GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยกันคิด แนะแนว เซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน

บุคคลทั่วไป · 178 · 19980

nukgameasura005

• Newbie
  • *
เรื่องการงาน ตัดสินใจเอาพวกอาหารออกแล้ว ก็เลยต้องมีอะไรเพิ่มเลือดมาแทนเนาะ
-การงานทำโพชั่นทั่วๆไปอะ ไม่มีเอฟเฟค เช่น HP Potion ระดับ 1,2,3,4เพิ่มเลือด 150,300,600,1000 //มันจะเงินเฟ้ออะไรพวกนั้นมั้ยหนิกลัวแหะ
-ลดราคาของยาโพชั่น ไม่มีอาหารก็ขอพึ่งยาโพชั่นนะครับ

ถ้าจะเอากลับมาคงไม่พ้น แพช บทที่4-5 ที่กำลังบูม(ผมก็กลับมาข่วงนั้น หลังจากหมดไปกับ โปรเจควัยแอร์ทาม)

แต่ที่อยากให้มีในแพช บทที่4-5 คือ เผ่าอสุรา 
ผมว่าทีมงานน่าจะจัดสมดุลได้ไม่ยากที่จะให้สูสีกับเผ่ามนุษย์
เปิดคลาส 1 คลาส 2 พอ มอนก็มีถึงแค่ระดับ 99 แพชของตอนนั้น

แล้วหลังจากนั้นถ้าเกมมันรุ่ง เซิฟมันรุ่ง  อย่าได้คิดเอาจุติเข้ามาหละ
จะเพิ่มเพดานเลเวล  เอามอนในแพชใหม่ๆมาปรับสมดุลเลเวลเพื่อรองรับการเวลที่สูงขึ้น
เพิ่มซี 3 ที่ปยกออกไปของคลาส2 อย่างละ 3 สาย
จัดวางสกิลติดตัวใช้งานให้ดีๆ
การเวลตั้งแต่คลาส 3 จะเน้นแบบลากมาตี หรือแบ่งกลุ่มออกไปลากก็ได้
คลาส 3 มีชุดใหม่ จากนั้นค่อยเอาระบบที่สำคัญเข้ามา
ถ้ามีเซิฟแบบนี้เติมเงินเล่นก็ยอมเลยอะ

คิดเหมือนเราเลย

ปัญหาคือถ้าเอาเผ่าอสุรากลับมา คนทรงก็ต้องกลับมาด้วย
และปัญหาออโต้เมาส์ก็จะเกิดขึึ้นไม่ต่างจากเซิฟหลักครับ

--SoDaZa--

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะเอากลับมาคงไม่พ้น แพช บทที่4-5 ที่กำลังบูม(ผมก็กลับมาข่วงนั้น หลังจากหมดไปกับ โปรเจควัยแอร์ทาม)

แต่ที่อยากให้มีในแพช บทที่4-5 คือ เผ่าอสุรา 
ผมว่าทีมงานน่าจะจัดสมดุลได้ไม่ยากที่จะให้สูสีกับเผ่ามนุษย์
เปิดคลาส 1 คลาส 2 พอ มอนก็มีถึงแค่ระดับ 99 แพชของตอนนั้น

แล้วหลังจากนั้นถ้าเกมมันรุ่ง เซิฟมันรุ่ง  อย่าได้คิดเอาจุติเข้ามาหละ
จะเพิ่มเพดานเลเวล  เอามอนในแพชใหม่ๆมาปรับสมดุลเลเวลเพื่อรองรับการเวลที่สูงขึ้น
เพิ่มซี 3 ที่ปยกออกไปของคลาส2 อย่างละ 3 สาย
การเวลตั้งแต่คลาส 3 จะเน้นแบบลากมาตี หรือแบ่งกลุ่มออกไปลากก็ได้
คลาส 3 มีชุดใหม่ จากนั้นค่อยเอาระบบที่สำคัญเข้ามา
ถ้ามีเซิฟแบบนี้เติมเงินเล่นก็ยอมเลยอะ

ปัญหาคือถ้าเอาเผ่าอสุรากลับมา คนทรงก็ต้องกลับมาด้วย
และปัญหาออโต้เมาส์ก็จะเกิดขึึ้นไม่ต่างจากเซิฟหลักครับ

คนทรงกับทหารของมนุษย์  มีข้อเหมือนกันอยู่อย่างหนึ่งคือ  เป็นอาชีพคลาสพิเศษ
ที่สามารถเปลี่ยนได้ตอนเลเวล 41
แต่ทำไม ทหาร ออโต้ไม่ได้

อันที่จริงทางออกคนทรงมันมรเยอะมาก
แต่ทีมงานไม่สนใจมากกว่า
ปล่อยให้มันครองแมพจนคนเลิกไปมากมาย
ถ้าลดความครบเครื่อง บวกการกดใช้สกิล ก็หมดปัญหาแล้วครับ

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ผมขอตอบเป็นข้อๆละกันนะคับ ทีมงานจะได้ดีสคัทง่ายขึ้น

