GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง เงินบิลล่าครับ

Slipknot

• Full Member
เรื่องนี้ทางทีมงานกำลังหารือเกี่ยวกับเรื่องนี้กันในที่ประชุมกันอยู่ครับ

หากมีความคืบหน้าใดๆ จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

หารืออีกแล้วคร๊าบ   พิมออกมมาแบบนี้  เด่วก็ หาย

เรื่องที่แจ้งไปในบอด ปัญหา  นี้3 วันละ ทีมงานไม่ตอบ กลับ ไม่รู้ทำอะไรอยู่เนอ
งานยุ่งมาก เลยหรอ แต่การพัฒนาเกม ก็ไม่เห็นขยับ  g#011 g#011 g#011

Slipknot

ราคาขยะก็น้อย
ของก็ดรอปยาก
คนเทพก็เยอะ
ขอบ่นหน่อยเถอะ วันนี้นะ เติมเงินไป 50 ได้ 6000 โซล ซื้ออำพัน ไป6 ชิ้นเอง ได้ 2.4 เอมเองอะไรวะ 2.4 เอมซื้ออะไรได้
ทำไมตังในเกมมันหายากอย่างนี้วะ นี่เกมอสุราไม่เติมเงินเยอะๆไม่มีสิทธิ์เล่นเลยหรือไง ไหนบอกเล่นฟรี โด่ จะจุก็ใช้เงิน จะเวลก็ใช้เงิน
จะอะไรนักหนา NPC รับอัญมณีอะ เอาออกทำไม ตังก็หายาก ราคาขยะอะ แต่ก่อนตอนยังเป็นโปรเจ็ควันนะ เสื้อเขียวลายใบไม้ ราคา 30 k ทุกวันนี้อะ 1 บิล
จะปรับอะไรนักหนา เริ่มเบื่อแล้วนะ เอาเทรไปดรอปเกลือก็ได้น้อย ไม่คุ้มกับเวลาที่หาเลย ไปหาเบียมก็ชั่วโมงหนึ่งได้มา 2 เม็ด
อะไรจะขนาดนั้น จีเอ็มอิจฉาผู้เล่นหรือไงวะ เห็นผู้เล่นเก่งๆหน่อย ก็ปรับให้ยาก แล้วคนที่เข้ามาใหม่ ละ เห็นใจบ้างสิ แม่ม ปรับซะเวอร์เชียว
จะทำเกมซื้อเครื่องบินหรือครับถามทีเถอะ
ปล.สุดท้าย ที่มาบ่นเนี่ยนะ อยากให้ปรับเรื่องราคาขยะหน่อย ขอ NPC รับอัญมณีมาด้วย หรือเปิดเป็นช่วงๆก็ได้ อย่างเช่นเทศกาล เหมือนตัวรี อะ ทำได้ไหม

ก็ ที่เขาเอาอัญมนีออก ก็เพราะพวก อิฉา ทำไม่ได้ มา ร้องโวยวาย  ว่าเงินเฟอ  ดูตอนนนี้สิ เงิน  แทบจะไม่มี ซื้วาป ด้วยซ้ำ 555 แย่จิงๆ

Faifur

• Newbie
  • *
เงินหายากเว่อ ของc3 เซ็ต c3 ก็แพงเหลือเกินกว่าจะเก็บหอมรอมริบซื้อเซ็ตทีหมดตูด การงานก็หาเงินได้น้อยเหลือเกิน ของดรอปก็ถูกเว่อ   g#018 g#018

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • **
  • idunno n iduncare .
อะไรจะสู้คำว่าขยันล่ะ  g#025
เกมเปิดเล่นฟรีไง เปิดให้ยาวๆ มีเวลาให้เล่นได้ตลอด
ไม่ขยัน ก็ไม่มีกินกับเขา พึ่งตัวเองดีสุด ไม่เติมก็เทพได้
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

หญิง

ทุกวันนี้จะออนหาสมุรไพรขาย ถึงจะได้ราคาไม่เท่าไรแต่ก็ยังดีที่ไม่ได้ทำอะไรเลย  woon_cry

นักมายากลบ้าเกม

• Newbie
  • *
ผมรู้จักคนคนึงนะครับ เค้าเล่นแบบไม่เติม และโหดพอตัว g#004 g#004
ผมนับถือเค้าเลย เค้าก้เริ่มจากเก็บทีละนิดนะ นายเองที่ไม่พยาม
เค้าเคยเล่าให้ผมฟังเค้าเริ่มจาก หาเกลือ > หาเบียมคลั่ง > เวลผอบ > ขุดอัญ > ตอนนี้เค้าเป็นเทรจุ6 ตีบอสดรอปแรร์ขายแล้วและเค้าก็โหดพอตัว

