GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถาม-ตอบAssasinเชิญทางนี้ครับ

R.eawten

• Jr. Member
  • **
หลังจากเล่นมาหลายปี
กับแอสก็ได้ค้นพบเทคนิคหลายอย่างเลมอยากจะถ่ายทอดใหเพื่อนๆ(แต่ขี้เกียจพิม)เลยตั้งกระทุ้นี้

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
แอสดาว+ยาพิษ เล่นไงให้โหดครับ ;D
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

R.eawten

• **
แอสดาว+ยาพิษ เล่นไงให้โหดครับ ;D
ก็ลงagi-dex(strอย่าหวังไปแตะแม้แต่นิดเดียว เจอวืดและวืดๆ
ใส่ของเหมือนกับแอสสายมีดแต่แค่สามารถใส่โล่ได้นะงับ
แนะนำว่าควรใส่เซตนินจาไร้เงานะเพราะลากมาใช้สกิล ความมืดมิดแห่งรัตติการแล้ววางพยุหะดาราเมปแบบขิงๆทั้งเวลและแบท
แต่แนะนำต้องรวยจริงไม่งั้นไม่มีเงินซื้อดาว555 woon_5555 woon_5555

• ชิชิชิ
รู้ตั้งนานแระว่าลง agi-dex แต่เรื่องของระดับสามัญชน(ไม่ใช่ของขั้นเทพชนิดคนรวยซื้อได้) และเสต็ปการเล่น ตอนนี้เน้นกดเคลือบด้วยพิษ ก่อนกดก็ใช้ยาชาก่อน แต่แอสดาวไม่ค่อยใช้ลงแบท ชอบใช้เบลดมากกว่า
ปล.ตอนใช้มืดมิดรัตติกาลเสียวมอนหลุดไปโดนคนอื่น+พยุหวางซ้อนไม่ได้+พยุหโดนอัดได้ นี่แหละเซ็งชิบหอย-*-
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

R.eawten

• **
รู้ตั้งนานแระว่าลง agi-dex แต่เรื่องของระดับสามัญชน(ไม่ใช่ของขั้นเทพชนิดคนรวยซื้อได้) และเสต็ปการเล่น ตอนนี้เน้นกดเคลือบด้วยพิษ ก่อนกดก็ใช้ยาชาก่อน แต่แอสดาวไม่ค่อยใช้ลงแบท ชอบใช้เบลดมากกว่า
ปล.ตอนใช้มืดมิดรัตติกาลเสียวมอนหลุดไปโดนคนอื่น+พยุหวางซ้อนไม่ได้+พยุหโดนอัดได้ นี่แหละเซ็งชิบหอย-*-
อ๋อก็ลงสกิลของสายดาวตันให้หมด
ชำนาญอาวุธบิน1
ชำนาญดาว5
พยุหะดารา5
พราง5
แทงข้างหลัง5
พริ้วไหวไร้ลักษณ์5
ชำนาญพิษ1
สารหนู1
กล่อมประสาท1
ยาชา1
เคลือบด้วยพิษ5
อีก5ก็แล้วแต่
อาจจะลงปามีดด้วยก็ได้แล้วแต่

R.eawten

• **
ชำนาญดาว5
พยุหะดารา5
พราง5
ชำนาญพิษ1
สารหนู1
ยาชา1
เพิ่ม
ของใส่ก็หมวกแจ็ค/คิง/หมวกกูล(แนะนำ)ออฟเลือด
เสื้อนอกจอมอสูร/เสื้อชุดแพรดำ(แนะนำควรใส่)/เสือโคร่ง ออปเลือด
เครื่องประดับ เขมกลัดเกลดปลา(แนะนำ) เครื่องรางโบราณ สร้อยโปะ
หน้ากาก หน้ากากโบราณ(แนะนำ)/กากซาดิซ(แนะนำ)/กากโกเลม  ออปมอง
รองเท้า  เท้าหนังประณีต(แนะนำ)/รองเท้าโบราณ/เท้าขายร้านเวล38 ออปว่อง
ผ้าคลุม เทพธิดา(แนะนำ)/คลุมเวทขายร้าน ออปเลือด
โล่ โล่จอมราชัน(แนะนำ)/โล่ใหญ่

faymanassawee

• **
แร้วสายมีดอัพยังไงให้ ตีเร็ว+โป๊ะแรง  woon_huh

faymanassawee

• **
แร้วสายมีดอัพยังไงให้ ตีเร็ว+โป๊ะแรง  woon_huh
แร้วอัพแต่ dex ไม่ต้องอัพ str ด้วยป่ะ ?

• ชิชิชิ
แร้วอัพแต่ dex ไม่ต้องอัพ str ด้วยป่ะ ?
ไม่จุ agi-str ดีกว่าฮับ เน้นโป๊ะแรง ส่วนมีดผมออฟโชค-คลั่ง=w=""(ก็มัน...เป็นสูตรยัดใส่หัวแล้วแงะไม่ออก-*-)
สายมีดนะ
ชำนาญมีดคู่10
พุ่ง10
HC5(โป๊ะเชะขั้นสูง แต่ผมย่อมันว่าHC จากคำว่า Hight Critical แบบว่า...มั่วเอาเอง-*-)
พริ้ว5
พราง5
ชำนาญดาว5
พยุหะดารา5
พราง5
ชำนาญพิษ1
สารหนู1
ยาชา1
แทงข้างหลังมันไม่มีผลกับดาวอ่ะ ทำไงดี woon_cry woon_cry

oh_RaymonDD

• Full Member
เเอสมานเล่นง่ายคับ ใคร ๆ ก้อรุ้ ถ้าจะตั้งกระทู้อาชีพนะคับ ผมว่า
ไปตั้งพวกอาชีพยากๆ ดีก่ามั้ย เช่น..  วอลอคสายซัม สายสาป ชาปสายยิงไว สายยิงเเรง
เบอสายระเบิด  พาราดินสายเจ็ดเทพ เบลดจะโป๊ะ เทรหน้าไม้สายเทคนิค ..พวกนี้จะมีประโยชน์ ในการเรียนรุ้ของผู้เล่นดีก่านะคับ
เห็นด้วย like ทีคับ g#031 g#031 g#031 woon_5555 woon_5555 woon_5555

• ชิชิชิ
เเอสมานเล่นง่ายคับ ใคร ๆ ก้อรุ้ ถ้าจะตั้งกระทู้อาชีพนะคับ ผมว่า
ไปตั้งพวกอาชีพยากๆ ดีก่ามั้ย เช่น..  วอลอคสายซัม สายสาป ชาปสายยิงไว สายยิงเเรง
เบอสายระเบิด  พาราดินสายเจ็ดเทพ เบลดจะโป๊ะ เทรหน้าไม้สายเทคนิค ..พวกนี้จะมีประโยชน์ ในการเรียนรุ้ของผู้เล่นดีก่านะคับ
เห็นด้วย like ทีคับ g#031 g#031 g#031 woon_5555 woon_5555 woon_5555
ที่ตัวเข้ม เล่นง่ายแค่ทุนพอ(วอสายเชิญ-สาป เบอระเบิด เอาแบบง่ายๆงบไม่เกิน8m แต่เบลดสายโป๊ะไม่ยากแค่พอมีทุนซื้อดาบดีๆ)

R.eawten

• **

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ผมขอถามง่ายๆ ข้อแตกต่างระหว่างแอสสายดาว กับสายมีด มีอะไรบ้าง เทคนิควิธีการเล่น การเก็บเวล การแบท ต่างกันยังไง

R.eawten

• **
แอสดาวเปนสายตีไกล โจมตีแรง ใส่โล่ได้ แต่เปลือง

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ถามยาวตอบซะสั้น แล้วแบบนี้คนเล่นใหม่จะได้ประโยชน์อะไรจากคำตอบประมาณนี้ครับ
แล้วถามไปหลายประเด็น ตอบมาแค่ประเด็นเดียวแบบไม่สมบูรณ์ด้วย  woon_huh