GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยหน่อยค๊าบๆๆ

sko789

• Newbie
  • *
ไฟเตอร์เวล27 เวลที่ไหนดีคับ ที่เปอร์ไวอ่ะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ส่วนตัว ผมเวลที่เมเปิ้ลหรือไม่ก็ภูตินี่แหละ g#015
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

sko789

• Newbie
  • *
มันอยู่แมพไหนหรอค๊าบ ช่วยแนะนำหน่อยๆ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เมเปิ้ลจะอยู่หน้าเมืองวินโดเนียคับ วิธีการไปวินโดเนียคือ
จาก 4 แยกเซาเทิร์นฟอท เดินไปวาปซ้าย แล้วขึ้นบนไป จะออกไปแมพที่มีกระรอก
จากนั้นก็ขึ้นบนไปจะเจอแมพที่มีผึ้งเยอะๆ เข้าวาปขวาไปจะไปเจอแมพที่มีหมี เม่น หมาป่าสีน้ำตาล
ก็ขึ้นบนไปอีกคับ ก็จะเข้าแมพโซนวินโดเนียแล้วล่ะ เก็บได้ปลอดภัยไร้ตัวโจมตีก่อน มี 3 แมพเลยคับ
หรืออีกวิธีก็คือนั่งรถไฟจากตลาดไชร์ไปลงที่วินโดเนียเลยคับ แล้วออกมาวาปทางขวาของเมืองก็จะเป็นแมพเมเิปิ้ลแล้วล่ะ

ส่วนภูติพฤกษา จะอยู่ที่ป่าแกรนด์ฟอเรส วิธีไปป่าแกรนด์ก็คือ
จากเมืองเรดคลิฟ เดินขึ้นวาปบนขวาไป ก็จะเจอแมพที่มีคล็อกโคเดี้ยนน้อย
ให้เดินขึ้นบนไปเรื่อยๆคับ ทางเข้าวาปจะมีก็อบลิน 3 สหายอยู่
หรือถ้าไม่อยากเสี่ยงและพอมีตัง ก็นั่งรถไฟจากเมืองเรดคลิฟไปลงที่ทางเข้าป่าแกรนด์ได้เลยคับ
เข้าไปก็จะมีภูติพฤกษา ชิปเปอร์ และผีเสื้อคับ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

นั่งรถไปก็ได้นะครับ นั่งที่ไซร์ ไปวินโดเนีย ราคา 10800 บิลล่า แล้วลงวาปล่างเลย( อย่าเข้าวาปซ้ายนะเฮ้ย!! )

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
นั่งรถไปก็ได้นะครับ นั่งที่ไซร์ ไปวินโดเนีย ราคา 10800 บิลล่า แล้วลงวาปล่างเลย( อย่าเข้าวาปซ้ายนะเฮ้ย!! )
เข้าได้แต่อย่าเดินเตลิดเซฟตี้โซน woon_555
ของผม เวลวุ้นเมเปิ้ลจน30 แล้วไปราเวนจน37 แล้วก็ไปโกเลมโคลนจน41(สำหรับคนพอมีตังซื้อของดีๆใช้อ่ะนะ)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Rest In Peace

• Full Member
เข้าได้แต่อย่าเดินเตลิดเซฟตี้โซน woon_555
ของผม เวลวุ้นเมเปิ้ลจน30 แล้วไปราเวนจน37 แล้วก็ไปโกเลมโคลนจน41(สำหรับคนพอมีตังซื้อของดีๆใช้อ่ะนะ)

สงสัยอยู่นิดนึงราเวนเวลเยอะกว่าแต่ทำไมเปอน้อยกว่าจุ๊เหลืองละครับ  woon_huh

l3ody-Knight

• *~ Ca$p€r ~*

PandoraRose

• Newbie
  • *
ถ้ารวยๆก็พกขนมปังนมสดไปด้วยเวลที่เมเปิ้ลน่าจะไวขึ้น g#004
~เราไม่นับถือเทพองค์ใด เราไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่เราเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของเราเท่านั้น~

oh_RaymonDD

ส่วนตัวของผมน่ะ 1-11ไปปลาดาว  11-21ไลเเคน  21-30ไปโกเลม 30ไปชิปเปถึง34   34-36ไปเม่น   36ไปโกเลมโคลน  woon_5555 woon_5555

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
สายเรนเจอร์
เวล 21-25 ตีปูเสฉวน
เวล 25-30 ไปหลังหมู่บ้านวินเดิ้ลวู้ด  (ต้องใช้น้ำมันดีเซล/สายธนูจะหาเงินได้ง่ายมากเลย)
เวล 30-35 เม่น/ไซคลอป/นกจุ๊เหลือง/วุ้นเมเปิ้ล
เวล 35-41 ภูติ

สายไฟเตอร์
เวล 21-25 ตีไลแคน (รับเควสของลาวาก่อนนะ)
เวล 25-35 เม่น/ไซคลอป/นกจุ๊เหลือง/วุ้นเมเปิ้ล
เวล 35-41 ภูติหรือโกเลมโคลน หาเอ็กซ์โตพลาสซึมขายให้คนแถวนั้นอะ มีรับอยู่ตลอด

สายแคสเตอร์
เวล 21-30 ตีวุ้นเมเปิ้ลอย่างเดียว (ใส่แต่พสุธา)
เวล 30-41 โกเลมโคลน หาเอ็กซ์โตพลาสซึมขายให้คนแถวนั้นอะ มีรับอยู่ตลอด

อันนี้เป็นที่หาเงิน+เวลของผมนะ สามารถประยุกต์ได้       

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

Why?

• อั๊ยย๊ะ!

สงสัยอยู่นิดนึงราเวนเวลเยอะกว่าแต่ทำไมเปอน้อยกว่าจุ๊เหลืองละครับ  woon_huh

อาจเป็นเพราะ คุณเวลห่างจากราเวนแต่เวลใกล้กับจุแหลือง g#008
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

อาจเป็นเพราะ คุณเวลห่างจากราเวนแต่เวลใกล้กับจุแหลือง g#008
ไม่หรอก จุ๊เหลืองเปอมันเยอะอยู่แล้ว
ปล.ที่ผมเลือกราเวนเพราะไฟเตอิร์ผมเล่นโป๊ะ จากนกมันโป๊ะบ่อยเป็นไม่ออกเลยมอนตีง่ายด้วย ดรอปเบียมคลั่งอีก
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing