GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบอระเบิด เบลด พาลาดิน ไฟเตอร์คราส เตรียมโล้ะ สกิลศรจิตสลายได้

Hamster

• Jr. Member
  • **

point

• **
  • デスノート
2. ปรับปรุงให้ทักษะ "จิตแห่งศร" ให้สามารถสลายบัฟสกิลดังนี้
  2.1 บัฟคลั่งเต็มที่ ที่ได้จากทักษะ ระเบิดคลั่ง ของเบอร์เซอร์เกอร์
  2.2 บัฟเกราะคุ้มกาย ที่ได้จากทักษะ เรียกเกราะคุ้มกาย ของพาลาดิน
  2.3 บัฟผนึกความกลัว ผนึกความเสียหาย ผนึกพลังเวท และผนึกความคลั่ง ที่จากทักษะ เวทผนึกของพาลาดิน
  2.4 บัฟอาบด้วยดาบธาตุไฟ  คลุมด้วยดาบธาตุดิน ป้องกันด้วยดาบธาตุลม ที่ได้จาก เวทแห่งดาบธาตุของเบลดมาสเตอร์

ฝึกระเบิดกี่วัน ผนึกกี่วัน ฝึกบัพเกราะกี่วัน ฝึกดาบธาตุกี่วัน กว่าจะถึงระดับ10 เจอศรแห่งจิต พึ่งทำฆ่าตายน่าสมเพช

จะสลายได้ จิตแห่งศรก็ต้องขั้น 10 ด้วยสิ  ความยุติธรรมมันอยู่ไหน !!

ถึงจะขั้น 10 ก็ไม่สมควรนะครับ

ลองคิดดูว่ากว่าเราจะฝึกมาได้

ยากเย็นแสนเข็นขนาดไหน

ต้องเสียเวลา ไปเท่าไร

มาสลายกันง่ายๆ

มันง่ายไปไหน

คิดในทางกลับกัน จิตแห่งศรมันก็ฝึกนาน กว่าจะขั้น 10 เหมือนกันนะ แต่ถ้าสลายไม่ได้ ไม่เรียกว่ากากเหรอ

ใช่ๆ  woon_love woon_love
ยัยเบล เอาไป 10 แต้ม ^^"
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

oh_RaymonDD

• Full Member
เเล้ว พวกผมจาฝึกc3มาทำไมละคับ ถ้ามาโดนสลายงี้งะ
จาเอาไรไปสุ้ว่ะ บัฟมาเตมตัว จิตใส่ บัฟหายหมด เเล้วจาเอาไรไปสุ้
เเค่บัฟเป้าหมายเจอบัฟ (หนูอยากสด) ก้อจะซวยพอละ
มาเจองี้อิก ชิบหายวายวอดพอดี

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
2. ปรับปรุงให้ทักษะ "จิตแห่งศร" ให้สามารถสลายบัฟสกิลดังนี้
  2.1 บัฟคลั่งเต็มที่ ที่ได้จากทักษะ ระเบิดคลั่ง ของเบอร์เซอร์เกอร์
  2.2 บัฟเกราะคุ้มกาย ที่ได้จากทักษะ เรียกเกราะคุ้มกาย ของพาลาดิน
  2.3 บัฟผนึกความกลัว ผนึกความเสียหาย ผนึกพลังเวท และผนึกความคลั่ง ที่จากทักษะ เวทผนึกของพาลาดิน
  2.4 บัฟอาบด้วยดาบธาตุไฟ  คลุมด้วยดาบธาตุดิน ป้องกันด้วยดาบธาตุลม ที่ได้จาก เวทแห่งดาบธาตุของเบลดมาสเตอร์

ฝึกระเบิดกี่วัน ผนึกกี่วัน ฝึกบัพเกราะกี่วัน ฝึกดาบธาตุกี่วัน กว่าจะถึงระดับ10 เจอศรแห่งจิต พึ่งทำฆ่าตายน่าสมเพช

จะสลายได้ จิตแห่งศรก็ต้องขั้น 10 ด้วยสิ  ความยุติธรรมมันอยู่ไหน !!

คิดในทางกลับกัน จิตแห่งศรมันก็ฝึกนาน กว่าจะขั้น 10 เหมือนกันนะ แต่ถ้าสลายไม่ได้ ไม่เรียกว่ากากเหรอ

ก็สลายบับกาย ไง ยังไม่พออีกหรอ

แถมสลายได้ในระยะไกลๆด้วยนะ

การฝึกจิตแห่งศร ก็ตั้งออโต้ได้เหมือนกัน

เรื่องความยากในการฝึกอย่างเอามาเปรียบเทียบกันเลย

เพราะออโต้กันหมดแล้ว

ลุงอ้วน

เอ่อ พาลาฝึกยากหรอครับ เกราะคุ้มกาย เวทผนึก ตรงไหนครับยากอธิบายที ฝึกที่ไหนก็ได้ออโต้ไว้ แล้วสะสมผนึก คลั่ง กับทำ ผนึกกลัวแรงๆ ก็ง่ายมาก ใช่เวลาไม่กี่นาทีเองครับ ไม่เชื่อมาใต้พิภพครับจะทำให้ดู มันแค่ข้ออ้างเท้านั้น ศาสตราเทพยังมี โดดแรงไหม น่าจะรู้ดีกว่าใครๆ ส่วนผมคิดว่าพาลานะครับเวทผนึกเค้าไม่ได้ไว้ให้ใช้ในลักษณะการไปแอบสะสมผนึกมาแบบ1-2วันแล้วมาปลดปล่อย ผมว่าเค้าให้ใช้ในลักษณะการต่อสุ้จิงๆ คือลุยไป โดนโจมตีๆๆแล้วปลดผนึกแล้วสู้แบบนั้นมากกว่านะ ส่วนที่ทำๆๆกันอันนั้นเป็นแนวทางของแต่ละคน คุณสะสมมากน่ช้อยก็แล้วแต่ ส่วนC3 ครับ ไม่ได้มีแค่นี้ มีทั้งหมด 9 สกิลยังมีอีกเยอะอาจจะดีกว่านี้ก็ได้ อนาคต #038

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~

Naruta~

• **
เท่าที่รู้ ชาปมีสกิลศรกัมอยู่แล้ว 1 สกิลนี่ที่ยิ่งไม่คิดเกราะ แล้วแรงมากๆด้วย  นี่ยังจะสลายเกราะได้อีกรอบเหรอเหรอ   แบบนี้ 2 เด้งเลยนี่นา  ยังเอามาสลายได้อีก  ยิ่งปรับยิ่งเละ
พวกสายตีไกลทั้งหลายโหดมันทุกตัวเลยในทางกลับกัน สายตีใกล้ยิ่งเล่นยิ่งเข้าใกล้คำว่ากากไปทุกที

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

อย่าลืมว่า ศรจิตมันต้องกด 2 จังหวะนะ (สร้าง + ยิง) แถมยังไม่มีดาเมจพิเศษแบบแทงสลายบัฟอีก เผลอๆโดนฆ่าก่อนได้ยิง

ปล. ทำไมกายทิพย์ถูกสลายได้ ไม่เป็นไร ที c3 ถูกสลายได้ โวยกันจัง ทั้งๆที่มันก็แค่ชาร์ปอาชีพเดียว (แถมเป็น c3 เหมือนกันอีกตะหาก) ไม่เข้าใจ  woon_huh

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

ก็สลายบับกาย ไง ยังไม่พออีกหรอ

แถมสลายได้ในระยะไกลๆด้วยนะ

การฝึกจิตแห่งศร ก็ตั้งออโต้ได้เหมือนกัน

เรื่องความยากในการฝึกอย่างเอามาเปรียบเทียบกันเลย

เพราะออโต้กันหมดแล้ว

อืมม  woon_555

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เอ่อ พาลาฝึกยากหรอครับ เกราะคุ้มกาย เวทผนึก ตรงไหนครับยากอธิบายที ฝึกที่ไหนก็ได้ออโต้ไว้ แล้วสะสมผนึก คลั่ง กับทำ ผนึกกลัวแรงๆ ก็ง่ายมาก ใช่เวลาไม่กี่นาทีเองครับ ไม่เชื่อมาใต้พิภพครับจะทำให้ดู มันแค่ข้ออ้างเท้านั้น ศาสตราเทพยังมี โดดแรงไหม น่าจะรู้ดีกว่าใครๆ ส่วนผมคิดว่าพาลานะครับเวทผนึกเค้าไม่ได้ไว้ให้ใช้ในลักษณะการไปแอบสะสมผนึกมาแบบ1-2วันแล้วมาปลดปล่อย ผมว่าเค้าให้ใช้ในลักษณะการต่อสุ้จิงๆ คือลุยไป โดนโจมตีๆๆแล้วปลดผนึกแล้วสู้แบบนั้นมากกว่านะ ส่วนที่ทำๆๆกันอันนั้นเป็นแนวทางของแต่ละคน คุณสะสมมากน่ช้อยก็แล้วแต่ ส่วนC3 ครับ ไม่ได้มีแค่นี้ มีทั้งหมด 9 สกิลยังมีอีกเยอะอาจจะดีกว่านี้ก็ได้ อนาคต #038

