GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สกิลเทรจะเปลี่่ยนชัวร์ใช่ไหม(GMช่วยมาตอบทีครับ)

จากผมได้ไปทดสอบเซิฟนรก สกิลก้าวพริบตา ของเทร ถูกเปลี่ยนเป็น ก้าวลมกรด (จะเปลี่ยนทำไม)

แล้วC3หยุดเวลาถูกปรับให้กากลงอีก

ถ้าติดหยุดเวลา แล้วโดนเทรเจ้าของหยุดเวลาตี หยุดเวลาจะหายไป

C3หยุดเวลาต่อไปคงได้แค่หนี

*ตกลงGMจะปรับลงเซิฟหลักจริงใช่ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

TAMA

• Sr. Member
จากผมได้ไปทดสอบเซิฟนรก สกิลก้าวพริบตา ของเทร ถูกเปลี่ยนเป็น ก้าวลมกรด (จะเปลี่ยนทำไม)

แล้วC3หยุดเวลาถูกปรับให้กากลงอีก

ถ้าติดหยุดเวลา แล้วโดนเทรเจ้าของหยุดเวลาตี หยุดเวลาจะหายไป

C3หยุดเวลาต่อไปคงได้แค่หนี

*ตกลงGMจะปรับลงเซิฟหลักจริงใช่ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
คือว่าในส่วนนี้ยังอยู่ในขั้นตอนปรับปรุงพัฒนาอยู่ครับ อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ทุกเมื่อครับ

แต่ถ้าหากอัพเดตลงเซิร์ฟเวอร์หลักเมื่อไหร่ จะประกาศอย่างเป็นทางการให้ทราบอีกครั้งครับ

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
หยุดเวลาก็ล่าบอสไม่ได้อีกต่อไป แต่เรื่องของเรื่อง มันมาจากแบท วอร์ พีเค ไม่รู้เกมส์นี้จะเรียก MMORPG ได้ยังไง หัวใจในการปรับแต่ละครั้ง มาจากคนแพ้ทั้งนั้น ทำไมหัวแถวสองคนถึงย้ายค่ายก็พอจะเข้าใจหรอก g#040

_FireFox_

• Jr. Member
  • **
  • -*-
ก็สมควรแล้วนี่ครับ เทรนักล่าสมบัติไม่ใช่หรอ จะไปตีคนหาหอกอะไรครับ ถ้าอยากตีคนไปเล่นชีพอื่น หรือรักเทรจริงๆก็เล่นต่อไปมันก็ไม่ได้ต่างอะไำรจากเดิมเลย แค่เข้ามาใกล้คำว่านักล่าสมบัติอีกหน่อยแค่นั้นเอง

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เทรจะมีความหมายอะไร ถ้าหยุดเวลาแล้วทำอะไรต่ออีกไม่ได้
โดนคนอื่นตีตาย พอหยุดแล้วนั่งรอคู่ต่อสู้ตีตายอีกรอบ
หรือล่าบอสแล้ว โดนบอสตบตาย พอหยุดเวลาแล้วยืนกดชมเชยมัน แล้วให้ร้องเพลง "กะกะกะ กลัวที่ไหน เกรงใจหรอกน่า"เหรอ

ในแบทเทิลคนที่ฉลาดๆก็วิ่งหนีหยุดเวลาได้อยู่แล้ว หาทางสู้กับสิ่งที่มีอยู่ได้ ไม่ใช่อะไรๆก็โวยให้ปรับๆ
อาชีพทุกวันนี้มันเก่งได้ทุกอาชีพแหละ อาชีพมันมีแพ้ทางกันหมดอยู่แล้ว อยู่ที่ว่าจะมีปัญญาทำให้เก่งได้ไหม แค่ไหน?
หาสมดุลต่อไป หาเท่าไรก็ไม่มีที่สิ้นสุดหรอก
สมดุลดีที่สุดคือคุณตี ฉันตี ผลัดกันตีคนละทีแล้วตายพร้อมกัน ประมาณนี้มั้งถึงเรียกสมดุล