1.ค่าเกรงขามไม่มี
ตอบ: เห็นด้วยอย่างยิ่ง เอาออกไปเลยคับ

2.ไม่มีการดึงจิตแห่งอาชีพ
ตอบ: เห็นด้วยคับ

3.อุปกรณ์ชื่อทอง (โซล) ไม่มี

4.ปิดระบบการงานทำ อาหาร, ปรุงยา, บรรจุ, ทำสวน, ล่าสัตว์, หาสมุนไพร
ตอบ: เปิดระบบนี้คับ คือปรับให้อาหารเพิ่มHP และยาเพิ่มMP เท่านั่น!! เพิ่มมากน้อยตามระดับการงานคับ

5.ทักษะแห่งจิตไม่มี

6.ทักษะ C3 และสีชุด ไม่มี
ตอบ: เปิดระบบนี้คับ มันคือจุดเด่นของแต่ละอาชีพจริงๆ ส่วนการฝึกC3ก็เอาแบบปัจจุบันเลยคับ  g#031

7.อุปกรณ์จุติจะแสดงผลโดยไม่ขึ้นอยู่กับระดับ จุติ

8.ปิดระบบฟิวชั่นอุปกรณ์
ตอบ: เห็นด้วยอย่างยิ่ง

9.ไม่มีกิจกรรม Boss world , ดันแวมไพร, วิหารลอยฟ้า
ตอบ: เห็นด้วยคับ เพราะแหวนธาตุนี่ล่ะคับ เสียกันหมด

10.อำพัน, ค้อนประกันไม่ลดยศ, ใบคู่, ใบคี่, ลิโป้ ไม่มีขาย
ตอบ: เห็นด้วยคับ เพิ่มเติมคือ ตอนตีบวกถ้าไม่ติดก็ลด 1 ขั้นเอาคับ ของไม่หาย (มีใบ50%โซลขาย)

11.มอนสเตอร์ระดับ 70+ จะถูกลด Exp

12.มีตู้หยอด หมวก ตะโก้ สัตว์ขี่
ตอบ: เห็นด้วยคับ แฟชั่นงามๆ

13.สัตว์ขี่ ไม่มี status แต่สามารถอัพเกรดร่างได้
ตอบ: เห็นด้วยกับความสวยงามคับ

14.ผอบมี status แต่ไม่มี skill
ตอบ: ดีคับ เอาแค่ช่วยเราได้ในระดับนึงพอคับ บวกกับเท่และสวยงาม

15.จะมีการปรับ balance บางอาชีพ
ตอบ: ข้อนี้อยากเห็นภาพให้ชัดเจนกว่านี้คับ ส่วนตัวอยากให้เป็นแบบ งูกินหาง สมดุลสุดละ

9169

• **
บอกตรงๆ ถึงมันจะย้อนไปแบบเก่าๆ แต่ทีมงานยังไม่ปรุงทัศนคติ ความทุ่มเท ความเป็นกลาง เกมมันจะน่าเล่นตรงไหน ส่วนเรื่องตู้ไข่เข้าใจนะว่าคนต้องกินต้องใช้ แต่ให้มันเป็นเพียงความสวยงามก็พอ ถ้ามันมีอะไรเวอร์ๆเข้ามาอีกสุดท้ายก็เป็นแบบปัจุบัน แล้วจะย้อนไปทำไม  ให้มันเป็นคาเดทตบกันมันก็พอมังอสุรา woon_5555

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
1.อยากให้ปรับปรุ่งเควสเก่าๆครับให้คนอยากกลับไปทำเพื่มรางวัลก็ได้

2.มีPK เเต่ไม่อยากให้มีคูณexpเลยอะครับเวลๆยากๆเเต่รอบเดียว

3.เรื่องอาหารเอามาเเค่บางอยางพอครับอย่าเวอร์

4.เซ็ตจุติอย่าเลยปั้มตังอะพอๆๆ

5.ตลาดกลาง(npcรับฝากขายของ)อันนี้สำคัญมาก

6.จุติไม่ต้องมีหรอกเเต่ขอตันซัก300

楽しそうですね!

• Newbie
  • *
เสนอครับ  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
ยกเลิก EXP Boost ครับ
ไม่รู้ว่าท่านอื่นคิดยังไงนะครับ
สำหรับผมแล้ว
มี EXP Boost แล้วผมรู้สึกเหมือนเล่นเกมเถื่อนจริงๆ นะครับ

A+

• Personal ID 🔐
  • **
ไม่มีเซตพื้นฐาน แค่นั้นพอละ เดี๋ยวเงินเฟ้อ ของล้นเซิร์ฟ เกมกลับมาเน่าเหมือนเดิม เข้าใจตรงกันนะ

Asura_classic

• **

นอกจากจะแบบ เผ่าไปเลย น่าจะดี เพราะไม่ใช่แค่คนทรง เผ่าหลายตัวนี่สกิลโกงใช้ได้เลย

Asura_classic

• **

นอกจากจะแบน เผ่าไปเลย น่าจะดี เพราะไม่ใช่แค่คนทรง เผ่าหลายตัวนี่สกิลโกงใช้ได้เลย

เด็กใหม่นะแจ๊ะ

• Newbie
  • *
คนเซิฟเก่ายังมีหร๋อมแหร๋ม ลงทุนไปก็เยอะ แต่ก็ดีเหมือนกัน คนหายไปเพิ่มอีก จะได้เลิกจริงๆจังๆสักที ทนอยู่เพราะลงทุนไปเยอะครับ ถ้าคนหายไปอีกก็ลาขาดล่ะเกมส์นี้ เกมส์บ้าไรจีเอ็มจัดกิจเดือนละครั้งสองครั้ง ปรับจนสมดุลเสียแล้วก็เปิดเซิฟใหม่ไล่คนเซิฟเก่า woon_5555

รถเมล์

• Newbie
  • *
ฟิวเก่าๆ ความรู้สึกเก่าๆอันนั้นผมเข้าใจ
แต่แทนที่จะมาเริ่มเซิฟวันวานแบบนี้ เอาเวลาปรับปรุงทุกเซิฟที่มีอยู่ไม่ดีหรอคับ
ไหนจะออโต้เม้า ไหนจะการเดลของที่ของดึงกลับได้ โจรมีอยู่ทุกวัน จีสนใจไหม
ผมเสนอให้ทำตลาดกลาง โดยเอาของไปฝากขาย ใส่ของได้ทุกแบบ แบ่งเป็นหมวดๆ ก็ไม่สนใจ
แล้วต่อไปจะเหลือเล่นสักกี่คน ทุกวันนี้ มีแค่ ออโต้ กับ ออนเซต อ่ะ !!

T0Nz

อยากให้ปรับปรุงระบบตีบอสอะ อยากให้มันสู้ง่ายกว่านี้ แต่ต้องสู้กันเป็นทีม ไม่ใช่ว่าบอสฟันสองทีตาย ยืดเยื้อนานๆ เน้นลูกเล่น ทีมเวิค มีคนฮีล คนแท๊งค์ คนทำดาเมจ
(อสุราตอนนี้เหมือนมาผิดทางอะผมว่า ถ้าจะย้อนกลับมาแล้วเริ่มพัฒนาใหม่เป็นอีกแบบที่รับฟังฟีดแบคผู้เล่นจริงๆ ผมว่าดีนะ
การเปิดเซิฟใหม่แบบนี้ไม่ใช่การไล่ผู้เล่นเก่าหรอก เค้ามีสิทธิ์ที่จะเลือกว่าจะเล่นเซิฟใหน การเปิดเซิฟใหม่มันคือการดึงผู้เล่นหน้าเก่ากลับมา เพราะเค้าคงไม่กลับมาเซิฟเก่ากันแล้วแหละถึงต้องทำแบบนี้ แถมหลายๆคนก็เรียกร้องด้วย)

..TEERAK..

ลืมกันไปอย่างนึงป่ะ ยุครุ่งเรือง บทที่ 4 - 5 กล่องเหลือง ไม่มีนะ  woon_555 woon_555

jib001

• **
    • นิยายของกระผมครับ
ระบบดีแค่ไหน ถ้า ออโต้เม้าส์ ยังอยู่ มันก้เน่าอยู่ดีครับ

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ถ้าย้อนแพทช์ไปเก่าๆ ออโต้มันก็ได้แค่ช่วยฝึกc3 ทำยาละมั้ง(จีบอกไม่ใส่พวกนี้ด้วย) เอาจริงๆนึกผล(โคตร)แย่ของออโต้กับแพทช์เก่าๆไม่ออก เพราะเมื่อก่อนมีตรึมเช่นกัน

ถูกต้องครับ ออโต้มีมานานแสนนานถามว่า ทำไมก่อนหน้านี้ มีคนใช้ออโต้ฝึกซี  มากมายทำไมเซิฟไม่เน่า ผมขอออกความเห็นเดิมครับ ต้นเหตุคือ อาชีพคนทรง

มีออโต้อย่างเดียวไม่เป็นไร แต่ถ้ามี ออโต้+คนทรง ความบรรลัยก็เกิดทันที เน่าอย่างที่เห็นในเซิฟหลักตอนนี้

ถามว่า ถ้าเซิฟวุ้นวันวานนี้ มีคนทรงแล้วออโต้ได้ จะมีใครไปเดินตีหาไอเทมเควสแข่งกะทรงออโต้ไหม จะมีใครไปเดินเวลไหมจะกลายเป็น จ้างทรงเดินเหมือนเซิฟปัจจุบันที่เน่าไปแล้ว

ถ้าผมเป็นผู้บริหาร สิ่งแรกที่ผมจะทำคือ เอาโปรแกรมเมอร์ที่สรา้งอาชีพ คนทรง ไปตัดหัวก่อนเลยครับ

woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

เมื่อก่อนผมไม่เคยมีปัญหากับพวก ออโต้ เลยนะครับ
ต่างคนต่างอยู่ ใครใช้ก็ใช้ไป

แต่พอมีคนทรง โอ้ แม่จ้าว  โอ้ว แม่สาวน้อย กันเลยทีเดียว  woon_cry woon_cry
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click