แล้วเบอละ ระเบิดฝึกยากนะ

แทบไม่ต่างกับจิตของชาปเลย

แต่ก็ออโต้ได้เหมือนกัน

chang_Fong

• **
  • Some body who know, Some body who care ?
ใช่ๆๆ
เอาให้เตรียมได้เหมือนเดิมด้วยทักษะยังไม่พร้อมอะไรกัน
อุส่าปั้นเซน
ยังงี้เซนยิ่งไม่มีคนเล่นๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วเบอละ ระเบิดฝึกยากนะ

แทบไม่ต่างกับจิตของชาปเลย

แต่ก็ออโต้ได้เหมือนกัน
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • **
  • Can't Do Better#.
ขนาดกายพิทย์เป็นทักษะของพระเเท้ๆ ไม่ใช่C3 ยังกันไม่ได้ทุกอย่างเลย เเล้วทำไมไม่ให้ชาปสลายเกราะเวทของวิซาร์ดไปด้วยเลยล่ะ หึหึ สมองด้าน

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • **
  • Can't Do Better#.

อย่าลืมว่า ศรจิตมันต้องกด 2 จังหวะนะ (สร้าง + ยิง) แถมยังไม่มีดาเมจพิเศษแบบแทงสลายบัฟอีก เผลอๆโดนฆ่าก่อนได้ยิง

ปล. ทำไมกายทิพย์ถูกสลายได้ ไม่เป็นไร ที c3 ถูกสลายได้ โวยกันจัง ทั้งๆที่มันก็แค่ชาร์ปอาชีพเดียว (แถมเป็น c3 เหมือนกันอีกตะหาก) ไม่เข้าใจ  woon_huh

1. กายทิพย์ของพระต้องฝึกหรอ ?

2. จิตเเห่งศรระดับเท่าไรที่จะมาสลายc3ระดับสิบได้ ? (ไม่ใช่ระดับ 1 เลยหรอ)

ปิศาจ

เห็นแบบนี้กลับมาเล่นสักหน่อยดีกว่า  แล้วจุ พาลาเล่นชาปทันใด  แต่ว่าข้ออื่นๆผมไม่ติดใจนะแต่ว่าข้อนี้

อ้างถึง
4. ปรับปรุงให้ ทักษะ "กายทิพย์" ไม่สามารถป้องกันความเสียหายจากสกิลที่มีผลในการลด HP โดยตรง (ความเสียหายเกิดขึ้นโดยไม่แสดงตัวเลข แต่ลดเลือดทันที) เช่น ผู้เล่นที่มีบัฟกายทิพย์จะไม่สามารถกันความเสียจากการใช้ทักษะสู้ยิบตา การใช้ทักษะหลั่งเลือดสังหาร ผลของทักษะกลืนกินโลหิต (ซึ่งจะประกาศให้ทราบถึงทักษะ และบัฟที่ีกายทิพย์ไม่สามารถกันได้โดยละเอียดอีกครั้ง)  แต่ทักษะนี้ยังคงสามารถป้องกันความเสียจาการโจมตีทางกายภาพ และเวทมนต์เหมือนเดิม

คนเล่นพระเป็นตัวหลัก คงเตรียมตัวเปลี่ยนอาชีพได้เลย  พระกายในแบทหมดความหมาย  แพ้วอลลอคและสายกายภาพโดยสิ้นเชิง  สายกายภาพ กดสู้ยิบตา วอลลอคกลืนกิน  น่าสงสารพระ  ใครเรียกร้องหว่าข้อนี้  ที่วิมีคนเรียกร้องไม่ปรับ   น่าคิดๆ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน