GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะทำยาต้องเรียนการงานอะไรบ้่างครับ??

newbiebass

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อครับ คือผมอยากจะเรียนทำยา การงานที่น่าจะเกี่ยวข้องก็มี 1.หาสมุนไพร 2.แปรรูปสมุนไพร 3.ผลิตยา
แต่การงานดันเรียนได้ิแค่ 2 อย่าง ??  ก็เลยสงสัยว่าต้องเรียนการงานอะไรบ้างน่ะครับ 

หรือว่าต้องใช้ทั้งสามการงานถึงจะผลิตได้ ก็เรียนไปสองอย่าง อีกอย่างก็รับซื้อเอาพึ่งผู้เล่นอื่นเอา  อย่างนั้นเงินไม่เฟ้อหมดหรือครับ ถ้าเป็นอย่างที่ผมสงสัยจริง ผมว่าสู้ให้เรียนการงานได้คนละ1อย่าง ที่เหลือก็แลกเปลี่ยนกันเอาเหมือนในสมัยโบราณดีกว่า บ้านข้าเลี้ยงปลา บ้านเอ็งปลูกข้าว เรามาปันกันกิน  บ้านเอ็งเลี้ยงหมู บ้านข้าต้มสุรา เรามาปันกันกิน บ้านข้าปลูกสมุนไพร เอ็งเป็นหมอยา เราก็ปันกันไป  ผมว่าเจ๋งกว่าเยอะ

บ่นมาซะเยอะ  แต่ประเด็นที่สงสัยจริงๆก็ตามหัวข้อแหละครับ ผู้ใดทราบวานตอบทีครับ