GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอบถาม เรื่องผลกระทบความสามารถ ของเดิมที่ออฟความสามารถไว้

OMG_inw

• Jr. Member
  • **
บอกแล้วคับ ของแบบนี้มันอยู่ที่เทคนิคของแต่ละคนกับของที่ใส่  แต่ชั่วโมงนี้หลายอาชีพครับ ที่เอาชนะพาลาได้ใสๆเลยล่ะ เพราะโอกาสพาลาตีวืดเยอะขี้นแถมทอนดาเมจ เพราะเอาค่าหลบหลีกมาคิด พาลาที่มีกายาเหล็กที่ทำให้พลังป้องกันสูงขึ้น แต่หลบหลีกจะเหลือ 0 ก็คือ โดนทุกดอกครับ ผมไม่ได้จะให้จีปรับอาชีพพาลาเลย แค่อยากให้ปรับค่าป้องกันของดีเบี่ยมเเกร่งบ้าง ของออฟยศสูงๆ หมดเงินไปตั้งเยอะ แต่หลังปรับเอาระบบใหม่มา โดนผลกระทบเต็มๆครับ

เชื่อผม2อาทิตย์อย่าลืมทดเวลาบาดเจ็บด้วยหละขนาดซี3.2ของเซนยังทดไป2-3เดือนเลย g#040

อัปยศ แทน ถึงความสามารถของทีมงาน และสมเพศตัวเองที่หลงทนโง่อย่างถอนตัวไม่ถึงกับพวกมัน  g#002

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

บอกแล้วคับ ของแบบนี้มันอยู่ที่เทคนิคของแต่ละคนกับของที่ใส่  แต่ชั่วโมงนี้หลายอาชีพครับ ที่เอาชนะพาลาได้ใสๆเลยล่ะ เพราะโอกาสพาลาตีวืดเยอะขี้นแถมทอนดาเมจ เพราะเอาค่าหลบหลีกมาคิด พาลาที่มีกายาเหล็กที่ทำให้พลังป้องกันสูงขึ้น แต่หลบหลีกจะเหลือ 0 ก็คือ โดนทุกดอกครับ ผมไม่ได้จะให้จีปรับอาชีพพาลาเลย แค่อยากให้ปรับค่าป้องกันของดีเบี่ยมเเกร่งบ้าง ของออฟยศสูงๆ หมดเงินไปตั้งเยอะ แต่หลังปรับเอาระบบใหม่มา โดนผลกระทบเต็มๆครับ

ถูกต้องแล้วคร๊าบบบ  g#017

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ball203

• **
ในเมื่อปรับดีเบียมเลือด-ผู้นำมีผลเพิ่ม 2 เท่าแล้ว น่าจะปรับเบียม(ทุกอันละทางสายป้องกัน)แกร่ง-ผู้พิทักษ์-จิตใจ-รอบคอบด้วยเพิ่มกันหน้าเป็น 2 เท่าจากเดิมกันหลังไม่ต้องเพิ่ม OKล้ะ

แต่ถ้าเปิดให้รีความสามารถได้จะดีใจมากกว่า แบบว่ายศเดิมแต่เปลี่ยนความสามารถได้ไรงี้ และสงวนสิทธิ์เฉพาะของที่+ไว้ก่อนแพทไรงี้ กันพวกเกรียน อาศัยช่วงรีความสามารถได้เอามีด-ดาบ ไป+16ประสบแล้วมารีเป็นคลั่ง เอากากไป+16คลื่นชีวิต มารีเป็นการมอง คนเกรียนสมัยนี้มันเยอะ 555+  woon_5555

นู๋เนย

• **
สรุปแล้วรีกลับไปเป็นเหมือนเดิมค่ะ ฟันธง ฮ่าๆ

อสุราเราไม่มีการหยุดเดิน แต่เราเดินถอยหลัง ฮ่าๆๆๆๆๆ  g#005 g#005 g#005

นู๋เนย

• **
ในเมื่อปรับดีเบียมเลือด-ผู้นำมีผลเพิ่ม 2 เท่าแล้ว น่าจะปรับเบียม(ทุกอันละทางสายป้องกัน)แกร่ง-ผู้พิทักษ์-จิตใจ-รอบคอบด้วยเพิ่มกันหน้าเป็น 2 เท่าจากเดิมกันหลังไม่ต้องเพิ่ม OKล้ะ

แต่ถ้าเปิดให้รีความสามารถได้จะดีใจมากกว่า แบบว่ายศเดิมแต่เปลี่ยนความสามารถได้ไรงี้ และสงวนสิทธิ์เฉพาะของที่+ไว้ก่อนแพทไรงี้ กันพวกเกรียน อาศัยช่วงรีความสามารถได้เอามีด-ดาบ ไป+16ประสบแล้วมารีเป็นคลั่ง เอากากไป+16คลื่นชีวิต มารีเป็นการมอง คนเกรียนสมัยนี้มันเยอะ 555+  woon_5555

อันนี้ง่ายๆ เลยค่ะ เราว่าที่เป็นปัญหาก็พวกออฟของสายแกร่ง กับ พวกสายเวทย์ออฟอาวุธโชค + ลดระยะร่าย

ก็เปิดให้แลกแค่เบียมแกร่ง(ไม่จำกัดอุปกรณ์) และเบียมโชคชะตา กับลดระยะเวลาร่าย(จำกัดอุปกรณ์ไป)

รอลุ้น วันที่8 ครั้งที่1 woon_sunny

g#017  รอดูกัน

..TEERAK..

• Full Member
 woon_5555 woon_5555เยสสสส เบียมแกร่ง จิต อัพเกรดแว้ว ให้มันว่องไวอย่างนี้สิ ค่อยน่าสนใจหน่อย woon_5555 woon_5555

woon_5555 woon_5555เยสสสส เบียมแกร่ง จิต อัพเกรดแว้ว ให้มันว่องไวอย่างนี้สิ ค่อยน่าสนใจหน่อย woon_5555 woon_5555

เบี่ยมแกร่ง เบี่ยมจิตใจ อัพเกรดเพิ่มแค่กันหน้า แต่ที่คนเค้าตีบวกกันเพราะเค้าต้องการบวกกันหลังครับ ถ้าปรับกันหลังเป็นสองเท่าเหมือนปรับเบี่ยมเลือดผมว่าจะแฟร์กว่า แต่จะว่าไปก็ดีกว่าเค้าไม่ทำอะไรกันเลย

พวกเราอย่าพึ่งจบกระทู้นี้นะครับ อัพแบบ ไม่ให้สาระสำคัญของเบี่ยมแบบนี้คิดได้ไง ทีเบี่ยมเลือดอัพเลือดสองเท่า แล้วทำไมเบี่ยมแกร่งเบี่ยมจิตใจ ไม่บวกกันหลังสองเท่าบ้าง และที่สำคัญ อาวุธของพวกสายเวทย์ที่เน่าๆ กันไปหลายชิ้นเพราะเคยคิดว่าประสิทธิ์ภาพนั้นดีที่สุด ซึ่งตอนนี้ไม่ใช่แล้วขอให้พวกเราติดตามการอัพเดตต่อไปด้วย อย่าให้จบด้วยการอัพเดตมั่วๆ ไม่เน้นตรงส่วนที่เป็นสาระสำคัญแบบขอไปทีเลย     ขอขีดเส้นใต้ตรงคำว่าสาระสำคัญนะครับ ฝากเน้นให้ด้วย ถ้าจะทำการอัพเดต

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน