GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สงสัยระเบิดวินยานกับวอชุดฟ้าครับ

해주창

• Jr. Member
  • **
ระเบิดวิญญาณ
 - เพิ่มการโจมตีด้วยเวทธาตุมืด 250% และเพิ่มอีก 25% ต่อระดับทักษะ
 - ถ้าผู้ที่มีบัฟระเบิดวิญญาณตาย เนโครแมนเซอร์จะได้ HP 0.5% ของ HP MAX ของผู้มีบัฟ ต่อระดับทักษะ ในกรณีที่เนโครแมนเซอร์ตายอยู่จะเป็นการชุบชีวิตแทน

นี้คือถ้าเราระเบิดตัวเองแล้วพอเราตายจะฟื้นหรือว่าอะไรครับอธิบายที  g#046 g#046
หรือผมเข้าใจผิดประการใดชี้แนะด้วย

Hot_Get

• Full Member
  • ♫ ~ d►_◄b
ระเบิดวิญญาณ
 - เพิ่มการโจมตีด้วยเวทธาตุมืด 250% และเพิ่มอีก 25% ต่อระดับทักษะ
 - ถ้าผู้ที่มีบัฟระเบิดวิญญาณตาย เนโครแมนเซอร์จะได้ HP 0.5% ของ HP MAX ของผู้มีบัฟ ต่อระดับทักษะ ในกรณีที่เนโครแมนเซอร์ตายอยู่จะเป็นการชุบชีวิตแทน

นี้คือถ้าเราระเบิดตัวเองแล้วพอเราตายจะฟื้นหรือว่าอะไรครับอธิบายที  g#046 g#046
หรือผมเข้าใจผิดประการใดชี้แนะด้วย
เปล่าคับ คือเราโดนตีตาย (เอาง่าย ๆ อยู่ในสถานะที่เขาเรียกว่าตายนั่นแหละ) แล้วศัตรูที่เรากดใส่ระเบิดวิญญาญตาย เราก็จะฟื้นคับผม  woon_yes

xxxxxxxxxx

• **
  • www.facebook.com
เหมาะกับเซตไสยเวทค่ะ เราไม่แน่ใจว่า ทำแบบนี้ได้รึปล่าว ใช้ระเบิดวินญาณไส่ตัวเอง พอมีคนตีเราตาย ระเบิดวินญาณจะไปติดกับคนที่ตีเรา พอคนที่ตีเรามีระเบิดวิญญาณอยู่ แล้วมันโดนเซตไสยเวทตาย เราจะโดนชุป เพราะระเบิดวิณญาณ กดบู้ลืมหิว ตายแล้วอาหารไม่หาย คงมันน่าดู  woon_5555

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
เหมาะกับเซตไสยเวทค่ะ เราไม่แน่ใจว่า ทำแบบนี้ได้รึปล่าว ใช้ระเบิดวินญาณไส่ตัวเอง พอมีคนตีเราตาย ระเบิดวินญาณจะไปติดกับคนที่ตีเรา พอคนที่ตีเรามีระเบิดวิญญาณอยู่ แล้วมันโดนเซตไสยเวทตาย เราจะโดนชุป เพราะระเบิดวิณญาณ กดบู้ลืมหิว ตายแล้วอาหารไม่หาย คงมันน่าดู  woon_5555
มันก็ไม่ถึงเหมาะที่สุดหรอกคับ เพราะมันลดเลือด g#017

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
"ในกรณีที่เนโครแมนเซอร์ตายอยู่จะเป็นการชุบชีวิตแทน" ก็บอกตายตัวแล้ว (หัดเล่นวอ)

-_YC_-

• **
ใช้สกิลใส่ตัวเอง แล้วถ้าตายก็จะฟิ้น ไม่ใช่หรอ ????

(พอดีเล่นนรกแล้วมันทำได้)
คนกินคน ?? ไรหว่า

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
ใช้สกิลใส่ตัวเอง แล้วถ้าตายก็จะฟิ้น ไม่ใช่หรอ ????

(พอดีเล่นนรกแล้วมันทำได้)
ไม่น่าใช่นะ รู้สึกในนรกรีก่อนมันจะบัค (บางอาชีพ) เปลี่ยนสีชุดไหนก็ได้ความสามารถเพิ่มเติม (C3) ของบางอัน ของวอก็ถ้ากดระเบิดแล้วตาย จะฟื้นเลือด 50เปอ ทั้ง ๆ ที่เล่นคอนเจอเรอร์ (มั่ว เอาง่าย ๆ ชุดขาวอะ)
ของเซนก็กดปฐมพอโดนตีก็ไม่หายทั้ง ๆ ที่เล่นชุดเขียว  g#017

แล้วก็อะไรอีกไมรู้  g#015

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
อันนี้จากการอ่านน่าจะหมายถึงว่า  ถ้าระเบิดวิญญาณอยู่ที่ใคร แล้วคนนั้นตาย  เนโครแมนเซอร์จะได้รับ HP  แต่ถ้าเนโครแมนเซอร์ตาย (ประมาณว่าโดนตีตายไปแล้ว)  แล้วเป้าหมายที่มีตาย จะเป้นการชุบชีวิตเนโครแทน  g#033

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมอยากฝากทดสอบอีกน่ะสิ สงสัยเหมือนกัน =  =  (ลังเลเหมือนกันกับการสร้างสีชุด)

1.ใช้กับสัตว์อัญเชิญ พอเราตาย สัตว์อัญเชิญก็ตาย จะเป็นการชุบชีวิตไหม
2.ใช้กับตัวเอง พอตัวเองตาย จะฟื้นชีพไหม (ตรงกับคำอธิบายที่เป้าหมายตาย จะชุบชีวิตเนโคร)

xxxxxxxxxx

• **
  • www.facebook.com
อันนี้จากการอ่านน่าจะหมายถึงว่า  ถ้าระเบิดวิญญาณอยู่ที่ใคร แล้วคนนั้นตาย  เนโครแมนเซอร์จะได้รับ HP  แต่ถ้าเนโครแมนเซอร์ตาย (ประมาณว่าโดนตีตายไปแล้ว)  แล้วเป้าหมายที่มีตาย จะเป้นการชุบชีวิตเนโครแทน  g#033

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมอยากฝากทดสอบอีกน่ะสิ สงสัยเหมือนกัน =  =  (ลังเลเหมือนกันกับการสร้างสีชุด)

1.ใช้กับสัตว์อัญเชิญ พอเราตาย สัตว์อัญเชิญก็ตาย จะเป็นการชุบชีวิตไหม
2.ใช้กับตัวเอง พอตัวเองตาย จะฟื้นชีพไหม (ตรงกับคำอธิบายที่เป้าหมายตาย จะชุบชีวิตเนโคร)
ใช้กับหมา หมาตายเราก็ไม้ฟื้น กดไส่ตัวเองตัวเองตายก็ไม่ฟื้น ต้องศตรูมีระเบิดติดตัวอยู่ละตาย เราถึงจะฟื้น แต่ถ้าใช้ไส่ตัสเองแล้วพอเราตาย รู้สึกมันจะระเบิดเวทเป็นเวท 7*7 ปะ ถ้าจำไม่ผิด