GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง เงินบิลล่าครับ

นักมายากลบ้าเกม

• Newbie
  • *
ราคาขยะก็น้อย
ของก็ดรอปยาก
คนเทพก็เยอะ
ขอบ่นหน่อยเถอะ วันนี้นะ เติมเงินไป 50 ได้ 6000 โซล ซื้ออำพัน ไป6 ชิ้นเอง ได้ 2.4 เอมเองอะไรวะ 2.4 เอมซื้ออะไรได้
ทำไมตังในเกมมันหายากอย่างนี้วะ นี่เกมอสุราไม่เติมเงินเยอะๆไม่มีสิทธิ์เล่นเลยหรือไง ไหนบอกเล่นฟรี โด่ จะจุก็ใช้เงิน จะเวลก็ใช้เงิน
จะอะไรนักหนา NPC รับอัญมณีอะ เอาออกทำไม ตังก็หายาก ราคาขยะอะ แต่ก่อนตอนยังเป็นโปรเจ็ควันนะ เสื้อเขียวลายใบไม้ ราคา 30 k ทุกวันนี้อะ 1 บิล
จะปรับอะไรนักหนา เริ่มเบื่อแล้วนะ เอาเทรไปดรอปเกลือก็ได้น้อย ไม่คุ้มกับเวลาที่หาเลย ไปหาเบียมก็ชั่วโมงหนึ่งได้มา 2 เม็ด
อะไรจะขนาดนั้น จีเอ็มอิจฉาผู้เล่นหรือไงวะ เห็นผู้เล่นเก่งๆหน่อย ก็ปรับให้ยาก แล้วคนที่เข้ามาใหม่ ละ เห็นใจบ้างสิ แม่ม ปรับซะเวอร์เชียว
จะทำเกมซื้อเครื่องบินหรือครับถามทีเถอะ
ปล.สุดท้าย ที่มาบ่นเนี่ยนะ อยากให้ปรับเรื่องราคาขยะหน่อย ขอ NPC รับอัญมณีมาด้วย หรือเปิดเป็นช่วงๆก็ได้ อย่างเช่นเทศกาล เหมือนตัวรี อะ ทำได้ไหม

Fus.Ro.DaH

• Jr. Member
  • **
ก็น๊ะ เมื่อก่อนทั้งดีเบียมทั้งไอเอ็มส่วมใส่(ดรอปมินิ)  ขนาดเซิฟไม่คูนดรอป  เอาเทรไม่จุไปตียังดรอปกระจาย  เด๋วนี้ต้องจุแถมรอเซิฟคูนอีกไอ้พวกไม่จุแทบไม่ต้องล่าเลยเทรจุแย่งกันล่า บางส่วนเทรจุ5-6ไปเปิดบอสดรอปกันสบายใจเฉิบ       
ผู้เล่นใหม่ตังหายากมาก หาได้จากเควสนักล่าสะส่วนมาก g#025 แปลกดีน๊ะเควสในเซิฟมีเยอะแยะมากแต่ไอ้ที่ทำแล้วมีประโยชกับผู้เล่นใหม่มีแต่เควสนักล่า นี่เหรอเกมส์ทำเควส g#025     บ่นต่อได้อีกเยอะ เล่นนานไม่อยากขุดเรื่องงเก่าๆ

เอิธไงจะใครล่ะ

• Full Member
คนเทพก็เยอะ
ขอบ่นหน่อยเถอะ วันนี้นะ เติมเงินไป 50 ได้ 6000 โซล ซื้ออำพัน ไป6 ชิ้นเอง ได้ 2.4 เอมเองอะไรวะ 2.4 เอมซื้ออะไรได้
ทำไมตังในเกมมันหายากอย่างนี้วะ นี่เกมอสุราไม่เติมเงินเยอะๆไม่มีสิทธิ์เล่นเลยหรือไง ไหนบอกเล่นฟรี โด่ จะจุก็ใช้เงิน จะเวลก็ใช้เงิน
จะอะไรนักหนา NPC รับอัญมณีอะ เอาออกทำไม ตังก็หายาก ราคาขยะอะ แต่ก่อนตอนยังเป็นโปรเจ็ควันนะ เสื้อเขียวลายใบไม้ ราคา 30 k ทุกวันนี้อะ 1 บิล
จะปรับอะไรนักหนา เริ่มเบื่อแล้วนะ เอาเทรไปดรอปเกลือก็ได้น้อย ไม่คุ้มกับเวลาที่หาเลย ไปหาเบียมก็ชั่วโมงหนึ่งได้มา 2 เม็ด
อะไรจะขนาดนั้น จีเอ็มอิจฉาผู้เล่นหรือไงวะ เห็นผู้เล่นเก่งๆหน่อย ก็ปรับให้ยาก แล้วคนที่เข้ามาใหม่ ละ เห็นใจบ้างสิ แม่ม ปรับซะเวอร์เชียว
จะทำเกมซื้อเครื่องบินหรือครับถามทีเถอะ
ปล.สุดท้าย ที่มาบ่นเนี่ยนะ อยากให้ปรับเรื่องราคาขยะหน่อย ขอ NPC รับอัญมณีมาด้วย หรือเปิดเป็นช่วงๆก็ได้ อย่างเช่นเทศกาล เหมือนตัวรี อะ ทำได้ไหม
ผมว่าราคาของโซลที่ขายเป็นบิลล่านี่มันแล้วแต่ผู้เล่นด้วยกันเองเค้าจะรับกันนะครับจะให้จีเอ็มตั้งกฎหรอว่าของ 1k โซลต้องรับ ราคา 10mบิลล่าขึ้นไปอย่างงี้หรอ[/b]

• Newbie
  • *
คนเทพก็เยอะ
ผมว่าราคาของโซลที่ขายเป็นบิลล่านี่มันแล้วแต่ผู้เล่นด้วยกันเองเค้าจะรับกันนะครับจะให้จีเอ็มตั้งกฎหรอว่าของ 1k โซลต้องรับ ราคา 10mบิลล่าขึ้นไปอย่างงี้หรอ[/b]

ถึงอย่างนั้นก็เถอะ ราคามันก็น้อยอยู่ดี เติมเงินไปก็ไร้ค่า จะเติมทำไม 50 บาท อะนะ เติมให้เกม pb ยังได้ ปืนดีๆมาใช้เลย
พอเติมใก้เกมอสุรา ถุย เปล่าประโยชน์ มิน่าละ คนเลิกเล่นไปเยอะ นี่ขนาดปิดเทอมนะ ยังไม่มีคนรู้จักเกมนี้เลย
บางคนรู้จัก แต่บอกว่า ไม่กลับไปเล่นอีกแล้วไม่คุ้ม เปลืองด้วย ไม่สนุก แล้วทุกวันนี้อะ เล่นเกมอื่นดีกว่า

Oiloil >.,<3

• Newbie
  • *
คนเทพก็เยอะ

ถึงอย่างนั้นก็เถอะ ราคามันก็น้อยอยู่ดี เติมเงินไปก็ไร้ค่า จะเติมทำไม 50 บาท อะนะ เติมให้เกม pb ยังได้ ปืนดีๆมาใช้เลย
พอเติมใก้เกมอสุรา ถุย เปล่าประโยชน์ มิน่าละ คนเลิกเล่นไปเยอะ นี่ขนาดปิดเทอมนะ ยังไม่มีคนรู้จักเกมนี้เลย
บางคนรู้จัก แต่บอกว่า ไม่กลับไปเล่นอีกแล้วไม่คุ้ม เปลืองด้วย ไม่สนุก แล้วทุกวันนี้อะ เล่นเกมอื่นดีกว่า
เห็นด้วยอย่างมากกกกกกกกกกกกก ในที่สุดก็มีคนเห็นด้วย อยากพูดอย่างเนี้ยแหละ แต่ ความด้านไม่พอ คือต้องมีดราม่า ทุกที อ่ะ จขกท. นับถือค่ะ  woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1
จีเอ็มเถอะ ที่เล่นๆ ทุกวันนี้เพราะเพื่อนน่ะ เค้าบอกว่า ภาพสวย เวลง่าย เล่นง่าย แต่อย่างเดียวที่ไม่ชอบคือ เงินหายาก เมื่อก่อน อ่ะ เงินหาง่าย มากเลย แล้วคนที่อยากเล่นเกมอ่ะ เพราะเค้ามากใช้เงินซื้อของทีเป็น ประโยชกับตัวเอง คนที่รัก แต่ตอน นี้ อะไรไม่รู้ ไม่เป็นระเบียบ เลย ผู้เล่น อยากให้ปรับนิดๆหน่อยๆ ก็เชื่อ สงสัยมีใต้ โต้ะ มั้งเนี้ย ไม่เห็นใจคนที่เพิง่เล่นเลย เมื่อก่อน เล่นเกมส์นี้ทุกวัน เด๋วนี้ ไม่ค่อยอยากเล่นและ ขอยังไงก็ได้ ทำให้เงินหาง่ายๆ หน่อยก็ยังดี ไอ้ คำ ว่า ไม่เติมก็เทพได้ มันไปไหนละ มันจำเป็นด้วยหลอว่าต้องเติม หรือว่าจีเอ็มหน้าเงิน ไม่รู้อ่ ขอแต่อย่า ฟัง พวก เห็นแก่ตัวหน่อยเลย คิดแล้วเหนื่อยแทน  g#014

• Newbie
  • *
คนเทพก็เยอะ

เห็นด้วยอย่างมากกกกกกกกกกกกก ในที่สุดก็มีคนเห็นด้วย อยากพูดอย่างเนี้ยแหละ แต่ ความด้านไม่พอ คือต้องมีดราม่า ทุกที อ่ะ จขกท. นับถือค่ะ  woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1
จีเอ็มเถอะ ที่เล่นๆ ทุกวันนี้เพราะเพื่อนน่ะ เค้าบอกว่า ภาพสวย เวลง่าย เล่นง่าย แต่อย่างเดียวที่ไม่ชอบคือ เงินหายาก เมื่อก่อน อ่ะ เงินหาง่าย มากเลย แล้วคนที่อยากเล่นเกมอ่ะ เพราะเค้ามากใช้เงินซื้อของทีเป็น ประโยชกับตัวเอง คนที่รัก แต่ตอน นี้ อะไรไม่รู้ ไม่เป็นระเบียบ เลย ผู้เล่น อยากให้ปรับนิดๆหน่อยๆ ก็เชื่อ สงสัยมีใต้ โต้ะ มั้งเนี้ย ไม่เห็นใจคนที่เพิง่เล่นเลย เมื่อก่อน เล่นเกมส์นี้ทุกวัน เด๋วนี้ ไม่ค่อยอยากเล่นและ ขอยังไงก็ได้ ทำให้เงินหาง่ายๆ หน่อยก็ยังดี ไอ้ คำ ว่า ไม่เติมก็เทพได้ มันไปไหนละ มันจำเป็นด้วยหลอว่าต้องเติม หรือว่าจีเอ็มหน้าเงิน ไม่รู้อ่ ขอแต่อย่า ฟัง พวก เห็นแก่ตัวหน่อยเลย คิดแล้วเหนื่อยแทน  g#014

ไม่เติมเงินก็เทพ คำนี้นะเคยใช้ตอนที่มี NPC รับอัญมณี  ทุกวันนี้นะ ลองคิดดู ขายขยะวันละ 2 เอม แค่ราคายา*300 ก็ 8 เอมได้ กว่าจะครบ ก็หากันนาน และอีกอย่าง
พวกที่หวงแมพก็เยอะ จะหาตังก็ลำบาก หวงมอนไว้ทำ C3  สำหรับความคิดเห็น ไลฟ์ ไปเลย

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
จขกท รู้ไหมว่าทำไมคนุคงไม่ค่อยเติมบัตรถ้าไม่มีโปรดีๆเพราะแบบนี้ไงหละ55555

นู๋เนย

• **
เออ จริงค่ะ หาเงินยากฝุดๆ จะยากไปไหนวะ
ปรับการงานสมุนไพร > อัญมนี > ปรับผอบ
ฝุดยอดไปเบยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
เอาผอบกลับมาเหมือนเดิมทีได้อ่ะ จะเอาไปนั่งหาค่าหัว
ไม่งั้นก็เอาการงานที่มันหาเงินได้เรื่อยๆ มาทีเหอะ
การ์ดก็ตกยากฝุดๆ บ่องตงๆนะ เวลจน จุ 3 ละ ไม่เคยได้การ์ดสักใบ
เรื่องเสียเงินมีตามมาเยอะแยะเลย จุติไอเท็ม > พาหนะ
ไม่ได้บาล๊านซ์กันเล้ยย ของถูกๆ ที่ใช้งานได้ก็ปาไปหลัก 7 - 10 ล้านหมด
โอ้โห กว่าจะตั้งตัวได้ต้องเติมสัก 2 3 พัน ละมั้ง ชะ ลา ล่า

• Newbie
  • *
จขกท รู้ไหมว่าทำไมคนุคงไม่ค่อยเติมบัตรถ้าไม่มีโปรดีๆเพราะแบบนี้ไงหละ55555

บอกไว้ก่อนนะครับ  เมียผมให้ตังไปทำงานวันละ 100 เหลือกลับมาวันละ 50 ผมก็เอามาซื้อบัตร 12Callมาเติมเกมนี่ละ
ไอ้เรื่องโปรอะไรนั่นไม่สนหรอก ว่าจะเพิ่มเท่าไร พูดง่ายผมเติมทุกวันครับ แต่เงินมันหายากจริงๆ แถมราคาของแต่ละอย่างนะ
อย่าง อุปกรณ์ 99 ไม่ออฟ ราคา300ล้าน+ แน่นอน ผมเติมวันละ 50 ไม่มีโปรเอาไปซื้อ อำพันขายได้วันละ 2 เอม เดือนหนึ่งยังไม่พอเล้ย
ต้องหากันเป็นปีๆเลยอะ กว่าจะหาครบ อะไรใหม่ๆมันก็ออกมา เดี๋ยวปรับนู้นนี่ อะไรก็ไม่รู้ เรื่องโปรกินเงินนี่เก่งจริงๆ
แต่เรื่อง เงินบิลล่าในเกม หรือราคาของในเกมเนี่ย ไม่มาดูแลเลย มันน่าจะมี รีมิด ราคาของบ้าง อย่าง ไม่เกิน 100 เอม ก็ยังดี woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

• Newbie
  • *
เออ จริงค่ะ หาเงินยากฝุดๆ จะยากไปไหนวะ
ปรับการงานสมุนไพร > อัญมนี > ปรับผอบ
ฝุดยอดไปเบยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
เอาผอบกลับมาเหมือนเดิมทีได้อ่ะ จะเอาไปนั่งหาค่าหัว
ไม่งั้นก็เอาการงานที่มันหาเงินได้เรื่อยๆ มาทีเหอะ
การ์ดก็ตกยากฝุดๆ บ่องตงๆนะ เวลจน จุ 3 ละ ไม่เคยได้การ์ดสักใบ
เรื่องเสียเงินมีตามมาเยอะแยะเลย จุติไอเท็ม > พาหนะ
ไม่ได้บาล๊านซ์กันเล้ยย ของถูกๆ ที่ใช้งานได้ก็ปาไปหลัก 7 - 10 ล้านหมด
โอ้โห กว่าจะตั้งตัวได้ต้องเติมสัก 2 3 พัน ละมั้ง ชะ ลา ล่า

เห็นด้วยอย่างมาก ถูกใจใช่เลย

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
ผมบอกเป็นนัยๆแหละว่าทำไมคนถึงไม่เติมตังโซลแล้วมาขายของแหน๊ะ5555

ลองคิดซักนิดแล้วมันจะมีวิธีที่ดีกว่าเติมโซลครับ(แต่ต้องมีตังหนะ) #038

TAMA

• Sr. Member
เรื่องนี้ทางทีมงานกำลังหารือเกี่ยวกับเรื่องนี้กันในที่ประชุมกันอยู่ครับ

หากมีความคืบหน้าใดๆ จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

เอิธไงจะใครล่ะ

ผมรู้จักคนคนึงนะครับ เค้าเล่นแบบไม่เติม และโหดพอตัว g#004 g#004
ผมนับถือเค้าเลย เค้าก้เริ่มจากเก็บทีละนิดนะ นายเองที่ไม่พยาม
เค้าเคยเล่าให้ผมฟังเค้าเริ่มจาก หาเกลือ > หาเบียมคลั่ง > เวลผอบ > ขุดอัญ > ตอนนี้เค้าเป็นเทรจุ6 ตีบอสดรอปแรร์ขายแล้วและเค้าก็โหดพอตัว

ผมขอค้านที่ท่าน Oiloil >.,<3  ไม่เติมก็เทพได้มีแต่ช่วงขุดอัญนี่
ทำไม่ไม่หาแนวทางการเก็บเงินต่าง ๆละ เวลผอบ หาเกลือ หาเบียมคลั่ง อะไรก้ได้ พยามหน่อยแค่นั้น

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
ถ้าลองเดินดูที่ร้านขายของเควส จะเห็นว่ามีหลายร้าน มีของจำนวนมาก
ลองนึกดูนะครับ ทำไมเค้าถึงมีของจำนวนมากเพื่อขาย  และในขณะเดียวกัน ก็รับของจำนวนมากเช่นกัน
คนที่ขายเนี่ย ระดับมีเงินกันนะครับ  เพราะเค้าไม่ได้ทิ้งส่วนที่จะพอเป็นกำไรได้นี่แหละ ถึงรวยถาวร
ขายของโซล มันเป็นทางเลือกของคนร้อนเงินครับ  เลยแก้ไขไม่ได้
ถ้าหากเราอยากจะมีเงินอยู่ตลอดนะ เราต้องรู้จักคำว่า หาเองใช้เองครับ 

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

[8owmp]

• Newbie
  • *
อย่ามองข้ามไอเท็มขยะทั้งหลายครับ  g#004

แต่ส่วนตัวผมก้อแอบคิดอยู่ว่าเกมนี้ไม่เติมก้อคงไม่เทพ
หรือเทพแต่ยากมาก  g#043