GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เหตุผลที่คุณรักอสุรา^^

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
มาแสดงความคิดเห็นกันคับว่าทำไมมันยิง่เล่นยิงรักเลิกไม่ได้

1มีเกมไหนบ้าง ที่สามารถสร้างกระทู้ได้อย่างอิสระ
2มีเกมไหนบ้าง ที่มีสังคมอบอุ่นทั้งคนอายุมากกว่าละน้อยกว่า
3มีเกมไหนบ้าง ที่มอนเตอร์/สกิล เป็นภาษาไทย
4มีเกมไหนบ้าง ที่มีระบุระดับของม่อนที่ควรจะตี
5มีเกมไหนบ้าง ที่มีระบบ/บัฟต่างๆ มากมายเช่น เส้น วี ขา PK เก็บของฯลฯ
6มีเกมไหนบ้าง ที่มีการแย่งชิงปราสาท
7มีเกมไหนบ้าง ที่จีเอ็มมาพบกับผู้เล่นมากกว่าสีปดาห์ละ4ครั้ง
8มีเกมไหนบ้าง ที่มีจีเอ็มอาสาทำหน้าที่แทนจีเอ็ม
9มีเกมไหนบ้าง ที่รับสมัครจีเอ็ม
10มีเกมไหนบ้าง ที่สร้างมาจากไทยแต่สนุกไม่แพ้ชาติใดในโลก
11มีเกมไหนบ้าง ที่มีระดับตี+ เป็นชื่อ(ทาส นักโทษ ยกจกฯลฯ)
12มีเกมไหนบ้าง ที่มีไอเทมร้าน
13มีเกมไหนบ้าง ที่มีระบบเดินทางโดยรถไฟ
14มีเกมไหนบ้าง ที่มีกิจกรรมแบบไทย
15มีเกมไหนบ้าง ที่ระบบเควสเป็นแบบเข้าใง่าย
16มีเกมไหนบ้าง ที่ชื่อมอนเตอร์จำไม่ยาก
17มีเกมไหนบ้าง ที่ยิ่งเล่นยิ่งรัก woon_sunny

ไม่ว่าคนอื่นจะคิดยังไงแต่ผมก็ยังรักอสุราเช่นเคย

สาวกต่อมลูกหมาก

• Jr. Member
  • **
เหตุผลที่อ้างมาขั้นต้น ไม่มีอันไหนที่ทำให้ผมรัก

เหตุผลเดียวที่ผมรักเกมส์นี้ สั้นๆ "สาวๆเยอะโคตร "

และเกมส์นี้คงจะสร้างฝันอันสูงสุดให้ผมได้คือ

การสร้างฮาเร็มเป็นของตัวเอง

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

T0Nz

• Full Member
ไม่มีเหตุผลใหนทำให้ผมรักอสุราเลย

มีแค่สังคมนั่นแหละ อบอุ่นกว่าเกมอื่น

จีเอ็มถึงลูกถึงคนดี  คุยกันได้  ไม่เหมือนเกมนอก  รอแพทช์อย่างเดียว  woon_555

Crossζy

เกมไทย
อสุรา
12หาง
400ไรไม่รู้่ g#009
(จำได้แค่นี้)

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เพราะต้องการถอนทุนคืนแต่กลับขาดทุนย่อยยับโดนแฮค10รอบ+

แต่ก้อยังสิงบอดตามรังควานไอคนที่แฮคอยุ่
 g#027 g#027

doublea1

• Newbie
  • *
ผมเพิ่งมาเล่นเกมนี้ได้ไม่กี่วันนะ บอกตรงๆว่าสนุกมาก เคยเล่นๆลบๆไปหลายครั้งด้วยเหตุผลที่ว่าภาพไม่เนียน

แต่พอศึกษาระบบของเกม หาแนวทางการเล่น เช่นเรียนสกิลสู้ยิบตา หรือซื้อขนมปังมาปั้ม ทำให้ตอนเล่นคาเดทนั้นสนุกขึ้นมากจริงๆ

แถมเล่นๆไปเจอคนเลเวลสูงๆพาเวลให้อีก ไม่ได้เจอรอบเดียวนะ เจอ 3 ครั้งเลย เพราะเล่นๆไปก็ย้ายไปเล่นอาชีพอื่น g#004

แต่ขอถามอะไรนิดนึง เรามีวิธีหามอนไหมครับ อยากให้ทีมงานทำตรงส่วนที่บอกมอนตัวนี้ อยู่แมพอะไรจริงๆ บอกตรงๆว่าเซงเหมือนกันต้องมาวิ่งหามอน

♥ น้องเอ :)'

เกมส์อสุรา น่าเบื่อ มีแต่การเวล เวล เวล เวล แล้วก็ เวล เวล ทั้งวัน เวล อย่างเดียว -*- แต่ก็สนุกดีอ้ะนะ 55+

................. g#019 g#019.......... g#019 g#019
.........g#019................. g#019............... g#019
.........g#019...................................... g#019
............ g#019............................ g#019
.................. g#019............... g#019
......................... g#019.. g#019
............................. g#019

oh_RaymonDD

รักคือทุกความรุ้สึก ที่มีให้ อสุรา จากนี้ไปจะบอกเพียงคำว่ารัก สุดหัวใจ

รักอสุราอย่างเเท้จริง
woon_love woon_love

♥ น้องเอ :)'

รักคือทุกความรุ้สึก ที่มีให้ อสุรา จากนี้ไปจะบอกเพียงคำว่ารัก สุดหัวใจ

รักอสุราอย่างเเท้จริง
woon_love woon_love

รักคือทุกความรู้สึก ที่มีให้ game__master ( เกมส์ ) จากนี้จะบอกเพียงคำว่ารัก สุดหัว จัย g#019

................. g#019 g#019.......... g#019 g#019
.........g#019................. g#019............... g#019
.........g#019...................................... g#019
............ g#019............................ g#019
.................. g#019............... g#019
......................... g#019.. g#019
............................. g#019

DarkEagle

• DarkEagle
 ผมรักที่เป็นเกมส์ไทย  แม้ตัวผมเองมักจะขัดแย้งก็ตาม  ถ้าเป็นของนอก ผมจะไม่บ่นให้เสียน้ำลาย

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ผมรักที่เป็นเกมส์ไทย  แม้ตัวผมเองมักจะขัดแย้งก็ตาม  ถ้าเป็นของนอก ผมจะไม่บ่นให้เสียน้ำลาย
ของนอกบ่นไปก็แก้ยาก ด่าอะไรไปคนทำก็ไม่รู้เรื่องครับ
ของไทย บ่นได้ด่าได้ คนทำรู้เรื่อง  woon_555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผมรักอสุรา เพราะไอดีแรกผมต้องเสีย 15 บาทคับ g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
ผมรักอสุรา เพราะไอดีแรกผมต้องเสีย 15 บาทคับ g#037
รุ่นคนแก่เลยนะ พอดีเิกิดไม่ทัน woon_555