GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 28 กันยายน 2554

วิหคเพลิง

• Newbie
  • *
  • ...
ดาบ 99 ดีเลย์ 10 นาที มีแรร์อาชีพไหน หรือ สกิวไหนในเกมส์นี้ นานกว่านี้มั๊ยครับ

ถ้าพี่ท่านเจอหอกแรร์ 99 จะหนาว ดีเลย์ 60 นาที แต่พอใช้ ตึดมึน 3 วินาที  g#033 แต่แค่ขยับ ท่าจะโจมตี  สกิลจากหอกก็หมดเวลาและศัตรูก็จะวิ่งหนี  g#001 
หรือ ไม่ก็ระดมสกิลใส่ คนถือหอกซะตาย  g#002

Skyline

• Newbie
  • *
ดาบ 99 ดีเลย์ 10 นาที มีแรร์อาชีพไหน หรือ สกิวไหนในเกมส์นี้ นานกว่านี้มั๊ยครับ

ขวานเล็กเบอ 94 ไง 30 นาที  g#004 g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

O.M.G  woon_shock woon_shock

กบ

• Jr. Member
  • **
แก้ข้อมูลหน่อยครับ ผมลงข้อมูลระยะหลังใช้ของทักษะ รัศมีแห่งราชันย์ ผิด
2.2 ดาบ Rare 02 lv v99 เปลี่ยนชื่อเป็น ดาบจอมราชันย์
  ความสามารถของอาวุธ : โจมตีเผ่ามนุษย์แรงขึ้น 20% เมื่อสวมใส่จะได้รับทักษะ "รัศมีแห่งราชันย์"  ต้อง มีระยะหลังใช้ 10 นาที

เอ่อ.... ที่ปรับของแรร์ แบบนี้   อยากสอบถาม ทางทีมงานว่าเคยตั้งกระทู้ ประกวดความสามารถ ให้ผู้เล่น ได้มีส่วนร่วม ในการ ตั้งกระทู้ประกวดความสามารถของแรร์ไอเทมบ้างหรือเปล่าครับ ??

หรือว่าทางทีมงาน ประชุมกันเองแล้วปรับกันเองล่ะ??

ผู้เล่นส่วนใหญ่ ออกมาโวยกันหลายคนเลย  g#040

emethgto

• **
ผมอยากให้นำกลับไปคิดอีกคี้งได้ไหมคับ เรื่อง ดาบเล็ก99 และ หอก99 ซึ่งความสามารถนั้นดูอ่อนมากไปสำหรับของที่สามารถใส่ได้เฉพาะเวล99 ซึ่งถือได้ว่าเป็นไอเท็มที่อยู่จุดสูงสุดแล้วในตอนนี้ แล้วถ้ามันใช้ยากขนาดนี้ผมว่าอีกสักพักคงไม่มีคนสนใจจะใช้เลยด้วยซ้ำ

bank0072

• Newbie
  • *
ดาบใหญ่99 อ่อนไปหรือป่าวเอ่ย พิจารนาดูหน่อยสิครับจีเอม ดาบใหญ่94ยังโหดก่าเยอะเลยนะครับ น่าจาเพิ่มโจมตี20เปอเซ็นเลย มะต้องต่ำก่า25เปอเซ็นหรอกมั้งครับ

3eCausez

• Full Member
ผมสงสัยมากเลย ทําไมของเเรร์ชุดหลังๆมานี่ ต้องมีคําว่า  มีโอกาส..%ที่จะ... หรือ มีระยะหลังใช้.......  หน้าไม้เทรที่ลงความสามารถก่อนมีระยะหลังใช้มั้ยครับ?

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
แก้ข้อมูลหน่อยครับ ผมลงข้อมูลระยะหลังใช้ของทักษะ รัศมีแห่งราชันย์ ผิด
2.2 ดาบ Rare 02 lv v99 เปลี่ยนชื่อเป็น ดาบจอมราชันย์
  ความสามารถของอาวุธ : โจมตีเผ่ามนุษย์แรงขึ้น 20% เมื่อสวมใส่จะได้รับทักษะ "รัศมีแห่งราชันย์"  ต้อง มีระยะหลังใช้ 10 นาที

เอ่อ.... ที่ปรับของแรร์ แบบนี้   อยากสอบถาม ทางทีมงานว่าเคยตั้งกระทู้ ประกวดความสามารถ ให้ผู้เล่น ได้มีส่วนร่วม ในการ ตั้งกระทู้ประกวดความสามารถของแรร์ไอเทมบ้างหรือเปล่าครับ ??

หรือว่าทางทีมงาน ประชุมกันเองแล้วปรับกันเองล่ะ??

ผู้เล่นส่วนใหญ่ ออกมาโวยกันหลายคนเลย  g#040

เทสเตอร์เค้ายังไม่ถามเลยพี่  g#015

•Insomnia' •

• un' :)
อยากให้ความสามารถแรร์ที่จะมาลง
เป็นความสามารถของอุปกรณ์ชิ้นนั้นจริงๆ
พูดง่ายๆคือเป็นความสามารถติดตัวไอเทม ไม่ต้องมีระยะดีเลย์หรือ %

peraput12345

• **
เฝ้า ทั้งวัน ทั้งคืน มะเหง มานมีของให้ดร๊อป เลย ใส่ให้มันยัง ครับ พี่ครูอุ้ย

753951

• Newbie
  • *
ปรับแบบนี้ไม่เปิด PK ทั้งเซิฟเลยล่ะ ถ้าลองมาเล่นแบบคนอื่นธรรมดาก็จะรู้มันลำบากขนาดไหนเวลาโดนเกรียนเรียกพระไปชุบ พอพระชุบพระก็เปิด PK พระก็โดนตีตาย คิดถึงคนที่อ่อนๆมั่งสิ  แบบนี้เหรอจะให้ตื่นเต้น จะให้สนุก เป็นจีเอ็มไม่ได้เล่นแบบธรรมดาอย่างชาวบ้านจะรู้อะไร

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ผมสงสัยมากเลย ทําไมของเเรร์ชุดหลังๆมานี่ ต้องมีคําว่า  มีโอกาส..%ที่จะ... หรือ มีระยะหลังใช้.......  หน้าไม้เทรที่ลงความสามารถก่อนมีระยะหลังใช้มั้ยครับ?

ก้อว่าอย่างนั้นนะครับแถมเจ้าตัวบอกเองว่าโหดมากๆด้วย ผมละหน่ายกับจีเอ็มจริงๆเลยครับ

เป็นอะไรกะเทรมาป่าวครับ เสื้อแรร์ตอนยังไม่มีความสามารถก้อโหดกว่าชาวบ้านเขาเลย

พอหน้าไม้ออกมานี่ สายล่าสบัติกลายเป็นทัพหน้าเลยนะครับเนี่ย

kib

• Newbie
  • *
ไม่ชอบเลยคะเอามันออกไปเหอะ หนูอยากสดเนี้ยงะ ไม่ดีสุดๆๆเลยงะ

emethgto

• **
การปรับไอเท็มอาวุธตอนนี้ทำให้สาย บู๋หลักๆ อ่อนไปเยอะแต่ เทรซึ้งน่าจะเป็น ตัวSupport กลับเป็น ตัวชนและฆ่าในตัวเดียวกัน ซึ้งผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นในทิศทางนี้ ดาบ ดาบใหญ่ หอก ขวานเล็ก หรือแม้แต่ขวานใหญ่ผมยังว่าอ่อนไป แต่เมื่อเป็นเอกฉันท์แล้วผมก้ไม่มีข้อโต้แย้ง นอกจากหันไปเล่นเทร แต่ก็สงสารคนที่ไม่มีตังหาของใส่เพราะรู้ๆกันอยู่ของเทรแพงมาก บาย woon_bye