GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Talk to Talk Story [~Fiction~] cd : GøøGle-KunG

● ɪииocєит

• Jr. Member
  • **
  • ugh
แง่ม หายกันหมด

ตอนนี้เสพเกม Ib >w<~

รู้จักตั้งแต่ออกมาใหม่ๆแล้วละแต่ไม่ได้สนใจเท่าไร

เพิ่งมาสนใจเอาป่านนี้

woon_hurt

เอิร์ธคุงขอรับกระผม

• **
  • ไม่รู้จะเขียนอะไร
เห้ยยังมีคนอยู่ woon_shock

ตอนนี้กำลังติดดอทกับเกมส์DN เลยไม่ได้เข้ามาส่องซะนานเป็นไงกันบ้างเนี้ยแต่ละคน

● ɪииocєит

• **
  • ugh
ก็ยังรั่วบ้าๆบอๆเหมือนเดิม =w= แม้ว่าจะอยู่ช่วงใกล้สอบ + เตรียมขึ้น ม.4 ก็ตาม

มีใครยังอยู่อีกมั้ยย T^T

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • **
  • ชาปกากๆ...
พรางตัว!!!  g#032 g#032

หรือมีคนใส่เทียน  g#002

อยู่นะจ๊ะ 555+

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที

● ɪииocєит

• **
  • ugh
ไม่ต้องพรางตัวก็ได้-- g#002

มีใครอีกมั้ยยยย ~

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
//แวะมาบัฟแม่นยำให้รอบบอร์ด

ว่าแต่ ... ถ้าแปลนิยายมาลง จะมีใครอ่านมิ

เรื่อง Spice&Wolf ไม่มีลิขสิทธิในไทย มีคนแปลไว้แล้วแต่เค้าหยุดไป
เลยว่าจะแปลใหม่+พิมพ์ลงทั้งภาษาอังกฤษภาษาไทย
แต่ถ้าคนสนใจน้อยผมคงเอาลงที่อื่น หรือลงแค่ในที่ของผมเอง

● ɪииocєит

• **
  • ugh
สนจ้า~~ เคยเห็นอยู่ นางเอกโมเอะ =.,= แต่ไม่รู้ที่มาที่ไป 555

เดี๋ยวเค้าจะคอยติดตามน้า~ (ถ้าลง) >[]< ถ้าลงที่อื่นก็ส่งลิ้งค์มาให้ด้วยน้าา

まよい ねこ

• **
http://www.mediafire.com/view/?l5k4fzd18f8qi0t

อ่ะ อันนี้เฉพาะบทนำ (Prologue)
ถ้าไม่โหลดมาก่อนก็ย่อให้เหลือ 150% น่อ

ปล. ถ้ามีคนสนใจ จะแปลต่อเรื่อยๆ แต่ถ้าไม่มีผมคงอ่านเอาสนุกเฉยๆ ไม่พิมพ์ออกมา
หาฉบับภาษาอังกฤษแบบก็อบได้ไม่ได้เลย เลยต้องพิมพ์หมดเอง ไม่กล้าแจกที่ไหนเพราะฉบับอิ้งละเมิด LC เขา
แต่ฉบับไทยเท่าที่รู้ ยังไม่มี LC แจกได้ XD  (มีคนแปลไว้ถึงเล่มสองต้นๆ ลองหาอ่านเล่นได้จ้า)

● ɪииocєит

• **
  • ugh
ขอบคุณมากจ้า อ่านบทนำจบละ

ใช้ศัพท์งามยิ่ง =w= น่าติดตามมากมาย

จะรอบทต่อไปน้าา~ >w<

まよい ねこ

• **
โอเคจ้า งั้นจะลองแปลต่อ > ., <
ปล. นานหน่อยน้า มันยาวงิ บทต่อๆไป

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • **
  • ชาปกากๆ...
อยากอ่าน Umineko no naku koro ni แบบคนแปลให้จังเลย   g#008

มีใครอาสาแปลมั่งมั้ย อิอิ  #038

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที

まよい ねこ

• **
มีฉบับอิ้งให้ป่าวจ้า
ถ้าญี่ปุ่นไม่รอดชัวร์ ภาษาผมยังไม่แข็งพอ

まよい ねこ

• **
หาเจอแต่แบบมังงะ-เกม-ซาวด์โนเวลแฮะ

● ɪииocєит

• **
  • ugh
โอเคจ้า งั้นจะลองแปลต่อ > ., <
ปล. นานหน่อยน้า มันยาวงิ บทต่อๆไป

ไม่เป็นไรจ้า รอได้ เค้ารออ่านอยู่น้า~ >w<

ว่าแต่ ซาวด์โนเวลคืออะไรอ่ะ =[]=? หรือแปลตามตรงตัว นิิยายมีเสียง //โดนตบ