~๐ Ryan ๐~

Everlasting love

• **
ทำไมต้องปรับสกิวเทรให้มันย่ำแย่ลงวะ สมองไม่คิดจะปรับอาชีพอื่นให้มันดีกว่านี้หรอ แล้วมาไล่ปรับสกิวให้มันห่วยกว่าเดิมเพราะงี้ไง มันจะ....ชักวัน  g#011 g#011 g#011 g#011

moogspy

• Newbie
  • *
 #038  การปรับสกิลเทรในสายตาผมถือว่า "สมดุลขึ้นครับ(ด้านแบท)แต่แย่ลง(ด้านเวลกับล่าบอส)" ถึงแม้เราจะหยุดเวลาแล้วตีคนอื่นแล้วหาย เวลาที่หยุดทำอะไรได้อีกเยอะ  g#040

1.หยุดแล้ว ออกจากวง ให้เพื่อนมาสอยแทน (หมาป่าล่าเป็นฝูง)

2.หยุดแล้ว บัพให้พร้อม กดผอบ อาหาร เชียร์ ยิงมั๊น !!! (หมาป่าเดี่ยวดาย)

3.หยุดเวลา เดินหนี ปล่อยให้คู่ต่อสู้ติดแหงก แล้วปล่อยตามชะตากรรม  g#037 (แล้วเจอกันใหม่ ~)
...

คำถามต่อมา "หยุดเวลาแล้วตีคน คนที่โดนหยุดเวลาจะหาย" มันทำให้เทรแย่ลงไหม ??   สำหรับความคิดเห็นของผมคือ "แย่ลงนิดเดียว" ครับ
เพราะอาวุธของเทรในขณะนี้  + ผอบและอาหารสาระพัด  ยิงแค่ "หนึ่งหน"  แทบจะเท่ากับ 1 ศพ (เหมือนชิงความไวในการยิงมากกว่าดาเมจล่ะ)
...
คำถามที่สองอันนี้ผมไม่ตอบครับ  แต่อยากจะถามว่า

"ในกรณีที่ผมเล่นอาชีพเบลด  แล้วพุ่งไปผ่าสามจนเทรคนนั้นฟื้นขึ้นมาติดกาลเวลา  ผมจะสามารถหนียังไงครับ ??? (No กดวาป No เรียกเพื่อน)
...

แต่พอมาดูด้านการเวล สกิลนี้ก็ปรับแย่ลงซะแล้ว ตีบอสต่อจากกาลเวลา จะมีประโยชน์อะไรล่ะ !!!!!!!  g#016

g#011  สำหรับผมมีความเห็นว่า  เหมือนเทรล่าบอสทั้งหลายจะลืมหลายๆอาชีพที่ล่าบอสสมัยนั้นซะแล้วล่ะ (มั้ง)

...

ส่วนถ้าปรับอาชีพอื่นให้มาเท่าเทียมเทร อันนี้ผมออกความเห็นไม่ได้ครับ เพราะคิดว่าทุกอาชีพสกิลเหมาะสมแล้ว   g#024

ปล.นี่เป็นความเห็นล้วนๆ  โปรดอย่าว่าเค้า  g#027 (ว่ามาก็ไม่สะท้าน เพราะผมเป็นพวก "มาโซ")

FFiM

คนที่เล่นเทรก็ไม่อยากให้ปรับ ส่วนคนที่ไม่ได้เล่นเทรอยากให้ปรับ  #038 g#034

VR_1

• **
ทีมงานเกมนี้ปรับตามบอรด์ดราม่าหรอครับผมพึ่งรู้ การที่คนออกมาดราม่าเพราะอะไรทุกคนรู้ๆกันอยู่เพราะว่าแพ้มา ถ้างั้นผมก็คง บอกต้องปรับทุกอาชีพแล้วละ ปัจจุบันเทรของครบVSสายอาชีพอื่นของครบ แทบสู้ไมไ่ด้เลย

อาชีพแรกเบอเซิกเกอร์ เกราะ 95 ที่กันโป๊ะ โล่02 โล่01 สายแกร่ง มียืนหยัด เทรไม่ผอบ ยิงยังไงก็ไม่ตาบครับ

เบลดมาสเตอร์ เกราะ 95 กดซามูไรที เทรไม่ต้องสู้ครับหนีอย่างเดียว

พาราดิน ปลดคลั่งมาก็พอครับ ให้ติดหยุด ก็ยิงไม่ตายครับเพราะว่าไม่โป๊ะเลย

วิ สกิลไม้เท้า99 โดนไปทีงิดแล้วคับแพ้ 100% สกิลคทา99+โล่02 ระเบิดเวทมาลดต่อเนื่อง

วอ อาชีพนี้ดูสูสีหน่อย โอกาสแพ้ชนะขึ้นอยู่กับเสต็บการเล่น ถ้าโดนกะโหลก ตาย 100% เพราะลูกแก้ว99แรงมาก

พระ อาชีพนี้เทรชนะไม่ได้เลย เพราะโล่01 02 ค้อนประกายพึค เกราะเบา 95 ล้วนแต่ลดโป๊ะทั้งนั้น พระฟูเรื่อยๆ กดแสงเทพ+ทวนกระแส เด่วเทรก็ตาย ส่้วนพระ ฟูเรื่อยๆยิงไงก็ไม่ตาย

แอส เกราะ 95 +มีด 99 สกิลไร้สิ้นสุด สีชุดเีขียว เทรเจออาชีพนี้ไปร้อง ทั้งต้องมานั่งยิงเงาที่ใส่เทียนแล้วมองไม่เห็น ไหนจะดาเมจที่ต้องรับที่แสนจะรุนแรง ความเป็นไปได้ที่จะเอาชนะ นั้นยากพอสมควร

ทหาร คงเป็นอาชีพเดียวที่เทรสามารถชนะได้สบายๆ

ที่ผมกล่าวมามันคร่าวๆ เมื่อยจะพิมมันเยอะ พวกที่ออกมาดราม่าเรื่องเทร ผมถามคุณหน่อย คุณของถึงแค่ไหน คุณมีเสต็บในการเล่นยังไง พอแพ้แล้วก็ออกมาโวยวาย ทำไมไม่ลองหาทางแก้เอาละครับ ทุกอาชีพมีจุดบอดทั้งนั้น ไม่มีอาชีพไหนในเกมนี้ที่สามารุเอาชนะได้ทุกอาชีพหรอกครับ ถ้ามีเวลาว่างมากกว่าีนี้คงทำคลิปแบทเทิล เทร VS ทุกสายอาชีพมาให้ชมกัน จะได้รู้ว่าเทร ณ ปัจจุบัน มันด๋อยแค่ไหน

VR_1

• **
#038  การปรับสกิลเทรในสายตาผมถือว่า "สมดุลขึ้นครับ(ด้านแบท)แต่แย่ลง(ด้านเวลกับล่าบอส)" ถึงแม้เราจะหยุดเวลาแล้วตีคนอื่นแล้วหาย เวลาที่หยุดทำอะไรได้อีกเยอะ  g#040

1.หยุดแล้ว ออกจากวง ให้เพื่อนมาสอยแทน (หมาป่าล่าเป็นฝูง)

2.หยุดแล้ว บัพให้พร้อม กดผอบ อาหาร เชียร์ ยิงมั๊น !!! (หมาป่าเดี่ยวดาย)

3.หยุดเวลา เดินหนี ปล่อยให้คู่ต่อสู้ติดแหงก แล้วปล่อยตามชะตากรรม  g#037 (แล้วเจอกันใหม่ ~)
...

