GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ยืนยันว่าอาชีพพระโกงเกินไป

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **
พระผม -JABB- แพ้วิง่ายมากครับ ให้จุ6รอบเจอกรง ใส่สกิลก็ตายครับ ไร้สาระครับ  g#014

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
    ง่ายๆเลย จขกท. มีตัววิจุ 5 อยู่ใช่ไหม ไปเวลให้จุหรือไปรีอาชีพไปเล่นพระที่ว่าเทพนักเทพหนานั่นนะ แล้วลงไปอัดในแบทให้เค้ายับกันไปเลยครับ  ตรงไหนที่ว่าพระเทพๆ เรียนให้หมด แล้วลงไปอัดคนในแบทให้เค้าร้องกันไปเลยครับ  woon_555  เพราะแม้ใครจะอธิบายอย่างไรก็คงไม่ฟัง  ไปเล่นพระแล้วไปลองไปทำให้ดูหน่อยว่ามันเทพขนาดไหน คนถึงจะเชื่อ  ถ้าเทพจริงดังคำว่า เดี๋ยวคนอีกนับร้อยจะออกมาสนับสนุนท่านเอง  จะมีคนมาตั้งกระทู้โวยวายกันยกใหญ่เป็นแน่ เทพจริงอะไรจริง  #038

-Ai-

• Full Member
ผมยอมรับว่าอคติกับพระคับ แต่พระเปนอาชีพซัพพอดไม่ใช่หรอ มีใคลืมคอนเสปไปปล่าวคับ
แล้วพระเปนอาชีพที่เก่งง่าย ใช้ทุนไม่เท่าไหร่ก้เก่งได้แล้ว  ผมไม่อยากโดนด่าคับ แต่ที่ผมตั้งกระทุ้ใหม่เพระอยากเสนอในจุดที่ไม่มีคนเหน
ไอตรงคำว่า ใช้ทุนไม่เท่าไหร่นี้มัน - -  มันคงไม่จริงอ่ะครับ ของพระไม่ใช่ถูก ๆ

ของ วิ อะครับ ใช้ทุนไม่เท่าไหร่ก็ เก่ง แต่ไม่ถึงกับ เก่งมาก  คุณนี้หน้าด้านจัง

Furious

• **
ไหนๆเขาก็ร้องขอเอาข้อมูล สกิลทวนกระแสหน่อยได้ไหมครับ สงเคราะห์หน่อยแล้วกัน สงสารเหลือเกิน แล้วถ้าจะดีเอาข้อมูลพระสดๆคุยด้วยเนื้อหาอาชีพล้วนๆเลย

ถ้าเกิดเขาไม่สนใจก็คงปล่อยให้นั่งเอ๋อ ต่อไป เห็นแล้วก็อดไม่ได้

(ผมก็เล่นพระกากๆตัวนึง ซึ่งดูจากที่เขาเขียนๆมายอมรับไม่ได้จริงๆ ถ้าพระเทพป่านนี้ไม่ต้องมี C3 พระไปซ่า กันเต็มแบทแล้วงับ กว่าเขาจะเทพต้องฝึก C3 กันขนาดไหน  g#012 g#012 g#012 มีแค่แสงเทพระดับ 7 ถ้าเรียนเวทจู่โจม จะเอาข้อมูลสกิลมาลงให้แล้ว)

ปล. ว่าแต่ว่าที่เรียกพระผู้นั้นน่ะคือใครกันเหรอ เขาคือ ท่านผู้เป็น . . . . ใช่ไหม

ปล.2 ถ้าผมเดาเข้าข้างตัวเองก็คิดถึงคนนั้น แต่ถ้าคิดผิดก็คงไม่ใช่ เพราะเขาไม่ลงแบท

woon_o_o woon_o_o woon_o_o

Vt_Valentine

• **
ความแรงของสกิลทวนกระแส เท่านี้มานานแล้วนะครับ น่าจะเกือบปีได้แล้ว เพราะผมก็ลองๆอยู่บ่อยๆเหมือนกัน

ทักษะ "ทวนกระแส"
รูปแบบ : โจมตีรอบตัวผู้ใช้
ต้องการ : ใช้ MP20-40% ของ MP MAX
ระยะร่าย : 0-1 วินาที
ความสามารถ : แผ่พลังเวทย์ไร้ธาตุออกไปรอบตัว เพื่อโจมตีศัตรู และจะโจมตีกลับมาอีกทีถ้ามี MP เหลือมากกว่า 20% จะมีผลของทักษะอีกหลายครั้ง ซึ่งความแรงของพลังโจมตีเวทย์นั้นขึ้นอยู่กับ MP ที่ใช้ไป
เวทย์รูปแบบใหม่จะเพิ่ม : -พลังโจมตีเวทย์
เงื่อนไขในการเพิ่ม HP/MP : -เมื่อรวบรวมเวทย์กลับมา (หมายเหตุ : HP และ MP ที่กลับมา จะฟื้นฟูได้ไม่เกิน 10% ของ HP MAX และ 25% ของ MAX MP)

ตามนั้นครับ ผมว่ามีคนแนะนำดีๆเหมือนกันนะครับ ที่บอกว่าจุ6เล่นพระนั่น ทำไมถึงไม่เล่นหล่ะครับ งบน้อย เล่นง่าย จัดไปเลยคับ แล้วมาสู้กับวิผม  g#031

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา
เจ้าของกระทู้ค่ะกิน

บ้างนะ

อย่ามัวแต่เคี้ยว

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

LLอUหื่u.

