GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เชิพอวตาร สมควรเอาหน้ากาก/หมวกอสูรทองคำ มาขายเป็นเงินโชลหรือไม่?

โพลล์

เชิพอวตาร สมควรเอาหน้ากาก/หมวกอสูรทองคำ มาขายเป็นเงินโชลหรือไม่?

สมควร เพราะเงินจะได้เข้าบริษัท ผู้เล่นจะได้มีไอเทมเหมือนเชิพอื่น เเละหลายคนพอมีอันจะกิน
39 (48.8%)
ไม่สมควร เพราะเชิพเวอร์เป็น เงินบิลล่า หนูยังขอเงินพ่อเเม่อยู่ เเละหนูยังซ๊อต!
33 (41.3%)
อะไรก็ได้เเล้วเเต่ทีมงาน ไม่สนใครจะจน จะรวย จะมีโบนัส หรือไม่ ขออยู่เฉยๆๆ
8 (10%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 80

exe123

• Newbie
  • *
แต่ก็พอจะขายได้เหมือนกันแต่ต้องเอาความสามารถออก หุหุ เหมือนพวกตระโก้บอสไง ไอเทมที่นำมาขายเป็นโปรโมชั่นได้นั้นก็จะเป็นของแฟชั่นที่ไม่สงผลกระทบต่อคอนเซ็ป หรือถ้าเลี่ยงไม่ได้ในหลายเหตุผลก็ต้องมีผลกระทบน้อยที่สุดครับ

จากช้อความที่จีเอ็มพูดด้านบน อยากให้เอาลงให้เป็นประดับสวยงามเอาความสามารถออกกะได้แบบ กากอสูรทองคำ(เลีบยเบบ)ไรงี้อ่าคับ

exe123

• Newbie
  • *
แล้วตู้หยอดไข่หน้าบ้านลุงเบนอะคับ มันไม่มีความสามารถนิคับเป็นแค่หมวกแฟชั่น กะน่าจะเปิดให้บริการนะคับ woon_cry

pla03

• Newbie
  • *
ถ้า g#046บอกคอนเซบเซฟเวอนี้ไม่เติมโซ ก็เอาลงมาขายสัก100mก็ได้คะ g#046 ถ้ามันดีจิงคนเค้าก็เก็บตั้งซื้อเองแหละช่วยเปิดโอกาสให้คนที่เข้ามาเล่นที่หลังบ้างเปิดโอกาสให้คนที่เค้าไม่มีโอกาสได้ไปงานเกมอีกอย่างพวกคุณบอกว่าไปงานเกมแร้วได้โค๊ดมาถ้ามีสมอง g#005อย่างให้ลองคิดสักนิดนะคะว่างานเกมเค้ามีทุกจังหวัดหรอคะถึงจะได้ไปได้
หัดคิดอะไรยาวๆๆหน่อยนะคะคนที่เค้าอยากได้มีอย่เยอะไม่ใช่ศึกระหว่างกิลอ่านๆๆดูที่วิ่งเต้นร้องกันอยู่เนี่ยกลัวคนอื่นเค้าจะมีโอกาสเหมือนคุณหรอคะ??? g#002 g#002

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • Jr. Member
  • **
 g#014  สำหรับผม สมควร 20 % ไม่เหมาะสม 80 % ครับ  เพราะไม่ได้เดือดร้อนเมื่อไม่ได้ใส่หน้ากากนี้   #038

แต่ 20 % ผมโอนไปให้ที่การดีไซน์หน้ากากครับ

ดังนั้น แนะนำให้จีเอม ทำเป็นแบบแฟชั่น "เลียนแบบ" ก็ได้ครับ  เพราะจะได้มีหมวกเท่ๆมาใส่เพิ่มขึ้นอีกหน่อยตั้ง 2 ชิ้นแน่ะ   g#005 g#005

OH ! My Buddha

• Newbie
  • *
เเบบกีดีนะ เเต่ปัญหาคือ มันจะไม่เอาลง ณ เชิพ อวตารไง ? ไม่รู้เป็นเงี้ยไร g#030 g#030

g#014  สำหรับผม สมควร 20 % ไม่เหมาะสม 80 % ครับ  เพราะไม่ได้เดือดร้อนเมื่อไม่ได้ใส่หน้ากากนี้   #038

แต่ 20 % ผมโอนไปให้ที่การดีไซน์หน้ากากครับ

ดังนั้น แนะนำให้จีเอม ทำเป็นแบบแฟชั่น "เลียนแบบ" ก็ได้ครับ  เพราะจะได้มีหมวกเท่ๆมาใส่เพิ่มขึ้นอีกหน่อยตั้ง 2 ชิ้นแน่ะ   g#005 g#005

S A O

• Newbie
  • *

"คอนเช็ปกินได้ไหม? " สักวันต้องมีกระเป๋าเเบน เเต่อย่ามาคิดจะหลอกเชิพอวตารให้เชิพโชล นะ  woon_5555 woon_5555

555 คิดได้ไง
ก็บอกแล้วว่าไม่ต้องขายเป็นโซลก็ได้  ขายเป็นบิลล่าโดยคิดราคา หน้ากาก-หมวกทองคำ ให้มันเหมาะสมก็ได้    สักสิบ-ร้อยล้าน ก็ว่าไป ขอให้มันมีเหมือนเซิพอื่นก็พอ ^^ เผื่อใส่หล่อตอนรวมเซิพที่โลกา ใส่แต่ป็อกกี้เซ็ง woon_sunny woon_sunny
หน้ากากเอยจงซับซ้อนยิ่งขึ้นเบย  g#024 อิอิ ล้อเล่นน่า

ไม่เจอกันสะนานเบย คิดถึงกันบ้างอะเปล่าพี่ๆน้องๆทุกท่าน มาเข้าเรื่องเลยดีกว่าเด๋วจะพาออกทะเลไปสะก่อน  g#009

หัวเรื่อง : Re: เชิพอวตาร สมควรเอาหน้ากาก/หมวกอสูรทองคำ มาขายเป็นเงินโชลหรือไม่?

จัดกันเป็นช็อตๆ เบยเนาะ อิอิ
เพื่อนๆ ชาวอวตารที่เล่นอยู่ในเซร์ฟเวอร์ทุกท่านก็ต่างรู้ดีถึงคอนเซ็ปของเซิร์ฟอวตารคือไม่มีเทพโซล  g#031 g#031
ซึ่งก็เป็นเหตุผลที่ไม่สามารถนำโปรโมชั่นตัวนี้มาขายได้ เพราะเป็นไอเทมที่ + ความสามารถ ซึ่งผิดคอนเซ็ปชัดเบย (ปัญหาที่เคยเกิดขึ้นที่คุยกันในหน้าต้นๆ ก็ตามที่ท่าน Coalapanda บอกไว้ครับ)

เอาสะผมเป็นคนใจร้ายเลยเล่นบอกทางทีมงาน  "ปิดโอกาส" เซิร์ฟเวอร์อวตาร อิอิ ถ้าเซิร์ฟเวอร์ไม่ได้วางคอนเซ็ปอะไรไว้เซิร์ฟอวตารคงไม่ลอดมือเป็นแน่แท้พี่ท่าน TongDang คิดดูจิ  g#010 เห็นๆเบยน่าใครๆ ก็อยากขายทั้งนั้นละ แต่โดยหลักการทางเราก็ต้องยึดคอนเซ็ปไว้อ่าครับ  g#014

แต่ก็พอจะขายได้เหมือนกันแต่ต้องเอาความสามารถออก หุหุ เหมือนพวกตระโก้บอสไง ไอเทมที่นำมาขายเป็นโปรโมชั่นได้นั้นก็จะเป็นของแฟชั่นที่ไม่สงผลกระทบต่อคอนเซ็ป หรือถ้าเลี่ยงไม่ได้ในหลายเหตุผลก็ต้องมีผลกระทบน้อยที่สุดครับ

ทำไมไม่นำมาขายเป็นบิลล่า ไอเทมชิ้นนี้เป็นไอเทมพิเศษครับทางทีมงานจะไม่นำมาขายเป็นเงินบิลล่าอย่างแน่นอน  g#017

ประเด็นใบอวตาร ถ้าบอกว่าคนซื้อจะเทพกว่าผมว่าก็คงยากน่ะ เทพอะไรจะตายรัวๆ จนต้องมาเสียใบอวตารตลอดถ้าทางจะเก่งยากแน่นอน ใบอวตารก็ไม่ได้เป็นการบังคับซื้อเว้นสะแต่ต่ายบ่อยไม่ยากอยู่นรกนานๆ และเราก็มีทางเลือกในส่วนใบอวตารเรียนแบบที่ได้มาไม่ยาก  g#017

อย่าน้อยใจเลยน่าเพื่อนๆ ทุกคน  g#021 ยังไงเตรียมตัวรอไปชิงชัยหมวก ABT กิจกรรมนี้แจกแน่นอน
ตามที่จีเอ็มเปเป้ตอบเลยครับ

Blue_Zest

• Newbie
  • *
เพิ่งมาอ่าน ปาเข้าไป 6หน้าเเล้ว woon_sunny woon_sunny เอามาขายมั้งก้ดี ระบบไหน ก็ได้ทุกวันนี้ ไม่มีไรทำล่ะเชิพอวตาร นั่งๆๆออนเช็ตจุ ของ ก้ ตีบวกตันล่ะ woon_5555 woon_5555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   จีเอมเปเป้ตกภาษาไทย  #038

เว้นสะแต่ต่ายบ่อยไม่ยากอยู่นรกนานๆ     มันเป็นยังไงอะ  g#004

CacAloz

• Full Member
   จีเอมเปเป้ตกภาษาไทย  #038

เว้นสะแต่ต่ายบ่อยไม่ยากอยู่นรกนานๆ     มันเป็นยังไงอะ  g#004

ขออภัยที่สื่อสารผิดทำให้ไม่เข้าใจครับ ผมจะปรับปรุงในครั้งหน้าครับ  g#022

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
อย่าเรียกว่าสองมาตรฐาน แบบนี้แถวบ้านเรียกไม่มีมาตรฐาน อดทนเล่นกันต่อไป

zeedzad003

• Newbie
  • *
ไม่สนเรื่องหมวก แต่สนว่าจะปรับเกมส์เมื่อไหร่ง่ะ ที่เวล41ถึงขึ้นpkถาวร อะไรพวกนั้น woon_huh

LSM

• Newbie
  • *
ไอ้หงอกยังไม่เกษียณอีกหรอวะ  woon_5555

ยังจะมาร้องคอนเซบส้นตีนไรอีก มันไม่มีตั้งแต่แรกแล้ว*** มีแต่แถไว้ โง่ๆ  g#030

หอยแครง

• Jr. Member
  • **
  • =w=''
ไอ้หงอกยังไม่เกษียณอีกหรอวะ  woon_5555

ยังจะมาร้องคอนเซบส้นตีนไรอีก มันไม่มีตั้งแต่แรกแล้ว*** มีแต่แถไว้ โง่ๆ  g#030

ที่รัก  woon_love

# ป่าวนะฮิฮิฮิ

untitled

• Sr. Member
 woon_bye

กำพี