GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มีปัญญาจุ 6 แต่ไม่มีปัญญาหาตังค์เอง ต้องขุดรีดคนอื่น ทำตัวเยี่ยง"ขอทาน"

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

nutlovely

• Jr. Member
  • **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
ขอทานตรงไหนครับ ผมว่าใช้คำไม่ถูก

ไม่เคยดูหนังเจ้าพ่อ ผู้มีอิทธิพลเหรอครับ

ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะอยู่รอด คุณควรใช้คำให้ถูกนะครับ อันนี้เค้าเลียนแบบเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้

Rest In Peace

• Full Member
 พวกที่ทำตัวแบบนี้ไม่เห็นมันแน่จริงสักราย คนพวกนี้ในชีวิตของมันเป็นประเภท อยู่หลายตัวเห่าดัง อยู่ตัวเดียว ร้องเสียงหลงแล้ววิ่งหนีครับ

nutlovely

• **
คือพวกที่หาแดกเองไม่ได้ครับ
เรยต้องมารีดไถคนอื่นอย่างงี้
ไม่มีปัญญาจะหาเองอะ
ต้องคอยอาศัยคนอื่นตลอดเวลา
คนแบบนี้ ชีวิตจริงมันก็แค่ลูกหมาแหละครับ

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

อันนี้คุณไม่รู้จักเค้า แต่ผมรู้จักเบอคนนี้ดีครับ เค้าแค่สนุกในเกม
ตัวจิงของเบอคนนี้มีครบทุกอย่าง ฐานะ หน้าตา การศึกษาครับ
เค้าแค่ต้องการให้คุณหาคนมาล้มเค้าให้ได้ แค่นั้นเอง เป็นแค่มุขตลกครับ

คนอื่นเค้าสนุกด้วยมั้ยครับ คนอื่นเขาชอบเหรอครับ หาความสนุก โดยการเบียดเบียนคนอื่น เหรอครับ

nutlovely

• **
คนอื่นเค้าสนุกด้วยมั้ยครับ คนอื่นเขาชอบเหรอครับ หาความสนุก โดยการเบียดเบียนคนอื่น เหรอครับ

ไม่มีเกรียนเกมมันจะสนุกเหรอครับ ?
อย่าลืมครับ ที่นี่ PK  ถ้ากลัวตายก้อไปสวรรค์หรือดาวดึงส์ก้อได้ครับ

มันส่อถึงชีวิตจริงครับ ว่าเป็นคนแบบไหน ถ้าแค่อยากหาคนล้มได้ ทำไมไม่เข้าแบทแล้วมาขู่เอาเงินแบบนี้ด้วยยังไงก็ไม่ใช่แค่นั้นครับ

nutlovely

• **
สุภาษิตจีนกล่าวไว้ว่า สิบปีแก้แค้นยังไม่สาย
พวกคุณก้อรีบเว่ล หาของเทพๆ ใส่ แล้วค่อยมาเอาคืน
ใครเกรียนผมผมไม่เคยโกรธ แต่คิดว่าจะเอาคืนในสักวัน และเอาคืนมากกว่าเดิม 10 เท่า
มันเป็นการสร้างกำลังใจที่ดีครับ

nutlovely

• **
มันส่อถึงชีวิตจริงครับ ว่าเป็นคนแบบไหน ถ้าแค่อยากหาคนล้มได้ ทำไมไม่เข้าแบทแล้วมาขู่เอาเงินแบบนี้ด้วยยังไงก็ไม่ใช่แค่นั้นครับ
เท่าที่เห็นมานะครับ บางคนในเกมเกรียน พูดจาหยาบคาบ แต่ในชีวิตจริงแบบว่า เด็กเรียน คุณหนู พูดเพราะ แบบนี้มีเยอะแยะครับ
(อาจเป็นเพราะเก็บกด)
ส่วนนอกแบทกับในแบท มันคนละอรรถรสกันนะครับ ข้างนอกมีเทคนิคการต่อสู้มากมายกว่า
รวมทั้งในแบตมันตีกันแล้วไม่เสียเปอ มันจะไปมันส์อะไร

ไม่เคยเจอ ครับ มีแต่พวกกดดันในชีวิตจริง แล้วแค้น ตัวเองทำไรไม่ได้ เลยหาทางระบายใส่เกม ตีคนที่ด้อยกว่า ในชีวิตจริง มันไม่สู้คน แบบนี้เรียกอะไรครับ