GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อสุรา 3 มิติ (ร่วมพูดคุยกันหน่อยไหม?)

oposra

• Full Member
ลืมบอกไปว่าถ้าผมให้งบผมจะควบคุมการพัฒนาด้วย ตามแบบที่ผมต้องการ

oposra

ต้องการให้มีการหมุนจอและ ทหารใช้ได้แค่ระเบิดเท่านั้น ระเบิดนั้นเล่นได้แบบ

muutunn000

• Jr. Member
  • **
แค่ตอนนี้ก็เน่าพอแล้ว คิดว่าเอาทีทมีอยู่ให้รอดก่อนเหอะ

oposra

และทำไมนายไม่เสนอความคิดดีๆบางละ ว่าควร อสุรา 3 มิติควรจะเป็นแบบไหนบางและอย่าลืมคิดวิธีที่ทำให้บริษัทมีรายได้ด้วยละ

oposra

ถ้าใครอย่าให้อสุรา 3 มิติเป็นแบบไหนอย่าลืมให้ทุนบริษัทด้วยละ แต่อย่าลืมตรวจเงินในกระเป๋าด้วยละ

oposra

ถ้ากระผมถ้าทุนทำอสุรา 3 มิติเมื่อไหรผมจะสร้างตามความคิดของผมนะ แต่จงคำนี่ไว้ว่า อนาคตนั้นไม่แน่นอน เราคือผู้กำหนดชะตาชีวิตของตัวเอง สิ่งที่เจ้ากระทำไว้ย่อมมีผลทั้งสิ้น

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • **

oposra

มีคนบอกว่าเกาหลีใต้ทำเกมสืได้ดีกว่่ได้ส่งใส่คงต้องจ้างทีมงานที่พัฒนาเกมส์ ragnarok online 2 มาช่วยในการทำอสุรา 3 มิติละมั้ง g#025 g#025 g#025 g#025

oposra

ที่กระผมเสนอให้อสุรา 3 มิติ นั้นใหรูปแบบคล้าย Ragnarok online 2 : The Legend of Second นั้นเพราะสามารถเอกลักษณ์ที่เป็นรูปแบบเกมส์อนิเมะได้สบายมากๆ เพราะอสุรากับแร็คนาร็อคมีพื้นฐานจากเกมส์อนิเมะทั้งสิ้น และ Ro 2 ก็เป็นรูปแบบอนิเมะเช่นกัน ถ้าอสุรา 3 มิติมีกราฟฟิกแบบ Ragnarok online 2 : The Legend of Second ก็คงสามารถรักษาเอกลักษณ์ดังเดิมของอสุราได้สบายมากๆ woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • **

oposra

คุณホロホロンไปดูคลิป  Ragnarok online 2 : The Legend of Second ก่อนสิ ถามผมไม่ได้ดูคลิปมา ผมคงกล้าเสนอกราฟฟิกรูปแบบนี่หรอก ที่ผมกล้าเสนอนะ เพราะเป็นรูปแบบคล้ายอนิเมะญี่ปุ่นแต่เป็น 3D

oposra

กระผมคงไม่เสนอรูปแบบกราฟฟิกแบบ C9 กับ 9yin ให้โง้หรอกคุณ ถ้าเสนอกราฟฟิกแบบนี่ทีมงานไม่เอาแน่

oposra

อยากให้กราฟฟิกเกมส์อสุรา3มิติเป็นอย่างไรก็เสนอด้วยละ กระผมอยากให้กราฟฟิกเป็นแบบ Ragnarok online 2 : The Legend of Second

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
อยากให้กราฟฟิกเกมส์อสุรา3มิติเป็นอย่างไรก็เสนอด้วยละ กระผมอยากให้กราฟฟิกเป็นแบบ Ragnarok online 2 : The Legend of Second
เดี๋ยวก็โดนหาว่าลอกมาทั้งดุ้นหรอก แค่นี่ก็มีเยอะละ  #038

oposra

ก็ให้ออกแบบกราฟฟิกคล้ายกันแต่ไม่ใช้ลอกมา คือเข้าอสุรา 1 มาปรับปรุงโดยดูตังอย่างจาก Ragnarok online 2 : The Legend of Second โดยเอาอสุรามามาเป็นแบบ 3d  โดยให้กราฟฟิกคล้ายกันไม่ใช้ลอกมา กระผมไม่ได้บอกให้ลอกมาแต่ให้เอารูปแบบกราฟฟิกเท่านั้น ไม่ได้บอกให้เอาแผนที่ สถานที่ มอนเตอร์ เหมือนกันสะหน่อย