GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ร่วมคิด ร่วมสร้าง ร่วมกันพัฒนา [ขอความเห็นสร้างสรรค์]

บุคคลทั่วไป · 149 · 61541

iam_ohm

• Newbie
  • *
ในความคิดของผมนะคับเกมนี้ควรพัดทนา  4 ข้อดังนี้
1.ของโซลควรจาราคาำถูกกว่านี้
2.ต้องเปลี่ยนการแบนจากที่แบนที่คนควรเปลี่ยนมาเป็นการแบนแค่เฉพาะคนผิด ของโจรแบนแค่ 1-3 เดือน
3.gm ควรขยันในการพัดทนาเกม เช่น แรร์ไอเทม มอนเตอร์ตัวใหม่ แมพใหม่ และอื่นๆๆ
4.ควรจามีการจัดกิจกรรมที่ให้ของที่ช่วยเวลให้มากขึ้นมากว่านี้
ป.ล. ขอบคุนที่รับฟังและโปรดพิจารนา  g#017

kakaka_OssssO

• Jr. Member
  • **
ไม่ต้องไปเน้นสินค้าโซมากคับ  เพราะคนเค้าพูดถึงเรื่องนี้กันมาก เช่น การเอาแว่นแดง กากอสูรออกมาขายมาล้อเป็นรางวัลเพื่อไห้ได้ขายของตามโปร>>(เงิน) ทั้งที่เกมยังเหมือนเดิมในเรื่องต่างๆๆ เช่น ไอเทมแร์ การบัคต่างๆๆนาๆๆ และอีกมากมายคงรู้นะคับ^^ รองคิดสะว่าคุนเป็นผู้เล่นคุนจะคิดยังไง อยากไห้เห็นผู้เล่นสำคันบ้างคับผม^^พัตนาไห้ดีแล้วทุกฝ่ายจะมีความสุกคราบ สู้ๆๆ g#021 g#021

willy16475

• Newbie
  • *
  • วิลลี่

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
ผมว่ายังไม่ต้องพัฒนาอะไรหรอกครับตอนนี้
ปรับปรุงและสิ่งที่มีอยู่ให้ปัญหามันหมดก็พอ
ตัวอย่าง
- อัพแพททีบัครอคิวตามมาเลย อยากให้ตรวจสอบดีๆก่อนที่จะอาขึ้นเซิฟหลัก
- ก่อนจะอัพอะไรลงเช่นรายละเอียดทักษะต่าง การงานต่างๆ ตรวจเซ็คความถูกต้องก่อนครับ ไม่ใช่มาไล่แก้ทีหลังซึ่งบางอย่างแก้ไปก็ไม่แจ้งผู้เล่นด้วย
- ปรับปรุงเซิฟเวอร์ให้มันดีกว่านี้หนอย ตอนสงครามชิงปราสาท ประสาทจะแดก หลุดได้หลุดดี กำลังตีธงหลุดซะงั้น
- มารฐานการบริการ ให้มันดีกว่านี้หน่อย ฟังความคิดเห็นผู้เล่นบ้างไม่งั้นผู้เล่นหนีหมด (หลายอย่างอธิบายไม่หมด และสิ่งที่ผมได้รับรู้มาบอกตรงๆหมดสัทธากับพวกท่านอย่างยิ่ง)
ปล. รับฟังความคิดเห็นของผู้เล่นบ้างถึงแม้ทุกคนก็ต้องการอยากได้ในสิ่งที่ตนต้องการท่านควรก็ควรจะรับฟังให้มากกว่านี้หน่อย
ถ้าทีมงานยังเป็นแบบนี้อยู่ ผมบอกได้คำเดียวว่า เกมส์นี้ท่านทำก็จะเหลือแค่พวกท่านเองที่เล่น เพราะคนอื่นเขาหนีไปเกมส์อื่นหมด
พวกท่านก็น่าจะรู้ดีนะครับเกมส์ 2 มิติแบบนี้คนส่วนน้อยที่เล่น ท่านก็น่าจะปรับปรุงเพื่อดึงดูดคนให้มาเล่นไม่ใช่ปรับปรุงเพื่อำลคนเก่าๆ
เพื่อให้เลิกเล่น ผมเองแนะนำน้องๆให้เล่น ประมาณ 10 คน มันเล่นได้แป๊บเดียวมันก็เลิก มันบอกว่าจะชวนมันเล่นเกมส์ห่วยๆอย่างนี้ทำไม พี่ยังจะทนเล่นอีก
เจอแบบนี้พูดไม่ออกครับ

Byakurun

• รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะ ร้อยครั้ง \0/
  • **
อะฮ้า....

