GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กรณีศึกษา วัดใจทีมงาน กับการบริการ by InW_Sura

• Danube' •

• Newbie
  • *
  • 'un (:
ทำแบบนี้ดีแล้ว
จะได้เป็นกรณีตัวอย่าง
ของผู้ที่ริจะเป็นขโมย :)

อย่าแส่ไปทุกเรื่อง
 :) น่าหมั่นไส้

กลัวแต่ตำรวจจะดองคดีจนหมดอายุความ อะคับ สู้เค้านะคับ เจ้าของกระทู้  g#031

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• Jr. Member
  • **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
กลัวแต่ตำรวจจะดองคดีจนหมดอายุความ อะคับ สู้เค้านะคับ เจ้าของกระทู้  g#031
ไม่มีใครดองเก่งเท่าทีมงานอีกแล้ว  g#011
แต่ที่สำคัญตอนนี้คือจับตัวหัวขโมยแล้วนำมาลงโทษ สู้ๆนะงับ จขกท.
-EveryTime You Kissed Me...

song song

• Newbie
  • *

ถ้าแจ้งความและอยู่ในขั้นตอนแล้วอายุความไม่เดินนะครับ  g#022 g#022

จะลองปะละ

• Jr. Member
  • **
จริง ไม่มีใครดองเก่งกว่าทีมงานอสุรา  g#009

จริงครับ แล้วทำไมคุนไม่ไปสมัครเป็นทีมงานอะครับ จะได้ช่วยแก้ปัณหาได้
หรือกล้วเข้าไปแล้วทำไรไม่ได้ แล้วจะโดนคนอืนด่า
มวลน้ำยังรู้ว่า ที่ไหนต่ำก็ท่วม ที่ไหนสูงก็ไม่ท่วม
แต่พวกเหิ้...จัญ... แม่..ไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
ผู้ร้ายจบปริญญา น่ากลัวกว่าผู้ร้ายที่เรียนจบเพียงประถม และ
ผู้ร้ายที่รู้เท่าทันกฎหมาย น่ากลัวกว่าผู้ร้ายที่โง่ เซ่อ ไม่รู้กฎหมาย
เพราะรู้ทางหนีทีไล่ รู้ช่องที่ทำให้ตนเองโทษเบาลง หรือเอาผิดยาก
แต่ผู้ร้ายในเกม ส่วนมาก โง่ เซ่อ ไม่เคยศึกษากฎหมายและโทษ หรือความผิด
ที่จะเกิดขึ้นกับตนเองหากมีคนเอาเรื่อง แถมอวดภูมิที่ตนเองกระทำผิด
ไม่รู้ชะตาว่าอันตรายและเดือดร้อนถึงคนรอบข้างได้ ^_^

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
กรณีเยาวชนนี่ สงสารพ่อแม่มันชิบเป๋ง
ลูกเวรมาทำเลวเอาไว้มากมาย ไม่ได้รู้เรื่องอะไรกับมันซักนิด
ต้องมาพลอยรับเคราะห์โดนด่าไปกับมัน แถมต้องรับผิดชอบความผิดร่วมกับมันอีก g#014
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ZorinZ

• Newbie
  • *
สู้ ๆ คับคนบ้านเดียวกัน จับคนผิดมาลงโทดให้ได้  หุหุหุหุ  woon_sunny woon_sunny  woon_sunny

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
พอดีงานเยอะ เลยทำอะไรช้าไปหน่อย ความคืบหน้าล่าสุดก็ไปแจ้งความเรียบร้อยแล้วนะครับ
ร้อยเวรที่รับแจ้ง ก็คุยดีมาก เพราะเคสแบบนี้ คนไม่กล้ามาแจ้ง ทางตำรวจเลยสนใจและขอให้ผมโทรไปคุยรายละเอียดพวกนี้ได้เรื่อยๆ เพราะผมบอกว่าจะไปร้องต่อ สำนักงาน Ict ของตำรวจ และ ก.IcT  เขาเลยให้ความร่วมมือเต็มที่
ไม่อยากพุดอะไรมากครับ แค่ให้รู้ว่า ผมขอดำเนินคดีกับผู้ที่เกี่ยวข้องในเรื่องนี้ทั้งหมด เท่าที่ตัวเองจะทำได้ครับ
เอาบันทึกให้ดูเฉยๆ ส่วนหลักฐานรายละเอียด ผมได้ให้กับตำรวจหมดแล้ว

g#023 g#023

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ดีคับ ค่อยๆ ทยอยเอาหลักฐานต่างๆมากระตุ้นทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องคับ
โดยเฉพาะตัวคนแฮค เอาให้มันสะดุ้ง ระแวง ไม่เป็นอันกินอันนอนไปเลย

เป็นกำลังใจขอให้การสืบสวนต่างๆ ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี และจับคนทำผิดเอามาลงโทษให้ได้คับ
 g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
ข้อมูลการสนทนาต่างๆ อ้างอิง พาดพิงชื่อใคร ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ คิดว่าคดีนี้จบก็คงเลิกถาวรเหมือคนอื่นๆ ล่ะครับ
ผมไม่เอาไรแล้ว แค่จะทดสอบความสามารถของตนเองดูสักหน่อย

g#023 g#023

Only Me

Only Me

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
เห็นชื่ออำเภอบ้านโป่ง และจังหวัดราชบุรี แล้วตกใจ 
ว่ามีคนอื่นนอกจากผมเล่นเกมนี้ด้วย