GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงาน_ีงเป็นบ้าไปแล้วเหรอเกี่ยวกับสกิลชาป

c4

• Jr. Member
  • **
ทดสอบบัญญัติของวอยังครับท่าน ทีเดียวตาย ติดเดจานี่โอกาสตายสูง น่าเอาไปพิจารณาได้ละนะ สกิลเดียวตาย ดีเลก็น้อยเนี่ย

..TEERAK..

• Full Member
จากการทดสอบ พบว่า Damage ที่ได้นั้นเกินระดับของทักษะ Class 2 ที่ควรจะเป็น จริง

จึงอาจจะมีการปรับให้ทักษะนี้ไม่สามารถใช้การโจมตีของทักษะติดตัวได้
จะปรับก็ไม่ว่านะครับ เล่นมาตั้งแต่ต้วมเตี้ยมด๊อกด๋อยละ ไม่มีปัญหา แต่ยังไง เปิดรีให้ด้วยก็ละกัน ศรกัมปนาท มันต้องแลกมาด้วยสกิลสายเล็งทั้งหมดเลยทีเดียว woon_yes woon_yes

pool112

• Newbie
  • *
คือใคร มาลง ความเห็นที่ไม่สนับสนุนมัน มันจะด่ายังกับว่าคนๆ นั้นเป็นทีมงาน สังเกตุมะ #038 #038
แล้วแต่มึงจะมโน แต่กระทู้นี้มันสำหรับคนไม่เห็นด้วยกับสกิลศรกัมปนาทของชาปตอนนี้ ซึ่งมึงเข้ามาก็เข้ามาดิ้นกลัวปรับนั่นแหละ ไหนล่ะเหตุผลควายๆว่ามันไม่โกง ?
มึงคิดว่ากูเล่ยซาปหรอ เขาไปกันถึงไหนแล้วซาปกระจอกๆ กูไม่เล่นหรอก มึงดูกูเล่นนะ ซาปมึงนี่กระจอกไปเลยบักหำ แล้วอย่ามา ง้อง แง้ง ว่าทรงกูโหดเกิน ร้องปรับอีกละ เพราะกว่ากูจะทำได้ขนาดนี้ มึงไม่มีปัยญาทำแน่นอน
ทำไม่ไม่ลงช่องเลือดกับเอมพีด้วยละ โชว์เเล้วโชว์ให้หมดให้ทีมงานเห็นถึงความโกงของมัน กลัวปรับละสิ เลือดเกือบล้านดูดเลือดทีหมื่นอัพ ปรับระยะดูดกองพันเหลือ 5ช่องทีทีมงานจะดูเด็กร้อง อย่าปรับนะ  ใครก็ทำได้ สเต็ปเด็กๆ พระบท+สาน+อาหาร+วอสาปคลั่ง+คำราม+คาสตราของวอ+ผอบ ชช+ใส่แหวนไฟก่อนแปลงร่าง แล้วถอดใส่แหวนหมอกหรือดิน  เพิ่มความอึด ที่นี้เล่นอย่าตาย รอกดแต่กองพันสกิลมหาเทพ   แก้ทางง่ายๆใส่บอสหลบเวท+บาลองเทพรอบหรือลวง +วางกับดัก หาพื้นที่เหมาะ เพราะมันติดกับดักแน่ๆ ไม่มีจิตขุน  ฝากเรื่องแหวนอีกที่ เอาลงตู้ได้แล้ว  คริ คริ  เเค่นี้เเหละเสียเวลาจริงๆ เอิ้กๆ
เลิกมโน แล้วทำให้ดูดีกว่า เลือดกู จะเท่าไหร่ มึงเสือกอะไรด้วย ทำให้ได้แบบกูก่อนค่อย มาพ่นขี้ฟัน ไม่ใช่ทฤษฎ๊ อย่างเดียว เพิ่งรู้ ว่าสาปคลั่ง+ศาสตราอทัม มันจะกดสกิวแปลงร่างได้  สาปคลั่งมันใช้สกิวไม่ได้ ส่วนศาสตราอทัมมันลดต้าน

ไปทำมาให้ได้เหมือนกู ค่อยมาพ่นขี้ฟันนะน้องนะ แค่ทฤษฏีก็ ผิดแล้ว ถูกแค่แหวน นอกนั้น ผิดหมดเลยน้องเอ้ย

ปล. ลืมบอกไป นี่ไม่ทีพระสานบทนะจ๊ะ
ปล2. กูว่าแล้วเด็กน้อยมันต้องมาดิ้นเพราะเพิ่งได้ออกจากกะลาครั้งแรกมัวแต่ดักดานอยู่ในกะลาซาปกำปนาทตั้งนาน
ปล3. มาสดกันดีกว่าน้องไม่ต้องทฤษฏี จะได้รู้ๆกันไม่ใช่มาพ่นขี้ฟันในบอร์ด

เอิ่มเสริมนิดเดียว

น่าจะใส่ของต่างๆที่มันเพิ่มโจมตีเวท  หาของโดยเฉพาะ  ที่ตีบว กหรือ ฟิว โจมตีเวท รวมทั้งกดสปา 3 อัน กับ ไม่แพ็คอีกอัน ผอบ สกิลอาชีพต่างๆ ไปไล่ดู ที่ มันช่วยเพิ่มโจมตีเวทของแต่ละอาชีพ ออกดผลึกไฟก็น่าได้ บัพเสร็จสรรพ ผนึกพิทักษ์ แล้วค่อย เปลี่ยนของ ให้ถึกกับเพิ่มเลือด

วิธีแก้ ผมก็เคยทำมา พยากร สาปไฟ ใช้สือแสง เสียงโหยหวนจากสุสาน เมื่อทรงคืนร่างก็ปล่ยให้เขาวิ่งเล่นแถวนั้นเถอะครับ
อีกอันน่า จะได้ ให้เทร ที่มีกาลสูุง วิ่งไปชนเลย ติดกาล เอาสื่อไปกระซิบ แล้ว โหยหวน จากสุสานน่าจะได้

ว่างๆ

• Newbie
  • *
555+ฮ่าๆ  มีคลิปไหนจะมาอวดอีกละเอามาให้หมดไม่ต้องกั๊ก ลงยาวๆไม่ต้องลบ  #038[/size][/color]

ว่างๆ

• Newbie
  • *
ส่วนเรื่องแหวนทำไมหรอ กลัวเเหวนราคาตกหรอซื้อนอกมาแพง   หรือกลัวคนอื่นมีแหวนจะโหดขึ้น หรือยังไง จะกลัวไปไย เทพอยู่แล้ว ไม่ใช่หรอ 55+

รหัสลับ

• Newbie
  • *
ส่วนเรื่องแหวนทำไมหรอ กลัวเเหวนราคาตกหรอซื้อนอกมาแพง   หรือกลัวคนอื่นมีแหวนจะโหดขึ้น หรือยังไง จะกลัวไปไย เทพอยู่แล้ว ไม่ใช่หรอ 55+

เด็กกะโปก ติดเซริฟ เสพเซริฟนรกมาก พอมาเล่น เซริฟหลัก เลยงอแงอยากได้นุ้นอยากได้นี่ ถึงกับอยากได้แหวนลงตู้
รู้ไหมคนในเซริฟพีเค ส่วนมากเขาด่ามึงว่าไง เขาฝากบอกว่าให้มึงไปสร้างเกมเล่นเองเลยบักหำ 5555
 g#037 g#037 g#037 g#037
มีแต่ควายเท่านั้นที่คิดได้แบบนี้

ว่างๆ

• Newbie
  • *

เด็กกะโปก ติดเซริฟ เสพเซริฟนรกมาก พอมาเล่น เซริฟหลัก เลยงอแงอยากได้นุ้นอยากได้นี่ ถึงกับอยากได้แหวนลงตู้
รู้ไหมคนในเซริฟพีเค ส่วนมากเขาด่ามึงว่าไง เขาฝากบอกว่าให้มึงไปสร้างเกมเล่นเองเลยบักหำ 5555
 g#037 g#037 g#037 g#037
จ๊ะๆ 555+ สั่นๆใหญ่เลย คริๆ[/size]

aekkaratza

• Newbie
  • *
มีมหกรรมโชว์เทพด้วยเรอะ #038 #038
ที่เค้ามาพูด มาพิมกันมันก็คือเรื่องจริงทั้งนั้น สกิลคลาส2 3 สกิลจิต
มันใช้รวมๆกันทำให้มันเกิดข้อได้เปรียบจนน่าเกลียดเกินไปเค้าก็บอกให้ลดลงเหมือนอาชีพอื่นบ้าง
ไม่ใช่ปรับขึ้นอย่างเดียว อาชีพอื่นปรับลงหมด น่าจะเข้าใจนะคับ

aekkaratza

• Newbie
  • *
เสริมอีกนิดคับผม ที่กัปนาทมันดูโกงเกินไปอีกเรื่อง ตรงมันเป็นสกิลคลาส2 แต่มันสามารถลดดีเลได้จาก นูตุ้+ราเวน+หมวกสุลต่าน+ลิโปdex
ทำให้ระยะสกิลโคตรสั้น แต่ประสิทธิภาพของสกิลที่มันอยู่ระดับแค่คลาส2 ดูโหดพอๆกับสกิลจิตเลยครับ แต่สกิลจิตส่วนใหญ่
มันดูโกงหรือโหดก็จริงแต่คูลดาวระยะเวลาของมันมักจะนานพอสมควร และมันไม่สามารถใช้ของช่วยลดระยะเวลาได้ แบบสกิลคลาส2-3
ที่มันสามารถทำให้เวลาสั้นลงหรือแทบจะใช้งานต่อได้ทันที หวังว่าคนคิดสกิลนี้มาคงเห็นจุดนี้นะคับ  g#046 g#046

แนะนำทางแก้โคตรง่าย ปรับให้ยิงคิดเกราะป้องกันหรือติดคูลดาวนานขึ้น ให้พอสมควรกับความเก่งของสกิลแค่นั้นก็จบแล้ว ไม่เห็นต้องคิดไรมากมาย

YIYY

• Newbie
  • *
เสริมอีกนิดคับผม ที่กัปนาทมันดูโกงเกินไปอีกเรื่อง ตรงมันเป็นสกิลคลาส2 แต่มันสามารถลดดีเลได้จาก นูตุ้+ราเวน+หมวกสุลต่าน+ลิโปdex
ทำให้ระยะสกิลโคตรสั้น แต่ประสิทธิภาพของสกิลที่มันอยู่ระดับแค่คลาส2 ดูโหดพอๆกับสกิลจิตเลยครับ แต่สกิลจิตส่วนใหญ่
มันดูโกงหรือโหดก็จริงแต่คูลดาวระยะเวลาของมันมักจะนานพอสมควร และมันไม่สามารถใช้ของช่วยลดระยะเวลาได้ แบบสกิลคลาส2-3
ที่มันสามารถทำให้เวลาสั้นลงหรือแทบจะใช้งานต่อได้ทันที หวังว่าคนคิดสกิลนี้มาคงเห็นจุดนี้นะคับ  g#046 g#046

แนะนำทางแก้โคตรง่าย ปรับให้ยิงคิดเกราะป้องกันหรือติดคูลดาวนานขึ้น ให้พอสมควรกับความเก่งของสกิลแค่นั้นก็จบแล้ว ไม่เห็นต้องคิดไรมากมาย

