมีจริง ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ว่าไปตามพยาน หลักฐาน ถ้ากฏหมายขาดการบังคับใช้คนชั่วก็ลอยนวล

เป็นกำลังใจให้ผู้เสียหายครับ

หวังว่าเรื่องคงไม่เงียบ เหมือนที่แล้วๆมานะ

_T_T_T_

• Full Member
จีเอ็มชุดนี้มันทำอะไรไม่ได้หลอกครับ ขนาดเพื่อนผมโดนเเฮคมันยังถามเพื่อนผมเลยว่าถ้ารู้ว่าใครเเฮคทีมงานจะจัดการเเบนให้  g#004

อามปื้ววว '

• APJ1 -
  • **
  • myname : aungarm.

เรียว

• **
จีเอ็มชุดนี้มันทำอะไรไม่ได้หลอกครับ ขนาดเพื่อนผมโดนเเฮคมันยังถามเพื่อนผมเลยว่าถ้ารู้ว่าใครเเฮคทีมงานจะจัดการเเบนให้  g#004
แน่ใจหรอครับว่าทำไม่ได้ ? ชุดนี้ก็ยังคงชุดเก่าแบบ 1-2 ปีที่แล้ว บางคนยังไม่ออกด้วยซ้ำนะ หน้าเก่าๆทั้งนั้นครับ ทำน่ะทำได้ แต่จะทำให้มั้ยก็อีกเรื่อง เพราะต้องตรวจข้อมูลอะไรหลายๆอย่าง ทำนองนี้ครับ ไม่ใช่ว่าทำไรไม่ได้ อย่าว่าท่าน  g#014

mumumumu

• Newbie
  • *
ถึงขนาดนี้แล้วพิสูจน์ให้ผู้เล่นได้เห็นหน่อยก็ดีนะจีเอ็ม ของเขาโดนแฮคซะขนาดนี้ถ้ายังปล่อยให้มันลอยนวลผู้เล่นเองจะหมดศรัทธาไปเยอะ อย่างน้อยผมนี่เเหละคนนึง จะคอยดูผลมันจะเป็นยังไง อย่าให้มันหายเงียบไปอีกล่ะ  g#046

OrChidS

• Full Member
เรื่องการโดนแฮคของ ส่วนใหญ่เกิดจากอะไร
เล่นร้านโิอกาสโดนแฮค สูงมาก
เล่นเครื่องส่วนตัว โอกาสโนแฮค น้อยมาก ถ้าจะโดนก็เกิดจากบอกรหัสเพื่อน คนในกิลด์ไว้
พอเพื่อนเล่นเกิดติดใจ เลยอยากได้ของเลยเปลี่ยนรหัสผ่าน จบสบายแฮ
ส่วนเรื่องที่เคยมีผู้เล่น(อ้างว่า) แค่เดลของยังไม่ทันตกลงก็โดนแฮคหรือดูดของได้ เรื่องนี้ ไม่จริงครับ ผมยืนยัน
สรุป โดนแฮคเพราะคนใกล้ตัวทั้งนั้น ก็บอกแล้ว ไม่ควรบอกรหัสผ่านกับใครเพราะตัวเราเองยังไว้ใจไม่ได้แล้วจะไปไว้ใจคนอื่นได้อย่างไร

ninenoi♡

• Newbie
  • *
เรื่องบางเรื่องแม้งโทรไปคอลเซนเตอร์ได้วะ ไม่ต้องมานั่งตั้งกระทู้