ผมยอมรับว่าอคติกับพระคับ แต่พระเปนอาชีพซัพพอดไม่ใช่หรอ มีใคลืมคอนเสปไปปล่าวคับ
แล้วพระเปนอาชีพที่เก่งง่าย ใช้ทุนไม่เท่าไหร่ก้เก่งได้แล้ว  ผมไม่อยากโดนด่าคับ แต่ที่ผมตั้งกระทุ้ใหม่เพระอยากเสนอในจุดที่ไม่มีคนเหน
ตรงจุดที่คุณบอกมานี้  คนเค้าเห็นกันตั้งกะเล่นพระละครับ = =

แต่พระหน่ะ  ของกว่าจะหาได้ ยากน้ะครับ      อย่าลืมน้ะครับ   กว่าจะเทพได้ ยาก แล้วจะทำไมอีกครับ g#029ไม่พอใจ เลิกเล่นเลยครับ

ไปเล่นเกมส์อื่นเหอะ    อาชีพพระมันเก่งเกิน โอ้ว ม่าย T_T  woon_hurt woon_hurt woon_hurt

PETDO   FAIL   DRAMA   

__SilverBron

• **
  • อ.2 [อนุบาล2] กำลังจะขึ้น 3 แล้ว ><
บอกตามตรงนะ พระเป็นอาชีพที่กากมาก ต่อให้มีของก็ต้องรอเวลสูงๆ

จากการเวลผมเล่นวิ  41-50   3 นาที

แต่ลองเล่นตัวพระ เวล 41-50 ผมนั่งเวลทั้งชั่วโมงบางทียังไม่ถึงเลย

(เวลคนเดียว)

แล้วคิดดูถ้าไม่มีการแชร์ พระจะเวลยังไง ลำบากนะครับ ขนาดหาดูดได้ยังยากเลย

บอกตามตรงของพระเป็นของที่หายากที่สุดเนื่องจากอาชีพมันกากไม่มีใครเก็บมักไม่เห็นเอามาขาย เพราะได้ราคาถูก(ใส่เอง)

ในเซิร์ฟเวอร์จะมีสักกี่คนที่เล่นพระเป็นตัวหลัก จำนวนคนเล่นน่าจะได้สัก ร้อยละ 5% ได้มั้ง

ถ้ามันโหด โกงจริงๆ ก็มีแต่คนเล่นพระหมดแล้ว อดีตยอมรับว่าโกง ทั้งตุ๊กตา ทั้งc3 โกงๆ แต่ตอนนี้ กากบรมแล้ว  g#024
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)
กุญแจเงินดอกละ 50,000 บิลล่า กุญทอง 1 ดอก = 250,000 บิลล่า ราคาโครตจะเหมาะสม
ปีที่แล้วมีขาย ปีนี้ทำไมถึงไม่มี ?
บิลล่าทั้งเซิร์ฟจะเอาเปรียบกันได้ัยังไง?
คำตอบคือ : เง

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
บอกว่าอาชีพไหนเก่งง่าย ก็ให้เขาไปเล่นครับ แต่ถ้าไม่เล่น แล้วหาวิธีสู้ไม่ได้ ก็ต้องยอมรับ
ว่าความสามารถตัวเองไม่ถึงเอง อย่ามาโวยวายเป็นเด็ก หรือรับไม่ได้ก็เลิกไปเหอะ
เห็นโวยวายไร้สาระมานานแล้ว เหตุผลตัวเองถูกคนเดียว ขนาดคนมาอธิบายตั้งมากยังไม่รับฟัง
ผมว่าไปเล่นเกมออฟไลน์ น่าจะเหมาะกว่า
ปล. หรือเป็นพวกชอบความรุณแรง มีคนด่า มีคนว่ามากๆ แล้วสุขใจ  woon_huh

nnnnn

• -_____-
  • :D
บอกว่าอาชีพไหนเก่งง่าย ก็ให้เขาไปเล่นครับ แต่ถ้าไม่เล่น แล้วหาวิธีสู้ไม่ได้ ก็ต้องยอมรับ
ว่าความสามารถตัวเองไม่ถึงเอง อย่ามาโวยวายเป็นเด็ก หรือรับไม่ได้ก็เลิกไปเหอะ
เห็นโวยวายไร้สาระมานานแล้ว เหตุผลตัวเองถูกคนเดียว ขนาดคนมาอธิบายตั้งมากยังไม่รับฟัง
ผมว่าไปเล่นเกมออฟไลน์ น่าจะเหมาะกว่า
ปล. หรือเป็นพวกชอบความรุณแรง มีคนด่า มีคนว่ามากๆ แล้วสุขใจ  woon_huh
สงสัยจะจิง  woon_5555

AirGear

• Newbie
  • *
  • ~ลูกเตะ พิฆาต มาร~

พี่ครับๆทำไมพระผมใส่ของแพงกว่าวิ(เซตปราช)
แพงกว่าแอส(นักฆ่า)
แพงกว่าเบอ ต๊อกต๋อย ยังแพ้อ่าครับ woon_5555