เด็กบางคนเล่นเกมคอมพิวเตอร์ เป็นประจำ จนกลายเป็นนิสัย เช่นเดียวกับผม โลกอสุรา เหมือนสังคม อีกสังคมนึงของผม ผมมีเพือนมากมายในโลกของเกมอสุรา ผมก็ไม่อยากให้พวกเขาเลิกเล่นเกมนี้ และเกมนี้ช่วงแรกๆ คนเล่นเยอะมาก แต่ช่วงหลังๆ ผมว่า ทีมงาน ขาดความเอาใจใส่กับเกมนี้ไปไม่น้อย  คนเลยเลิกเล่นไปมาก
อยากให้ทีมงาน พัฒนา เกมอสุรา ให้น่าเล่นยิ่งๆขึ้นไป เพราะผู้เล่นอุดหนุนคุณ อยางมากมาย ด้วยบัตรเติมเกม
พวกคุณก็จงมอบความสุข ให้กับพวกเขามั้ง ไม่ต้องกลัวว่า ให้มาก เกมจะเจ๊ง g#017 g#017
อย่าดองงาน เร่งการพัฒนาเกม  สู้ๆ ทีมงานอสุรา

ความโลภ ความอาฆาต ความรู้สึกอันมืดดำของคน ๆ เดียวก็ยังมีพลัง มากกว่า ความดีจอมปลอมที่คนหมู่มากชอบยกขึ้นมาอ้างเสียอีก

Naruta~

• **
อันนี้อีกอันนึง 

ยาต่างๆ พวกยาเพิ่ม hp ที่ขายที่ร้านขายยาฟอส  ควรจะปรับราคาให้ถูกกว่านี้
มันแพงเกินไป พอแพงก็ไม่มีคนซื้อ เงินก็ไม่ไหลออกจากระบบ

ราคาควรจะแบบ น่าเอาไปกดทิ้งแบบรัวๆได้เลย ไม่งั้นก็ใช้อาหารจะดีกว่า
สมัยก่อนยุคแรกๆ ถ้าจำได้ ยาเหล่านี้จำเป็นมา ทัล่าบอส ทั้งเวล ทั้งแบท

ตอนนี้ราคามันไม่เหมาะสม เพราะมันแพง ก็ต้องปรับ
และน่าจะมียา mp ด้วย ราคาไม่ต้องพงหรอก แค่ให้มีคนซื้อก็พอ

ICE_TANATTHEP_ICE

• **
อยากให้ มีวันเวลาบอก สมาชิกในกิวว่าใครไม่ได้ออนกี่วัน เพื่อที่สดวกในการคัดกิว
กิวทุกกิวบางกิวก็มี400+ ก็คงจำรายชื่อทุกคนไม่หมดว่าใครไม่ได้ออนกี่วันแล้ว  g#014 g#014 g#014 g#014

VR_1

• **
อยากให้พิจารณาเรื่องวุ้นปลอดภัยซะใหม่ สำหรับผมคนที่เล่นอยู่เซิบ Pk นะผมว่าเป็นอะไรที่น่าเบื่อมากจากแต่ก่อนเวลาตีกันนอกเมืองมันมีความมันส์มากกว่านี้อะ พอตอนนี้ออกไป มันก็อยู่วุ้นกันพอเผลอกะออกวุ้นมาหรอยแล้วเข้าใหม่ มันไม่ได้เป็นวุ้นปลอดภัยแล้วเด่วนี้ เป็นวุ้นอันตรายเข้าไปไกล้ไม่ได้มันผิดวัตถุประสงค์ของวุ้นนะผมว่า
มันทำให้เสน่ห์ของเซิบPk มันลดลงจากแต่่ก่อนเกรียนทั้งวันกะยังไหวเด่วนี้ แปบๆก็น่าเบื่อแล้ว

การปรับอะไรหวังจะปรับให้ดีขึ้นควรคำนึงถึงผลกระทบที่จะตามมาด้วย ขอบคุณคับ  g#006

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
อยากให้พิจารณาเรื่องวุ้นปลอดภัยซะใหม่ สำหรับผมคนที่เล่นอยู่เซิบ Pk นะผมว่าเป็นอะไรที่น่าเบื่อมากจากแต่ก่อนเวลาตีกันนอกเมืองมันมีความมันส์มากกว่านี้อะ พอตอนนี้ออกไป มันก็อยู่วุ้นกันพอเผลอกะออกวุ้นมาหรอยแล้วเข้าใหม่ มันไม่ได้เป็นวุ้นปลอดภัยแล้วเด่วนี้ เป็นวุ้นอันตรายเข้าไปไกล้ไม่ได้มันผิดวัตถุประสงค์ของวุ้นนะผมว่า
มันทำให้เสน่ห์ของเซิบPk มันลดลงจากแต่่ก่อนเกรียนทั้งวันกะยังไหวเด่วนี้ แปบๆก็น่าเบื่อแล้ว

