GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถึงวอลุ่ม ช่วยปรับวอลอกให้เหมือนเดิมได้มั้ย (บัญญัติและอื่นๆ)

해주창

• Jr. Member
  • **
 g#039 จากการทำให้เกมจำกัดความเสียหายไม่เกิน 200เคอยู่แล้ว จากกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46398.0 เราอยากให้บัญญญัติทำความเสียหายแบบตายทันที (เหมือนผู้สือ) เพราะสกิวได้รับผลกระทบจากการจำกัดดาเมจพอสมควร (ทำอะไรไม่คิดหน้าคิดหลังกันบ้างหรอ) เพราะโอกาสตายมันก็ไม่ได้เยอะ 20 เปอร์เนี่ย - -
 g#039 การหลบสะท้อนของวอลอกโดยอาศัยหลบเวท ส่วนตัวคิดว่ามันเกินไปหน่อยมั้ยให้หลบสะท้อนได้ - - (มันควรจะเป็นแบบเกราะสะท้อนวอลอกที่สะท้อนเวทบางประเภทได้บางประเภทไม่ได้แบบนั้นมั้ย การหลบเวทอะ อย่างเช่น หลบลูกไฟเวทได้อันนี้พอรับได้(อารมณ์เหมือนหลบกระสุน) แต่หลบสะท้อนวอลอกที่เป็นการสร้างดาเมจที่ตัวละครทันทีมันใช่หรอ)
 g#039 คุณบอกจะเริ่มพัฒนาวอลอกสายมานา เรารอมาตั้งนานแล้ว เพราะเป็นสกิวชุดเดียวที่เป็นของเก่า เหมือนไหร่จะเริ่มโครงการ (ถ้าไม่ทำก็บอกเลยจะได้ไม่รอ)

เราจะรอดูนะว่าจีเอ็มจะสนใจบ้างมั้ย ไม่รู้เลยเล่นรึเปล่านะอาชีพนี้นะจีเอ็มแต่ก็ควรสนใจผู้เล่นก่อนจะไม่มีผู้เล่นให้สนใจเกม (ของเก่าเขาทำมาดีอยู่แล้วทำสะ... โปรดเติมคำในช่องว่างเอาเอง)  g#031

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
รอไปก่อนครับตอนนี้ทีมงานกำลังพัฒนา อสุราโมบาย อยู่ อะไรประมาณนี้แน่ๆ ถ้าตอบ ห้าๆ เรื่องดาเมจตอนนี้200k ผมก็ว่าโหดแล้วนะคับ ถ้าไม่งั้นเดียวมันจะโกงเกินไป

หน้าฮิ

• **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
รอไปก่อนครับตอนนี้ทีมงานกำลังพัฒนา อสุราโมบาย อยู่ อะไรประมาณนี้แน่ๆ ถ้าตอบ ห้าๆ เรื่องดาเมจตอนนี้200k ผมก็ว่าโหดแล้วนะคับ ถ้าไม่งั้นเดียวมันจะโกงเกินไป
ดูเหมือนวุ้นวันวาน เบอที่เลือดเยอะที่สุดก็ไม่เกิน60k ดาเมจ200kก็พออยู่เเล้วนะ

ttuumm_jar

• Newbie
  • *
ที่ว่า200k ใช่จะออก200k หักนู่นนี่อีก 150k ยังไม่ค่อยจะถึงยิ่งใส่เผ่าของเต็มๆแค่60k
นักพยากรณ์ก็ไม่ตายในบัญญัติ รู้สึก woon_5555สกิลไร้ประโยชน์กับการสู้กับเผ่ามากถ้าไม่รุมให้เลือดต่ำแล้วบัญญัติ
ยาปั้มเลือดก็เยอะ ไม่ทันกินชาวเผ่า

สะท้อนจากไสยเวทก็เช่นกันเดะนี้แก้ทางกันได้หมดแล้ว หลบเวทขนาดนี้หลบสาปด้วยเลยไหม
ได้จบอาชีพวอไปเลย  woon_bye

จะจำไว้ว่าวอเคยรุ่งเรืองมากกว่านี้ woon_yes

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ

งั้นก็ปรับให้ทุกอาชีพสกิลแล้วตายทันทีได้หมดเลยไหม เอาโอกาส 20% เท่ากันไปเลย

้เรื่องที่ควรปรับมากที่สุดคือ เผ่าอสุรา เพราะความสามารถโกงเผ่ามนุษย์มากเกินไป สงสัยอะไรถามได้  g#040

해주창

• **
ดูเหมือนวุ้นวันวาน เบอที่เลือดเยอะที่สุดก็ไม่เกิน60k ดาเมจ200kก็พออยู่เเล้วนะ
แต่เซิฟหลักนี้นะสิ  g#040
ส่วนตัวที่มองคือเราไม่ได้อะไรกับดาเมจแต่อยากให้มันเป็น Instant Knock out เหมือนผู้สือ (เพราะในสกิวมันเขียนแบบนั้นเองนี้น่าแต่ทำไมจีเอ็มปรับไมาดูอะไรเลยนี้สื  g#024)

A+

• Personal ID 🔐
  • **
ปรับทีละสกิล มันไม่ได้ไรขึ้นมาหรอกต้องปรับยกแผงปรับทุกอาชีพ ตั้งชื่อสกิลไหม่ วางแผนระบบเกมไหม่
ปรับทีละสกิลมันจะเป็นแบบว่า บางสกิลทำไมโหดขึ้นบางสกิลทำไมไม่ค่อยดีเลยมันไม่คุ้มที่จะต้องเสียเหรียญเพื่อจะอัพสกิลอื่นได้

ของเดิมก็ดีอยู่แล้วจะปรับทำมะเขืออะไร

เรื่องความเสียหายถูกจำกัดไว้แค่ 200k อันนี้ก็เกินไปบางอาชีพที่โจมตีแบบเน้นครั้งเดียว ทำไห้มันไม่สามารถตีคนที่มี HPมากกว่า 200kได้
แถมไอ้ 200k ที่ว่ายังสามารถถูกทอนความเสียหายจากไอเทมต่างๆ ในเกมได้อีก หมวกบอสชื่อสีทอง อื่น ๆ
ทำให้สกิลบางอาชีพที่สังหารผู้เล่นได้ในครั้งเดียวนั้นมันถูกตัดออกจากเกมไป

เรื่องที่จำกัดความเสียหายเพราะว่าสกิลโจมตีแผลเก่ากับศรวายุ ปรับจนเสีย ถ้าไม่ปรับศรวายุจนโหดขนาดนั้นมันจะสร้างความเสียหายได้มากขนาดนี้ไหม
แต่ที่สำคัญมาจำกัดความเสียหายสูงสุดที่ทำได้อีก มันเลยทำให้ทุกอาชีพมีผลเสียที่ตามมาหนักเลยละ  g#040

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
สายราตรีของวอถือว่าเป็นสายที่โหดมากนะครับ แต่ดาเมจมันจำกัดไว้ 20k เลยโคตะระกากทันที  g#024 g#023 g#023

สายราตรีของวอถือว่าเป็นสายที่โหดมากนะครับ แต่ดาเมจมันจำกัดไว้ 20k เลยโคตะระกากทันที  g#024 g#023 g#023
200k สมัยนี้ยังกากเลย ^^

A+

• Personal ID 🔐
  • **
ก็เมื่อก่อน HP ของผู้เล่นมันราว ๆ 2k ถึง 10k เองหนิ  แต่สกิลกับไม่ปรับตาม  HP ที่เยอะขึ้นก็เลยเป็นสกิลที่ถูกมองข้ามไป

San

• Newbie
  • *
ก็เมื่อก่อน HP ของผู้เล่นมันราว ๆ 2k ถึง 10k เองหนิ  แต่สกิลกับไม่ปรับตาม  HP ที่เยอะขึ้นก็เลยเป็นสกิลที่ถูกมองข้ามไป
นั้นสมัย PJ1 เลยนะนั้น woon_555