GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผูกร่างผสานวิญญาณสัตว์เลี้ยง ทำยังไงที่นี่มีบอก!

ทีมงาน GodsWar

• Jr. Member
  • **
ผูกร่างผสานวิญญาณสัตว์เลี้ยง ทำยังไงที่นี่มีบอก!

คงจะไม่มีใครปฏิเสธว่า Pet ในเกม GodsWar นั้นมีความสำคัญเป็นอย่างมาก ไม่ว่าจะเป็นช่วยในการต่อสู้ ทำเควส และอื่นๆอีกมากมาย วันนี้เลยจะมาแนะนำเทคนิคที่จะทำให้ Pet ของเรานั้นเก่งขึ้นทันตาเห็นแถมใช้งบน้อยนิด อยากรู้กันแล้วใช่มั้ยครับว่ามันคือวิธีไหน วิธีนั้นก็คือ Soul Contract นั่นเองส่วนจะมีวิธีการอย่างไรติดตามชมกันได้เลย

เริ่มแรกให้ไปที่เมืองหลักของฝ่ายที่ตนสังกัด แล้วเดินไปที่พิกัด (67 , -131) เพื่อคุยกับ NPC Pet Manager

ขั้นตอนต่อไปคือคุยกับNPC Pet Manager เลือก Pet Raising เพื่อเข้าสู่เมนูต่อไป

จากนั้นเลือก Sign a Soul Contract โดยในขั้นตอนนี้เราจะต้องทำการเรียก Pet ตัวที่เราจะทำ Contract ออกมา

เมื่อเข้ามาแล้วระบบจะแสดงหน้าต่างการทำ Soul Contract ขึ้นมาให้

ในขั้นตอนนี้เราสามารถใส่ Contract spirit  ซึ่งสามารถหาซื้อได้ใน mall และB-gold shop ได้เพื่อเพิ่มความสามารถให้ Pet ของเราได้ 5 ชิ้น หรือจะไม่ใส่เลยก็ได้ โดยที่หากเราไม่ใส่เลยจะได้ค่าความสามารถเพิ่มเพียง 3 หน่วย แต่หากเราใส่เพิ่มจะเพิ่มขึ้นได้สูงสุด 8 หน่วย

เมื่อทำเสร็จแล้ว ค่าต่างๆของที่เพิ่มเข้ามานั้นมีผลกับผู้เล่นเมื่อทำการรวมร่างกับ (merge) Pet  ส่วน Rank นั้นจะมีผลกับการเพิ่มความสามารถของตัวสกิลของ Pet  ให้ดียิ่งขึ้น

เพื่อนๆเห็นถึงความแตกต่างของค่าสถานะก่อนและหลังจากการทำ Contract spirit มั้ยครับ เช่น ค่า Luck จากเดิม 5.77 พอทำแล้วเพิ่มาเป็น 13.77 และค่า Rank 4.29 เพิ่มขึ้นมาเป็น 12.29 เลยทีเดียว ซึ่งใช้งบแค่ 500 Gold ก็สามารถทำได้แล้ว ส่วนเรื่องรายละเอียดในส่วนนี้ผมขออุบไว้ก่อนนะครับว่าค่าอะไรมีผลอย่างไร สุดท้ายนี้ผมหวังว่าเพื่อนๆคงได้รับความรู้เพิ่มขึ้นซักนิดก้ยังดีจากบทความนี้นะครับ

Source: ผูกร่างผสานวิญญาณสัตว์เลี้ยง ทำยังไงที่นี่มีบอก!