ผมขอค้านที่ท่าน Oiloil >.,<3  ไม่เติมก็เทพได้มีแต่ช่วงขุดอัญนี่
ทำไม่ไม่หาแนวทางการเก็บเงินต่าง ๆละ เวลผอบ หาเกลือ หาเบียมคลั่ง อะไรก้ได้ พยามหน่อยแค่นั้น

ขอแจงนะครับ

หาเกลือ ในเซริฟมีคนเล่นกี่คนครับ แล้วมอนที่ดรอปเกลือมีกี่ชนิด แล้วแมพที่ดรอปเกลือมีกี่แมพ ลองทำแล้ง ผลที่ได้คือ โดนแย่ง ไม่คุ้มกับที่ซื้อยาเกบของยาวิ่ง

เวลผอบ  ตั้งแต่มีระบบผอบมาครับ ใหม่ๆนะผอบราคาพุ่ง ทุกวันนี้ผอบเชียร์โชคขาย 5 เอมยังไม่ออกเลย เพราะมีกันทุกคนแระ

หาเบียม  ไม่ต้องพูดถึง ขนาดปิดพีเค ยังแปลงมอนมาฆ่าเพื่อไล่ แบบว่าหวงแมพ กรูเป็นเจ้าของแมพนี้ก็ว่าได้

ขุดอัญมณี  ตอนนี้มันเอาตัวรับออกไปนานแล้วไม่รู้หรือไง

ถามหน่อยตอนนัั้นคนที่คุณนับถืออะเขาเล่นอยู่ในช่วงNPC อัญมณียังอยู่ใช่ไหม พอดีช่วงนั้นผมไม่ได้เล่นอะดิ มาเล่นตอนที่มันกำลังจะเอาออก
ทำเป็นเก่ง
แล้ววิธีที่ออกมาบอกกันอะนะ คนเค้าทำกันเยอะแยะ และแต่ละวิธีนะ ได้มาด้วยการไปแย่งมอนคนอื่นทั้งนั้น หรือแย่งแมพแบบนี้อะ

ปล.มี่วิธีที่หาเงินคลองก็ไม่ต้องเอาลงบอดนะ เพราะเขารู้กันหมด g#014 g#014 g#014

เอิธไงจะใครล่ะ

ผมรู้จักคนคนึงนะครับ เค้าเล่นแบบไม่เติม และโหดพอตัว g#004 g#004
ผมนับถือเค้าเลย เค้าก้เริ่มจากเก็บทีละนิดนะ นายเองที่ไม่พยาม
เค้าเคยเล่าให้ผมฟังเค้าเริ่มจาก หาเกลือ > หาเบียมคลั่ง > เวลผอบ > ขุดอัญ > ตอนนี้เค้าเป็นเทรจุ6 ตีบอสดรอปแรร์ขายแล้วและเค้าก็โหดพอตัว

ผมขอค้านที่ท่าน Oiloil >.,<3  ไม่เติมก็เทพได้มีแต่ช่วงขุดอัญนี่
ทำไม่ไม่หาแนวทางการเก็บเงินต่าง ๆละ เวลผอบ หาเกลือ หาเบียมคลั่ง อะไรก้ได้ พยามหน่อยแค่นั้น

ขอแจงนะครับ

หาเกลือ ในเซริฟมีคนเล่นกี่คนครับ แล้วมอนที่ดรอปเกลือมีกี่ชนิด แล้วแมพที่ดรอปเกลือมีกี่แมพ ลองทำแล้ง ผลที่ได้คือ โดนแย่ง ไม่คุ้มกับที่ซื้อยาเกบของยาวิ่ง

เวลผอบ  ตั้งแต่มีระบบผอบมาครับ ใหม่ๆนะผอบราคาพุ่ง ทุกวันนี้ผอบเชียร์โชคขาย 5 เอมยังไม่ออกเลย เพราะมีกันทุกคนแระ

หาเบียม  ไม่ต้องพูดถึง ขนาดปิดพีเค ยังแปลงมอนมาฆ่าเพื่อไล่ แบบว่าหวงแมพ กรูเป็นเจ้าของแมพนี้ก็ว่าได้

ขุดอัญมณี  ตอนนี้มันเอาตัวรับออกไปนานแล้วไม่รู้หรือไง

ถามหน่อยตอนนัั้นคนที่คุณนับถืออะเขาเล่นอยู่ในช่วงNPC อัญมณียังอยู่ใช่ไหม พอดีช่วงนั้นผมไม่ได้เล่นอะดิ มาเล่นตอนที่มันกำลังจะเอาออก
ทำเป็นเก่ง
แล้ววิธีที่ออกมาบอกกันอะนะ คนเค้าทำกันเยอะแยะ และแต่ละวิธีนะ ได้มาด้วยการไปแย่งมอนคนอื่นทั้งนั้น หรือแย่งแมพแบบนี้อะ

ปล.มี่วิธีที่หาเงินคลองก็ไม่ต้องเอาลงบอดนะ เพราะเขารู้กันหมด g#014 g#014 g#014
ไม่ขยันเองแหละ

XunXus

• Newbie
  • *
ทำใจอย่าเดียวคับ   เราว่ากันไป ไม่รู้ เค้าจะ สนใจมั้งรึเปล่า   เพราะเอาเวลา    ไปทำของ ไร้สาระมาอัพแพมอย่าเดียวเลย  woon_no 

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• Jr. Member
  • **
  • คนเก่าแก่ ™
เราคนรุ่นเก่าๆนะ แชร์หน่อย

บอกเลยสมัยก่อนของหายากกว่านี้ แพงกว่านี้ แต่คนเล่นแรกๆกลับมีความตั้งใจมากกว่าคนเล่นใหม่ๆสมัยนี้ (เพราะอะไร คนสมัยนี้ไม่ว่าอะไรก็จะให้ได้ง่าย ไวเข้าว่า) เราเก็บของขาย (ขยะอย่างที่พวกนายว่า) วันละหลายชั่วโมง กว่าจะได้มา 1 m. เชื่อได้ว่าสมัยนี้ไม่พ้น 5 นาที อยากได้ 10 m. ไวๆ แล้วก็เกิดอาชญากรตามๆกันไม่ว่า การโกงเดล การโกงโดยการสาบให้เปิดร้าน การประกาศโกงห่อฟ้า ฯลฯ เพราะเด็กใหม่อิจฉาอยากได้ไวๆโดยไม่สนใจความผิดชั่ว และสำคัญคือ เด็กสมัยนี้แทบจะไม่ได้รับการฝึกให้อดทนเลย ...

ลองกลับไปทำอย่างธรรมดา แต่ไม่ธรรมดานะ เชื่อว่า คนขยันนั้น ไม่เคยอดตาย จำไว้!!

rockkey19

ผมก็ขยันนะครับ แต่คิดดูซะนะ

ผมดเป็นวิสายไฟ-ลม ต้องขยันไปแมพภูติปิดเกราะ ร่ายอัคคีตรงมอนเยอะๆ พวกเทรชก็มาแย่งหมายแหวนปราชญ์ ทำเควสฉมัง แมพแรก กับแมพที่ภูติเยอะๆ แมพภูติเยอะก็มีแต่พวกหาแหวนปราชญ์ แมพแรกกมีแต่พวกเวล ร่ายอัคคีกลัวเขาตาย ปิดPKก็ไม่ได้เพราะเคยปิดทีนึงแล้ว โคตรลำบากต้องออน แล้วใช้เวลานี่ เงินเพิ่มจากข้าวาร์ปทีละ 100-200 ดรอปยากแต่ถ้าหมู่มันก็ได้เพราะเปนวิ ซัก4-9ตัว จะได้เงินประมาณ 600 บิล ซึ่งถือว่าต้องนั่งรอMPมันก็เกิดเรื่อยๆ ก็ทำอีก กว่าจะหาได้เลือดตาแทบกระเด็น

XunXus

• Newbie
  • *
เราต้องนึกถึง พวกสาย ที่ หาตังยากด้วย       woon_hurt          เวลาจุมากๆ มันต้องหาตังเยอะ  แล้วมาตีมอนที่ละตัว  กว่าจะได้ตังมาจุได้อีก

มีทางเดียว คืดเล่นพวกเทร เป็นสวยใหญ่ เพื่อหาตังจุ   

ถ้าถามว่า ทำไมไม่ทำเควส  แล้วถ้า คนที่มัน ไม่จุหรือจุต้นๆ  แล้วมันไม่มีพวก(กิล) ไปตี้  แล้วจะไปสู้บอส ยังไง   woon_angry

Jimmy'

เกมส์นี้หาเงินง่ายนะ ถ้าตั้งใจหา อดทนเเล้วสู้ต่อไปครับๆ ๆ  woon_sunny

นักมายากลบ้าเกม

• Newbie
  • *
เกมส์นี้หาเงินง่ายนะ ถ้าตั้งใจหา อดทนเเล้วสู้ต่อไปครับๆ ๆ  woon_sunny

ตั้งใจ ขยัน อดทน ผมลองมาหมดแระครับ
ก็อย่างที่บอกครับ คนที่เล่นเกมนี้มันก็มีไม่น้อย แมพหนึ่ง มันก็จองกันคนละแมพแล้ว

ก็อย่างที่ว่า ใครเก๋าก็ครองแมพ บางที่อิจฉา ขุดต้นถัวเหลืองไปขาย ลากมอนลากบอสมาตี กลับมาอีกที่ก็นอนนิ่ง
อุปสรรคเยอะมาก ไม่รู้ว่าจะ ขยันไปเพื่ออะไร พอโดนลากบอสมาใส่ก็ท้อแล้ว นี่ขนาดติดเน็ตบ้าน เล่นทั้งคืนเลยนะ
ยังไม่รุ่งเลย จะเวลโขน พวกกิลใหญ่ก็หวง จะเวลลับแล พวกตี้เยอะๆก็เกรียน หรือต้องไปตีวุ้น เข้าใจบ้างเถอะ

อย่ามาเข้าข้างทีมงานเลย หรือว่านายไม่อยากให้เอา NPC รับอัญมณีกลับมาละ

ก็บอกแล้วว่าจุดประสงค์หลักคือ NPC รับอัญมณี g#040 g#040 g#040 g#040

XunXus

• Newbie
  • *

ตั้งใจ ขยัน อดทน ผมลองมาหมดแระครับ
ก็อย่างที่บอกครับ คนที่เล่นเกมนี้มันก็มีไม่น้อย แมพหนึ่ง มันก็จองกันคนละแมพแล้ว

ก็อย่างที่ว่า ใครเก๋าก็ครองแมพ บางที่อิจฉา ขุดต้นถัวเหลืองไปขาย ลากมอนลากบอสมาตี กลับมาอีกที่ก็นอนนิ่ง
อุปสรรคเยอะมาก ไม่รู้ว่าจะ ขยันไปเพื่ออะไร พอโดนลากบอสมาใส่ก็ท้อแล้ว นี่ขนาดติดเน็ตบ้าน เล่นทั้งคืนเลยนะ
ยังไม่รุ่งเลย จะเวลโขน พวกกิลใหญ่ก็หวง จะเวลลับแล พวกตี้เยอะๆก็เกรียน หรือต้องไปตีวุ้น เข้าใจบ้างเถอะ

อย่ามาเข้าข้างทีมงานเลย หรือว่านายไม่อยากให้เอา NPC รับอัญมณีกลับมาละ

ก็บอกแล้วว่าจุดประสงค์หลักคือ NPC รับอัญมณี g#040 g#040 g#040 g#040

นั้นสิ  ยิ้งเซิฟPK  หาตังอยู่ คนเยอะ มันก็มาเกรียน แล้วมาบอกว่า  มาแย้งมันหาของ - -

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
     ขอบ่นมั่ง

น้องเอเล่นมา 3-5 ปีเล่นตั้งแต่ขั้นเทพ เด็กเส้นตอนนั้นแค่ 5m เองกระมัง เดะนี้โห่ขึ้นมา 10 กว่า m ตอนนั้นน้องเอเมพมากลงแบทเทิลฆ่าพวกแอสจุได้สบา่ยๆ พอค่อนทองประกัน100%เข้ามาน้องเอก็กากลงมากมายหยั่งกับคนล่ะตัวละครกันเลยทีเดียวแบบว่าน้องเอเล่นไม่เติมไง 3-5 ปีหมดไปกับอสุราแค่ 55 บาท ช่วงที่เล่นใหม่ๆ ตอนนั้นสังคมเกมส์ดีมากยังไม่ีมีพวกจุติเยอะแยะขนาดนี้เลย เจอเบอร์เซอร์เกอร์ครั้งแรกโหเท่ห์อะ เฮ้ยวอเทพอะมีสายฝนแห่งความมืดด้วยเท่ห์มากมาย โอ่วิชุดสีสวยสกิลแรง โหตอนนั้นเล่นวอไม่มีโกยแน๊บไม่ขึ้นรถไฟเดินไปโน่นไปนี่อยากจะบ้า

พอแค่นี้แล้วกันฮ่าๆ จริงๆ อยากจะบ่นอีกสักนิดนะนิ

*ขอบคุณมากจ้า