+1   woon_5555 woon_5555 woon_5555

08085297

• Newbie
  • *

ทำไม กางเขน 7เทพ ของพาลาแค่คลาส 2 ดาเมจ 200-300 เคได้ละครับ ใส่ของทองเหมือนกำปนาทนิครับ แถมใช้คู่กับซี3 ของพาลาอย่างผนึกคลั่งอีก แรงเกินสกิวคลาส 2 ไปไหม
ทำไม ดาบพิโรธ ดาบผ่า 3 ภพ ของเบลดดาเมจ เกิน 200 เค ละครับ ใช้ดาบ 99 คู้กับวี 3 มังกรพิโรธอีก
ทำไม ประณีตเซ็นแรงจังครับ ดาเมจออกเป็นชุด รวมๆ เกิน 300 เค ใช้คู้กับแรรืทอง ใช้คู้กับซี3 อย่างชำนาณฆ่า ได้อีก
ทำไม เพลิงวิแรงจังครับ ติดเดจาไปอีกดาเมจแรงเวิ่อ
ทำไม บัยญัติของวอโกงจังครับ แค่ซี 2 ทำดาเมจ 330 เค
ทั้งหมดมานี้คือสกิวคลาส 2 ที่ใช้คู่กับคลาส 3 แล้วแรงเว่อ

คำถามคือ คุณจะกล้าให้ ทีมงาน ดรอปดาเมจ หรือปรับให้มันน้อยลง แบบกำปนาท ของซาปไหม เพราะ เหตุผลมันก็คือ เป้นแค่ซี2 แต่ใช้คู่กับวี 3 แล้วแรงเว่อใช่ไหม

08085297

• Newbie
  • *
ผมจะได้ เผื่อใจไว้ หนีไปเล่นอาชีพที่มันดาเมจน้อยๆดีกว่า จะได้ไม่ต้องไปโดนปรับแบบเขา

c4

• Jr. Member
  • **
ย้อนไปอ่านคอมเม้นแรกๆเผื่อจะทำให้เข้าใจทำไมเขามาตั้งกระทู้ ถ้าอันไหนคุณคิดว่าโกงลองยกมาให้เห็นชัดๆ เพราะทุกอย่างที่ยกมาอ้าง ดาเมจมันก็มีหลายเงื่อนไขถึงจะทำได้ถึงขนาดนั้น แถมมันป้องกันได้ง่ายๆหรือว่าคุณไม่รู้ ถ้าไม่รู้จริงๆก็อย่าอ้างเหอะ ชาปลำพังไม่มีศรกัมปนาทแบบใหม่ก็ยังคงเทพเหมือนเดิมเเหละ

aekkaratza

• Newbie
  • *

ทำไม กางเขน 7เทพ ของพาลาแค่คลาส 2 ดาเมจ 200-300 เคได้ละครับ ใส่ของทองเหมือนกำปนาทนิครับ แถมใช้คู่กับซี3 ของพาลาอย่างผนึกคลั่งอีก แรงเกินสกิวคลาส 2 ไปไหม
ทำไม ดาบพิโรธ ดาบผ่า 3 ภพ ของเบลดดาเมจ เกิน 200 เค ละครับ ใช้ดาบ 99 คู้กับวี 3 มังกรพิโรธอีก
ทำไม ประณีตเซ็นแรงจังครับ ดาเมจออกเป็นชุด รวมๆ เกิน 300 เค ใช้คู้กับแรรืทอง ใช้คู้กับซี3 อย่างชำนาณฆ่า ได้อีก
ทำไม เพลิงวิแรงจังครับ ติดเดจาไปอีกดาเมจแรงเวิ่อ
ทำไม บัยญัติของวอโกงจังครับ แค่ซี 2 ทำดาเมจ 330 เค
ทั้งหมดมานี้คือสกิวคลาส 2 ที่ใช้คู่กับคลาส 3 แล้วแรงเว่อ

คำถามคือ คุณจะกล้าให้ ทีมงาน ดรอปดาเมจ หรือปรับให้มันน้อยลง แบบกำปนาท ของซาปไหม เพราะ เหตุผลมันก็คือ เป้นแค่ซี2 แต่ใช้คู่กับวี 3 แล้วแรงเว่อใช่ไหม
ผมพิมอะไรไปหมดแล้วคับ หลายๆความคิดเห็นก็มีความชัดเจนเกี่ยวกับสกิลนี้พอสมควร ไม่ต้องเถียงไรมาก คือมันโกงก็คือโกง ไม่ต้องยกไรมาอ้าง
ไม่ต้องยกไรมาพูดให้ดูสวยหรู เพื่อจะทำให้สิ่งที่พูดถึงดูเบาบางลง คนเล่นชาปน่าจะรู้ดีครับ #038 #038