การปรับอะไรหวังจะปรับให้ดีขึ้นควรคำนึงถึงผลกระทบที่จะตามมาด้วย ขอบคุณคับ  g#006

อุ้ยเสียงของพลเกรียนแห่ง pk

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

เปลี่ยนจากวุ้นปลอดภัยเป็น บัพอมตะ3-5วิ และไม่สามารถโจมตีหรือใช้ัทักษะได้ หลังจากเข้าออกวาปในแมทที่มีมอนเตอร์ออโต้น่ะ เปลี่ยนตามนี้คงถูกใจขาเกรียนเดินได้ทั่วแมท อิอิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...

ตามนั้น...

ตัวปัญหา

• **

สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อเป็นวุ้นมหาภัยแทนแล้วนะนี่

ปลดล๊อคไอดีที่โดนระงับถาวร...ความคิดถึงจะได้แล่น...ทำได้มั๊ยคับ
           #038 #038 #038

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
ตัวละครลับ
Full Member

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ

Re: ร่วมคิด ร่วมสร้าง ร่วมกันพัฒนา [ขอความเห็นสร้างสรรค์]
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 20:35:21 »1.เพิ่มแมบเพื่อรองรับกับผู้เล่นให้เพียงพอ โดยอาจจะเพิ่ม NPC เพื่อคุยแล้วเข้าแมบ VIP อะไรแบบนี้ แต่เข้าฟรีนะ อิอิ
2.ปรับเลือดพื้นฐานของตัวละครโดยเรียงลำดับการจุติ เพราะปัจจุบัน ไม่จุติกับจุติ 6 รอบ แทบไม่ต่างกันเท่าไร เพราะยศและคลาส 3 ที่เรียนกันง่าย
3.ปรับความเท่าเทียมระหว่างสายเวทและสายกายภาพ เพราะดูเหมือนว่าว่าสายเวทจะได้เปรียบอยู่นิดหน่อย เช่น การงานคนครัว (ยาสายเวทถูกกว่า)
4.ปรับการแลกเปลี่ยนของ ซึ่งเมอื่เราใส่ไอเทมหรือเงินแล้วไม่สามารถเปลี่ยนได้นอกจากกดยกเลิกแล้วแลกเปลี่ยนใหม่ เพื่อป้องกันการเปลี่ยนไอเทมและการลบตัวเลข
5.ปรับปรุงเรื่องกิจกรรม ทำอย่างไรให้คนเล่นมากขึ้นควรหาไอเทมใหม่ๆมาเปิดตัวทดลองใช้
6.ควรมีโปรโมชั่นลดของโซลประจำเดือน เช่น เดือนมกราคม ลดของโซลประเภทเพิ่มยศ
7.ปรับปรุงระบบสงครามขิงปราสาททั้งหมด ให้ฝ่ายกันบ้านแข็งแกร่งกว่านี้และเพิ่มผลโยชน์ต่างๆให้กับเจ้าของบ้านและพันธมิตร

ผมไม่เห็นด่วยกับข้อที่2นะครับ เพราะขึ้นกับการอัพสเตด แต่ไม่จุไม่สามารถอัพสเตดได้เท่าจุ6 ถ้าจุ6ลงst99 เลือดก็ขึ้น1-2พันแล้วแต่อ่าครับ
ที่ต้องปรับคือสกิลโกยแนบอ่ะมันวิ่งเร็วไปสายกายภาพตามไม่ทันแล้วมาพลิบพสุทาบรึ้มเกิดเปนโกโก้ครั้น woon_bye เบลดดาบใหญ่ทำอ่ะไรได้ครับ
เบลด80เจอวอ50กร้อตายครับวอมันเล่นหมาอ่ะ
เละเปนโกโก้ครั้นศรเวทสกิลเวทที่ไม่ได้ร่าย #038  g#041 g#041 เละครับเบลดดาบคุพอได้ดาบใหญ่ไว้เวล"เท่านั้น"
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย