GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันที่ 25 มกราคม 2555 มีดังนี้

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
^ จีเขาบอกก่อนหน้านี้แล้ว = ='

อ่ะ นะ จีเอามาประกาศตั้งแต่วันที่ 20 ใช่ป่ะ

แต่กระทู้นี้มีมาตั้งแต่วันที่ 15  แสดงว่ามันก้อมีพวกรู้ก่อนอ่ะ  http://forum.gameindy.com/index.php?topic=11147.0

ไม่สังเกตหรอ.... g#004

ก็เค้าเข้าไปดูในนรก มันก็มีนะ เพราะปกตินรกมันก็มาก่อน  g#041

ใช่แล้ว ใครเล่นนรกแล้วจะรู้โปรโมชั่นล่วงหน้าก่อนบนบอร์ดอีก แต่บางโปรมันก็ไม่ได้เอาลงนรกก่อนน่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ฮยอน.

• Sr. Member
  • เราต้องการเงินแะลเงิน

THE-COOL

• Full Member

THE-COOL

เฮ้ย นี่มันเกม หรือปล่าววะนี่ย g#016 g#016
หน้ากาการาคาพันกว่า ..โว้วววว ความสามารถกากๆ
จะคอยดูว่ามีควายกี่ตัวที่ซื้อ........ ตั้งราคาซะนึกหน้าพ่อค้าออกเลย

อิบ้าาา

• UNsmile.❦
  • Jr. Member
  • **
เฮ้ย นี่มันเกม หรือปล่าววะนี่ย g#016 g#016
หน้ากาการาคาพันกว่า ..โว้วววว ความสามารถกากๆ
จะคอยดูว่ามีควายกี่ตัวที่ซื้อ........ ตั้งราคาซะนึกหน้าพ่อค้าออกเลย

ความพึงพอใจ ความสุขของคนเรามันต่างกัน
ก็ไม่เข้าใจ ทำไมต้องมาด่ากันว่าโง่ หรือควาย ?

THE-COOL

ความพึงพอใจ ความสุขของคนเรามันต่างกัน
ก็ไม่เข้าใจ ทำไมต้องมาด่ากันว่าโง่ หรือควาย ?

อยากซื้อก็ซื้อไปคับพ่อคนฉลาด

มันไมอยู่ที่ความพึงพอใจหรอกคับ ถ้าคนถูกมอมเมาจนไม่รู้จักคิด
จะให้ผมลองโทรให้หน่วยงานไหนมาตรวจสอบเกมส์นี้ดูไหม ว่าเขาจะคิดแบบคุณหรือเปล่า
ไอเทมเกม ราคาเป็นพันแบบนี้น่ะ มันไม่ใช่ละคับ....

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny
          แบ่งเซริฟน่าจะดีนะคับ...เซริฟสำหรับเด็ก และเซริฟสำหรับผู้ใหญ่...
          .แต่ดูๆไปแล้ว ก้อไม่แคล้วตามโดนด่าอยู่ดี...555
          ทำตามหน้าที่ต่อไปคับสู้สู้
                     g#031 g#031 g#031

ExCuseMe

ของชดเชย ไม่คุ้มกับของที่เสียเลยว่ะ พี่น้อง

ลองเชคราคาดูดีๆ จิ = = ยาพวกนั้น ราคาก็เท่าๆกับ ลูกอมเเหละ = = 

AoOooOoJ

• Newbie
  • *

เพื่อนๆช่วยตัดสินที
ความผิดพลาดของทีมงานแล้วใครซวย
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 13:49:13 »
อ้างถึง
 เกิดขึ้นตอนโปรโมชั้นเติมเอแคส89ได้ค้อน ผมเป็นคนที่เติมเงินเล่นอยู่ตลอดพอมีโปรนี้มาเลย g#005โทรไปสอบถามทีมงานทางทีมงานแจ้งว่า1ไอดีเติมได้1ครั้งเท่านั้น g#025โปรโมชั้นนี้ผมจึงซื้อเอแคส89มา15ใบคุณคิดว่ามันเป็นเงินเท่าไหร่เลยเติมไป15ไอดีเพื่อเอาค้อนแต่มารู้ทีหลังว่า1ไอดีสามารถเติมได้ไม่กำกัดคุณคิดว่าอันนี้มันเป็นความผิดของใคร..ของผมเหรอ..หรือของบริษัท ผมจึงลองซื้อมาอีก5ใบเติมตัวหลักผมสรุปว่าได้ค้อนอีก5อัน รวมเป็นผมซื้อเอแคส20ใบ ลองคำนวนดูว่ามันเป็นเงินโซลกี่โซลซึ่งถ้าทีมงานแจ้งผมตั้งแต่แรกว่ามันเติมไอดีนึงกี่ครั้งก็ได้ผมสามารถเอาเงินโซลทั้งหมดไปซื้อของโซลที่ราคาแพงๆได้แต่8900โซลคุณว่ามันจะเอาไปทำอ่ะไรได้
  ผมโทรไปสอบถามแต่ได้คำตอบมาคือมันแก้ไขอะไรไม่ได้ต้องขออภัยจิงๆ อยากให้เห็นใจกันนิดนึงน่ะคับ ที่ผมเติมเงินเข้าไปเพราะอยากรวยอยากเก่งอยากเทพ ผมว่าทุกคนที่เติมเงินก็คิดแบบผม แต่ทีมงานให้ข้อมูลมาผิดๆแบบนี้มันเสียความรู้สึกคับขอบอก ผมไม่รู้น่ะว่าทีมงานจะรู้สึกยังไง แต่อันนี้มันไม่ใช่ความผิดของผม เท่าที่ผมเล่นเกมนี้มา2ปีก็พอจะรู้อะไรหลายๆเกียวกับระบบของทีมงาน ทุกคนก็อาจจะรู้มาบ้างเกี่ยวกับระบบนี้ ทางทีมงานไม่จำเป็นต้องแก้ไขอ่ะไรก็ได้ แต่ผมจะโทรไปร้องเรียนกับ สคบ. เกี่ยวกับบริษัทของคุณ ถ้าทีมงานมันใจว่าไม่ผิดก็ไม่เป็นไร
**บางคนอาจไม่รู้ว่า สคบ.คืออ่ะไรก็ลองไปเสริทในกูเกิ้ลดูน่ะคับ

มากกว่าคำถาม

• **

เพื่อนๆช่วยตัดสินที
ความผิดพลาดของทีมงานแล้วใครซวย
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 13:49:13 »
อ้างถึง
 เกิดขึ้นตอนโปรโมชั้นเติมเอแคส89ได้ค้อน ผมเป็นคนที่เติมเงินเล่นอยู่ตลอดพอมีโปรนี้มาเลย g#005โทรไปสอบถามทีมงานทางทีมงานแจ้งว่า1ไอดีเติมได้1ครั้งเท่านั้น g#025โปรโมชั้นนี้ผมจึงซื้อเอแคส89มา15ใบคุณคิดว่ามันเป็นเงินเท่าไหร่เลยเติมไป15ไอดีเพื่อเอาค้อนแต่มารู้ทีหลังว่า1ไอดีสามารถเติมได้ไม่กำกัดคุณคิดว่าอันนี้มันเป็นความผิดของใคร..ของผมเหรอ..หรือของบริษัท ผมจึงลองซื้อมาอีก5ใบเติมตัวหลักผมสรุปว่าได้ค้อนอีก5อัน รวมเป็นผมซื้อเอแคส20ใบ ลองคำนวนดูว่ามันเป็นเงินโซลกี่โซลซึ่งถ้าทีมงานแจ้งผมตั้งแต่แรกว่ามันเติมไอดีนึงกี่ครั้งก็ได้ผมสามารถเอาเงินโซลทั้งหมดไปซื้อของโซลที่ราคาแพงๆได้แต่8900โซลคุณว่ามันจะเอาไปทำอ่ะไรได้
  ผมโทรไปสอบถามแต่ได้คำตอบมาคือมันแก้ไขอะไรไม่ได้ต้องขออภัยจิงๆ อยากให้เห็นใจกันนิดนึงน่ะคับ ที่ผมเติมเงินเข้าไปเพราะอยากรวยอยากเก่งอยากเทพ ผมว่าทุกคนที่เติมเงินก็คิดแบบผม แต่ทีมงานให้ข้อมูลมาผิดๆแบบนี้มันเสียความรู้สึกคับขอบอก ผมไม่รู้น่ะว่าทีมงานจะรู้สึกยังไง แต่อันนี้มันไม่ใช่ความผิดของผม เท่าที่ผมเล่นเกมนี้มา2ปีก็พอจะรู้อะไรหลายๆเกียวกับระบบของทีมงาน ทุกคนก็อาจจะรู้มาบ้างเกี่ยวกับระบบนี้ ทางทีมงานไม่จำเป็นต้องแก้ไขอ่ะไรก็ได้ แต่ผมจะโทรไปร้องเรียนกับ สคบ. เกี่ยวกับบริษัทของคุณ ถ้าทีมงานมันใจว่าไม่ผิดก็ไม่เป็นไร
**บางคนอาจไม่รู้ว่า สคบ.คืออ่ะไรก็ลองไปเสริทในกูเกิ้ลดูน่ะคับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=11010.0

อันนี้ใช่ป่าวคับที่คุณโดน ผมอ่านดูก็เห็นมีคนถามอยู่นะ "1 IDเติมกี่ครั้งก็ได่ใช่ไหม?" แล้วจีเปเป้ก็มาตอบว่า "ใช่ครับ"

404 - Not Found

• **

มันไมอยู่ที่ความพึงพอใจหรอกคับ ถ้าคนถูกมอมเมาจนไม่รู้จักคิด
จะให้ผมลองโทรให้หน่วยงานไหนมาตรวจสอบเกมส์นี้ดูไหม ว่าเขาจะคิดแบบคุณหรือเปล่า
ไอเทมเกม ราคาเป็นพันแบบนี้น่ะ มันไม่ใช่ละคับ....

มันไม่ใช่เกมส์นี้เกมส์เดียวนิครับที่ขายของเป็นพันๆ ฮ่าๆ

โดโด้คุง

• Newbie
  • *

มันไม่ใช่เกมส์นี้เกมส์เดียวนิครับที่ขายของเป็นพันๆ ฮ่าๆ

มีเกมอื่นแพงกว่าเกมนี้เยอะครับ ผมเคยเล่นเกมตีกอล์ฟเกมนึง ช่วงที่ผมเล่นมีการเปิดถ้วยลุ้นแหวนมิดไนท์(แหวนแรร์เกมนั้น)
ต้องเิติมประมาณ 4 พันบาท ถึงจะมีโอกาสเปิดได้แหวน 100 เปอเซ็นต์
แถมโปรโมชั่นทั่วไปยังหลัก 1000+ นานๆทีจะเจอโปรราคาน้อยๆ