คำถามต่อมา "หยุดเวลาแล้วตีคน คนที่โดนหยุดเวลาจะหาย" มันทำให้เทรแย่ลงไหม ??   สำหรับความคิดเห็นของผมคือ "แย่ลงนิดเดียว" ครับ
เพราะอาวุธของเทรในขณะนี้  + ผอบและอาหารสาระพัด  ยิงแค่ "หนึ่งหน"  แทบจะเท่ากับ 1 ศพ (เหมือนชิงความไวในการยิงมากกว่าดาเมจล่ะ)
...
คำถามที่สองอันนี้ผมไม่ตอบครับ  แต่อยากจะถามว่า

"ในกรณีที่ผมเล่นอาชีพเบลด  แล้วพุ่งไปผ่าสามจนเทรคนนั้นฟื้นขึ้นมาติดกาลเวลา  ผมจะสามารถหนียังไงครับ ??? (No กดวาป No เรียกเพื่อน)
...

แต่พอมาดูด้านการเวล สกิลนี้ก็ปรับแย่ลงซะแล้ว ตีบอสต่อจากกาลเวลา จะมีประโยชน์อะไรล่ะ !!!!!!!  g#016

g#011  สำหรับผมมีความเห็นว่า  เหมือนเทรล่าบอสทั้งหลายจะลืมหลายๆอาชีพที่ล่าบอสสมัยนั้นซะแล้วล่ะ (มั้ง)

...

ส่วนถ้าปรับอาชีพอื่นให้มาเท่าเทียมเทร อันนี้ผมออกความเห็นไม่ได้ครับ เพราะคิดว่าทุกอาชีพสกิลเหมาะสมแล้ว   g#024

ปล.นี่เป็นความเห็นล้วนๆ  โปรดอย่าว่าเค้า  g#027 (ว่ามาก็ไม่สะท้าน เพราะผมเป็นพวก "มาโซ")

คุณเล่นเบลด คุณมีเกราะซามูไร กดสกิลของเกราะ ให้โครตเทรก็ค่่าคุณไม่ได้คับ

ท่านเพา

ก็สมควรแล้วนี่ครับ เทรนักล่าสมบัติไม่ใช่หรอ จะไปตีคนหาหอกอะไรครับ ถ้าอยากตีคนไปเล่นชีพอื่น หรือรักเทรจริงๆก็เล่นต่อไปมันก็ไม่ได้ต่างอะไำรจากเดิมเลย แค่เข้ามาใกล้คำว่านักล่าสมบัติอีกหน่อยแค่นั้นเอง
อ้าวแล้วพระอะ เครลิคมันซัพพอร์ตไม่ใช่หรอคะ ทำไมเทรส่วนมากยังตีไม่ตายเลย

นักล่าสมบัติก็ต้องใช้ความสามารถในการฆ่า จะให้ใส่มีดตีทีละ 5พันไปตีบอสตุบๆๆๆอะหรอ

ทำไมพวกนี้อ่อนเองแล้วชอบมาโวยวายกันว้าาา ไม่เข้าใจจริงๆ g#015

Yo_Daddy

• **

...

...

...

...

คุณเล่นเบลด คุณมีเกราะซามูไร กดสกิลของเกราะ ให้โครตเทรก็ค่่าคุณไม่ได้คับ

คุณเล่นเทรจิงรึ้เปล่าว่ายิงไม่เข้า ? บอกให้นะ ศรอัศนีบาต ยิงเข้าครับ ไร้ธาติเหมือนเกราะเบรดแหละ แต่เกราะเบรดดิ กดสกิลคลาน<วิถีซามูไร> กดแล้วทำไรไม่ได้ครับนอกจากเดินตามตูดอาชีพอื่นพอให้เวลาสกิลมันหมดเฉยๆ อยากบอกว่าเท่อย่างเดียว แต่ความสามารถนี่เอาหัวแม่เท้าคิดรึเปล่า?  woon_sunny